PDA

View Full Version : [MU] Bị lỗi khi khởi động SQL Sever

nhuttinh1122
14-03-12, 12:42 AM
Tình hình là e cái SQL Server 2000 xong rùi, nhưng khi khởi động chạy nó ( SQL Server Service Manager ) thì nó ko chạy đc. Cái lúc cài đặt thì e nhập tên server là NT nhưng khi chạy thì vẫn báo lỗi, còn nhập tên server là tên máy tính em là TINHLUU hoặc TINHLUU-PC nó vẫn báo lỗi. Ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ giúp em với. ( À máy e chạy Win 7 )

Em đang cài và làm theo hướng dẫn của bác này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là cái hình bị lỗi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DNTmaster
14-03-12, 01:33 AM
SQL chưa kết nối tới Local do lúc cài đặt ko chọn hoặc chọn sai

vanluat1991
14-03-12, 01:39 AM
Tình hình là e cái SQL Server 2000 xong rùi, nhưng khi khởi động chạy nó ( SQL Server Service Manager ) thì nó ko chạy đc. Cái lúc cài đặt thì e nhập tên server là NT nhưng khi chạy thì vẫn báo lỗi, còn nhập tên server là tên máy tính em là TINHLUU hoặc TINHLUU-PC nó vẫn báo lỗi. Ai biết cách khắc phục lỗi này chỉ giúp em với. ( À máy e chạy Win 7 )

Em đang cài và làm theo hướng dẫn của bác này.

Đây là cái hình bị lỗi.

bạn chạy = quyền Admin xem sao /:)

xom1b
14-03-12, 03:16 AM
SQL 2k rất hay bị lỗi trên win 7, có máy đc máy ko. Nếu bạn vững 1 chút thì có thể chuyển qua 2k5 bản Express cũng free đó

cuocdoisp
14-03-12, 08:40 AM
Với Win7 khi chạy SQL bạn phải làm như sau :
1. Kick chuột phải chon " Run As "
2. Chọn dòng thứ 2 thì phải , cái dòng có chữ "Administrator " ấy : vậy là chạy đc

nhuttinh1122
14-03-12, 12:16 PM
SQL chưa kết nối tới Local do lúc cài đặt ko chọn hoặc chọn sai

Tớ đã làm rất chi tiết theo clip hướng dẫn mà.

Tks tất cả các bác, SQL e chạy dưới quyền admin thì chạy rồi. 8-}

Mod close pic hộ em.