PDA

View Full Version : [KT] Giảm thời gian chế tạo nguyên liệu và trang bị ?

hiencui995
04-04-12, 05:05 PM
Hjx... tạo 1 acc ép đồ, mà vào phần SQL phá, bi giờ nhân vật bị xóa hết rồi. còn mỗi con ép đồ ko đụng tới nên còn vào game được. Ai giúp mình câu hỏi như title với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

testdangky123
14-06-12, 01:49 AM
Hjx... tạo 1 acc ép đồ, mà vào phần SQL phá, bi giờ nhân vật bị xóa hết rồi. còn mỗi con ép đồ ko đụng tới nên còn vào game được. Ai giúp mình câu hỏi như title với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đối với data chứa nhân vật thì bạn không cần phải tạo
Còn acc vẫn như thế thì không xóa jxaccount là được ( và jxcoincard nếu dùng nạp card )
còn lại xóa hết, chạy lại server là tự nó tạo lại đúng database cho bạn
Data đc tạo lại là data rỗng ko có nhân vật

Tài khoản nằm riêng 1 data jxaccount rồi :|

vipbk
14-06-12, 12:39 PM

giảm thời gian chế đồ: mở file: gameserver\setting\lifeskill\recipe.txt bằng Excel, tìm cột K (MakeTime) sửa lại, xong đồng bộ client

neverbackdown
02-07-12, 06:33 PM
giảm thời gian chế đồ: mở file: gameserver\setting\lifeskill\recipe.txt bằng Excel, tìm cột K (MakeTime) sửa lại, xong đồng bộ client

Bạn chỉ mình cách đồng bộ client đc ko? :)

satthupro95
02-07-12, 07:08 PM

Đồng bộ client là sửa file đấy trong cả server và client ^^

vipbk
02-07-12, 07:25 PM

làm như bạn satthupro95 hoặc là chỉnh sửa trong server rồi cóp file vào đúng đường dẫn tương ứng bên client

chandoi1203
15-07-12, 02:07 AM
Khi chỉnh xong = excel thì mình save bằng loại mã nào vậy? mình để TXT thì nó bị lỗi font chữ, nếu chĩnh thành unicode txt thì nó bị tăng dung lượng lên gần gấp 3 lần, và khi load sever thì báo lỗi file đó :(
nếu được bạn sữa time chế về 1 hết rùi up lên giúp mình, đc thì hướng dẩn mình làm, hiihi

quy01234
15-07-12, 07:17 AM
Mình lò mò lúc đầu cũng lỗi giống bạn trên, lúc sau mình làm thế này:
1. Sửa và save dưới tên khác encode UTF - 8 (recipe2.txt)
2. Mở cả 2 file lên = notepad++
3. Copy nội dung file đã sửa vào file chưa sửa (từ recipe2.txt --> recipe.txt)
4. Save file cần save, xóa file thừa.

Nhưng mình thấy hơi lắm công đoạn, có cách nào save luôn ko nhỉ :-@

satthupro95
15-07-12, 07:50 AM
Khi chỉnh xong = excel thì mình save bằng loại mã nào vậy? mình để TXT thì nó bị lỗi font chữ, nếu chĩnh thành unicode txt thì nó bị tăng dung lượng lên gần gấp 3 lần, và khi load sever thì báo lỗi file đó :(
nếu được bạn sữa time chế về 1 hết rùi up lên giúp mình, đc thì hướng dẩn mình làm, hiihi

Không save = excel sẽ bị lỗi font bạn nhé . Sau khi sửa xong = excel bạn mở file đó = notepad++ tức là lúc này Excel và notepad++ cùng mở 1 file xong rồi bạn copy từng dòng trong excel đè lên từng dòng trong notepad++ nhé ^^