PDA

View Full Version : [MU] Xin tư vấn Antihack , chống DDos và cấu hình máy server Mu Online [HELP!]

chuotyeulua
13-03-12, 12:18 PM
Sắp tới mình sẽ đưa lên Online 1 server Mu
Server SCF Season 6.1, Client 1.07 của Gamezone, mu8vietnam share, tvweb 1.85 của Mr.Cuong share
Mình chưa có kinh nghiệm quản lý cũng như triển khai server Online
Mình rất mong được các bạn giúp đỡ , tư vấn cho mình về Antihack , chống DDos và cả cấu hình máy chủ nữa ( nên thuê máy chủ hay mua, nếu mua thì nên mua máy cấu hình thế nào, đường truyền net thế nào để đáp ứng tốt cỡ 50 client online 1 lúc )
Mình Newbie có gì các bạn thông cảm và giúp mình nha, mình nghĩ những hướng dẫn, tư vấn của các bạn sẽ giúp ích cho nhiều người khác nữa.
Xin chân thành cảm ơn !

bistro007_hp
13-03-12, 12:31 PM
web không nên dùng bản 1.85 của MR.Cuong Share nên dùng Nweb:-":-" nhé
còn về ..sv nên thuê vps nhé :X
vps loại pavietnam giá cả phải chăng :):):)

VirusLove1989
13-03-12, 02:59 PM
Sắp tới mình sẽ đưa lên Online 1 server Mu
Server SCF Season 6.1, Client 1.07 của Gamezone, mu8vietnam share, tvweb 1.85 của Mr.Cuong share
Mình chưa có kinh nghiệm quản lý cũng như triển khai server Online
Mình rất mong được các bạn giúp đỡ , tư vấn cho mình về Antihack , chống DDos và cả cấu hình máy chủ nữa ( nên thuê máy chủ hay mua, nếu mua thì nên mua máy cấu hình thế nào, đường truyền net thế nào để đáp ứng tốt cỡ 50 client online 1 lúc )
Mình Newbie có gì các bạn thông cảm và giúp mình nha, mình nghĩ những hướng dẫn, tư vấn của các bạn sẽ giúp ích cho nhiều người khác nữa.
Xin chân thành cảm ơn !
Thằng Mu8vietnam nó lừa đó đừng sài của nó ko đến lúc khóc dở mếu dở sài thử bản của Domino xem chuẩn đấy

chuotyeulua
15-03-12, 12:05 PM
Thằng Mu8vietnam nó lừa đó đừng sài của nó ko đến lúc khóc dở mếu dở sài thử bản của Domino xem chuẩn đấy
Bạn có thể nói rõ hơn được không, vì mình chơi thử server của mu8vietnam share thấy khá ổn, như mu avatar.vn , mong bạn giúp đỡ

web không nên dùng bản 1.85 của MR.Cuong Share nên dùng Nweb:-":-" nhé
còn về ..sv nên thuê vps nhé :X
vps loại pavietnam giá cả phải chăng :):):)

Bạn ơi, mình thấy dùng tvweb 1.85 có giao diện đẹp, dễ thay skin với nếu mình dùng chức năng nạp thẻ = cách gửi tin nhắn sms tới số máy của mình để check trực tiếp thì mình nghĩ cũng an toàn, hay là vì còn nhiều bug khác, mong bạn chỉ cụ thể hơn cho mình nhé
vps thì mình nên thuê cấu hình thế nào vậy bạn? thuê server riêng có an toàn và lợi ích j hơn không ?

Domino9990
15-03-12, 12:10 PM
Bạn có thể nói rõ hơn được không, vì mình chơi thử server của mu8vietnam share thấy khá ổn, như mu avatar.vn , mong bạn giúp đỡ

Bạn ơi, mình thấy dùng tvweb 1.85 có giao diện đẹp, dễ thay skin với nếu mình dùng chức năng nạp thẻ = cách gửi tin nhắn sms tới số máy của mình để check trực tiếp thì mình nghĩ cũng an toàn, hay là vì còn nhiều bug khác, mong bạn chỉ cụ thể hơn cho mình nhé
vps thì mình nên thuê cấu hình thế nào vậy bạn? thuê server riêng có an toàn và lợi ích j hơn không ?

dùng NBB web cho an toàn nhé bạn. netbanbe.net ,,, Vps thì ban qua pavietnam.vn mà tham thảo bên đấy chất lượng,,,support nhiệt tình,,, RAm 2GB là chạy online ok rồi.

phuchungac
15-03-12, 01:43 PM
dùng NBB web cho an toàn nhé bạn. netbanbe.net ,,, Vps thì ban qua pavietnam.vn mà tham thảo bên đấy chất lượng,,,support nhiệt tình,,, RAm 2GB là chạy online ok rồi.

cần gì bác dùng cái sing 15 g ram re beo dung on lắm chứ mua vn ngay mà đã bị hack thi..........
cái này đề phòng vì lần đầu làm k faj dễ

Domino9990
15-03-12, 02:09 PM
cần gì bác dùng cái sing 15 g ram re beo dung on lắm chứ mua vn ngay mà đã bị hack thi..........
cái này đề phòng vì lần đầu làm k faj dễ

vậy hả :D hàng sing sài tốt lắm àh...........

Learning
15-03-12, 02:13 PM
hơi bị tốt. ping thấp............. .

vfgvfg1
15-03-12, 02:41 PM
Có nhu càu mua vps của sigapo thì pm, nhận cài đặt luôn mu wed. Tang domain free khi mua vps yahoo: Nongthon_ngaynay

thienhoangyb
16-03-12, 03:04 AM
làm một mu thì không khó lắm, nếu có điều kiện ẵm 1 em corei7 về làm cho máu, mạng ăn cáp quang là ngon
còn nếu không bạn nên tham khảo vps của pavietnam vì ở đây tư vấn và hỗ trợ tốt,đừng dại dột nghe tin nhảm vps tham rẻ mà mua mất $$ đấy,lại mất cả công sức giờ lắm lừa đảo lắm nếu quen biết hãy mua,
còn về clien nếu bạn thấy oke rồi thì không sao, còn nếu thấy chưa ổn,bạn pm team anh đức cuocdoisp xem
anh ý có đầy đủ đồ (clien +antihack,web đơn giản) đó và sẵn sàng tư vấn nhiệt tình nếu bạn cần
yahoo là meocon.cvnn hoặc oo0o0oo_tranthien.hoang_oo0o0oo
web tv mình cũng có thể giúp bạn về config 1 chút...
chúc bạn thành công