PDA

View Full Version : [KT] Hỏi: về modem đăng nhập

daikimvuong1
13-03-12, 04:32 PM
cho mình hỏi khi mình lấy địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ipwan)
mình duyệt trên web nó load vào trang modem . sao kì vậy ta .
làm sao nó mới load vào trang localhost hay trang 127.0.0.1

vậy cho mình hỏi máy của các bạn khi nhập chính địa chỉ ipwan của bạn thì nó sẽ chạy về trang nào

anhhungkiemthe
13-03-12, 06:24 PM
Hỏi cái gì mà không hiểu gì hết ? potayy

Sói Đẹp Trai
13-03-12, 06:48 PM
Bạn soi cái đoạn
Your IP:
What Port:
đó là thấy IP... Còn 127.0.0.1 là IP mặc định của winxp giống như linux là 192.168.1.3 ấy ;)) Cái này ko phải config lại làm gì

nguyenhophuc87
13-03-12, 11:37 PM
cho mình hỏi khi mình lấy địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Ipwan)
mình duyệt trên web nó load vào trang modem . sao kì vậy ta .
làm sao nó mới load vào trang localhost hay trang 127.0.0.1

vậy cho mình hỏi máy của các bạn khi nhập chính địa chỉ ipwan của bạn thì nó sẽ chạy về trang nào

có phải ý của you là muốn gõ : IP WAN vào trình duyệt thì nó load cái web sever như khi gõ 127.0.0.1 hoặc localhost đúng ko ? nếu mình ko lầm thì bạn đã NAT rồi. như vậy thì khi NAT xong, nó sẽ chạy về IP WAN của bạn, gặp ngay modem nên nó show cái web config modem ra, chứ ko load vào web localhost. tuy nhiên khi người ngoài NET truy cập vào thì nó lại ra web local của bạn đó.

Vấn đề này là do file host trên máy bạn. bạn start > run > C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts >>>enter
lúc này bạn thêm vào dòng :

127.0.0.1 ipwan
127.0.0.1 domainwan

trong đó :
ipwan là ip bạn thấy khi truy cập vào canyouseeme
domainwan là địa chỉ domain khi bạn public web lên có sử dụng domain (no-ip, mắt bảo...) trong trường hợp của bạn ko dùng dòng này có thể bỏ đi.

save lại và check lại sẽ thấy truy cập vào IP WAN sẽ vào đc địa chỉ localhost (127.0.0.1) chúc bạn vui :)