PDA

View Full Version : [MU] Lỗi cực nặng scf 11.00.00 =))

godhoang
03-03-12, 10:08 PM
hiện tại là có lỗi dupe đồ từ rương (rương extra), và 1 số lỗi dupe đồ nữa, tuy nhiên, mẹ kiếp cái server scf này, đồ trùng series thì chẳng block, dùng tool dupe finder scf quét cũng chả dính =))

bác nào có ý kiến gì kô ? Không có ý kiến thì đem topic này ra chửi thằng scf đi =))

Nên nhớ: SCFDupeFinder là công cụ dò tìm vào database để quét item dupe, không liên quan tới cả GS
vì vậy, có thể tiềm ẩn gì đó ở DB rồi !

mrrainnt
03-03-12, 10:20 PM
=))! Tớ đang rất là đau đầu với cái vấn đề này

sunhide
03-03-12, 10:21 PM
:-? SCF thì kệ họ đi họ làm Server chắc chắn là sẽ có fix mà :)) . SCF thì thôi chia tay ở đây rồi.

godhoang
03-03-12, 10:23 PM
:-? SCF thì kệ họ đi họ làm Server chắc chắn là sẽ có fix mà :)) . SCF thì thôi chia tay ở đây rồi.
khổ nỗi là chưa dứt đc nó vì chưa "tạo quan hệ" với server khác đc
bữa wa Zodea thì còn bug free nhiều wá
IGC thì chưa ai crack + vô cùng khó cài

godhoang
03-03-12, 10:27 PM
ai lập dùng mình trigger: block acc nếu tk có 2 item cùng series trở lên

caothuphutho
03-03-12, 10:29 PM
chính vì những vấn đề này nên tôi đây không bao giờ quan tâm tới bất kỳ một Server của SCF nào :)) / Mặc dù với đại da số nhièu người vân "trung thành" với SCF, nhưng với riêng bản thân tôi, 1 GameServer chính gốc từ WebZen vẫn là tốt nhất dù nó chỉ là SS4 đi chăng nữa :))

sunhide
03-03-12, 10:32 PM
chính vì những vấn đề này nên tôi đây không bao giờ quan tâm tới bất kỳ một Server của SCF nào :)) / Mặc dù với đại da số nhièu người vân "trung thành" với SCF, nhưng với riêng bản thân tôi, 1 GameServer chính gốc từ WebZen vẫn là tốt nhất dù nó chỉ là SS4 đi chăng nữa :))

không c/m cái này :| chuẩn không cần chỉnh rồi , kể cả ss1 - ss6 cứ trung thành kiểu như webzen là ôk :D.......

godhoang
03-03-12, 10:33 PM
haizzzz, khổ nỗi đc cái nó mới :-s
30ccccccccccccccccccc

vietpro8x
03-03-12, 10:35 PM
không c/m cái này :| chuẩn không cần chỉnh rồi , kể cả ss1 - ss6 cứ trung thành kiểu như webzen là ôk :D.......
GS gốc hack đc share free từ webzen hoặc từ các nước có MU bản quyền là 1.00.90 (ss4) thôi đâu ra ss5 với ss6 webze, :-":-"

godhoang
03-03-12, 10:44 PM
vậy bó tay rồi hả các anh chị em :-s
30cccccccccccccccccccccc

caothuphutho
03-03-12, 10:51 PM
Giờ mà Attack GS SS6 của WebZen được thi....SCF hết "đất dụng võ" =)) . SCF nổi đình nổi đám lên ko phải vì SCF lắm tính năng hay vì một lý do nào khác, chỉ đơn thuần là không có GS để chạy với Client SS6 nên đành "nương tựa" ****0x mà thôi :D , chính vì thế nhiều người đã biết đến SCF và vì bất đắc dĩ phải "trung thành" với SCF :D . Không phủ nhận là SCF Team là Team hàng đầu về MuServer, nhưng hàng chính gốc thì bao giờ nó cũng có giá trị đặc biệt của nó.

Faker
03-03-12, 10:53 PM
tôi có vài lời nè
hàng cùi thì mợi được share free chứ fix được đến đâu là hay đến đó rồi

vietpro8x
04-03-12, 12:25 AM
tôi có vài lời nè
hàng cùi thì mợi được share free chứ fix được đến đâu là hay đến đó rồi

Chỉ có việt nam như thế thôi 8->8->8->

tuyenbc2
04-03-12, 12:29 AM
Giờ mà Attack GS SS6 của WebZen được thi....SCF hết "đất dụng võ" =)) . SCF nổi đình nổi đám lên ko phải vì SCF lắm tính năng hay vì một lý do nào khác, chỉ đơn thuần là không có GS để chạy với Client SS6 nên đành "nương tựa" ****0x mà thôi :D , chính vì thế nhiều người đã biết đến SCF và vì bất đắc dĩ phải "trung thành" với SCF :D . Không phủ nhận là SCF Team là Team hàng đầu về MuServer, nhưng hàng chính gốc thì bao giờ nó cũng có giá trị đặc biệt của nó.
Bạn hãy làm được bằng 1/10 SCF đi rồi hãy chê họ nhé!

Mr.Hau
04-03-12, 12:54 AM
Vì goldhoang pm anh nên anh sẽ làm cho em 1 cái tools,tuy nhiên có hoạt động hay không thì phải test mới có kết quả , ;))

sieuga
04-03-12, 01:06 AM
bác mrhau làm xong thì share cho anh em clb với bác nhé.

eva0001
04-03-12, 01:07 AM
hiện tại là có lỗi dupe đồ từ rương (rương extra), và 1 số lỗi dupe đồ nữa, tuy nhiên, mẹ kiếp cái server scf này, đồ trùng series thì chẳng block, dùng tool dupe finder scf quét cũng chả dính =))

bác nào có ý kiến gì kô ? Không có ý kiến thì đem topic này ra chửi thằng scf đi =))

Nên nhớ: SCFDupeFinder là công cụ dò tìm vào database để quét item dupe, không liên quan tới cả GS
vì vậy, có thể tiềm ẩn gì đó ở DB rồi !

bác GH cho e hỏi thế bản 11.00.16 hiện nay có bị lỗi dupe đồ như trên nữa ko vậy ?

ntquang.info
04-03-12, 06:44 AM
Lỗi dupe đò rương thì có cách fix, hơ hơ :-$ (Đó là dành cho bản crack)
Còn nếu ai là customer bên IGC hay Titantech thì sẽ có bản share full 11.00.16 không cần lic, lúc đó thì lỗi đã được loại :D
Chia buồn cùng các bạn ...

mrrainnt
04-03-12, 06:55 AM
Lỗi dupe đò rương thì có cách fix, hơ hơ :-$ (Đó là dành cho bản crack)
Còn nếu ai là customer bên IGC hay Titantech thì sẽ có bản share full 11.00.16 không cần lic, lúc đó thì lỗi đã được loại :D
Chia buồn cùng các bạn ...

Còn đợi gì nữa :D! nói luôn đi bác .................

Van_Bom
04-03-12, 08:13 AM
theo bờm được biết thì có query anti dup từ nâu rồi mà, từ bản S2 đó, đại loại là khi chạy query này nó tạo cái gì đó và nếu nhân vật ấy thực hiện việc dup thì dup xong 1 phát là bị dis và bị block acc luôn, còn về tool quest đồ dup thì tớ nghĩ hoàng dùng cái tool cũ ấy đừng dùng của scf, tool cũ tớ dùng và test ở 99B rất hiệu quả và hay

ntquang.info
04-03-12, 08:17 AM
Còn đợi gì nữa :D! nói luôn đi bác .................

Lỗi phát sinh đâu thì khóa cái đó lại, không dùng nữa, vì chưa crack full nên sinh lỗi thôi

godhoang
04-03-12, 08:20 AM
nói đi luôn đê :-ss
30ccccccccccccccccccc

godhoang
04-03-12, 08:20 AM
Lỗi phát sinh đâu thì khóa cái đó lại, không dùng nữa, vì chưa crack full nên sinh lỗi thôi
vấn đề rương lớn hay rương gì anh ????
không hiểu

angel2011
04-03-12, 08:24 AM
1 vé cho em IGCN 550$ :-ss.........................................

godhoang
04-03-12, 08:34 AM
khổ
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

ntquang.info
04-03-12, 08:47 AM
vấn đề rương lớn hay rương gì anh ????
không hiểu

Ví dụ rương mở rộng và thùg đồ cá nhân, nếu nói dupe bằng 2 cái đó, thì cho không dùng 2 cái đó đi thử xem :D

godhoang
04-03-12, 08:56 AM
Ví dụ rương mở rộng và thùg đồ cá nhân, nếu nói dupe bằng 2 cái đó, thì cho không dùng 2 cái đó đi thử xem :D
đó là nói thôi anh à, nhưng mình xóa item mở rộng rương lớn + 2 rương nhỏ thì dễ
nhưng giá sử còn cách dupe khác ngoài nó ? item trùng series quét = tool cũng kô đc, khó hỉu
và vấn đề nữa, chưa cần mở 2 loại rương này, hacker của em nó dupe bình thường, mới tạo acc thôi, nó làm cỡ 1 phút là dupe ra tận 20 cây búa trùng series

godhoang
04-03-12, 10:02 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppp

zorro2702
04-03-12, 10:26 AM
theo bờm được biết thì có query anti dup từ nâu rồi mà, từ bản S2 đó, đại loại là khi chạy query này nó tạo cái gì đó và nếu nhân vật ấy thực hiện việc dup thì dup xong 1 phát là bị dis và bị block acc luôn, còn về tool quest đồ dup thì tớ nghĩ hoàng dùng cái tool cũ ấy đừng dùng của scf, tool cũ tớ dùng và test ở 99B rất hiệu quả và hay

A có tool thì share với.
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrrainnt
04-03-12, 11:05 AM
vừa search google thì ra 2 bài như sau:
1. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết có sử dụng cho phiên bản 6.2 được không :-?!
@Bờm: có thể share mình cái tool quét đồ cũ được kô ???

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 11:20 AM
10.07.65 cũng đang bị dupe đây
Dùng anti K9
Vừa Open mu đc 1 lúc mà đã có thằng bán cả set đồ 10% ;)) các loại :)

xom1b
04-03-12, 11:22 AM
Ai cho biết tên cái column của rương mở rộng của SCF ko, quét thử trong đó = tool anti dupe xem thế nào, còn tool cũ ngày xưa thì để mình xem nó đang ở đâu trong HDD :))
@Hào Hoa Công Tử: Anti K9, dạo này thấy có vẻ nổi nhỉ, nếu chỉ anti tool hack trên client thì cũng đáng vứt đi thôi (với mấy loại hack này) vì kiểu gì chúng nó cũng send packet đc :)) đến GMO còn bị send nữa là

xom1b
04-03-12, 11:31 AM
1 GS SS6 từ wz bây giờ là điều ko thể :))
nhưng chính vì ko có GS, các team dev mới viết emu, chứng tỏ khả năng dev của các team bh vượt trội hơn xưa :))

mrrainnt
04-03-12, 11:49 AM
Ai cho biết tên cái column của rương mở rộng của SCF ko, quét thử trong đó = tool anti dupe xem thế nào, còn tool cũ ngày xưa thì để mình xem nó đang ở đâu trong HDD :))
@Hào Hoa Công Tử: Anti K9, dạo này thấy có vẻ nổi nhỉ, nếu chỉ anti tool hack trên client thì cũng đáng vứt đi thôi (với mấy loại hack này) vì kiểu gì chúng nó cũng send packet đc :)) đến GMO còn bị send nữa là

Anti K9 là Anti từ Server, mã hóa packet. Dạng này là 1 dạng dupe không phải là send packet bạn à :-ss

xom1b
04-03-12, 11:54 AM
Anti K9 là Anti từ Server, mã hóa packet. Dạng này là 1 dạng dupe không phải là send packet bạn à :-ss

Encode thì cũng có thể decode đc thôi :D, còn dupe hay ko thì do lỗi GS, chắc bạn chưa biết send packet cũng có thể dupe :))

mrrainnt
04-03-12, 12:13 PM
Encode thì cũng có thể decode đc thôi :D, còn dupe hay ko thì do lỗi GS, chắc bạn chưa biết send packet cũng có thể dupe :))

ừa đúng là như vậy, nhưng theo k9 nói thì packet được mã hóa = md5 :(! không thể dịch ngược lại được (nếu có thì cũng rất mất thời gian) :(! và người hack cũng tiết lộ là bug game chứ không phải send packet :(

sieuga
04-03-12, 12:43 PM
thế nó ko tiết lộ luôn là bug thế nào à mrrain

xom1b
04-03-12, 12:45 PM
ừa đúng là như vậy, nhưng theo k9 nói thì packet được mã hóa = md5 :(! không thể dịch ngược lại được (nếu có thì cũng rất mất thời gian) :(! và người hack cũng tiết lộ là bug game chứ không phải send packet :(
Lỗi này thì đúng là do lỗi GS nhưng nói packet mã hóa = MD5 là hơi bị gió đấy nhé :)), mã hóa = MD5 thế server decrypt kiểu gì để get info :-??, 1 packet ko thể decrypt tức là nó vố nghĩa :))

mrrainnt
04-03-12, 12:46 PM
thế nó ko tiết lộ luôn là bug thế nào à mrrain

Nếu mà tôi biết thì đã tìm ra cách giải quyết :(! Đằng này phải đoán mò mà

mrrainnt
04-03-12, 12:50 PM
Lỗi này thì đúng là do lỗi GS nhưng nói packet mã hóa = MD5 là hơi bị gió đấy nhé :)), mã hóa = MD5 thế server decrypt kiểu gì để get info :-??, 1 packet ko thể decrypt tức là nó vố nghĩa :))

Cái này mình không chuyên bạn à :(! Bạn có thể pm k9 để biết rõ hơn :-s. đang đàu đầu với vụ này

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 01:22 PM
Tình hình là thời gian gần đây nạn hack dupe item tràn lan trên sv scf :))
Và cũng rất nhiều người phải đau đầu
đang tính mua sv của tomatoes , không biết có khắc phục được hiện tượng dupe item này ko

mrrainnt
04-03-12, 03:12 PM
Đã tìm ra nguyên nhân của việc Dupe đồ :)!

knight06
04-03-12, 03:17 PM

send đi 1 packet, trong đó 1 phần của array mã hóa md5, phần kia chứa mã thực mã hóa 1 dạng khác, lên sv tách ra mã hóa dãy kia rồi so sánh là được ngay :|, hoặc có thể mã hóa md5 + 1 dãy mã thực rồi tách thành array theo thứ tự quy tắc của mình, lên sv sắp xếp lại rồi so sánh cũng vẫn được :|, chứ không phải là md5 1 phát như anh hiểu zzz

Hào Hoa Công Tử
04-03-12, 03:52 PM
Đã tìm ra nguyên nhân của việc Dupe đồ :)!

Do đâu vậy............ ;))
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

godhoang
04-03-12, 04:41 PM
đương nhiên là từ rương rộng extraware đối với ss6.2
còn ss6.1 thì bó tay, hình như do send packet đó ôg

bistro007_hp
04-03-12, 05:12 PM
giải quyết bằng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trump2
04-03-12, 06:12 PM
vậy dupe bằng các nào :(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

strancongtu2
06-05-12, 03:38 PM
Chạy cái query bên ragezone có hiệu quả ko nhỉ? Ai test cho ý kiến đi, mình ko biết dupe nên ko test được. hjx
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

strancongtu2
06-05-12, 04:37 PM
Chạy cái query bên ragezone có hiệu quả ko nhỉ? Ai test cho ý kiến đi, mình ko biết dupe nên ko test được. hjx
Ông chạy cái query này mà được thì đã ko có nhiều nạn nhân đến thế, nghe nói phải thay cái JS, cũng có vẻ lằng nhằng gứm, thôi cố mà tìm hiểu đi.

sunnight
07-05-12, 04:05 AM
Nguy hiểm , nguy hiểm :-ss ......