PDA

View Full Version : [TLBB] Vấn đề web tlbb!?

marmaster
03-03-12, 12:03 AM
Mình mới xem sơ wa phần www but mình ko bik thiết lập trang chù cho web 192.168.1.3 như thế nào!?(tại lúc mình bấm 192.168.1.3 thì nó hiện ra file pic.jpg)
Các pro vào chỉ dẫn nhé

kinzero
03-03-12, 12:20 AM
192.168.1.3 là truy cập vào máy ảo linlux bạn nhé.
nó sẽ hiện cái mặt cười có sao vàng đúng không?
bạn đánh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sẽ thấy kết quả

marmaster
03-03-12, 01:04 AM
192.168.1.3 là truy cập vào máy ảo linlux bạn nhé.
nó sẽ hiện cái mặt cười có sao vàng đúng không?
bạn đánh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sẽ thấy kết quả
Cho mình hỏi nếu h mình mún thay hình mặt cười đó = 1 đường dẫn đến web(ví dụ thay mặtcuoi = 1.html) thì mình phải làm sao!?

kid1110
03-03-12, 01:12 AM
Cho mình hỏi nếu h mình mún thay hình mặt cười đó = 1 đường dẫn đến web(ví dụ thay mặtcuoi = 1.html) thì mình phải làm sao!?

Trên Linux mặc định đường dẫn đặt trang web nằm: /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn có thể Design 1 trang khác và bỏ nó vào đó.

Khi bạn gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì mặc định nó sẽ load 1 trong 2 file:
- Default.htm (Default.html)
- Index.htm (Index.html)

Và cũng tùy thuộc vào mình khai báo file nào được load mặc định nữa, trên đó là 2 file mặc định khi mình chưa chỉnh sữa gì trong config của web server.

marmaster
03-03-12, 08:51 AM
Trên Linux mặc định đường dẫn đặt trang web nằm: /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn có thể Design 1 trang khác và bỏ nó vào đó.

Khi bạn gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì mặc định nó sẽ load 1 trong 2 file:
- Default.htm (Default.html)
- Index.htm (Index.html)

Và cũng tùy thuộc vào mình khai báo file nào được load mặc định nữa, trên đó là 2 file mặc định khi mình chưa chỉnh sữa gì trong config của web server.
Cái đó thì mình bik nhưng lúc minh bấm 192.168.1.3 thì nó ra hình mặt cười nó ko ra trang default của mình.

kid1110
04-03-12, 01:10 AM
Cái đó thì mình bik nhưng lúc minh bấm 192.168.1.3 thì nó ra hình mặt cười nó ko ra trang default của mình.

Đơn giản thôi, bởi vì file index.htm của nó chỉ hiển thị cái mặt cười nó nên khi bạn truy cập vào nó hiển thị mặt cười, muốn biết rõ bạn cứ vào folder đó xem code của file index.htm là hiểu mà.

Vì mình không dùng máy ảo của HH nên không có ví dụ thực tế cho bạn xem.

Sói Đẹp Trai
04-03-12, 08:35 AM
Tiện đây mình hỏi luôn nhé... Chơi Off thì cài web làm chi bạn? Mình đang có cái ý tưởng táo bạo :))... Định cài TLBB 3 trên máy RAM 2GB chip dual 2.9 :)).... Ai có kinh nghiệm gì share lên nhe :)

marmaster
04-03-12, 09:17 AM
Tks kid mình đã làm đc rùi!^^(chuẩn theo FPT)
Web này full hoàn toàn!
Đây là một vài hình ảnh web mình mới làm:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Oack123
04-03-12, 10:47 AM
Tiện đây mình hỏi luôn nhé... Chơi Off thì cài web làm chi bạn? Mình đang có cái ý tưởng táo bạo :))... Định cài TLBB 3 trên máy RAM 2GB chip dual 2.9 :)).... Ai có kinh nghiệm gì share lên nhe :)

TLBB2 máy như này yêu quá bạn à :|
Cũng đc nhưng mà giật lắm :D