PDA

View Full Version : [MU] Ai cho mình xin Query xóa hết chỉ chừa lại tài khoản trống với

VirusLove1989
12-03-12, 09:35 AM
Mình đã chạy thử querry này rồi nhưng ko dc

delete character

Delete AccountCharacter

Delete GuildMember

Delete Guild

Delete MEMB_STAT

Delete T_CGuid

Delete T_CurCharName

Delete T_FriendList

Delete T_FriendMail

Delete T_FriendMain

Delete T_MasterLevelSystem

Delete warehouse

Delete VI_CURR_INFO

Ai biết sai ở đâu ko chỉ giúp với nhé

VirusLove1989
12-03-12, 09:59 AM
Ai giúp với nào Upppppppppppppppppppppppp

Domino9990
12-03-12, 10:07 AM
Ai giúp với nào Upppppppppppppppppppppppp

ss6.2 thì chạy query của gh share ấy............

VirusLove1989
12-03-12, 01:25 PM
ss6.2 thì chạy query của gh share ấy............

Chài Domino cho gáo nước lạnh vậy sao chịu được đang ko có thì mới đi xin có rồi xin làm chi nữa. Cậu có Share mình hoặc link bài của gh cũng dc

Domino9990
12-03-12, 01:52 PM
Chài Domino cho gáo nước lạnh vậy sao chịu được đang ko có thì mới đi xin có rồi xin làm chi nữa. Cậu có Share mình hoặc link bài của gh cũng dc

chạy thử xem.....................

use muonline
delete from warehouse
delete from extendedwarehouse
UPDATE Character SET Inventory = null

VirusLove1989
12-03-12, 02:20 PM
chạy thử xem.....................

tình hình là rất bất thình lình kết quả không dc :)]

phoxuaxua
13-03-12, 04:08 AM
Cứ vào DB mở ra xem tên của từng tables. Nếu muốn xóa sạch chỉ để lại TK. Thông tin TK chứa trong tab MEM_INFO chừa lại cái tab đó còn lại cứ theo nguyên tác xóa là "delete" tên tables trong DB của mình, chạy 1 loạt qurry lấy trên mạng về nhiều dòng lệnh không khớp với db của mình. bạn vào mở db của mình lên nếu muốn cho sạch sẽ thì cứ ghi lần lượt hết các tab (chừa lại mem_info)
viết dòng lệnh này

delete character
delete ...
(...) là tên tables trong db cần xóa của mình, cứ thế ghi đủ, rồi chạy 1 phát là sạch sẽ, khỏi mất công lên xin querry mà đôi khi không đúng với tên tables trong db của mình

**Các từ khóa hay sử dụng trong db. update (thêm vào lệnh này dùng để cho thêm ai 1 cái gì đó), set (cho ai 1 cái gì cụ thể), where (điều kiện để thực hiện các lệnh phía trước nó), .... học tạm thế cho quen đi rồi sẽ tự phát triển được tiếp:
ví dụ cho nhân vật ABC 10 lần resets thì viết như sau:

update character
set resets=resets+10
where name='ABC'
ví dụ nhỏ diễn giải cho các câu lênh trên, từ set (resets) đây là colum trong tab character, phải xem chính xác tên có trong colum đó, 1 số db dùng tên reset. Tương tự như thế cho các chức năng khác như add point , item....cứ tự mò mẫm sẽ quen và cảm thấy đơn giản hơn là post bài xin viết sẵn, và như vậy sẽ chẳng hiểu được các câu lênh như thế nào