PDA

View Full Version : [TLBB] Phần mềm xem và edit một số file trong Scene.axp và Model.axp (.mesh,.Scene...)

lecaotri
02-03-12, 06:12 PM
Chào các bạn! các bạn giúp minh với!

chienthan_vn
02-03-12, 07:54 PM
có phải cái này ko bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem dc mấy cái file trong data của clien
Bác nào biết cái shop table trong clien nằm ở đâu chỉ em với

legend1250
02-03-12, 08:35 PM
có phải cái này ko bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xem dc mấy cái file trong data của clien
Bác nào biết cái shop table trong clien nằm ở đâu chỉ em với

Trong Config.axp
30 char.....................

lecaotri
03-03-12, 08:47 AM
Cảm ơn bạn!
Nhưng không phải cái này bạn ơi!
Minh muốn xem và edit một số file trong Scene.axp và Model.axp sau khi dùng AXPFilePacker (.mesh,.Scene..)

kid1110
04-03-12, 01:13 AM
Cảm ơn bạn!
Nhưng không phải cái này bạn ơi!
Minh muốn xem và edit một số file trong Scene.axp và Model.axp sau khi dùng AXPFilePacker (.mesh,.Scene..)

- Trong Scene.axp một nửa là hình ảnh, một nửa là file text qui định các bản đồ (map).
- Trong file model.axp hầu hết là hình ảnh 3D thể hiện nhà cửa, quần áo, vũ khí, .......

Muốn Edit nó phải rành về đồ họa, và một điều nửa, toàn bộ những file nằm trong Model.axp gốc của sohu đều được mã hóa theo cách riêng của soho cho nên muốn edit client của sohu phải giải mã được nó.

lecaotri
05-03-12, 08:31 AM
- Trong Scene.axp một nửa là hình ảnh, một nửa là file text qui định các bản đồ (map).
- Trong file model.axp hầu hết là hình ảnh 3D thể hiện nhà cửa, quần áo, vũ khí, .......

Muốn Edit nó phải rành về đồ họa, và một điều nửa, toàn bộ những file nằm trong Model.axp gốc của sohu đều được mã hóa theo cách riêng của soho cho nên muốn edit client của sohu phải giải mã được nó.

vậy phải dùng "decode.exe" mà bạn có đề cập hay ai đó đề cập đến 1 lần giải mã "Decode.exe -D d:\Model\ d:\Decode\ 0"
sau đó dùng "Decode.exe -E d:\Decode\ d:\model\" rồi add lại vào file Model.axp.

Cảm ơn bạn nhiều!

tomavn
09-03-12, 08:44 PM
vậy phải dùng "decode.exe" mà bạn có đề cập hay ai đó đề cập đến 1 lần giải mã "Decode.exe -D d:\Model\ d:\Decode\ 0"
sau đó dùng "Decode.exe -E d:\Decode\ d:\model\" rồi add lại vào file Model.axp.

Cảm ơn bạn nhiều!

phần mềm này có edit đựoc file Interface.axp không bạn

kid1110
10-03-12, 09:14 AM
phần mềm này có edit đựoc file Interface.axp không bạn

Phần mềm này chức năng là: Add và Extract các file có trong đó. Muốn edit file nào trước hết ta Extract nó ra, edit xong add vào lại.