PDA

View Full Version : [KT] Lỗi gặp khi cài vs2005

dung.saker
23-03-12, 11:10 PM
mình mới tập tành về kiếm thế. bước đầu mới dowload về làm thử, sau khi dowload vs2005 bung nó ra thì nó hiện cái lỗi này lên. các pro chỉ giúp mình vs nhé. thank nhiều.

nó hiện 1 cái dấu X đỏ to đùng lên vs chữ windows íntaller

bên dưới nội dung như sau : mù tiếng anh đọc ko hiểu :

- The upgrade patch cannot be installed by the windows installer service because the program to be upgraded may be missing, or the upgrade pacth may update a different version of the program, veryty that the program to be upgraded exists on your computer and that you have the correct upgrade patch

tigker
24-03-12, 09:16 AM
Chào bạn, bạn hiện cài visual studio(vs) bản full hay bản update, bạn nên down trên chính trang chủ của microsoft, không cần yêu cầu là vs của china vì đều là môi trường .NET của bác Bill của.

Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hoặc bạn sử dụng luôn môi trường chứ không cần phải thông qua VS để cài môi trường, bạn có thể tìm hiểu ở đây có người post rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc bạn thành công :D

dung.saker
24-03-12, 01:29 PM
thank bạn nhé. mình đang thử.nhưng mà hình như của mình bị lỗi win hay sao ấy

hiencui995
24-03-12, 03:31 PM
Bạn thử cài lại WinXP cho chắc ăn :-t

dung.saker
24-03-12, 09:23 PM
mình đang dowload lại vs 2005 , thấy bạn hophuc bảo phải dowload bản gốc thì mới dc, haizzz chặng đường còn lắm gian nan lắm

nh0kk3n2310
25-03-12, 12:22 PM
mình đang dowload lại vs 2005 , thấy bạn hophuc bảo phải dowload bản gốc thì mới dc, haizzz chặng đường còn lắm gian nan lắm

ban cu xai ban runtime la chay dc sv roi khong can phai cai dat ma lai nhe nua:>:>:>:>:>