PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi các Pro cách bỏ cái Phi Hoàng Thạch khi tạo nhân vật - 4 lỗ

natuan86
24-02-12, 11:59 PM
Cái ám khí Phi Hoàng Thạch ở bản 4 lỗ HH khi tạo nhân vật mặc định nó nằm trong tay nải.
Giờ mình muốn khi tạo nhân vật không có cái đó thì làm thế nào các bạn.

Thanks all.

giangmap
25-02-12, 09:36 AM
có lẽ trong file DefaultChar.ini bạn thử chỉnh xem sao :)

vippro0
25-02-12, 10:10 AM
- Trong scene.lua bạn vào tìm đến ID của nó xóa đi hay thay bằng vật phẩm khác cũng được :">

natuan86
25-02-12, 04:40 PM
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã trợ giúp. Bạn có thể cho mình cái ID của nó luôn được không. Mình ngồi tìm cả buổi chiều mà nó không ra hix.

Cảm ơn bạn, Và khi tìm ra được ID của nó rồi thì phải xóa trong file nào bạn nhỉ.

kid1110
25-02-12, 04:48 PM
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã trợ giúp. Bạn có thể cho mình cái ID của nó luôn được không. Mình ngồi tìm cả buổi chiều mà nó không ra hix.

Cảm ơn bạn, Và khi tìm ra được ID của nó rồi thì phải xóa trong file nào bạn nhỉ.

ID của ám khí Phi Hoàng Thạch: 10155001

Mở file Public\Data\Script\Scene.lua ra, tìm dòng:

local WorldReferenceID = 10155001

Thay ID của Phi Hoàng Thạch thành ID của item khác :)

natuan86
25-02-12, 04:55 PM
Đúng là forum có thật là nhiều Cao Thủ.

Cái phi hoàng thạch này nó cứ làm cho không nhận được exp khi train hix

Cảm ơn 2 bạn rất rất nhiều.

Nhân tiện topic này mình mạn phép xin mấy cái máp (nếu các bạn có) mà có nhiều quái để train.

Vì bản của HH share thấy quái ít quá hix ko trian nổi

kid1110
25-02-12, 05:01 PM
Đúng là forum có thật là nhiều Cao Thủ.

Cái phi hoàng thạch này nó cứ làm cho không nhận được exp khi train hix

Cảm ơn 2 bạn rất rất nhiều.

Nhân tiện topic này mình mạn phép xin mấy cái máp (nếu các bạn có) mà có nhiều quái để train.

Vì bản của HH share thấy quái ít quá hix ko trian nổi

Cái lỗi khi mang ám khí train ko có Exp mình đã có 1 bài hướng dẫn fix rồi, nhưng lại bị những người cho là cao thủ nói này nói nọ nên mình del nó rồi.

Server HH Share thì mình ko có nghiên cứu nhiều nên không rành về map train, mà thật ra Server HH còn nhiều lỗi lắm, tốt nhất bạn nên dùng Server của HuyKhang share:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

natuan86
25-02-12, 05:16 PM
Thanks Thanks Thanks 30 char Thanks thanks thanks

natuan86
25-02-12, 05:18 PM
Nhân tiện hỏi thêm bạn 1 vấn để cuối cùng của topic này luôn :D :D

Mình tìm không có thấy set 120 trong shop của HH

Không hiểu ID của 13 item set 120 như nào bạn nhỉ.

Cảm ơn bạn

kid1110
25-02-12, 05:27 PM
Nhân tiện hỏi thêm bạn 1 vấn để cuối cùng của topic này luôn :D :D

Mình tìm không có thấy set 120 trong shop của HH

Không hiểu ID của 13 item set 120 như nào bạn nhỉ.

Cảm ơn bạn

Mình ít để ý đến item nên cũng không biết, nếu bạn biết tên Set 120 thì ghi ra, mình tìm ID choa :)

natuan86
25-02-12, 05:52 PM
bạn cho mình xin 2 cái file chứa ID của các item với. Hôm bữa có tìm được 1 bài có link đó, mình down về xong rồi máy bị hỏng nên ko còn giữ nữa. Giờ tìm lại link mà khó quá.

kid1110
25-02-12, 07:19 PM
bạn cho mình xin 2 cái file chứa ID của các item với. Hôm bữa có tìm được 1 bài có link đó, mình down về xong rồi máy bị hỏng nên ko còn giữ nữa. Giờ tìm lại link mà khó quá.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

natuan86
25-02-12, 07:41 PM
Thanks bạn. Muốn hỏi thêm 1 cái nhưng mà như mình đã nói hỏi nốt 1 câu nên đành lập cái topic khác vậy hihi cảm ơn bạn