PDA

View Full Version : [help] giúp em về mấy cái này trong 1k

luumin
06-03-12, 10:09 PM
các bác biết sửa mấy cái này ở đâu không những chỗ cần sửa em khoanh tròn màu đỏ có mũi tên chỉ vào đó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Và cái này nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đây nữa ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
à con việt hóa phần hiện thị nhận được Kinh nghiệm nữa các anh nhe

khuek8b
06-03-12, 10:13 PM
mấy cái trên sửa trong lang cảu folder enter
còn mấy cái kia thì hex trong msgserrver ấy :)).thank nhé

nguyenchinh
06-03-12, 10:30 PM
bạn tìm play.dwt trong thư mục game sửa ở đó nhớ là nó khóa bởi ngày modified nhé! resource\Resources\notice.swf để sửa mấy cái chat trong game! chúc bạn thành công

luumin
07-03-12, 04:16 PM
bạn nói rõ là sửa ở chỗ nào được không mình chưa rỗ lắm mục khung Chat mình làm được rồi còn phần việt hóa mấy cái kia mình không rõ lắm mình đã vào phần enter/themes/game/play.dwt rồi nhưng không biết sửa chỗ nào có mấy chỗ tiếng tàu mình không hiêu? bạn chỉ rõ được không
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn chỉ rõ tùng mục một cho mình nhé mình la newbie lên không rành lắm đang tập sự thôi các bạn thông cảm
Help

LoveU4ever
07-03-12, 08:40 PM
Mình nói thật chứ bạn đừng mong chờ gì là sẽ có người ở gamezone này sẽ chỉ cho bạn mấy cái bạn hỏi, họ giấu nghề hết ấy mà :)) Có nhiều người nhiệt tình thì họ k biết, người tìm ra thì họ sẽ giữ cho riêng họ, ít nhất cũng là công sức của họ đã tìm ra :)) Mình thấy nhiều người cũng thắc mắc giống như này nhưng k nhận đc câu trả lời.
P/s: À có lời khuyên cho bạn này, với trình hiện tại của cậu thì chưa mở online được đâu, mấy cái đơn giản dễ nhất cậu k mò ra đc thì hơi khó đấy ... Làm offline mà chơi cho vui đi :) mà làm offline thì cần gì phải việt hóa mấy cái kia hay mở 2 server làm gì :D

nguyenchinh
07-03-12, 08:57 PM
Có gì đâu mà giấu nghề cơ chứ! file play.dwt bạn sửa như html mở bằng notepad++ đây là file mình làm rùi full 100% ko có dòng đầu file notice.swf cũng ở trong nha link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thêm cho bạn cái fix hình NPC ở firefox <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình chưa tìm thấy chỗ việt hóa phần nhận kinh nghiệm chắc nó nằm ở hex msgserver thật!
P/s: Chưa chứ không phải là không thể hãy cố gắng
Chúc bạn thành công!