PDA

View Full Version : [SHARE] Tru Tiên 2

zake100
24-03-12, 12:06 PM
Link down server file tru tien 2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguồn mcncc.com
File server trên máy ảo nằm trong thư mục ZX9
Hướng dẫn cài:

các bạn cài mssql theo như hướng dẫn trong topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn chỉnh IP của mssql theo đúng là 192.168.200.1 như trong topic kia

username/password redhat:root/123456
sau đó các bạn chạy server và đánh lệnh ./qd để chạy server
lúc nào muốn stop các bạn đánh lệnh ./stop
Server chạy hơi lâu do nó load luôn full map lên sau khi server chạy xong một lúc hãy đợi một lúc

Hướng dẫn patch

client các bạn down client mới nhất ở trên trang chủ của vtc, ở đó nó ghi là tru tiên 3 nhưng đừng lo lắng client đấy vẫn dùng tốt các bạn cứ down thoải mái về sau đó patch và vào game chiến
các bạn vào server /usr/rain/gamed/config copy 2 file gshop.data và gshop1.data từ đó vào client /element/data/
sau đó vào /element/userdata/server/ chỉnh sửa file serverlist.txt thành như sau:

TruTien
Server 29000:192.168.200.100 503
Xong xuôi rồi các bạn vào game thôi

boy_playgames
26-03-12, 09:32 AM
(:| tải về làm heo hướng dẩn ,kết quả đâng nhập vào báo " thông tinh mạng server sai " chủ pic help với

zake100
26-03-12, 10:16 AM
các bạn vào server /usr/rain/gamed/config copy 2 file gshop.data và gshop1.data từ đó vào client /element/data/
bạn làm thế này chưa?

boy_playgames
26-03-12, 04:18 PM
:((đã làm rùi nhưng vẩn ko được

hongtu1
26-03-12, 05:15 PM
Mới cài xong cái sv của Setiwen china, đã vào đc game nhưng create char toàn báo trùng tên :)), chắc xóa data cũ là đc:D

zake100
26-03-12, 05:16 PM
bạn tắt tường lửa chưa? mình cài đi cài lại nhiều lần vẫn chưa có lỗi này, nếu bạn tắt rồi mà không đuọc thì thử làm lại từ đầu xem sao

shinelab
26-03-12, 08:17 PM
bác làm luôn cái tích hợp MySQL ấy, máy em RAM 2GB chạy cũng đc nhưng hơi wá tải với 2 máy ảo & client :-ss:-ss:-ss

zake100
26-03-12, 11:53 PM
hiện tại chưa có key cho mysql khi nào có mình sẽ cài tích hợp luôn

kelly
27-03-12, 12:09 AM
Link Ragezone

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Để mình làm xong server Silkroad rồi bắt đầu test , xem phiên bản này thế nào , rồi tiến hành development :))

Thực chất 2 phiên bản giông nhau nên các bạn dow cái nào cũng được

Nhưng theo mình kiểm tra thì đây là bản cua " Rain ", Các phiên bản của tác giả này , nói chung đều full và dùng rất chuẩn , các bnaj yên tâm mà sài

Mấy bữa nưa làm xong silkroad mình sẽ làm hướng dẫn các bạn cách đồng bộ server va clietn để tránh phát sinh bug

zake100
27-03-12, 01:00 AM
Link Ragezone

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Để mình làm xong server Silkroad rồi bắt đầu test , xem phiên bản này thế nào , rồi tiến hành development :))

Thực chất 2 phiên bản giông nhau nên các bạn dow cái nào cũng được

Nhưng theo mình kiểm tra thì đây là bản cua " Rain ", Các phiên bản của tác giả này , nói chung đều full và dùng rất chuẩn , các bnaj yên tâm mà sài

Mấy bữa nưa làm xong silkroad mình sẽ làm hướng dẫn các bạn cách đồng bộ server va clietn để tránh phát sinh bug

Cái đồng bộ mình hướng dẫn rồi mà

thecongcntt
27-03-12, 07:35 AM
(:| tải về làm heo hướng dẩn ,kết quả đâng nhập vào báo " thông tinh mạng server sai " chủ pic help với

Tài khoản ID 32 nếu chưa xóa data sẽ bị như vậy. Bạn tạo thêm tài khoản mới là ok

anh2haui
28-03-12, 12:26 AM
:((đã làm rùi nhưng vẩn ko được

table.xml thi phai....................................

zonzonbk
28-03-12, 08:59 AM
Bạn này đã cài chạy ngon rồi cho mình hỏi là sv này có bị lỗi không di chuyển được sang map khác ko vậy.

anh2haui
28-03-12, 10:58 AM
Bạn này đã cài chạy ngon rồi cho mình hỏi là sv này có bị lỗi không di chuyển được sang map khác ko vậy.

chạy mượt.Cài cliet VTC chep path của nó vào.nhưng không chép element(để nguyên tiếng vịt) :).Chỉnh IP rehat theo ý mình cũng được,khôgn thì làm theo guide.

Mi$$_$p@m
28-03-12, 12:00 PM
Link download die rùi. Ai làm ơn up lại giùm với. Thanks

zake100
28-03-12, 04:15 PM
đã cập nhật lại link down còn server mysql đã cài xong nhưng chưa set được KNB và GM mình sẽ cố gắng hoàn thiện sớm rồi upload

kelly
28-03-12, 04:47 PM

Server mysql

kelly
28-03-12, 04:53 PM
Tốt nhất cứ chạy 1 db và 1 linux là ổn nhất còn server tích hợp mình không thích sài lắm . nhưng cái chạy 2 hệ điều hành máy cấu hình cao mới ăn thua ,

lhq220
28-03-12, 10:59 PM
sao e login sever linux hoài không được báo sai hoài root/mcncc.com

zake100
28-03-12, 11:42 PM
sorry bạn cập nhật lại server khác có thông tin đăng nhập khác bạn xem lại đầu bài nha mình edit rồi
pass là 123456

harynokawa
29-03-12, 08:59 AM

Server mysql

Server này ổn nhưng việt hóa các NPC, Tên quái, Tên vật phẩm,..thì chưa có, những cái này mướn việt hóa thì ở đâu nhỉ. chạy mượt

anh2haui
29-03-12, 09:15 AM
Server này ổn nhưng việt hóa các NPC, Tên quái, Tên vật phẩm,..thì chưa có, những cái này mướn việt hóa thì ở đâu nhỉ. chạy mượt Chạy mượt.Tự tìm đê...............

harynokawa
29-03-12, 10:00 AM
Chạy mượt.Tự tìm đê...............

Tôi cài cái Server bên ragezone chạy mượt thì tôi nói chạy mượt đâu cần phải tìm nữa.

boy_playgames
29-03-12, 10:30 AM
Tôi cài cái Server bên ragezone chạy mượt thì tôi nói chạy mượt đâu cần phải tìm nữa.
Server bên ragezone có bị lỗi q Phong Thần ko bạn ?

kelly
29-03-12, 10:54 AM
Có lỗi thình fix , trong tru tiên này vi dụ nhiệm vụ bug đa phần do filw task giữa serever và client chưa được đồng bộ , dư liệu sai lệnh lỗi sẽ phát sinh

" Server bên ragezone có bị lỗi q Phong Thần ko bạn ? "

Bạn lấy các files task từ client vào server nhé , là khắc phục được lỗi này

Tốt nhất để tránh bug phát sinh các bạn coppt tất cả các file trong element\data vào usr\rain\gamed\config

harynokawa
29-03-12, 12:38 PM
Có lỗi thình fix , trong tru tiên này vi dụ nhiệm vụ bug đa phần do filw task giữa serever và client chưa được đồng bộ , dư liệu sai lệnh lỗi sẽ phát sinh

" Server bên ragezone có bị lỗi q Phong Thần ko bạn ? "

Bạn lấy các files task từ client vào server nhé , là khắc phục được lỗi này

Tốt nhất để tránh bug phát sinh các bạn coppt tất cả các file trong element\data vào usr\rain\gamed\config

Hiện h cách này là tối ưu. Còn về việt hóa NPC, Vật Phẩm,...nằm trong SV thì dùng WinSCP xâm nhập và sửa dc ko nhỉ?

kelly
29-03-12, 12:53 PM
Có tools mới sửa được . mà việt háo sẵn đâu cần việt hóa nữa

harynokawa
29-03-12, 01:45 PM
Có tools mới sửa được . mà việt háo sẵn đâu cần việt hóa nữa

Tại mình muốn cho hoàn chỉnh luôn ấy mà. đâu còn NPC, Tên vật phẩm, Gshop,... Tìm cả tiếng đồng hồ ko còn cái tool còn sống

kelly
29-03-12, 01:52 PM
Tools cũ không sài được đâu vì ver này la mới nhất 997 nên các tools ver thấp hơn sẽ không dùng được

Mình khuyên nên sài server này bên ragezone đã tích hợp SQL

Mình đang test chưa phát sinh lỗi gì cả , mà có lỗi thig fix :)

harynokawa
29-03-12, 02:48 PM
Tools cũ không sài được đâu vì ver này la mới nhất 997 nên các tools ver thấp hơn sẽ không dùng được

Mình cũng đang sài SV đó đấy. Nhưng mõi tội Tên quái, NPC, Vật phầm, Map,...toàn là tiếng tàu. Khó chịu sao đó. VÀ chưa tìm ra cách rate exp nữa

kelly
29-03-12, 02:54 PM
Tiếng việt mà bạn coppt patch cliet chỉ cần coppy gshop , gshop1, gshop2 thôi con Elêmnt thì không cần

Rate EXP , SP , MONEY

Path : \usr\rain\gamed\ptemplate.conf

[GENERAL]
debug_command_mode = 0
logic_level_limit = 150
no_output = 1
#allow_login_class_mask = 34359738367
allow_login_class_mask = 65535
exp_bonus = 3000
sp_bonus = 3000
money_bonus = 2000

Tốt nhất bạn cứ dùng tạm el china để tránh lỗi , ví dụ nhứ vị tri quai , dame sai lệnh , cài này nào có tools mình sẽ up rồi việt hoa sau

zake100
29-03-12, 03:06 PM
Tiếng việt mà bạn coppt patch cliet chỉ cần coppy gshop , gshop1, gshop2 thôi con Elêmnt thì không cần

Rate EXP , SP , MONEY

[GENERAL]
debug_command_mode = 0
logic_level_limit = 150
no_output = 1
exp_bonus = 3000
sp_bonus = 3000
money_bonus = 2000
tăng rate bằng cách này không có tác dụng gì cả vào đánh vẫn thế, muốnt tăng thì phải edit ở element.data trong server ấy
cái này chỉ dùng được cho TGHM thôi mà dùng thì bạn quên mất một điều là debug_command_mode = 1 thì mấy cái kia mới có tác dụng
Còn server trên mysql có bạn nào được KNB nhờ trang tặng knb(yb) chưa nhờ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kelly
29-03-12, 03:24 PM
zake100 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) yahoo mình có việc muốn nói nhé

Còn bản mysql bên ragezone add KNB bang ưeb tich hợp 1 clik

harynokawa
29-03-12, 06:25 PM

Rate EXP , SP , MONEY

[GENERAL]
debug_command_mode = 0
logic_level_limit = 150
no_output = 1
exp_bonus = 3000
sp_bonus = 3000
money_bonus = 2000

Tốt nhất bạn cứ dùng tạm el china để tránh lỗi , ví dụ nhứ vị tri quai , dame sai lệnh , cài này nào có tools mình sẽ up rồi việt hoa sau

.Tớ làm rồi không có tác dụng đâu...phải can thiệp vào data. Mò việt hóa cái Shop nữa là ổn

kelly
29-03-12, 09:50 PM
Noi chung bản này kiểu dạng bạn thuer nghiệm chưa full nên vẫn còn nhiều bug, sài tạm chơi thôi

anh2haui
29-03-12, 11:12 PM
.Tớ làm rồi không có tác dụng đâu...phải can thiệp vào data. Mò việt hóa cái Shop nữa là ổn
Vất cái Gshop của VTC vào là full vịt hóa shop mỗi tội hơi ít đồ.

harynokawa
30-03-12, 12:19 AM
Vất cái Gshop của VTC vào là full vịt hóa shop mỗi tội hơi ít đồ.

Thiếu đồ chơi không ngon bạn ơi! :P y như thiếu vk sao ngủ

boy_playgames
30-03-12, 10:35 AM
Thiếu đồ chơi không ngon bạn ơi! :P y như thiếu vk sao ngủ
mấy bạn dùng gshop này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tuy ko full item nhưng đầy đủ các item cần dùng của diorlee fullhouse4r.tk

boy_playgames
30-03-12, 02:47 PM
:Laluot_170:hiện server bi lỗi q phong thần không tự dịch chuyển vào map Bàn Long Phong ai có cách fix ko chỉ vs

harynokawa
30-03-12, 04:56 PM
:Laluot_170:hiện server bi lỗi q phong thần không tự dịch chuyển vào map Bàn Long Phong ai có cách fix ko chỉ vs

copy task từ Client qua Server đi bạn. Bạn có rate exp dc ko?

boy_playgames
30-03-12, 06:09 PM
copy task từ Client qua Server đi bạn. Bạn có rate exp dc ko?
vẫn ko dc pạn ơi ,pạn có bi lõi q đó ko ,còn rate exp chỉnh ko dc ,thấy server 4fun họ chỉnh cho thanh kinh nghiệm 1% là lên cấp ,như vậy train sẽ nhanh lắm

nhocluka
30-03-12, 06:40 PM
dùng clien nào nhĩ .............................

boy_playgames
30-03-12, 06:52 PM
dùng clien nào nhĩ .............................
của vtc tt3 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

harynokawa
30-03-12, 10:12 PM
vẫn ko dc pạn ơi ,pạn có bi lõi q đó ko ,còn rate exp chỉnh ko dc ,thấy server 4fun họ chỉnh cho thanh kinh nghiệm 1% là lên cấp ,như vậy train sẽ nhanh lắm

vậy chắc chờ Fix thoi............... Còn ai muốn set tài khoản GM thì tải cái này về nhá BATGM (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pass: harynokawa

Thông tin MySQL:
-Username: root
-Pass: 123456
-NameSQL: sm
-type of sv: MySQL <-----nhớ chứ ý cài này ko sữa là ko vào đđâu

boy_playgames
30-03-12, 11:23 PM
vậy chắc chờ Fix thoi............... Còn ai muốn set tài khoản GM thì tải cái này về nhá BATGM (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pass: harynokawa

Thông tin MySQL:
-Username: root
-Pass: 123456
-NameSQL: sm
-type of sv: MySQL <-----nhớ chứ ý cài này ko sữa là ko vào đđâu
tool của bạn tiện ích lắm thanks

UuloveuU
31-03-12, 05:08 AM
Em down về và ping 192.168.200.100 được nhưng không biết làm gì tiếp. Khi em thử dùng GM Tool để connect db cũng không được. Bác nào chỉ em cách tạo acc với

Server này em cũng down về nhưng làm đến bước ifconfig thì nó chỉ ra 127.0.0.1 bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với :D
Thanks

harynokawa
31-03-12, 07:21 AM
Em down về và ping 192.168.200.100 được nhưng không biết làm gì tiếp. Khi em thử dùng GM Tool để connect db cũng không được. Bác nào chỉ em cách tạo acc với

Server này em cũng down về nhưng làm đến bước ifconfig thì nó chỉ ra 127.0.0.1 bác nào hướng dẫn cụ thể cho em với :D
Thanks

127.0.0.1 là sai rồi lấy cái IP 192.168.?.?. Xong rồi dùng WINSCP đăng nhập vào SV và thay đổi IP SV thoi.

Tìm /opt/lampp/htdocs/zx.php :

$DBHost = "192.168.?.?"; // Host IP
$DBUser = "root"; // database user
$DBPassword = "123456"; // database password
$DBName = "zx"; // database name
$ServerIP = "192.168.?.?"; // server IP
$ServerPort = "29000"; // server port

Tìm /opt/lampp/htdocs/config.php:

$DBHost = "192.168.?.?";
$DBUser = "root";
$DBPassword = "123456";
$DBName = "sm";

Tìm /opt/lampp/htdocs/yb/conn.php:

<?php
mysql_connect("192.168.?.?","root","123456"); // connect to MySQL
mysql_select_db("sm"); // select database
?>

Còn về WINSCP thì google nhé! còn về Client bạn cũng thay đổi IP phù hợp với SV vào \element\userdata\server\Serverlist thay đồi thành "29000:192.168.?.?"

SV này bị 1 lỗi ko bik ai như mình không nhưng mấy hôm nay mik chơi PING lớn lắm, chậm rì luôn

zake100
31-03-12, 07:52 AM
127.0.0.1 là sai rồi lấy cái IP 192.168.?.?. Xong rồi dùng WINSCP đăng nhập vào SV và thay đổi IP SV thoi.

Tìm /opt/lampp/htdocs/zx.php :

$DBHost = "192.168.?.?"; // Host IP
$DBUser = "root"; // database user
$DBPassword = "123456"; // database password
$DBName = "zx"; // database name
$ServerIP = "192.168.?.?"; // server IP
$ServerPort = "29000"; // server port

Tìm /opt/lampp/htdocs/config.php:

$DBHost = "192.168.?.?";
$DBUser = "root";
$DBPassword = "123456";
$DBName = "sm";

Tìm /opt/lampp/htdocs/yb/conn.php:

<?php
mysql_connect("192.168.?.?","root","123456"); // connect to MySQL
mysql_select_db("sm"); // select database
?>

Còn về WINSCP thì google nhé! còn về Client bạn cũng thay đổi IP phù hợp với SV vào \element\userdata\server\Serverlist thay đồi thành "29000:192.168.?.?"

SV này bị 1 lỗi ko bik ai như mình không nhưng mấy hôm nay mik chơi PING lớn lắm, chậm rì luôn

bạn nên để DBhost thế này sẽ vào trang web nhanh hơn rất nhiều
$DBHost = "127.0.0.1"; // Host IP
và mysql_connect("127.0.0.1","root","123456"); // connect to MySQL
tốc độ vượt trội hơn hẳn
còn 192.168... đó là IP của server máy ảo của bạn, mình đặt nó là tĩnh luôn còn cách thay đổi IP tĩnh linux chắc mọi người biết lệnh rồi nhỉ

UuloveuU
31-03-12, 12:04 PM
Em là newbie ạ thay đổi ip từ 127.0.0.1 sang 192.168.x.x kiểu gì thế ạ, mấy anh chỉ em với

harynokawa
01-04-12, 05:23 PM
Lỗi tu chân tầng 4 rồi a e ơi?????????????

UuloveuU
02-04-12, 11:53 AM
ping ngon nhưng bị lỗi này khi start server. Em đã thử sửa gamesys.conf rồi nhưng vẫn không được. Có bác nào biết cách fix ko chỉ em với

gdelivery: connect GameDB failed

zake100
02-04-12, 12:10 PM
ping ngon nhưng bị lỗi này khi start server. Em đã thử sửa gamesys.conf rồi nhưng vẫn không được. Có bác nào biết cách fix ko chỉ em với

gdelivery: connect GameDB failed

bạn dùng server nào, cái lỗi này kệ nó khi chạy một thời gian nó sẽ successfull, sở dĩ nó báo failed vì gdelivery kết nối với một số service khác mà trong khi đó các serveice đó chưa chạy đến, nếu mà lỗi này xảy ra khi chạy xong server thì mới là lỗi

harynokawa
02-04-12, 12:56 PM
Có Gshop nào có Add vàng vào ko?cho xin với

UuloveuU
03-04-12, 10:57 AM
bạn dùng server nào, cái lỗi này kệ nó khi chạy một thời gian nó sẽ successfull, sở dĩ nó báo failed vì gdelivery kết nối với một số service khác mà trong khi đó các serveice đó chưa chạy đến, nếu mà lỗi này xảy ra khi chạy xong server thì mới là lỗi

Em dùng server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này.
Em đã thử để cho server chạy một lúc rồi đăng nhập vào nhưng vẫn không tài nào vào được, nó báo lỗi: Server đang bảo trì, vui lòng quay lại sau. :(

PotayX
03-04-12, 11:07 AM
Bạn dùng winscp kết nối vào server, copy gshop của server ném vào client là được

zake100
03-04-12, 11:55 AM
Em dùng server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này.
Em đã thử để cho server chạy một lúc rồi đăng nhập vào nhưng vẫn không tài nào vào được, nó báo lỗi: Server đang bảo trì, vui lòng quay lại sau. :(

tất cả các server của perfect world đều có cách path chung là copy gshop từ server ra client thì mới vào game được, mà bạn dùng server ragezone share thì bạn hỏi trực tiếp ở ragezone chứ ở đây mình có share server ấy đâu mà bạn hỏi chả ghi rõ mình lịa tưởng server này bị sao

boy_playgames
03-04-12, 03:52 PM
server mình bị lỗi ,ko mở được chế độ pk có ai bik cách fix ko ?

zake100
03-04-12, 04:53 PM
server mình bị lỗi ,ko mở được chế độ pk có ai bik cách fix ko ?

bạn vào server theo đường dẫn như sau:
với server mssql thì vào /usr/rain/gamed/
còn server ragezone thì vào /usr/zx2/gamed/
sau đó mở các file sau lên
gsalias.conf, gsalias2.conf,...,gsalias15.conf chỉnh sửa đoạn sau
pk_forbidden = true
thành
pk_forbidden = false
thế là xong
vì kênh này mặc định là pve nên không có pk

boy_playgames
03-04-12, 07:47 PM
bạn vào server theo đường dẫn như sau:
với server mssql thì vào /usr/rain/gamed/
còn server ragezone thì vào /usr/zx2/gamed/
sau đó mở các file sau lên
gsalias.conf, gsalias2.conf,...,gsalias15.conf chỉnh sửa đoạn sau
pk_forbidden = true
thành
pk_forbidden = false
thế là xong
vì kênh này mặc định là pve nên không có pk
thanks bạn ,bạn có biết chỉnh giới hạn luyện khí trang bị ko ?

tuanhien
04-04-12, 07:58 PM
cho mình hỏi nếu máy tính mình cài HDH Linux thì có chạy được sever không ?
thanks,

zake100
04-04-12, 08:03 PM
cho mình hỏi nếu máy tính mình cài HDH Linux thì có chạy được sever không ?
thanks,
cái server này được build cho redhat nên dùng được cho nhưng dòng linux rpm như redhat,centos,...
còn dòng linux debian như ubuntu,debian,... thì chạy được server nhưng client không thể kết nối tới server được, do đó không log vào game được

UuloveuU
06-04-12, 06:52 AM
Server này có dùng được với máy ảo của trư tiên 1 offline không mấy bác nhỉ. Nếu muốn change IP của server phải config những file nào nhỉ
Ai biết chỉ em với

huunam09
08-04-12, 11:35 AM
Server này có dùng được với máy ảo của trư tiên 1 offline không mấy bác nhỉ. Nếu muốn change IP của server phải config những file nào nhỉ
Ai biết chỉ em với
nếu là redhat thì bạn vô đường dẫn sau

/etc/sysconfig/network-scripts/

và mở file ifcfg-eth0 để chỉnh sửa ip nhá !
Khuyến khích đổi ip theo dạng của default gateway ! thì bạn không cần phải làm thêm một máy áo sql nữa ! mà dùng máy chỉnh làm sql luôn !
chỉnh xong thì rs máy ảo !

tranduchai
09-04-12, 05:49 PM
cuối cùng cũng tìm được tool hù[-O<[-O<[-O<[-O<

wenlang
13-04-12, 05:12 PM
trả lời lấy link nhé. mọi người thông cảm

wenlang
13-04-12, 05:43 PM
cuối cùng cũng tìm được tool hù[-O<[-O<[-O<[-O<

tool edit gshop hay element vậy bạn,share mình với

memberscf
26-04-12, 06:48 PM
ai cho em link hd với :( 30charrrrrrrrrrrrrr

memberscf
29-04-12, 04:06 PM
ai có link 4share.vn ko cho mình với

memberscf
15-05-12, 12:37 PM
ai cho em xin cái yahoo hd wa team em đi :( yahoo em beaty_andthe_beast

BigBangLove
27-05-12, 12:19 AM
Tool edit gshop có ko cho mình xin với :(

zonzonbk
01-06-12, 02:56 PM
Chạy ngon quá ...................................:">

hunterman
24-06-12, 07:40 PM
SR da đào mộ nhưng cho m hỏi la cai 7z co bị lỗi ko sao giải nén bị lỗi giúp cái moi tải về .úp lại dùm nhé

hunterman
24-06-12, 07:57 PM
Dua len MF cho minh tải cho nhanh. cam on

MrBach
29-06-12, 06:24 PM
=D>, reply mới thấy link à, hix, đang kiếm cái edit element.data mà hok có

chinhhuu
28-09-12, 05:12 PM

chạy mượt.Cài cliet VTC chep path của nó vào.nhưng không chép element(để nguyên tiếng vịt) :).Chỉnh IP rehat theo ý mình cũng được,khôgn thì làm theo guide.

Cậu up lại patch của phần này đc ko, patch bên link kia die rồi!

hoatien21
28-09-12, 11:36 PM
element với gshop của cái này full ko thế chủ pic