PDA

View Full Version : [MU] Lỗi khi cài sql trên win 2k3

minhchau0309
15-02-12, 01:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai giúp mình fic lỗi cài sql trên win 2k3 nó báo sai key hoài...ai helppppppp
mặc dù tất cả các key đều xài đc ở xp

Domino9990
15-02-12, 01:36 PM
bạn down cái SQL này ở đâu thế............... sai key tức là bạn nhập key không chính xác.......bạn xem lại kĩ xem....

minhchau0309
15-02-12, 01:43 PM
cái này bữa down của sunhide thì fải. mình nhập hết 7 lần rồi...cái này do registry nhưng mình hok bt cách sửa nên nhờ các bạn nà...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Domino9990
15-02-12, 01:50 PM
bạn thử cài của mình xem

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388

minhchau0309
15-02-12, 01:56 PM
vẫn bị lỗi báo sai key....trên mạng cũg có nhìu người bị vậy....hình như cách sửa thì vào registry sữa gì dó..cậu biết không

Domino9990
15-02-12, 01:58 PM
vẫn bị lỗi báo sai key....trên mạng cũg có nhìu người bị vậy....hình như cách sửa thì vào registry sữa gì dó..cậu biết không

vậy thì tớ không bít rồi..................

nghienmu
15-02-12, 02:05 PM
Bạn nhập sai mã kêy rồi
Giải nén SQL ra trong file có mã kêy đó
Mở lên copy vào
Không thì bạn rs lại máy làm lại xem

minhchau0309
15-02-12, 02:06 PM
mình bt rồi....mò mãi cũg ra..........nói cho các bạn có mắc lỗi giống mình nè:
Để giải quyết vấn đề này, hãy làm theo các bước sau:
Trong SQL cài đặt Server Wizard, nhấn Cancel.
Bắt đầu Registry Editor. Để làm điều này, nhấn Start, chọn Run, gõ regedt32, và sau đó nhấn OK.
Xác định vị trí và sau đó kích đúp vào mục SafeDllSearchMode đăng ký.

Trên một máy chủ đang chạy Windows Server 2003 hoặc Windows Storage Server 2003, mục đăng ký này được đặt dưới khóa registry sau đây:
HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Control \ Session Manager
Trên một máy chủ đang chạy Windows 2000 với SP4, mục đăng ký này được đặt dưới khóa registry sau đây:
HKEY_LOCAL_MACHINE \ System \ Control \ Session Manager
Lưu ý Nếu các mục đăng ký SafeDllSearchMode không tồn tại, tạo ra các mục SafeDllSearchMode đăng ký là giá trị DWORD.
Trong hộp Value data thay đổi giá trị 1-0, và sau đó kích OK.
Thoát khỏi Registry Editor.
Cài đặt lại SQL Server 2000, và sau đó cài đặt SQL Server mới nhất của gói dịch vụ năm 2000.
Khởi động lại máy chủ.
dễ mà fải hok....cám ơn Domino đã nhiệt tình giúp mình nha