PDA

View Full Version : [MU] Cần các cao thủ vào giúp gấp về bản Wed v1.85

VirusLove1989
24-02-12, 01:18 AM
Em đang dùng bản Wed v1.85 nhưng mà không biết mấy cai code này như thế nào mong các bác chỉ giáo
Em muốn viết 1 thông báo hay tin tức thì tìm cái phần nó ở đâu
muốn thay đôi link liên kết cho phần Thư viện với vài phần về hinh ảnh ở dưới hay tắt hẳn đi cũng dc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

bluesky089
24-02-12, 07:14 AM
Sao chép URL hình ảnh xem nó tên gì.

1/ Rồi tìm trong header.php + footer.php + ..... wên rồi.

Tìm tên ảnh rồi thay ảnh khác.

2/ Cách 2 là biết tên ảnh rồi thì vào Images thay ảnh khác. Đặt tên ảnh khác y chang rồi quăng zô

3/ Cách 3 là dùng DreamWear để mở những file php lên sẽ hiện tất cả.

SnowBlood™
24-02-12, 07:30 AM
click vào hình đó xem nó ra link gì copy link đó rồi dùng tool có thể tìm trong folder để tìm link đó rồi edit lại
Nếu dùng notepad++ thì bấm Ctrl+F rồi qua thẻ Find in file => Phần Directory Browse đến folder chứa web là ok :)

VirusLove1989
24-02-12, 12:15 PM
Cảm ơn các bạn mình cắt dc link rồi tiện cho mình hỏi luôn ai biết cách đăng tin tức, thông báo hay sự kiện trên trang chủ ko? Hướng dẫn mình làm luôn nhé ;)

Domino9990
24-02-12, 12:29 PM
Cảm ơn các bạn mình cắt dc link rồi tiện cho mình hỏi luôn ai biết cách đăng tin tức, thông báo hay sự kiện trên trang chủ ko? Hướng dẫn mình làm luôn nhé ;)

tenmien/news ...

30charrrrrrr

VirusLove1989
24-02-12, 12:41 PM
tenmien/news ...

30charrrrrrr
Bạn ơi mình vào News rồi nhưng nó có nhiều file quá chẳng biết file nào để mà viết cả bạn hướng dẫn mình cụ thể chút dc chứ

Domino9990
24-02-12, 12:43 PM
Bạn ơi mình vào News rồi nhưng nó có nhiều file quá chẳng biết file nào để mà viết cả bạn hướng dẫn mình cụ thể chút dc chứ

bạn gõ tenmien/news hoặc 127.0.0.1/news nếu có thư mục nào đó thì 127.0.0.1/.../news

VirusLove1989
24-02-12, 12:48 PM
Domino ơi cho mình xin cai Yahoo chứ trong News nó nhiêu file nhỏ lắm ah

quandat
24-02-12, 01:31 PM
Domino ơi cho mình xin cai Yahoo chứ trong News nó nhiêu file nhỏ lắm ah

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => nó sẽ ra cái trang để viết tin tức/sự kiện giống như cái cpanel mà, đâu có file gì đâu nhỉ?

Muốn liệt kê các link trong forum vào trang tin tức trong web kiểu như lấy RSS thì làm sao vậy mọi người, có ai biết hướng dẫn mình với nhé. Thanks cả nhà :)

VirusLove1989
24-02-12, 07:11 PM
Thanks mọi người tất cả đã giai quyết xong khoái cả người đường dẫn của nó như này ai mắc phải thì làm theo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Domino9990
24-02-12, 07:56 PM
Thanks mọi người tất cả đã giai quyết xong khoái cả người đường dẫn của nó như này ai mắc phải thì làm theo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:D cái hosting là tên thư mục, nếu tên thư mục đó đổi thì phải đổi thôi hồi trưa chỉ rồi chắc bạn chưa hỉu :D{

không nhất thiết phải là localhost có thể domani/hosting/news cũng dc :D

VirusLove1989
24-02-12, 10:11 PM
:D cái hosting là tên thư mục, nếu tên thư mục đó đổi thì phải đổi thôi hồi trưa chỉ rồi chắc bạn chưa hỉu :D{

không nhất thiết phải là localhost có thể domani/hosting/news cũng dc :D
Tớ ko hỉu nên mới mạn phép lập toppic để mọi người giúp. Trưa pm bảo cậu cho xin cai y/h mà lang thang mãi trên diễn đàn ko thấy quay lại nữa

VirusLove1989
24-02-12, 10:19 PM
Bạn nào biết chỗ check thẻ không mình vao quyền Adm nhưng ko thây nó ở đâu nữa mà giữ liệu về mã thẻ nó lưu ở chỗ nào nhỉ

VirusLove1989
25-02-12, 08:12 AM
Help uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Domino9990
25-02-12, 09:12 AM
Bạn nào biết chỗ check thẻ không mình vao quyền Adm nhưng ko thây nó ở đâu nữa mà giữ liệu về mã thẻ nó lưu ở chỗ nào nhỉ

vào localhost/server/admin .

VirusLove1989
25-02-12, 10:41 AM
vào localhost/server/admin .

Minh vào phần xem thẻ thì nó co hiện thông báo như hình nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chẳng hiểu sao luôn như thế này vào dc cũng như ko ah :-s