PDA

View Full Version : [TLBB] TLBB đang theo chiều hướng đi xuống

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 09:26 PM
Mình thấy kể từ khi Kiếm Thế ra như mình đoán lúc trước không sai một tý nào cả. Kiếm Thế ra thì TLBB và JX có xu hướng vào box Old Server.

Xin lỗi các bạn do mình đi học và cũng một phần mình cũng mê Kiếm Thế và cũng vọc một chút nên ko đóng góp gì được cho Box TLBB cả, mong các bạn thông cảm...

Để tránh điều mình đã đoán từ trước, các bạn hãy tự mình cố gắng, cố như bên JX họ làm vậy, họ chỉ chịu ảnh hưởng nhỏ khi Kiếm Thế ra thôi còn với chúng ta khi Kiếm Thế ra thì lượng mem gần như tập trung hết qua đó. Tại sao chúng ta lại để BOX đi xuống thế này nhỉ ?... Dụ như cái vụ SV mộ dung kia trước Hot lắm giờ thì Kiếm Thế ra nên mất hết cả mem luôn...

Mình sẽ cố gắng đóng góp nhiều hơn nữa. Mình sẽ cố gắng ko để TLBB đi giật lùi thế này được. Cố mãi mới được tách BOX ra mà giờ lại... Chả lẽ chúng ta lại chịu thua Kiếm Thế ?... Không thể như thế được. Mình mong các bạn đóng góp để giữ vững box TLBB này bằng các câu hỏi hoặc các bài share và mình xin hứa sẽ reply đầy đủ nếu mình biết...

Mong các bạn hợp tác vì Thiên Long Bát Bộ....

Thân ái

Hà Hoàng

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 09:32 PM
Mà thật sự bây giờ mình cũng chả nghĩ ra cái gì mà viết để đóng góp được cả vì trước đó tất cả gần như đã hoàn thiện rồi. Mong các bạn giúp mình bằng các câu hỏi mình sẽ reply tận tình... Thanks các bạn nhiều

kid1110
03-02-12, 09:49 PM
Mình thấy bạn Hà Hoàng nói rất đúng,

Các bạn trong box TLBB hãy cố gắng và nổ lực để box càng ngày càng phát triển.

Mình thì bước vào lĩnh vực này không lâu, chỉ có chút ít kiến thức về C/C++, HTML, Java, PHP.

Mình vào box này cũng không lâu, mình thấy game TLBB là 1 game rất hay về mọi mặt: Hệ thống nhiệm vụ, hệ thống quyết (Q 1-2-3, Ác Bá, Ác Tặc, Cờ, Yến Tử Ổ, PMP, ...).

Từ ngày 21/01/2012 bên TQ share bản mod phái Mộ Dung do Legend phát hiện và post bài đầu tiên mình tập trung hết mình vào nó. Do là Map mới (Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu) khác hoàn toàn Version cũ nên client cũ không phù hợp nửa. Hiện giờ mình đã thực hiện được 1 số như sau:
- Việt Hóa client mới được khoản 60% dựa trên Client 3.05.1201 của Sohu (TanDat làm chủ yếu).
- Việt hóa được khoản 95% Map. Do một số map mới và 1 số map mình chưa vào lần nào vì mình nghĩ TLBB đã lâu nên mình không VH đc.
- Quái vật, Item thì Việt Hóa được 98% (Do TanDat làm).
- Và đang Việt hóa các thành phần còn lại.

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 09:52 PM
Mình thấy bạn Hà Hoàng nói rất đúng,

Các bạn trong box TLBB hãy cố gắng và nổ lực để box càng ngày càng phát triển.

Mình thì bước vào lĩnh vực này không lâu, chỉ có chút ít kiến thức về C/C++, HTML, Java, PHP.

Mình vào box này cũng không lâu, mình thấy game TLBB là 1 game rất hay về mọi mặt: Hệ thống nhiệm vụ, hệ thống quyết (Q 1-2-3, Ác Bá, Ác Tặc, Cờ, Yến Tử Ổ, PMP, ...).

Từ ngày 21/01/2012 bên TQ share bản mod phái Mộ Dung do Legend phát hiện và post bài đầu tiên mình tập trung hết mình vào nó. Do là Map mới (Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu) khác hoàn toàn Version cũ nên client cũ không phù hợp nửa. Hiện giờ mình đã thực hiện được 1 số như sau:
- Việt Hóa client mới được khoản 60% dựa trên Client 3.05.1201 của Sohu (TanDat làm chủ yếu).
- Việt hóa được khoản 95% Map. Do một số map mới và 1 số map mình chưa vào lần nào vì mình nghĩ TLBB đã lâu nên mình không VH đc.
- Quái vật, Item thì Việt Hóa được 98% (Do TanDat làm).
- Và đang Việt hóa các thành phần còn lại.Oh tin vui, mong là TLBB sẽ ko thua Kiếm Thế... Hãy cố như bên JX người ta làm các bạn nhé ;))
Thân

toilatuantk
03-02-12, 09:59 PM
gamezone có những người thật tâm huyết không diễn đàn nào sánh bằng
chúc box TLBB của các bạn luôn phát triển mạnh mẽ

natuan86
03-02-12, 10:01 PM
Mong là sẽ phát triển box tlbb thật tốt.
HH chỉ giúp mình muốn đổi mấy cái chữ trong shop bản server 4 lỗ ví dụ như mấy cái nút có chữ : Đả Tạo Đồ giờ mình muốn thay thành Vật Liệu Tạo Đồ thì phải chỉnh ở file nào.

kid1110
03-02-12, 10:03 PM
Mong là sẽ phát triển box tlbb thật tốt.
HH chỉ giúp mình muốn đổi mấy cái chữ trong shop bản server 4 lỗ ví dụ như mấy cái nút có chữ : Đả Tạo Đồ giờ mình muốn thay thành Vật Liệu Tạo Đồ thì phải chỉnh ở file nào.

Đa số những item không trang bị trên người được thì nằm trong file CommonItem.txt, còn những item trang bị trên người được (Vũ khí, quần áo, nhẫn, giới chỉ .....) thì nằm trong file EquipBase.txt. Cả 2 file điều nằm trong Public\Config.

Bạn cứ mở 2 file đó ra mà edit.

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 10:06 PM
Cái đó mình tưởng nó nằm trong việt hóa Client chứ... Cụ thể thì mình ko rõ vì chưa thử bao giờ :|

hdk2010
03-02-12, 10:15 PM
Mình thì nghĩ thế này.
Bây giờ và sau này kt sẽ là box hot nhất bởi vì nó là game hay hơn so với mấy game kia.
Thêm vào đó là nó ít lỗi nặng hơn nên mọi người sẽ chuyển qua dùng nó.( Chẳng phải lăn tăn gì Rồng dí Bổng dí....vv)
mình đoán là box JX sắp đóng cửa :D
Nhà nhà Kiếm Thế, người người Kiếm Thế, hahaha

Sói Đẹp Trai
03-02-12, 10:17 PM
Mình thì nghĩ thế này.
Bây giờ và sau này kt sẽ là box hot nhất bởi vì nó là game hay hơn so với mấy game kia.
Thêm vào đó là nó ít lỗi nặng hơn nên mọi người sẽ chuyển qua dùng nó.( Chẳng phải lăn tăn gì Rồng dí Bổng dí....vv)
Nhà nhà Kiếm Thế, người người Kiếm Thế, hahahaSai lầm .................................................. .!

vuhuy99v
03-02-12, 10:19 PM
Mình rất mún box Tlbb phát triển và cug rất mún share nhìu file hơn để vừa chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm nhưng dzo dzạo này ít ai chịu wan tâm đến lắm!
H thấy ai cug thix đc share hơn là làm rùi chưa kể là nạn server mọc nhanh như "nấm" nên làm mình chán nản lém!
H chỉ bik lập lác đác vài topic cho dzui thui và share vài cái đơn giản thui chứ ko dám share những cái lớn lao hơn.

ttphanthieugia
03-02-12, 10:20 PM
Mình thấy kể từ khi Kiếm Thế ra như mình đoán lúc trước không sai một tý nào cả. Kiếm Thế ra thì TLBB và JX có xu hướng vào box Old Server.

Xin lỗi các bạn do mình đi học và cũng một phần mình cũng mê Kiếm Thế và cũng vọc một chút nên ko đóng góp gì được cho Box TLBB cả, mong các bạn thông cảm...

Để tránh điều mình đã đoán từ trước, các bạn hãy tự mình cố gắng, cố như bên JX họ làm vậy, họ chỉ chịu ảnh hưởng nhỏ khi Kiếm Thế ra thôi còn với chúng ta khi Kiếm Thế ra thì lượng mem gần như tập trung hết qua đó. Tại sao chúng ta lại để BOX đi xuống thế này nhỉ ?... Dụ như cái vụ SV mộ dung kia trước Hot lắm giờ thì Kiếm Thế ra nên mất hết cả mem luôn...

Mình sẽ cố gắng đóng góp nhiều hơn nữa. Mình sẽ cố gắng ko để TLBB đi giật lùi thế này được. Cố mãi mới được tách BOX ra mà giờ lại... Chả lẽ chúng ta lại chịu thua Kiếm Thế ?... Không thể như thế được. Mình mong các bạn đóng góp để giữ vững box TLBB này bằng các câu hỏi hoặc các bài share và mình xin hứa sẽ reply đầy đủ nếu mình biết...

Mong các bạn hợp tác vì Thiên Long Bát Bộ....

Thân ái

Hà Hoàng

Cái Box TLBB đi vào Old Server là phải rùi. TLBB cũ quá rùi vã lại chơi cũng chán không có gì mới mẻ. Kiếm Thế mới hơn nhiều người qua kiếm luồn gió mới. Muốn kéo TLBB trở lại ko hề dễ chút nỳ...........

rikudo
04-02-12, 01:45 AM
Để tránh điều mình đã đoán từ trước
Mọi điều luôn có kết quả bằng chừ ngờ ...
TLBB luôn luôn phát triển, luôn thay đổi , luôn mới mẻ -> không bao giờ lạc hậu được .
BOX ảm đạm vì đã BOX đã hạn chế một số cái mà member cũ và mới muốn nhưng không mò được ...
Nhiều khi gọn gàng quá -> thấy thoáng đãng , trống rỗng ...

giangmap
04-02-12, 08:35 AM
chẳng qua là do cái tôi của mọi người trong box TLBB lớn quá...cứ mỗi topic mở ra share của mem này thì mem kia lại nói là "cái này tôi có từ lâu rồi!" hay đại loại thế...rồi sinh ra đả kích nhau...giận hờn rồi "ghét" chẳng thèm ngó ngàng gì nữa :|...mình biết trong này có nhiều bạn tự tìm hiểu và tự mở pri của bản thân ra...điều đó thì rất tốt vì TLBB pri lại có thêm một cao thủ để các gà nhờ vả...nhưng tiếc thực tế thì ngược lại :)

mình nghĩ để box thật sự "phát triển" thì tinh thần cộng đồng phải thật sự lớn đè cái tôi của bản thân lại thì mới được.

kid1110
05-02-12, 03:32 PM
chẳng qua là do cái tôi của mọi người trong box TLBB lớn quá...cứ mỗi topic mở ra share của mem này thì mem kia lại nói là "cái này tôi có từ lâu rồi!" hay đại loại thế...rồi sinh ra đả kích nhau...giận hờn rồi "ghét" chẳng thèm ngó ngàng gì nữa :|...mình biết trong này có nhiều bạn tự tìm hiểu và tự mở pri của bản thân ra...điều đó thì rất tốt vì TLBB pri lại có thêm một cao thủ để các gà nhờ vả...nhưng tiếc thực tế thì ngược lại :)

mình nghĩ để box thật sự "phát triển" thì tinh thần cộng đồng phải thật sự lớn đè cái tôi của bản thân lại thì mới được.

Giang mập nói đúng nè. Có ai share cái này đâu: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vừa share là có người nói đã có hướng dẫn ..................................

Rồi Legend share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lại có người đã kíck :(

Đã có lòng share, share xong thì bị đã kích thì ai còn muốn share cái gì nửa. Hay là có ai đó cố tình đã kích để người khác không share nửa ......... mục đích gì thì chỉ có trời và người đó hiểu.

1st.TheKing
05-02-12, 10:38 PM
Nói thật k phải chém :| Pác hà hoàng đam mê Kiếm Thế mà :| sao lại mong box TLBB phát triển ?? Nếu bác muốn box TLBB phát triển thì tập trung vào TLBB đi ! Đừng có ở đó mà mong đợi 1 kỳ tích :| ( Coi chừng giống ta thì khổ :)) )

Sói Đẹp Trai
06-02-12, 07:59 PM
Nói thật k phải chém :| Pác hà hoàng đam mê Kiếm Thế mà :| sao lại mong box TLBB phát triển ?? Nếu bác muốn box TLBB phát triển thì tập trung vào TLBB đi ! Đừng có ở đó mà mong đợi 1 kỳ tích :| ( Coi chừng giống ta thì khổ :)) )Bạn khinh mình đến thế cơ à ?... Mình đam mê kiếm thế thật nhưng bổn phận là MOD mình ko thể bỏ TLBB được... Những ai trong cuộc thì sẽ hiểu cho mình... Nếu là mem ở bên ngoài thì không hiểu được đâu nhé... Nếu box TLBB mà tan tác trong tay những con người ích kỷ như kid và một số người đã nói thì nếu biết trước mình đã không góp ý tách box ra rồi ... Chán thật

donzyn
06-02-12, 11:24 PM
1 quy luật đã tồn tại như 1 điều hiển nhiên ; cái cũ qua đi , cái mới xuất hiên . tre già thì măng mọc . cần gì quá cổ hủ cố hữu vs cái cũ . trong khi cái mới nó hoàn thiện hơn

tuy nhiên ý tôi k fải đáh sập tlbb . mà hãy để nó tự nhiên pt , đừg cố gưượng ép ng chơi vs cái cũ . hãy để họ thỏa sức vs cái mới

1st.TheKing
07-02-12, 10:40 AM
Bạn khinh mình đến thế cơ à ?... Mình đam mê kiếm thế thật nhưng bổn phận là MOD mình ko thể bỏ TLBB được... Những ai trong cuộc thì sẽ hiểu cho mình... Nếu là mem ở bên ngoài thì không hiểu được đâu nhé... Nếu box TLBB mà tan tác trong tay những con người ích kỷ như kid và một số người đã nói thì nếu biết trước mình đã không góp ý tách box ra rồi ... Chán thật
Bác Kid k phải là ích kỷ mà là do chưa share đc :| Tôi k khinh bạn nhưng chỉ nói thật lòng như 1 lời khuyên đọc kĩ nhé :|

kid1110
07-02-12, 11:02 AM
Bạn khinh mình đến thế cơ à ?... Mình đam mê kiếm thế thật nhưng bổn phận là MOD mình ko thể bỏ TLBB được... Những ai trong cuộc thì sẽ hiểu cho mình... Nếu là mem ở bên ngoài thì không hiểu được đâu nhé... Nếu box TLBB mà tan tác trong tay những con người ích kỷ như kid và một số người đã nói thì nếu biết trước mình đã không góp ý tách box ra rồi ... Chán thật

Hà Hoàng sửa lại câu cú cho trong sáng, dể hiểu, mới đọc ai cũng nghĩ mình ....................

Sói Đẹp Trai
09-02-12, 08:08 PM
Nói tóm lại ý của câu đó là như kid và một số người đã nói Nếu box TLBB mà tan tác trong tay những kẻ như vậy thì...

Còn 1st.TheKing bạn nói vậy mình biết vì sao... Vì mình hay lui qua bên Kiếm Thế ?... Nhưng bạn hãy cứ yên tâm rằng chưa khi nào mình ko lướt qua box TLBB nhé...

Mục đích chính của mình qua đó là để học hỏi một phần ngôn ngữ C++ và ứng dụng của nó bạn có hiểu không mà nói như vậy ?...

Thôi ko nói nữa bạn nào hiểu sẽ hiểu còn ko hiểu thích chạy theo cái mới thì tùy

duchung145
12-02-12, 10:28 PM
đang rãnh rỗi và sung sướng, nên lên GameZone chém gió 1 tý

Công thần lập quốc

Phó giáo sư tiến Sĩ Thiên Long học Black Dragon ( sinh năm 2011 TCN, chưa rõ chết chưa) : Ông là một nhà tư tưởng, nhà truyền giáo, có rất nhiều học trò theo học, trong số đó có nhiều người trở nên nổi tiếng thời Thiên Long 2.0(như Ricudo)
Ông là người đã có công khai sáng đầu óc u mê lú lẩn của anh em, đưa chúng ta vào kỷ nguyên mới.

Theo các sách sử, ông là người thông thạo pháp thuật, kiến thức sâu rộng, nên đã lập ra 3-4 bản Server hấp dẫn được nhiều người mến mộ.

Hiện nay ko rõ tiến sĩ đã ẩn cư hay chết vì bận đi làm.

Chuyên gia Hexpor: là 1 nhân vật lẫy lừng trong giới TLBB, nhờ hấp thụ được tinh dịch... xin lỗi nhầm, tinh hoa của người bạn là giáo sư tiến sĩ Black Dragon, ông đã viết ra Vua Thiên Long binh pháp, lẫy lừng 1 thời. Tuy nhiên, cuốn binh pháp này khá là đểu cán (Gamer kêu ca giá quá chát), nên số người theo ông khá là ít. Nhưng trong cái rủi có cái may, 1 nhân vật lẫy lừng khác đã xuất hiện và cải tiến bộ binh pháp này.

Sử ký ghi nhận lại, ông tuy là người có công lập quốc nhưng vì tính tình kỳ quái, ko dc nhiều người ưa.

Phong thần Hữu Duyên: là một quân sư, một nhà chỉ huy quân sự nổi tiếng. Nhờ ba má mua dc cho cái máy vi tính và lòng hăng say google miệt mài, ông đã luyện xong Tình Kiếm công pháp. Nhận thấy bản thân công pháp có vấn đề, ông đã cải biên, và viết ra cuốn tàng thư "TLBB Online: Lối thoát duy nhất cho dân nghèo", trong đó có chương 4 Gamer thần công đồ sộ nổi tiếng muôn đời, 1 cuốn sách mà võ lâm tứ bề tám biển đều thèm khát, tranh giành nhau.

Các nhân vật sống đời TLBB thứ nhất và tồn tại tới ngày nay

Tướng vtv8: là 1 vị tướng hùng mạnh với đội quân Thiên Long Anh Hùng đông đảo và số Server của ông hiện nay vẫn là ẩn số. Vì số Server đông như vậy, ông làm ra rất nhiều cái Server chạy ngầm mà rất nhiều gamer muốn xin Launch là cứ phải pm qua Yahoo

Bạn Ricudo: là học trò của Black Dragon. Trước thời kỳ TLBB 1.0, nhờ tu luyện ngàn năm nên bạn dùng kinh nghiệm của mình thu hút 1 số lượng lớn các "khoai non", đông đảo về số lượng, rồi hút hết tinh... khí của chúng. Sau thời kỳ đó, và nhất là thời kỳ tiền TLBB 2.0, thím đã rút lên Quỷ cốc à tu ở đó, lâu lâu thấy hạ sơn hút tinh khí rồi lại trốn tiếp.

Mai Anh Khoa: là 1 phù thủy, có tài phân thân, số lượng máy DDos dc phân cấp từ 1,2 tới vô cực. Hứa hẹn là đối thủ nặng ký của DDos republic.

Kỷ TLBB2.0
thời kỳ này dc quánh dấu = việc xuất hiện vô số các cao nhân ẩn tích với sức mạnh vô cùng khủng khiếp, có thể kể như:

vuhuy99v: tuy Server không nhiều, nhưng tất cả đều là loại nhập khẩu từ Trung Quốc nên có khá nhiều thứ hay. Đây là 1 tướng late có chỉ số agi, strength, và intel đều cao vãi.

Huy Linh: với khả năng xuất ngoại nhập nội, ông có thể làm Server 1 cách nhanh chóng, tuy các chỉ số ko cao như vuhuy nhưng với tuyệt chiêu mạnh nhất của mình, hứa hẹn sẽ đem đến cho anh em những Server lạ mắt với giá thành mềm.

Ẩn sĩ: có thể là 1 nhân vật hư cấu, do ít lên diễn đàn, ko rõ tung tích, chỉ biết là có bản 4 lỗ từ lâu lắm rồi

Hà Hoàng: là mod duy nhất xuất hiện tại thời điểm này(Lâu lắm HD không online), ko dám nói nhiều, sợ bay trym

duchung: sinh sau đẻ muộn chả = 1 góc của mấy đại ca đi trước, chỉ thấy toàn chém gió, đây là tên bại hoại nhất chốn võ lâm.

huuduyen_05
12-02-12, 10:44 PM
bái phục =)) quá hài =))

minhchau0309
12-02-12, 11:36 PM
gạt đi KT, fủi bỏ JX way về với tlbb nào....TLBB có thể nói là game tương đối hoàn thiện của box chúng ta mà....từ quest nà, rồi event, boss nữa....và cấu hìh load full map thì 2gb là miễn cưỡg chơi đc ùi. k như KT kia đâu...nào cùg kéo box lên HH nha

icekubin
12-02-12, 11:45 PM
mình tìm hack TLBB để xem liệu có làm gì để fix được những cái lỗi của game TLBB lậu không sao BQT lại xóa bài mình nhỉ

Superman
13-02-12, 01:51 AM
Ko biết nói gì hơn là thank you tất cả, đàn anh ,đàn chị,và các bạn đã nhiệt tình chí giáo cho mình một vip gà,trong suốt cuộc hành trình chinh phục đình cao của private tlbb,cầu chúc cho TLBB vs KT thắng lợi để được lưu danh muôn đời :x !! với mình TLBB Mãi mãi một tình yêu ko bao giờ phai hihi :x

Sói Đẹp Trai
13-02-12, 09:43 PM
Haiz quá:)) Cái topic chán đời này lại có người vào comment cái vui như vậy ;)) Thanks anh nhiều nhé ;))...

Chắc cái đoạn này sẽ được hiểu như sau:

Hà Hoàng: mod mới nhiệt tình, handsome, perfect, kute ;))...

Đúng hềm ;))

1st.TheKing
13-02-12, 09:55 PM
đang rãnh rỗi và sung sướng, nên lên GameZone chém gió 1 tý

Công thần lập quốc

Phó giáo sư tiến Sĩ Thiên Long học Black Dragon ( sinh năm 2011 TCN, chưa rõ chết chưa) : Ông là một nhà tư tưởng, nhà truyền giáo, có rất nhiều học trò theo học, trong số đó có nhiều người trở nên nổi tiếng thời Thiên Long 2.0(như Ricudo)
Ông là người đã có công khai sáng đầu óc u mê lú lẩn của anh em, đưa chúng ta vào kỷ nguyên mới.

Theo các sách sử, ông là người thông thạo pháp thuật, kiến thức sâu rộng, nên đã lập ra 3-4 bản Server hấp dẫn được nhiều người mến mộ.

Hiện nay ko rõ tiến sĩ đã ẩn cư hay chết vì bận đi làm.

Chuyên gia Hexpor: là 1 nhân vật lẫy lừng trong giới TLBB, nhờ hấp thụ được tinh dịch... xin lỗi nhầm, tinh hoa của người bạn là giáo sư tiến sĩ Black Dragon, ông đã viết ra Vua Thiên Long binh pháp, lẫy lừng 1 thời. Tuy nhiên, cuốn binh pháp này khá là đểu cán (Gamer kêu ca giá quá chát), nên số người theo ông khá là ít. Nhưng trong cái rủi có cái may, 1 nhân vật lẫy lừng khác đã xuất hiện và cải tiến bộ binh pháp này.

Sử ký ghi nhận lại, ông tuy là người có công lập quốc nhưng vì tính tình kỳ quái, ko dc nhiều người ưa.

Phong thần Hữu Duyên: là một quân sư, một nhà chỉ huy quân sự nổi tiếng. Nhờ ba má mua dc cho cái máy vi tính và lòng hăng say google miệt mài, ông đã luyện xong Tình Kiếm công pháp. Nhận thấy bản thân công pháp có vấn đề, ông đã cải biên, và viết ra cuốn tàng thư "TLBB Online: Lối thoát duy nhất cho dân nghèo", trong đó có chương 4 Gamer thần công đồ sộ nổi tiếng muôn đời, 1 cuốn sách mà võ lâm tứ bề tám biển đều thèm khát, tranh giành nhau.

Các nhân vật sống đời TLBB thứ nhất và tồn tại tới ngày nay

Tướng vtv8: là 1 vị tướng hùng mạnh với đội quân Thiên Long Anh Hùng đông đảo và số Server của ông hiện nay vẫn là ẩn số. Vì số Server đông như vậy, ông làm ra rất nhiều cái Server chạy ngầm mà rất nhiều gamer muốn xin Launch là cứ phải pm qua Yahoo

Bạn Ricudo: là học trò của Black Dragon. Trước thời kỳ TLBB 1.0, nhờ tu luyện ngàn năm nên bạn dùng kinh nghiệm của mình thu hút 1 số lượng lớn các "khoai non", đông đảo về số lượng, rồi hút hết tinh... khí của chúng. Sau thời kỳ đó, và nhất là thời kỳ tiền TLBB 2.0, thím đã rút lên Quỷ cốc à tu ở đó, lâu lâu thấy hạ sơn hút tinh khí rồi lại trốn tiếp.

Mai Anh Khoa: là 1 phù thủy, có tài phân thân, số lượng máy DDos dc phân cấp từ 1,2 tới vô cực. Hứa hẹn là đối thủ nặng ký của DDos republic.

Kỷ TLBB2.0
thời kỳ này dc quánh dấu = việc xuất hiện vô số các cao nhân ẩn tích với sức mạnh vô cùng khủng khiếp, có thể kể như:

vuhuy99v: tuy Server không nhiều, nhưng tất cả đều là loại nhập khẩu từ Trung Quốc nên có khá nhiều thứ hay. Đây là 1 tướng late có chỉ số agi, strength, và intel đều cao vãi.

Huy Linh: với khả năng xuất ngoại nhập nội, ông có thể làm Server 1 cách nhanh chóng, tuy các chỉ số ko cao như vuhuy nhưng với tuyệt chiêu mạnh nhất của mình, hứa hẹn sẽ đem đến cho anh em những Server lạ mắt với giá thành mềm.

Ẩn sĩ: có thể là 1 nhân vật hư cấu, do ít lên diễn đàn, ko rõ tung tích, chỉ biết là có bản 4 lỗ từ lâu lắm rồi

Hà Hoàng: là mod duy nhất xuất hiện tại thời điểm này(Lâu lắm HD không online), ko dám nói nhiều, sợ bay trym

duchung: sinh sau đẻ muộn chả = 1 góc của mấy đại ca đi trước, chỉ thấy toàn chém gió, đây là tên bại hoại nhất chốn võ lâm.
Quả k hỗ danh Lão làng chém gió đây mà :)) Chính bác này + Mai Anh Khoa đã kéo ta vào đây đây :))

duchung145
14-02-12, 12:11 AM
...

Ngày xưa anh không được như vậy đâu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

1st.TheKing
14-02-12, 11:08 AM
Ngày xưa anh không được như vậy đâu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
w0w giỏi thế cơ à :-? Cho xem ảnh nào ??

DNTmaster
23-03-12, 12:18 AM
Mình thì nghĩ thế này.

Ai fix lỗi KT cho mà xài :)) ảo tưởng à...
JX chả bao giờ chết được.
Còn TLBB thì chưa biết thế nào :)) cố gắng nhé

mjkenny
23-03-12, 01:16 AM
biêt là post k đúng nơi nhưng mà tiện cho mình hỏi có bn nào giữ bản TL3 của HUYKHANG thì up lên MF dùm mình với, nhờ ở bao topic r mà k ai giúp hết ý.
Còn ns thật mình thấy TLBB là game hay nhất trong những đem ra so sánh. TLBB hay ở hệ thống PET, THÚ CƯỠI, THỜI TRANG.

duchung145
23-03-12, 01:59 AM
Nó xuống thật rồi còn gì
Muốn TLBB offline thực sự hay thì nó phải trở thành 1 game offline thực sự
Game play đi theo cốt truyện của Kim Dung chứ không phải là đánh những con quái vớ vẩn để lấy kinh nghiệm
Bạn nào từng chơi Diablo hay Dungeon Siege thì sẽ biết thế nào là Action RPG
Cốt truyện mà mình đặt ra là nhân vật cần giúp đỡ các nhân vật chính như Tiêu Phong, Đoàn Dự, Hư Trúc đánh bại các đối thủ. Xem ra giống với phần nhiệm vụ kịch tình nhưng ở đây phần nhiệm vụ đó lại quá ngắn và ít chi tiết
Đã gọi là game offline thì phải tách khỏi cái VMware, mọi thứ diễn ra ngay trên client, như vậy sẽ giảm được thời gian chờ Server khởi động và thật sự thì...game offline cái kiểu gì mà vận hành lại như game online vậy
Chi tiết cuối cùng có lẽ là hiệu ứng đồ họa. Mọi người có thể tạm hài lòng với những gì mình đang có, nhưng bạn cứ thử chơi 1 game 3D đúng chất của nó xem, đồ họa của TLBB chẳng có gì đặc sắc. Chúng ta không thể biết Vương cô nương hay Mộc Uyển Thanh có thực sự xinh đẹp như những gì vẫn ca ngợi, kể cả nhân vật mà ta điều khiển cũng có phần thô kệch và gồ ghề

Khá dài cho một bài viết dạo trên forums nhưng mình nghĩ điều này khá là bổ ích, nó sẽ mở ra một tương lai cho TLBB chăng?

longnhj1
23-03-12, 12:15 PM
vào 4rom nhìn mấy bài viết mới nhất chỉ toàn thấy kiếm thế, mu, võ lâm hiếm mới nhìn thấy tlbb ko hiểu sao bên đó lại phát triển như vậy ??? hay tại mấy game đó hay hơn tlbb hay 1 lý do nào khác hjc

mjkenny
23-03-12, 07:36 PM
Nó xuống thật rồi còn gì
Muốn TLBB offline thực sự hay thì nó phải trở thành 1 game offline thực sự
Game play đi theo cốt truyện của Kim Dung chứ không phải là đánh những con quái vớ vẩn để lấy kinh nghiệm
Bạn nào từng chơi Diablo hay Dungeon Siege thì sẽ biết thế nào là Action RPG
Cốt truyện mà mình đặt ra là nhân vật cần giúp đỡ các nhân vật chính như Tiêu Phong, Đoàn Dự, Hư Trúc đánh bại các đối thủ. Xem ra giống với phần nhiệm vụ kịch tình nhưng ở đây phần nhiệm vụ đó lại quá ngắn và ít chi tiết
Đã gọi là game offline thì phải tách khỏi cái VMware, mọi thứ diễn ra ngay trên client, như vậy sẽ giảm được thời gian chờ Server khởi động và thật sự thì...game offline cái kiểu gì mà vận hành lại như game online vậy
Chi tiết cuối cùng có lẽ là hiệu ứng đồ họa. Mọi người có thể tạm hài lòng với những gì mình đang có, nhưng bạn cứ thử chơi 1 game 3D đúng chất của nó xem, đồ họa của TLBB chẳng có gì đặc sắc. Chúng ta không thể biết Vương cô nương hay Mộc Uyển Thanh có thực sự xinh đẹp như những gì vẫn ca ngợi, kể cả nhân vật mà ta điều khiển cũng có phần thô kệch và gồ ghề

Khá dài cho một bài viết dạo trên forums nhưng mình nghĩ điều này khá là bổ ích, nó sẽ mở ra một tương lai cho TLBB chăng?

Bạn phải nên nhớ rằng tất cả chúng ta chỉ là người chơi lại, dù sao thì thiết kế là do Sohu.
Mà thế nào là tách ra khỏi VMware?
Tôi nói cho bạn biết rằng dù sao thì cái điều bạn nói là không thể nào. Tuy nó là Offline nhưng cũng là Onl mà ra, không có Server thì lấy gì mà chạy, mà kết nối?
Ngay cả cái mà bạn nói về đồ họa ý, tưởng làm được thế mà ngon ah? Viết NV dễ lắm sao?

Còn để mà nói thì cái gì cũng có thời thế của nó, cứ để cho nó phát triển bình thường thôi chứ biết làm sao.
Chắc chỉ đợi khi nào mà TLBB ra thêm tính năng mới thì lại có 1 bộ phận nào đó quay lại phát triền -> rồi hết thời -> rồi phát triển.
Cứ như vậy đó.

[Mr.K]
25-05-12, 12:23 PM
Mình muốn vọc online chứ không phải dựa trên cái vmware nhưng k ai giúp cả... Muốn đưa TLBB lên cũng khó :|

MagicOfLove
25-05-12, 03:32 PM
;609197']Mình muốn vọc online chứ không phải dựa trên cái vmware nhưng k ai giúp cả... Muốn đưa TLBB lên cũng khó :|
đã cài dc trên vmware chưa mà đòi đưa lên online;))

hattu03tm
25-05-12, 05:10 PM
mình thì mới vào box thôi nhưng từ khi vào đến giờ mình dow bn là sv trong box nhưng cài đặt đều ko đc hoặc lại ko chạy nên nản quá, híc

maivantam
26-05-12, 08:08 AM
mình thì mới vào box thôi nhưng từ khi vào đến giờ mình dow bn là sv trong box nhưng cài đặt đều ko đc hoặc lại ko chạy nên nản quá, híc

cái này có việc gì khó đâu,bạn nên down bản của Hà Hoàng,nhớ là IP lan của bạn không trùng với Server,và IP linix là 192.168.1.3,sửa trong serverinfo.ini,Login.ini, hình như mọi người đã làm sẵn hết chỉ việc,down về,chạy lệnh ./tlbbx.sh la ok,khoản 20' là chơi được \m/

huyngo177
30-05-12, 03:30 PM
điều đó là tất nhiên rùi
ai cũng thích cái mới mà
khám phá thui
:">:">

thoist123
30-05-12, 05:40 PM
ai có bản tlbb nào 3 lỗ h0k :(( cho e xin giờ bản HM bị lỗi rùi :((

gamezone0410
01-06-12, 02:42 PM
Mình thì nghĩ thế này.

:D Cậu nghĩ theo quan điểm của người chơi game, không phải của người làm game ;))
Ai dám chắc là đã hiểu tận xương tận tủy của game TLBB đến mức chán chẳng còn gì để "vọc" nữa ;))
Chạy theo thời đại, đua với công nghệ vốn dĩ là bản chất của Công Nghệ Thông Tin, Khoa Học Máy Tính, nhưng con đường này vẫn có những kẻ "lạc lõng" thích đi 1 mình 1 đường ;)) Giống như khi đã phát triển tới tầm Java, Dot Net nhưng mãi mãi C hay C++ thậm chí thấp hơn cả C, cũng không bao giờ lỗi thời ;))

gamezone0410
01-06-12, 02:59 PM
Vì 1 tlbb :">

gamezone0410
01-06-12, 03:24 PM
Chiến tất cả các mặt trận >:)
Nhưng không bao giờ bỏ Thiên Long Bát Bộ >:)

thanhcu_mobile
04-06-12, 07:01 PM
nói thì ông nào cũng hay hết
mà box tlbb ko di xuống mới lạ
mỗi mem nhiều bài viết thấy hỏi đáp mà đáp án đâu ko thấy gì cả
nếu như vậy member nào lại ko chán chứ

s2maiyeubaby
06-06-12, 07:27 AM
Đi Xuống quá trm trọng.:((. mình la men mới muốn tìm hiểu mà chẳng ai chịu giúp cả.

dualeolxag192
13-06-12, 09:04 AM
Box TLBB Pri đang cp1 chìu hướng đi xuống là do tinh thần game thủ VN còn quá thấp, mỗi sv đều có 1 cái riêng của nó để cạnh tranh nhưng có 1 số thành phần bẩn tính cạnh tranh bằng cách DDOS nên các mem mún mở sv ngại việc DDOS nên đành thui :P:P