PDA

View Full Version : [MU] Lý do khó hiểu ( Help với )

sunpety
25-03-12, 11:22 PM
Nbbweb vẫn đang chạy bình thường được gần 1 tuần rùi , tự nhiên nó báo bảo trì sever . Mình cài hosting trên hosting ( trước đó vẫn chạy ầm ầm ) .
Config chuẩn hết rùi mà nó vẫn báo bảo trì server :( . Pro giúp với
Tình trạng: Không kết nối với Server. $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting và đảm bảo phần Web trên Server đang chạy.
Mặc dù mình config đầy đủ và up config webserver lên hosting để đồng bộ

sunpety
25-03-12, 11:45 PM
Uppppppppppppppppppppppppppp . Pro đâu hết rùi giúp em với :((

sunpety
26-03-12, 12:48 AM
Up upppppppppppppppp Không ai giúp em à huhuu

sunpety
26-03-12, 01:19 AM
Mình đã delete hết source đi update mới hoàn toàn , vẫn không được .............

bistro007_hp
26-03-12, 06:24 AM
xem lại đường dẫn tới server checkconnect xem nó báo sao bạn ^:)^^:)^

sunpety
26-03-12, 06:39 AM
Tình trạng: Không kết nối với Server. $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting và đảm bảo phần Web trên Server đang chạy.
Híc mình config đầu đủ rùi

sunpety
26-03-12, 09:44 AM
Uppppppppppppp Pro giúp với..........

Domino9990
26-03-12, 09:48 AM
Híc mình config đầu đủ rùi

bạn kiểm tra xem no-ip của bạn còn sống không, check port 80 xem.......

lastpr0
26-03-12, 11:18 AM
Do bạn liên tục thay DNS no-ip (chắc do cúp điện hay rớt mạng nhỉ) nên hiện tại server hosting chưa cập nhật kịp DNS mới thôi, tuy nhiên máy bạn đã cập nhật rồi nên không thể biết được, bạn đợi khoảng 12-24h là có thể dùng được. Biện pháp khắc phục hiện thời là bạn dùng IP trực tiếp để làm server_url