PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn add đồ vào shop

siegvnn
30-03-12, 08:26 AM
AE trong forum cho mình hỏi muốn add item vào shop phải làm sao add các option thuộc tính như vũ khí dể mua trong shop cho tiền mình mở các file trong server mà nhìn mù phá các chữ số khó hiểu quá. Có gì anh em hướng dẫn mình = hình ảnh thks trước:-$

legend1250
30-03-12, 12:16 PM
AE trong forum cho mình hỏi muốn add item vào shop phải làm sao add các option thuộc tính như vũ khí dể mua trong shop cho tiền mình mở các file trong server mà nhìn mù phá các chữ số khó hiểu quá. Có gì anh em hướng dẫn mình = hình ảnh thks trước:-$

Mở tlbb\Public\Config\Shoptalbe.txt Excel. Nội dung chính như sau:
Cột H: quy định giá vật phẩm mua bằng KNB hay Điểm tặng hay Điểm môn phái:
+ Số 5: mua bằng KNB
+ Số 6: mua bằng Điểm Tặng
+ Số 7: mua bằng Điểm Môn Phái
Cột Z: ID vật phẩm
Cột AA: Số lượng vật phẩm (ví dụ: để số 10. Khi mở shop thì vật phẩm đó sẽ có số 10. Mua 1 lần là được 10 cái.)
Cột AC: Giá vật phẩm
Cột AE: Màu của vật phẩm (ví dụ: #G là màu xanh. Tên vật phẩm trong shop sẽ hiển thị màu xanh)
Cột AL: ID vật phẩm.....
Cứ lập lại như vậy......
Lưu ý: Khi mở bằng Excel 2003 sẽ ko hiển thị đầy đủ số cột. Nên mở bằng Excel 2007 để hiện chi tiết nhất!

Sói Đẹp Trai
30-03-12, 12:43 PM
Cái này mình có hướng dẫn bằng hình ảnh rồi nhưng ko rõ cái topic đó bay đâu mất :D

Mở bằng Excel nào cũng được Vinh à căn bản là có biết chỉnh cho nó to ra hay bóp cho nó nhỏ vào không thôi ! Đó là cái kiến thức cơ bản của Excel bản nào cũng vậy ko chắc bản 2007 đã hơn bản 2003 đâu :D

Sói Đẹp Trai
30-03-12, 12:47 PM
Sau một hồi lục lọi :D Nó đây rồi :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

siegvnn
30-03-12, 01:06 PM
Mở tlbb\Public\Config\Shoptalbe.txt Excel. Nội dung chính như sau:
Cột H: quy định giá vật phẩm mua bằng KNB hay Điểm tặng hay Điểm môn phái:
+ Số 5: mua bằng KNB
+ Số 6: mua bằng Điểm Tặng
+ Số 7: mua bằng Điểm Môn Phái
Cột Z: ID vật phẩm
Cột AA: Số lượng vật phẩm (ví dụ: để số 10. Khi mở shop thì vật phẩm đó sẽ có số 10. Mua 1 lần là được 10 cái.)
Cột AC: Giá vật phẩm
Cột AE: Màu của vật phẩm (ví dụ: #G là màu xanh. Tên vật phẩm trong shop sẽ hiển thị màu xanh)
Cột AL: ID vật phẩm.....
Cứ lập lại như vậy......
Lưu ý: Khi mở bằng Excel 2003 sẽ ko hiển thị đầy đủ số cột. Nên mở bằng Excel 2007 để hiện chi tiết nhất!
Thanks bạn nhưng vd mình mua thần khí 120 đi mà muốn thần khí đó có các dòng option khũng sẵn chú không phải là mua rồi lật Navicat lên chỉnh~X(

Sói Đẹp Trai
30-03-12, 01:11 PM
Thanks bạn nhưng vd mình mua thần khí 120 đi mà muốn thần khí đó có các dòng option khũng sẵn chú không phải là mua rồi lật Navicat lên chỉnh~X(Cái đó bạn hỏi mấy tên trâu bò edit SV đó sửa dễ thôi mà ;))...Ko nhất thiết Navicat mới là số một đâu :)

legend1250
30-03-12, 01:11 PM
Cái này mình có hướng dẫn bằng hình ảnh rồi nhưng ko rõ cái topic đó bay đâu mất :D

Mở bằng Excel nào cũng được Vinh à căn bản là có biết chỉnh cho nó to ra hay bóp cho nó nhỏ vào không thôi ! Đó là cái kiến thức cơ bản của Excel bản nào cũng vậy ko chắc bản 2007 đã hơn bản 2003 đâu :D

Ý anh là cầm chuột kéo cột nó dài ra, rộng ra phải ko :D
Ý em là số cột của Excel ko đủ (anh Hữu Duyên nói) chứ ko phải Diện tích của cột ko đủ! :D

Thanks bạn nhưng vd mình mua thần khí 120 đi mà muốn thần khí đó có các dòng option khũng sẵn chú không phải là mua rồi lật Navicat lên chỉnh~X(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

maivantam
24-05-12, 10:58 PM
chïnh ròi ma cái dung lượng cao quá vậy X_X

duc2071990
20-08-12, 02:34 AM
Đào mộ chút . Làm sao để biết được món đồ mình add thêm sẽ bay vào cái shop nào . Nếu mình ko nhầm thì đây là tất cả shop trong game .