PDA

View Full Version : [MU] Để chạy full tính năng SS6.2=>6.3 trở lên!

phusang
02-04-12, 07:14 PM
Sau một thời gian nghiên cứu, mình phát hiện ra, ko biết đúng hay sai! khi dùng win xp hay winsv2003 thì đôi lúc gặp tình trạng ko mở được thùng đồ mở rộng (H), nguyên nhan là do chưa cài cái này!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2 soft này mình tìm hoài ko thấy, ai có thì share lên cho a e nhé! mình đã thử trên rất nhiều máy chưa cài cái này sẽ ko sử dụng full dc thùng đồ, khi ra tiệm net thấy có cái này thì mới sử dụng được, Hix, ai biết 2 cái này thì giúp đỡ nhé! ;))

Alexandria
02-04-12, 07:30 PM
Thank vì bài viết hay hô hô

phusang
02-04-12, 08:15 PM
Thank vì bài viết hay hô hô

Mọi người cùng nhau tìm hướng giải quyết xem, nếu có 2 soft này thì có thể chạy full đây!! :-?, tiếc là lên microsoft tìm hoài ko thấy 2 soft này hix! ai có thì share lên cho anh em xài nhé!

vinhkien1288
02-04-12, 08:25 PM
Cái này mình nghĩ có thể 1 phần thồi. Nhưng theo mình thì thực ra chỉ có thể lỗi từ GameServer là nhiều hơn, vì nếu là do cái này thì xem ra không khả quan cho lắm đối với dân chơi Mu

phusang
02-04-12, 08:30 PM
Cái này mình nghĩ có thể 1 phần thồi. Nhưng theo mình thì thực ra chỉ có thể lỗi từ GameServer là nhiều hơn, vì nếu là do cái này thì xem ra không khả quan cho lắm đối với dân chơi Mu

Đúng đấy, 1 phần là do GS, nhưng nếu có 2 soft này mình thấy nó có thể full tính năng hơn, mình test wa rất nhiều máy và win, và phát hiện ra 2 soft này, có 2 soft này thì có thể sử dụng được 1 số tính năng như thùng đồ mở rộng,.... dành cho win xp và win2k3! =P~ , ai rành về soft này share lên cho anh em nhé! ;))

ninhmca
02-04-12, 09:09 PM
Đúng đấy, 1 phần là do GS, nhưng nếu có 2 soft này mình thấy nó có thể full tính năng hơn, mình test wa rất nhiều máy và win, và phát hiện ra 2 soft này, có 2 soft này thì có thể sử dụng được 1 số tính năng như thùng đồ mở rộng,.... dành cho win xp và win2k3! =P~ , ai rành về soft này share lên cho anh em nhé! ;))

theo tiên đoán.soft đầu tiền là thư viện dll cho win.
còn soft thứ 2 là tự động cập nhập driver cho win.

theo tớ.chưa dùng hết tính năng có thể do driver máy tính thiếu.hoặc lỗi thời.có gì k đúng.mong pro IT chỉ giáo:-?

cuocdoisp
02-04-12, 09:30 PM
đúng là nhiều lúc anh không mở đc 2 thùng đồ thật . nhiều lúc lại mở đc , chẳng hiểu tại sao . tks em

mrvu058
02-04-12, 10:01 PM
nhìn 2 cái tool này chả liên qan gì cả :D ........

Mr.Hau
02-04-12, 10:08 PM
2 cái này không phải là 1 file cài đặt,mà nó nằm trong 1 bộ cài nào nó khi cài được fix thêm,mình nghĩ 1 cái liên quan đến media player 11 , 1 cái liên quan đến bộ cài auto driver mà mình quên tên rùi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vietpro8x
02-04-12, 10:47 PM
dùng bản của IGCN sẽ mở thùng đồ mượt ko bao giờ có chuyện mở dc hay ko mở ;))

bistro007_hp
03-04-12, 06:15 AM
dùng bản của IGCN sẽ mở thùng đồ mượt ko bao giờ có chuyện mở dc hay ko mở ;))
|-)|-) có phải ai cũng có tiền mua IGCN mà dùng đâu bạn 8-x8-x8-x

LoveDie
03-04-12, 07:22 AM
Bist dạo này la lím ghê :D . Pm Tớ để lo vụ Mu HP đê :))

xcaravelx
03-04-12, 03:33 PM
điều này có nghĩa ai dùng bản server của bạn phusang đều không thể sử dụng được hết chức năng.... Chán

eva0001
03-04-12, 04:40 PM
:-s chẳng lẽ thùng đồ mở rộng chập chờn là do máy tính thiếu driver. khó tin quá :)). mình lại nghĩ bạn ra quán net test thử lại được thì có thể do ip, do đường truyền kết nối từ quán vào server nhanh hơn chẳng hạn nên nó ảnh hướng đến dataserver hoặc exdb hoặc tới SQL server... nên thùng đồ bị vậy. Chứ 2 cái soft kia mình thấy nó chả liên quan gì cả:

- Microsoft user-mode driver framework feature pack 1.0 --> ứng dụng tải driver ---> link download đây (bản 2.0): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Microsoft Compression Client pack 1.0 for win xp: cái này là 1 bộ path cho winxp, ví dụ khi máy tính bị lỗi gì đó trong window, chỉ cần chạy file path này nó sẽ tự động fix window cho mình. restart lại máy là win lại ngon

chả lẽ 2 cái này lại ảnh hưởng :-?. anh em tham khảo, cùng thanks bác phusang luôn có tinh thần vì cộng đồng :D

vietpro8x
03-04-12, 05:24 PM
do sv chứ do đường truyền gì chời

bistro007_hp
03-04-12, 05:29 PM
Bist dạo này la lím ghê :D . Pm Tớ để lo vụ Mu HP đê :))
ai thế :> ;)
hix sao mình dùng thử bản phusang dùng winxp lại mở đựoc chả thấy lỗi quái nào đến thùng đồ 8-}8-}8-}8-} hay là do mình k test nhiều thế 8-}
với lại mình nghĩ là chắc k liên quan gì thiếu driver đâu :| 8-} chắc chỉ do sv thôi

vietpro8x
03-04-12, 05:47 PM
ai thế :> ;)
hix sao mình dùng thử bản phusang dùng winxp lại mở đựoc chả thấy lỗi quái nào đến thùng đồ 8-}8-}8-}8-} hay là do mình k test nhiều thế 8-}
với lại mình nghĩ là chắc k liên quan gì thiếu driver đâu :| 8-} chắc chỉ do sv thôi

cứ online đi sẽ gặp thôi mình test chán chê rùi.. lúc dc lúc ko lúc lại ngon... ko thể giải thích

bistro007_hp
03-04-12, 06:59 PM
cứ online đi sẽ gặp thôi mình test chán chê rùi.. lúc dc lúc ko lúc lại ngon... ko thể giải thích
:(:( hix mình thì toàn Online đấy chứ :| nói là test off 1 mình chứ toàn config online =)) thôi 8-}:-|:-| test 1 mình chả thấy lỗi đấy ngoại trừ mấy lỗi dupe ngon er8-}8-}

carotkhoaitay
03-04-12, 07:06 PM
:(:( hix mình thì toàn Online đấy chứ :| nói là test off 1 mình chứ toàn config online =)) thôi 8-}:-|:-| test 1 mình chả thấy lỗi đấy ngoại trừ mấy lỗi dupe ngon er8-}8-}

mình chạy Server của PhuSang VPS Win 2k3 lâu lâu lỗi thùng đồ nhấp vào không được bạn biết FIX k, đưa Onl là bị thế chả biết bị gì

xcaravelx
03-04-12, 07:36 PM
thùng đồ thì mở bình thường. Nhưng nhân vật để đồ trong hành trang mở rộng sẽ bị mất khi nhân vật rs về level1 :) level 10 trở lên mới sử dụng được hòm đồ. cái này thì fix thế nào nhỉ ?

Alexandria
03-04-12, 08:47 PM
Mấy bản này crack ko full nó vậy đó câu hỏi đơn giản :)) Tui test bản SS6e3 FUll thấy không vấn đề gì có vẻ ngon hơn mấy bản SS6e2