PDA

View Full Version : [MU] Share Server 4.6 JPN Fix và Config chuẩn max lv1000 (Phục vụ mu non reset)

yoken9x
08-03-12, 12:38 PM
Nhân dịp 8-3 mình xin phép share server mu giải trí non reset mà mình đang chạy online.
Server hiện đang chạy online tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Để chạy server các bạn cài Dotnet 2.0 nhé.
Link download Server (Có sẵn Mumaker): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download Client (Sử dụng main 1.03K): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download Pacth : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link download file ODBC.req : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server IP config là : 192.168.1.12 các bạn tự config lại nhé.
Các bạn Attack data trong mục DB, mình đã fix ổn.
+ Maximum level là 1000.
+ Server có thể làm nv cấp 3 nhưng nếu làm nv cấp 3 thì không thể lên đc level 1000 vì vậy mình đã xóa bà làm nv cấp 3 ở crywoft đi, nếu các bạn thích thì tự add vào montersetbase nhé.
+ Cánh cấp 3 có thể mang sau khi làm nv cấp 150 và đạt level 400
+ Client việt hóa có dấu hoàn toàn
+ Server mặc định dùng Lang JPN nhưng mình đã chuyển sang Kor để sử dụng được wing 3 khi chưa làm nv3
+ Sơ bộ là như vậy... các bạn tự test nhé !
* Chú ý: Nếu không tạo acc bằng MuMaker được thì các bạn dùng CzF Editor có sẳn trong server để tạo acc nhé, hoặc sử dụng ID: admin và Pass: admin !
* Mình đã chạy server này được hơn 1 tháng và rất hài lòng. Thấy sv chạy ổn và hay thì thank mình, có lổi gì thì rep tại 2pic này cùng fix nhé :)
Tái bút: à quên mình server non reset là exp thấp nhưng mình chỉnh lại exp là 2000 để test các bạn chỉnh lại exp tùy ý nhé :P!
Đây là một số hình ảnh Server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0914460001.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0914480004.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1114590000.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1114590003.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1115000004.jpg

nghienmu
08-03-12, 12:42 PM
Bóc team nào
Tks bác nhiều
Đang cần
Mà share luôn cái web cho nó hành tráng :))

yoken9x
08-03-12, 12:52 PM
Bóc team nào
Tks bác nhiều
Đang cần
Mà share luôn cái web cho nó hành tráng :))

Mình không có web nên đang sài bmw 0.3 của nước ngoài nếu thích thì mình share lun demo là munonrs.net đó. Hiện tại đã up link down client ở đầu topic.

Learning
08-03-12, 01:14 PM
up luôn cái web đi cậu .

bboyswat
08-03-12, 01:32 PM
thank for share.....!!!! 30 nhé

yoken9x
08-03-12, 01:36 PM
Đây là bộ web BMW 0.3 mà mình đang sài: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bistro007_hp
08-03-12, 02:07 PM
rất nhiệt tình. sẽ mang về test tks 30ccccccccccc:">

Alexandria
08-03-12, 05:56 PM
nghe nói có vẻ ngon mang về test ;)) Không biết có mỡ khóa skill công thành chiến chưa nữa :))

yoken9x
08-03-12, 07:41 PM
nghe nói có vẻ ngon mang về test ;)) Không biết có mỡ khóa skill công thành chiến chưa nữa :))
Đã unlock skill công thành chiến rồi bạn, sử dụng ok :)

Faker
08-03-12, 08:23 PM
cái này giống 1 cái bên ragezone chắc bác chủ thới đem về chế biến thếm đây
thank tinh thần nhé tớ cũng hok dùng đang đam me repack SS6.2 :)

0902044440
08-03-12, 08:32 PM
Thanks nhìu. Để mang về tét thử. Cái web nhìn lại là có lẽ lại hya...........
P/S : Độc đáo cách fix lag exp :

Hiện tại server luyện max level là cấp 1000 nên phát sinh bug lag exp và cách fix như sau.

Nếu các bạn ở đẳng cấp trên 400 mà trong quá trình luyện cột exp lag về 0 thì fix như sau:
Các bạn đến bản đồ Raklion và vào trong hang Nhện Selupan, gặp nhện và để nhện đánh chết.
Khi nhện vừa giết chết bạn hãy nhanh tay nhấn tổ hợp phím Alt+F4 để thoát ra, sau đó vào lại game exp sẽ trở lại bình thường.

yoken9x
08-03-12, 10:28 PM
Thanks nhìu. Để mang về tét thử. Cái web nhìn lại là có lẽ lại hya...........
P/S : Độc đáo cách fix lag exp :
Hiện tại cái này mình chưa biết fix các bác thông cảm, đang vọc cái này, mình nghĩ do main mà chưa biết từ đâu.

Alexandria
09-03-12, 06:42 AM
ua mà có master skill chưa nhỉ

yoken9x
09-03-12, 07:44 AM
ua mà có master skill chưa nhỉ
có chứ ss4.6 mà bạn, mình đã nói ở đầu 2pic là có thể làm Q3 mà bạn =="

sunhide
09-03-12, 08:50 AM
lâu lắm JPN ......... ~.~ bạn có chút ảnh show lên chút...

tuyentc
09-03-12, 01:33 PM
sv ko có odbc.reg mong chủ thớt xem post thiếu ko nhé. tui thử reg odbc khác mà cũng ko đc. thành ra đăng nhập vào máy chủ chọn 1 cái mất luôn. à tiện thể share luôn cái web của chủ thớt vừa việt hóa xong đây. ai dùng thì dùng nhé :d ko dùng đừng ném gạch. nhớ tks cái nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yoken9x
09-03-12, 02:42 PM
À quên mất, hôm trước xóa cái DBBAKS đi cho nhẹ mà file ODBC nằm trong đó, mình đã bổ sung file ODBC tại đầu Topic, cám ơn bạn tuyentc đã nhắc.

nghienmu
10-03-12, 11:06 AM
Chủ thớt cho mình cái yahoo mình hỏi tý

yoken9x
10-03-12, 01:02 PM
Chủ thớt cho mình cái yahoo mình hỏi tý
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KingZ
19-03-12, 09:14 PM
bác cho e cái HD add lệnh GM đi :|, chỉnh tên trong GM system + set GM trong MU maker mà nó vẫn báo ko dùng đc lệnh GM là ntn???

nguyendong92p
21-03-12, 05:40 PM
cai web nhu vao vay cac ban. Chay sever ngon ma vao client toan amt ket noi. Chua hieu cai sai cho nao nua. ><

carotkhoaitay
21-03-12, 06:01 PM
bạn có yahoo k mình xem dùm cho

nguyendong92p
21-03-12, 09:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png[/url]
ai giup minh voi. Main co van de.

yoken9x
25-03-12, 02:14 PM
pm yahoo: yoken9x mình xem cho :)

serino
29-03-12, 02:00 AM
sv chạy tốt qá! tks bạn!
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mandarake
29-03-12, 09:21 PM
Cho mình hỏi chút server này thì đổi ip wan ở những chỗ nào và mở port bao nhiêu được không? mình là newbie :D

yoken9x
29-03-12, 09:42 PM
Cho mình hỏi chút server này thì đổi ip wan ở những chỗ nào và mở port bao nhiêu được không? mình là newbie :D
Đổi ở 2 chổ này bạn nhé:
1 - MuServer\ConnectServer\Data\BoR_ServerList.dat
2 - MuServer\Data\MapServerInfo.dat

mandarake
29-03-12, 10:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

ai giúp mình với khi mình cài web thì nó không hiện gì ở chỗ mình khoanh đỏ đấy cái mặc dù đã thêm tin tức rồi :((
phần ranking thì chả hiển thị mặc dù đã chỉnh đúng pass sa + ip :((
à cho mình hỏi luôn nữa là cách add gold server này thế nào vậy

Bean_JX
29-03-12, 11:22 PM
thx bác nhé
em up lấy 5 bài viết
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nghienmu
30-03-12, 07:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

ai giúp mình với khi mình cài web thì nó không hiện gì ở chỗ mình khoanh đỏ đấy cái mặc dù đã thêm tin tức rồi :((
phần ranking thì chả hiển thị mặc dù đã chỉnh đúng pass sa + ip :((
à cho mình hỏi luôn nữa là cách add gold server này thế nào vậy

lỗi giống mình
uppppppppppppppppppppppppppppp

tuyentc
30-03-12, 07:58 AM
thx bác nhé
em up lấy 5 bài viết
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bạn nên dùng tv web đi. cái web chủ thớt share có chút vấn đề đó. vì là free nên lược bỏ chút đi đấy

nghienmu
30-03-12, 08:06 AM
bạn nên dùng tv web đi. cái web chủ thớt share có chút vấn đề đó. vì là free nên lược bỏ chút đi đấy

web chủ thớt share là web dành cho nonrs
thích hợp với sv luôn mới thích dùng mà:P

bboyswat
01-04-12, 06:02 PM
Non-reset mà =)......có cái web để reg acc là tốt lắm rùi :))....cần chi thêm chức năng gì cho rườm rà

bistro007_hp
01-04-12, 07:06 PM
Non-reset mà =)......có cái web để reg acc là tốt lắm rùi :))....cần chi thêm chức năng gì cho rườm rà
:">:">cái này web gì chỉ cần đưang kí là được rồi
Chả cần gì thêm
Mà cái này cũng nhanh chán lắm :-t:-t khi nào lên 1k rồi thì làm gì nhỷ#-o#-o
phải có cái lên lvl 1000 rồi rs chứ :">:"> thế mới hấp dẫn:-t:-t
tiện đây cho hỏi
cái này là cái điểm gì
mình đọc chả hiểu /:) nó là điểm gì pro giúp với :>

xom1b
02-04-12, 02:27 AM
:">:">cái này web gì chỉ cần đưang kí là được rồi
Chả cần gì thêm
Mà cái này cũng nhanh chán lắm :-t:-t khi nào lên 1k rồi thì làm gì nhỷ#-o#-o
phải có cái lên lvl 1000 rồi rs chứ :">:"> thế mới hấp dẫn:-t:-t
tiện đây cho hỏi
cái này là cái điểm gì
mình đọc chả hiểu /:) nó là điểm gì pro giúp với :>

Cái điểm đó để mua đồ trong PC Point Shop, ấn D rồi chọn cái dưới cùng, nó mở cái shop ra rồi mua đồ thôi

LakCongTu
03-04-12, 01:37 PM
Mu này chỉnh dropzen thấp đi như nào vậy. Mỗi bãi rớt cả 10m. kinh quá. 8-x

LakCongTu
03-04-12, 06:20 PM
Upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

yoken9x
03-04-12, 11:12 PM
Drop zen vào CommonServer.cfg tìm AddZen và ML_AddZen chỉnh lại :)

LakCongTu
04-04-12, 01:54 PM
Drop zen vào CommonServer.cfg tìm AddZen và ML_AddZen chỉnh lại :)

à sao cái web cậu share nó bị lỗi phần k hiện đc phần Tin TỨc vs k hiện đc xếp hạng và cao thủ vậy

nghienmu
04-04-12, 08:09 PM
các bác thấy lỗi gì không
bản này chạy thế nào

Darkku
05-04-12, 04:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bị lỗi gì đây bác ?

nhungocshpy
05-04-12, 08:21 PM
đổi tên trong connectserver : BoR_ServerInfo.ini -> BoR_WZ_ServerInfo.ini thử

bingpong91
05-04-12, 11:07 PM
Chủ topic xem lại dùm mình chút, cài xong vào sever thấy 2 sub, kick vào sub chấm dứt kết nối máy chủ... lỗi là sao vậy bạn? Chỉ cho mình cách fix với! Thanks!

bomzone
06-04-12, 03:16 AM
chào các bro ! mình là newbie, mình cũng rất ham mu online và tham gia diễn đàn cũng muốn tạo 1 bản mu offline để khám phá. nhân đây xin các bro chỉ mình rõ hơn về cách cài server mu này offline và những phần mềm hỗ trợ cần phải có để tạo server. nếu bro nào đã cài thành công có thể share mình 1 bài tut = hình ảnh và kinh nghiệm cài cũng như chạy server nhe! thanks !

yoken9x
06-04-12, 09:12 AM
Chủ topic xem lại dùm mình chút, cài xong vào sever thấy 2 sub, kick vào sub chấm dứt kết nối máy chủ... lỗi là sao vậy bạn? Chỉ cho mình cách fix với! Thanks!
Vì mở 2 sub trong connectserver nên nhìn thấy, bạn vào xóa dòng sub2 đi là ko còn thấy nữa. Bạn disconnect vì sub chưa hoạt động.

nuker
06-04-12, 10:17 AM
sv này suol mặc socket buff mana shield master đánh toàn miss :| thì có mà nó trùm đã test giờ không biết hạ kiểu gì [-X

yoken9x
06-04-12, 10:24 AM
sv này suol mặc socket buff mana shield master đánh toàn miss :| thì có mà nó trùm đã test giờ không biết hạ kiểu gì [-X
Vào RMST/skill.ini mà config lại manashiel nhé :)

nuker
06-04-12, 10:29 AM
đã config và vẫn bị như thường hạ trên xuống là 500 bên dưới là 100 mà vãn đánh mis tè le nha yoken9x:D

bistro007_hp
06-04-12, 12:06 PM
đã config và vẫn bị như thường hạ trên xuống là 500 bên dưới là 100 mà vãn đánh mis tè le nha yoken9x:D
Chỉnh càng cao thì nó càng yếu.
Chỉnh càng nhỏ thì nó càng khỏe

heroes1412
21-04-12, 08:07 AM
new version của GS này dc share tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé các bạn trẻ :D

havankien
22-04-12, 03:26 PM
sao trong mục db co mỗi 2 cái MuOnline_Data và MuOnline_log thì attach kiểu gì vậy chủ thớt

yoken9x
22-04-12, 09:42 PM
sao trong mục db co mỗi 2 cái MuOnline_Data và MuOnline_log thì attach kiểu gì vậy chủ thớt
Bạn cứ attack bình thường để dùng nhé, DB sẵn k cần restore =P~

vailua
25-04-12, 02:38 PM
các bác ơi sao mình attach mu0nline xong vào mu chọn sever thì bị ngắt kết nối . có phải chỉ cần attach mỗi mu0nline trong BD thôi không?

vailua
25-04-12, 03:51 PM
ai hướng dẫn mình attach mu với sever này trong DB chỉ có mỗi muonlinedata va muonlinelong mình chọn all tasks attach database xong muonline rồi nhưng vào khi vào mu chọn đang nhập thì bị diss

bistro007_hp
26-04-12, 12:39 PM
ai hướng dẫn mình attach mu với sever này trong DB chỉ có mỗi muonlinedata va muonlinelong mình chọn all tasks attach database xong muonline rồi nhưng vào khi vào mu chọn đang nhập thì bị diss
nói rõ chứ. chắc do config sai gì rồi 8-}

vailua
26-04-12, 12:50 PM
mình cài mạng ảo là 192.168.1.12 sau đó vào chọn all tasks
attach database mu0nline (chỉ attach mỗi mu online)
sao đó chạy ODBC.reg xong bật ServerStartUp
xong vào mu chọn sever thì bị ngắt kết nối giúp mình với.

nghienmu
26-04-12, 04:18 PM
mình cài mạng ảo là 192.168.1.12 sau đó vào chọn all tasks
attach database mu0nline (chỉ attach mỗi mu online)
sao đó chạy ODBC.reg xong bật ServerStartUp
xong vào mu chọn sever thì bị ngắt kết nối giúp mình với.

Pm mình giúp cho
ch4ng_kut3_dix3_81

vailua
28-04-12, 11:56 AM
ai giúp mình đưa mu len online bằng dcom 3g mình trả 300k

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai giúp mình đưa mu len online
bằng dcom 3g mình trả 300k.

hoangvuit2012
30-04-12, 11:09 AM
ai giúp mình đưa mu len online bằng dcom 3g mình trả 300k

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai giúp mình đưa mu len online
bằng dcom 3g mình trả 300k.

3g sao mở port được mà đưa online

nhokhuynhpq
02-05-12, 06:45 PM

tuyentc
03-05-12, 06:46 AM
mua bùa trong shop X nhé. thế là ok ngay bạn à

nhokhuynhpq
03-05-12, 12:34 PM
mua bùa trong shop X nhé. thế là ok ngay bạn à
ông tạo được sub sever không :-/

tuyentc
03-05-12, 02:11 PM
ông tạo được sub sever không :-/

để làm gì bạn có trong box dev đã hướng dẫn rồi mà :) chịu khó tìm lại bạn nhé bài hướng dẫn của mattroilan đó. rất chi tiết :d GL nhé

nhokhuynhpq
03-05-12, 07:37 PM
bạn có yahoo k mình xem dùm cho

yoken9x
04-05-12, 02:29 PM
Đã nghỉ mu, không support gì nữa... tks !

nhungocshpy
10-06-12, 02:38 PM
Đây là bộ web BMW 0.3 mà mình đang sài: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai còn web này cho mình Xin lại link web này đi, link trên die rồi

nhungocshpy
12-06-12, 07:58 PM

nhodequen
30-07-12, 03:02 PM
ai co link web BMW 3.0 cho minh xin link hoặc PM yahoo cu0ng9x_0nljn3 cho mình xin link nhé