PDA

View Full Version : [MU] Lỗi CashShopServer Season 2 không kết nối được với SQL Server

eva0001
16-03-12, 12:45 AM
Mình config bình thường, pass sa cũng chuẩn rồi. Nhưng khi chạy WZItemShopServer server ss2 thì nó cứ báo: SQL server connect fail

Mong các bro giúp đỡ :-s

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eva0001
18-03-12, 01:49 AM
help..........đến giờ vẫn chưa hiểu tại sao luôn. bác nào cho ý kiến giúp em với. pass sa config ở CashShopOption.ini chuẩn với ở SQL Server rồi mà vẫn SQL server connect fail.

nó connect fail nên vào Mu bật cash shop lên số gcoin vẫn chỉ là 0 mặc dù ở mem_info đã add lên rồi :((

eva0001
18-03-12, 02:25 AM
tạo 1 cái shourtcut rồi click phải vào cái shourtcut đó chọn propereties rồi thêm vào ô taget /pPort Cash shop, rồi chạy lại

bác ơi e mà ko config thêm port ở trong shoutcut mà em mở được cho WZItemShopServer nó chạy thế kia thì e thành thiên tài rồi bác ạ

eva0001
18-03-12, 02:59 AM
ko tạo vẫn chạy dc; :D đã thử rồi :D

bác ko thêm port vào mà chạy được á, em đố bác đấy :)). chạy bằng mmt hoặc MuStartUp thì cũng phải add port vào file config.

eva0001
18-03-12, 05:21 PM
ko thể hiểu nổi do server hay do máy mình kiểu gì luôn, chẳng lẽ lại do win, mà mới cài lại win được vài hôm, hay do SQL server.
Đã thử cài trên sql server 2000, 2005 và cashshopserver vẫn khôg connect được vào SQL. Đinh ninh mới vào SQL Server đổi thử pass sa đi rồi chạy thử server thì server vẫn chạy ngon, exdb, ranking server, event server... vẫn để pass sa cũ mà lại chạy được.

Mình mới vaò file config của từng cái (exdb, ranking server, event server...) rồi đổi tóe lóe hết cả tên SQL và pass. Đổi xong vẫn bật server bình thường, vào chơi bình thường =)) . hiện tượng này là gì đây, ai lý giải hộ mình cái. pass sa k đúng mà vẫn chạy sv được =)). chơi được bt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>