PDA

View Full Version : [MU] Cần hỏi 1 số điều về no-ip.

bistro007_hp
16-03-12, 10:31 PM
:-< hôm nay có team 1 bạn.
No-ip đã thêm add vào host đã mở port ok rồi
nhưng chỉ máy đó vào được no-ip
máy khác vào cần máy chủ và mật khẩu.
Lỗi này :| không hiểu nó suất phát từ đâu............đã làm nhiều lần mà lần này tự dưng báo lỗi -->ai pro giúp với nào

nghienmu
16-03-12, 10:32 PM
Lỗi này :| không hiểu nó suất phát từ đâu............đã làm nhiều lần mà lần này tự dưng báo lỗi -->ai pro giúp với nào

:)) ông kia mất 20k chưa làm đc hả

bistro007_hp
16-03-12, 10:45 PM
:)) ông kia mất 20k chưa làm đc hả
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eva0001
16-03-12, 10:48 PM

lỗi này thường winxp hay bị, cũng ko có gì là lạ lắm mà. bạn vào trong window/sytem32/driver/etc và mở file host lên rồi thêm dòng:
localhost 127.0.0.1

sau đó lưu file host lại như cũ rồi restart lại máy là được. :D

bistro007_hp
16-03-12, 10:57 PM
lỗi này thường winxp hay bị, cũng ko có gì là lạ lắm mà. bạn vào trong window/sytem32/driver/etc và mở file host lên rồi thêm dòng:
localhost 127.0.0.1

sau đó lưu file host lại như cũ rồi restart lại máy là được. :D
của file host nó có sẵn rồi add làm gì nữa..:>8-}8-}8-}8-}

eva0001
16-03-12, 11:09 PM
của file host nó có sẵn rồi add làm gì nữa..:>8-}8-}8-}8-}

à sory mình nhầm add là:

ip-lan no-ip
vd: 192.168.1.1 mugz.myvnc.com

bistro007_hp
16-03-12, 11:10 PM
à sory mình nhầm add là:

ip-lan no-ip
vd: 192.168.1.1 mugz.myvnc.com

úi zời :| mình làm như thế mà bị lỗi mới cần pro giúp chứ..cái như bạn mình biết từ lâu lắm òi:o3:o3

eva0001
16-03-12, 11:14 PM
úi zời :| mình làm như thế mà bị lỗi mới cần pro giúp chứ..cái như bạn mình biết từ lâu lắm òi:o3:o3

uhm thì mình chỉ biết thế, mọi lần mình làm xong ko sao cả. góp ý thế biết rồi thì thôi.

bistro007_hp
16-03-12, 11:18 PM
uhm thì mình chỉ biết thế, mọi lần mình làm xong ko sao cả. góp ý thế biết rồi thì thôi. ko dám động chạm đến bro :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eva0001
16-03-12, 11:21 PM

uhm, mình thì gặp 2 3 người bị rồi. tất cả những người đó dùng mạng chia qua ship. chứ không phải 1 máy 1 đầu mạng bằng modem. không biết có phải do vậy không nữa.

onlylovem
16-03-12, 11:39 PM

Bạn thử dùng truy cập bằng địa chỉ IP của mạng bên đó xem thử có đc không. Chứ no-ip nó chỉ làm 1 chức năng là ánh xạ domain với địa chỉ IP thôi chứ nó chẳng liên quan gì với user , pass. Bạn coi đã mở port, chọn access wan chưa...

thanh_ca
16-03-12, 11:52 PM
trươc cũng nghịch cai no-ip này.nói chung la no cùi lắm.Làm chơi thi được.chứ dùng để online thì chịu.Xóa hết no -ip ở máy no đi.cài lại xem sao.xóa hết là phải xóa tần gốc ấy nhé ^^!

bistro007_hp
16-03-12, 11:55 PM
trươc cũng nghịch cai no-ip này.nói chung la no cùi lắm.Làm chơi thi được.chứ dùng để online thì chịu.Xóa hết no -ip ở máy no đi.cài lại xem sao.xóa hết là phải xóa tần gốc ấy nhé ^^!
Tóm lại =)) là chỉ 1 câu đơn giản cài lại win máy nó là được8-}8-}8-}8-}

mrrainnt
17-03-12, 12:01 AM

:))! Cùi mà không có nó thì MU Private sẽ chết như rạ cho xem ;))! Được mấy cái xài IP tĩnh đâu mà ...

eva0001
17-03-12, 12:07 AM
:))! Cùi mà không có nó thì MU Private sẽ chết như rạ cho xem ;))! Được mấy cái xài IP tĩnh đâu mà ...

thanh_ca
17-03-12, 12:11 AM
:D biết nó cùi.nên mới nói thế :D.vì mấy mu pravite dùng một cách đại trà lên mới làm muonline bây h xuống dốc qua trời.
Nghĩ cũng buồn cười bác chủ thớt.không rành thì thôi.lại còn "nhận cài đặt muoff->> muonline giá rẻ" =)))

ntquang.info
17-03-12, 12:25 AM
Kiểm tra xem port có sử dụng được không, cái này trờng hợp đã gặp rồi, làm hết tất cả, add port rồi vẫn không được. Cuối cùng phải set IP tĩnh cho nó mới được 8-}

thanh_ca
17-03-12, 12:53 AM
Set IP tĩnh mạng FPT thế nào vậy pác.k phải cáp quang :D

kuden10
17-03-12, 02:59 AM
domain giờ rẻ lắm mà , cần gi no ip :-< , pavietnam có cái .name.vn 60k 1 năm , no-ip vứt được rồi :)>-

topmuviet
17-03-12, 04:41 AM
web asp hay web php??

nếu asp là do iis, còn php thì xem lại port modem

bistro007_hp
17-03-12, 06:24 AM
Set IP tĩnh mạng FPT thế nào vậy pác.k phải cáp quang :Dđây là lần đầu tiên gặp lỗi đó chưa biết.Đang lên hỏi Xem ai đã đừng bj và có cách khắc phục.Chứ cứ như bạn vào topic toàn chém topic mình.Xem lại đi

accelan006
17-03-12, 06:51 AM
thử hết các cách xem sao nào.

file host add

IPLan no-ip

add port xong restart lại modem cái đã.

;)

thanh_ca
17-03-12, 07:08 AM
đây là lần đầu tiên gặp lỗi đó chưa biết.Đang lên hỏi Xem ai đã đừng bj và có cách khắc phục.Chứ cứ như bạn vào topic toàn chém topic mình.Xem lại đi

Xem lại bài này coi.ai chém ai nhỉ [-(

bistro007_hp
17-03-12, 12:11 PM
Xem lại bài này coi.ai chém ai nhỉ [-(
về chuyện topic đó thì mình xl. Còn giờ bạn sang trả thù à :)) =))=))=))=))=))
Lỗi này port ok hết chạy trên xampp add ..đủ thứ chắc cài lại win thôi :-s tại win nó cài nhiều cái thứ linh tinh quá8-}8-}

mrrainnt
17-03-12, 12:19 PM
Cái này nên xem lại ở file host :-?! Trước cũng có 1 thằng bị như vậy và cuối cùng cài lại win thì được thủ đủ cách nhưng vẫn không đc :D
Xài Ghost cho lẹ :D 30s là có 1 bản win sạch rồi

thanh_ca
17-03-12, 02:57 PM
ai thù ai đâu.ghét cái kiều ấy thôi.xem lại bài viết này của tôi có j là spam ở topic này nhỉ

Set IP tĩnh mạng FPT thế nào vậy pác.k phải cáp quang

bistro007_hp
17-03-12, 06:29 PM
ai thù ai đâu.ghét cái kiều ấy thôi.xem lại bài viết này của tôi có j là spam ở topic này nhỉ
bạn xem lại từ đầu đi :| rồi nói nhé.

biết nó cùi.nên mới nói thế .vì mấy mu pravite dùng một cách đại trà lên mới làm muonline bây h xuống dốc qua trời.
Nghĩ cũng buồn cười bác chủ thớt.không rành thì thôi.lại còn "nhận cài đặt muoff->> muonline giá rẻ"
rất ghét câu này :|
Còn về cái kia thì chỉ có cài lại win..:| thôi tại mấy lần bị rồi àm toàn cài lại win.lần này bị muốn lên hỏi xem ai biết cách gì rồi thử làm để lần sau biết mà đỡ phải ghost lại ;))
thôi cài xong rồi..đã chạy OKe
MOD vào close topic dùmb-(b-(

thanh_ca
17-03-12, 06:47 PM
Thế tôi nói vậy không đúng với việc cậu đang làm ah.hài nhỉ.

bistro007_hp
17-03-12, 07:09 PM
Thế tôi nói vậy không đúng với việc cậu đang làm ah.hài nhỉ.
Thứ nhất là topic tôi không nói về điều này.
Thứ hai làm gì là chuyện của tôi.
Thứ Ba là nếu bạn giỏi thì bạn thử fix tớ xem nào mà nói câu đó.
Ừ thì mình không biết fix.Mình chỉ biết mỗi lỗi đó là cài lại win.
Muốn hỏi mọi người xem có biết không.
Bạn không phải vào nói câu như vậy.
Có cần thiết cho câu hỏi của mình không.
Như vậy mà là không phải spam à :|:|

lastpr0
18-03-12, 07:29 AM
Do bạn chưa mở port đúng cách.

Port 80 ở một số modem sẽ mặc định truy cập thằng vào Cpanel của Modem. Lỗi này chỉ xãy ra khi bạn chưa NAT Port 80 về IP LAN.

Truy cập vào no-ip cũng như truy cập vào IP WAN của bạn thôi. Nếu chưa NAT Port 80 về IP LAN thì truy cập nó sẽ giống như vào 192.168.1.1 vậy :~.

Đăng nhập vào và kiểm tra NAT Port đúng chưa.

Đối với 1 số loại modem kém bảo mật như vậy thì khi NAT hãy NAT cả 2 port, 80 và 8080. Vì thường khi NAT xong 80, modem nó lại chuyển qua dùng 8080.

bistro007_hp
18-03-12, 07:42 AM
Do bạn chưa mở port đúng cách.

Port 80 ở một số modem sẽ mặc định truy cập thằng vào Cpanel của Modem. Lỗi này chỉ xãy ra khi bạn chưa NAT Port 80 về IP LAN.

Truy cập vào no-ip cũng như truy cập vào IP WAN của bạn thôi. Nếu chưa NAT Port 80 về IP LAN thì truy cập nó sẽ giống như vào 192.168.1.1 vậy :~.

Đăng nhập vào và kiểm tra NAT Port đúng chưa.

Đối với 1 số loại modem kém bảo mật như vậy thì khi NAT hãy NAT cả 2 port, 80 và 8080. Vì thường khi NAT xong 80, modem nó lại chuyển qua dùng 8080.
ko phải đâu bạn à :| mình đã mở cả port 80 và 8080 rồi :| check port cũng ok rồi:|:| Nếu bạn nói mình mở port sai thì cài win lại tự dưng chạy được.Vậy lỗi do đâu :|

thanhbeokute
18-03-12, 08:15 AM
bạn chạy web tren host à nếu vậy mỗi lúc rs mode bạn phải lấy cái ip của nó add lại cái ip lúc điên để chạy trên host

bistro007_hp
18-03-12, 08:17 AM
chạy trên host lúc rs mode thì bạn vào no-ip lấy cái ip của nó add lại ip chạy trên host
ip trên đó nó đổi liên tục :> bạn làm thế có..không thế=((=(( để làm gì