PDA

View Full Version : [MU] Thoát khỏi mu ra ngoài destop khi vào lại mất hết các skill

traidailuc
18-03-12, 11:34 PM
Hiện tại em dang dùng MU SS6 của ENC nhưng do bản SCF có nhiều cái hay hơn lên em đã chuyển sang dùng SCF nhưng gặp lỗi sau:
- Cứ thoát ra ngoài màn hình destop khi đăng nhập vào lại thì lại mất hết skill chỉ còn lại skill cuồng nộ lại phải học lại từ đầu, đổi nhân vật thì các skill vẫn còn nguyên
Tình trạng trên chỉ bị với 2 nhân vật mới gồm summon va chién binh thép
- Nhân tiện cho min xin sql mở rộng hòm đồ luôn vì khi chuyển sang thì bật lên không được.
Hoặc có bác nào biết backup toàn bộ db từ ENC sang SCF không! xin các bác hướng dẫn cho em, em làm đủ kiểu hướng dẫn ở một số điễn đàn mà không được! toàn bị lỗi, nếu để nguyên db theo server thì không bị sao!
Rất mong các bác giúp đỡ

hukhong102
19-03-12, 07:00 PM
upppppp. các pro chỉ hộ , mình cũng bị lỗi này

traidailuc
19-03-12, 07:54 PM
Mình cũng đã thử đủ kiểu rồi nhưng vẫn bị lỗi trên! mà chỉ bị lỗi 2 nhân vật summon và chiến binh thép! các bác có cách nào chỉ backup được Acc nhân vật và đồ của các nhân vật sang db mới không

thienhoangyb
19-03-12, 08:08 PM
bạn có thể thay db khác dành cho scf mà
còn nếu do không thể làm cách đó thì
có một cách nhưng hơi mất thời gian
cái db enc của bạn làm cố định
đó là tạo thêm 1 db khác với dữ liệu không lỗi là muonline1 và so sánh các file liên quan đến hòm đồ rồi thay thế chú ý back up db muonline hoặc detach nó và zip nó lại không lại hỏng hẳn đó
bạn mà viết lên đây người ta chỉ xem chứ không ai giúp được vì nó quá mất thời gian, hum nọ mình cũng dính lỗi db nhưng là lỗi khác, thuê 200k người ta làm cho nhưng đc khoảng nửa tiếng là chán không dám nhận làm nữa,đành làm cách này và sau 5-6h mình đã fix oke...
nản nun
chúc bạn mò mẫm thành công :))

traidailuc
19-03-12, 11:54 PM
Mình cũng đã làm thử vẫn dùng ENC và còn db của scf chạy ổn đình mình xuất ra .sql sau đó mình vào db của enc chạy từng query một nhưng vẫn bị lỗi chẳng hiểu tại sao nữa, hay do mình còn thiếu mấy colum của summon va chiến binh thép lên mới vậy, các bác có biết, skill của các nhân vật trong db scf nó lưu ở đâu không, để em tìm và khắc phục cho dễ! rất mong các bác chỉ bảo và khắc phuc tình trạng trên! vất vả quá mà không thành công