PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ gấp về game nhất kiếm.(Cài đặt k đc file 0.PnCp)

novolahama
20-02-12, 09:49 AM
Mình down game nhất kiếm về và cài đc trên máy ở tiệm nẹtNhưng khi về đến nhà mình lại k cài đc nưa.Khi chạy file 0.PnCp nó xuất hiện bảng :
"C:\WinDows\System32\cmd.exe
The command prompt has been disabled by your administrator."
Gõ bất cứ phím nào nó cũng đều out ra hết
Mình k up đc ảnh :(
Hình như windown system 32 bị chặn lại hay sao ấy .Có pro nào có thể giúp mình khắc phục vụ này k:(.
Hoặc có cách nào để ko cài 0.PnCp k?

MrKnight
20-02-12, 09:52 AM
thử run cái file đó bằng administrator coi :). Cái lỗi này nó yêu càu phải chạy bằng tk admin mới đc

nhoxbjn209
20-02-12, 09:54 AM
không run quyền admin đc thì bạn chạy xampp or zo từ thư mục của nó run bằng thủ công đi.

novolahama
20-02-12, 09:58 AM
Run từng thư mục là thế nào nhoxbjn209.Giải thích rõ hơn giúp mình ^^!

zin1007
20-02-12, 10:01 AM
Run từng thư mục là thế nào nhoxbjn209.Giải thích rõ hơn giúp mình ^^!

có nghĩa là bạn vào hẳn thư mục của nó chạy từng cái 1 ý mà :| đây là bạn cài trên win7 hay xp đây

novolahama
20-02-12, 10:06 AM
Mình chạy trên xp.K hiểu sao nữa,chạy bằng tk administrator và đã tháo băng r mà vẫn k làm đc.

Mình k up hình lên đc

zin1007
20-02-12, 10:11 AM
Mình chạy trên xp.K hiểu sao nữa,chạy bằng tk administrator và đã tháo băng r mà vẫn k làm đc.

Mình k up hình lên đc

chạy thử xampp chưa................... :-?

yoyovn
20-02-12, 11:07 AM
Vào Start==>Run==>Gõ vào cmd mở xem được không?
Không được thì:
Vào Run gõ lệnh gpedit.msc ==> ở cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System :
- Prevent access to the command prompt ==> double-click chọn Disable > OK.
- Prevent access to Registry Editing Tools ==> double-click chọn Disable > OK.

Sau đó vào Run gõ lệnh gpupdate /force ==> Finish

Hoặc
Vào Run gõ lệnh regedit rồi tìm theo khóa

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\Microsoft\Wind ows\System]

double-click vào DisableCMD điền số 0 vào đó rồi vào Run gõ lệnh gpupdate /force ==> Finish

tuankiss
20-02-12, 11:31 AM
Cần anh em giúp đỡ vấn đề này !!!!!!!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hai07dv
20-02-12, 07:33 PM
Cần anh em giúp đỡ vấn đề này !!!!!!!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản server đó chạy 4 cái là ok //ko cần chạy 5;))