PDA

View Full Version : [KT] Xin chỉ dẫn về cách chỉnh rate drop đồ và lửa trại !

denzy2612
08-04-12, 10:17 AM
Mình đã biết cách chỉnh rate exp rồi nhưng có những vấn đề sau:
1.Moneyrate dù đã chỉnh lên nhưng chả khác gì (edit exp vẫn có tác dụng)
2.Chỉnh rate đồ rơi ra ở đâu ?
3.Chỉnh rate exp lửa trại ở đâu ?
Mình đã thử nghiên cứu trong setting/npc/droprate, và đã đồng bộ Client, gamecenter, gamesever với nhau rồi nhưng ko đc!
Mong anh em ai biết những vấn đề này thì chỉ giúp mình với, mình mò mãi mà chưa thấy !
Thanks

cuccut
08-04-12, 10:30 PM
mình có thể trả lời ý 2 của bạn (ý 1 và 3 mình cũng chưa biết)

Mình lấy 1 ví dụ: chỉnh droprate của boss 95 Nhu Tiểu Thúy: (cái khác tương tự)

đầu tiên mở file gs\setting\npc\npc.txt bằng Excel:
cột đầu tiên là tên npc, ... bạn để ý thấy cột AG là DropRateFile

tìm tên Nhu Tiểu Thúy (dòng 2019, id 2421) để ý cột AG là:
\setting\npc\droprate\worldboss\droprate_boss_95_j in.txt

bạn vào đúng file theo đường dẫn đó, ta thấy các cột Genre, Detail, Particular, Level là thông số của vật phẩm rớt ra (bạn có thể đổi thành thứ khác tùy ý), cột RandRate chính là tỷ lệ rớt đồ tương ứng.

Bạn chỉnh số ở cột RandRate tùy ý, số càng lớn thì xác suất rơi đồ càng cao, nhưng phải chú ý:
Tổng RandRate của tất cả các đồ phải là không đổi, có nghĩa là khi bạn tăng rate đồ này thì phải giảm rate đồ khác, v.v... (cái này rất quan trọng nếu không 100% sẽ lỗi load file droprate và khi đánh quái xong sẽ không rớt đồ và bị C++ ngay)

Để xác định được tổng rate của tất cả đồ trong file đó, ta mở file đó bằng excel: đặt ô vuông vào ô ngay dưới randrate của đồ cuối cùng, bấm vào nút "Tổng" (AutoSum) nó sẽ tính tổng tất cả các số liệu của cột đó từ dòng đầu tiên, ta sẽ được một số (thường là số tròn: 1000, 10000 ... )

Với các npc khác bạn cũng chỉnh file tương ứng, chỉnh xong đồng bộ client

Chúc bạn thành công b-)

denzy2612
08-04-12, 11:02 PM
CuCut có thể cho mình xin yahoo đc ko, thỉnh thoảng trao đổi với bạn :)
Mấy ngày hnay dev mà chả hiểu sao sv mình dùng ko vào đc TK

cuccut
09-04-12, 09:08 AM
bạn chịu khó tìm trong diễn đàn, mình không rành cái Tống Kim lắm :D

ngtrongkhanh
21-04-13, 08:00 PM
sao mình mở file lên bằng excel thì toàn bị lỗi font nhỉ , chữ loằng ngoằng

satthupro95
21-04-13, 08:04 PM
sao mình mở file lên bằng excel thì toàn bị lỗi font nhỉ , chữ loằng ngoằng

Kệ bạn vì file gốc của nó là chữ của KS nếu dùng excel chuyển sang UTF-8 thì bị lỗi font chữ chút ấy mà .
Còn muốn không loằng ngoằng thì bạn để bật excel định dạng gốc là ASNI nhưng không viết được tiếng việt ^^

thanhdinh10
01-08-13, 10:25 PM
mình muốn tăng tổng RandRate lên có được ko ? ví dụ tổng RandRate là 1000 mình muốn lên 10000 thỳ thế nào nhỉ. Bạn nào giúp mình với thank :)

vipbk
01-08-13, 10:45 PM
mình muốn tăng tổng RandRate lên có được ko ? ví dụ tổng RandRate là 1000 mình muốn lên 10000 thỳ thế nào nhỉ. Bạn nào giúp mình với thank :)

không nhất thiết phải tăng tổng rate, có thể hạ đồ này tăng đồ kia, tăng tổng rate có thể sẽ bị lỗi, bạn thử xem nhé, mình chưa test cái này