PDA

View Full Version : Source GMS v97 [ragezone]

heobungbu96
26-01-12, 08:02 PM
Source [Nhiều Bug và lỗi cho ai thích lập trình để fixed :)) ):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
XML file:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Éc qờ lờ (SQL file)

Source khác

Localhost v97 (local này có thể dùng cho delphi đc lun thì phải, test thử nha )

Down source + XML + SQL giải nén chung 1 thư mục giùm em nha, đừng bỏ vật vờ. K là xài k đc đâu r la =.=

Trước tiên, các bác làm theo hướng dẫn của bác cambeme đã

Đến khúc import SQL thì dùng SQL trên

rùi mỡ file db.proterties lên
Nó thế này

url=jdbc:mysql://127.0.0.1:3306/v97?autoReconnect=true
user = root
password = điền pass khi cài mySQL vô (trong video là root đó )

Sau đó copy localhost vào folder MS v97
Run server và bem thôi

[link gốc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]
p/s: Source này xài tạm đc, tuy nhiên NPC thíu tùm lum hết, lỗi cũng nhìu, nhưng chơi đc là tốt r :D

Bạn nào muốn làm GM
1/ Tạo 1 nhân vật trước
2/ Vào SQL tìm cột charactor hay charactor_info gì đó, các bạn tự mò nghen
3/ Tìm cột job sửa thành 910 ( Super GM đó, 900 là GM thường )
:)
Mình chỉ biết vậy thôi, ai pro hơn xin chỉ mình nha!
Pic:

[BONUS]

Cách login sv DelphiMS khi không có localhost = hamachi

anhtanh95
27-01-12, 02:57 AM
Bây giờ toàn source version cao code sẵn thế này thì làm gì còn ai bỏ công sức ra nghiên cứu và tự dev maple nữa....:( Toàn đồ ăn sẵn, khiến cho developer ỷ lại, khó mà pro lên đc......

163192715
27-01-12, 03:37 PM
thanks! Down về xem thử:D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

decuong
27-01-12, 04:30 PM
Có Link Hướng Dẫn Cài Maple Story v97 rồi à.Ngon đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy yyyyyyy

nhocluka
27-01-12, 06:00 PM
giống ghost nhỉ :D:D:D:D:D:D:-|

hoanh761
27-01-12, 07:17 PM
giống ghost nhỉ :D:D:D:D:D:D:-|

ua ua gan giong ma hehe
ua ua gan giong ma hehe

adventur3
27-01-12, 07:52 PM
Bây giờ toàn source version cao code sẵn thế này thì làm gì còn ai bỏ công sức ra nghiên cứu và tự dev maple nữa....:( Toàn đồ ăn sẵn, khiến cho developer ỷ lại, khó mà pro lên đc......

Bác nì nói đúng đó! Hàng mà có code sẵn thì còn ai bỏ công sức mình tìm hiểu và tự tay làm Maple nữa :( Hix Hix đang kiếm bản v62 rồi tự dev lên Online chơi, chả ai share cho, kiểu này trang Maple Story sắp sờ ấp sấp nặng sập rồi :( :(

sadboy12897
28-01-12, 08:44 AM
hay thế ... để test thử xem nó như thế nào

heobungbu96
28-01-12, 11:10 AM
source trên npc chưa đủ đâu nhé :) Các bác phải tự code lấy đó \m/
Mới chơi thì làm GM rồi tìm commands mà chơi, nếu không chơi k đc đâu

anhphu
29-01-12, 10:35 AM
Chú anhtanh95 nói vậy là chú là Developer à ? Chúng mình chưa đủ trình đâu nên xài lại là đúng có mấy đứa nó còn không share nữa chứ ..Bọn RAGEZONE nó giỏi lắm,Bọn nó có thể update từ V82 > V105 GMS cơ đấy .Còn phải học tập nhiều lắm ..Chừng nào GameZOne mới làm ra 1 source đây ...X_X

heobungbu96
29-01-12, 01:32 PM
Chú anhtanh95 nói vậy là chú là Developer à ? Chúng mình chưa đủ trình đâu nên xài lại là đúng có mấy đứa nó còn không share nữa chứ ..Bọn RAGEZONE nó giỏi lắm,Bọn nó có thể update từ V82 > V105 GMS cơ đấy .Còn phải học tập nhiều lắm ..Chừng nào GameZOne mới làm ra 1 source đây ...X_X
Anhtanh biết update đó :| đừng xem thường

kubokute
29-01-12, 02:45 PM
thanks bạn nhiều lắm hihiih thích chơi maple story mà sever việt nam ít quá toàn ra nc ngoài choi

anhphu
29-01-12, 04:35 PM
@heobungbu96 Update kiểu nào WZ edit hay Nguyên SOURCE :-B

anhphu
29-01-12, 05:11 PM
GM commands ĐÂY:

!ban
!cancelbuffs
!seduce
!stun
!seal
!stand
!cleardrops
!clock
!dc
!event
!fakerelog
!fame
!giftnx
!heal
!healmap
!oxfalse
!oxtrue
!oxmap
!healperson
!id
!search
!job
!jobperson
!kill
!killall
!killeveryone
!killmap
!levelperson
!mesoperson
!mesos
!saveall
!spawn
!unjail
!warp
!warpmap
!warphere
!whatmap
!whosthere
!nx
!str,!dex,!lun,!int
!ap
!level
!maxall
!setall
!chattype
!mute
!Perm
!Temp
!unmute
!mutemap
!unmutemap
!map
!gmshop
!openshop
!pos
!mutesmega
!unmutesmega
!say
!gmmessage
!warpperson
!playerswithplayer
!closechalkboards
!spawnmob
!item
!drop

Player Commands

@ranking - Shows the Top 10 Players of the server
@pvpranking - Shows the Top 10 Users in PvP.
@sendmail - Sends a letter to a user. (Perfect for offline Messaging!)
@checknewmail - Checks your new mail that you havn't read before.
@checkallmail - See your mail history/old mail.
@presinfo - Read the information of becoming president.
@president - Makes you your channel's president if you have 15 Reborns and 5,000Leaves
@gm - Sends a message to the server that you need a GM to help you. (Spam = Jail/Ban)
@dispose - Unsticks you and allows you to talk to npcs again.
@expfix - Sets your exp to 0.0%. Fixes negative exp.
@emo - Cuts your throat for you!
@checkstats - Lets you view your current information.
@kin - Opens Male Stylist.
@nimakin - Opens Female Stylist.
@cody - Opens up Job Advancer Cody.
@maxskills - Opens up Skill Maxer Duey.
@go [map] - Warps you to practically every town/popular map.
@fmnpc - Opens up Shanks, the universal NPC.
@joinevent - Joins any event that a GM opens up.
@hideout - Warps you to the guild hideout. (If you have one)
@sethideot - Sets your Guild's hideout to the map you are on.
@save - Saves your character to Database.
@str - Lets you manually raise your Strength.
@dex - Lets you manually raise your Dexterity.
@int - Lets you manually raise your Intelligence.
@luk - Lets you manually raise your Luck.
@connected - Lets you see the Number of Users online.
Thank fát giùm nhá mệt wáX_X

nguyengo010
31-01-12, 06:42 PM
localhost dùng được cho sever v97 của bác mr tửng không :-?

heobungbu96
01-02-12, 01:23 PM
@heobungbu96 Update kiểu nào WZ edit hay Nguyên SOURCE :-B
Update = cách sniff packed, opcodes, cái này anhtanh biết rành lắm! mình thì k biết :|
@nguyengo: test đi bạn, mình chưa test

kuno8069
01-02-12, 02:39 PM
có client v97 ko anh cho em cái link với

heobungbu96
01-02-12, 04:06 PM
có client v97 ko anh cho em cái link với

anhtanh95
03-02-12, 07:29 PM
Mình còn gà lắm,mới chỉ đang trong quá trình học hỏi các pro bên ragezone! Trước cũng như mấy bạn thôi, cứ chờ người ta share source cho mình để mình chơi, để tạo server,....xong dần dần hiểu ra là những phiên bản cũ thì họ mới share, còn những phiên bản mới thì còn lâu, bao giờ nó thành cũ thì họ mới share, ngồi chờ họ share thì đến bao giờ :( Nếu muốn ăn thì phải tự lăn vào bếp :D Nếu đã có lòng đam mê thì không có gì là không thế :) Vậy nên mình quyết định học cách update server :D Sau 1 thời gian thì cũng biết đc chút ít :)

Forum mình là forum develope server, vì vậy những thành viên nên cống hiến cho forum và cống hiến cho Maple :) Muốn cống hiến thì chúng ta phải là cố gắng trở thành 1 developer thật sự, tuy mới đầu chưa biết gì, những dẫn dần sẽ trở thành pro thôi :D

anhphu
04-02-12, 12:57 PM
ùm nói hay lắm bạn :)

KEEP IT UP

nguyengo010
04-02-12, 10:55 PM
Sao mà tui run server thì nó để thế này
Giúp mình với thanks
p/s: source cài dễ mà lỗi cũng dễ :((

anhphu
05-02-12, 08:20 AM
bạn cho mình xem lỗi đi Mình Chạy Offline hay Online đều được cơ mà :)
Source rất chuẩn nhưng chỉ mỗi tội là không có gì ....:D

nguyengo010
05-02-12, 08:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ai giúp mình với :((

anhphu
05-02-12, 09:38 AM
Giúp mình với thanks

Cái này xem lại Java đã có Jre6 & JDK6 chưa hoặc bạn cài lại là tốt nhất!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ai giúp mình với :((

Bạn cài WampServer rồi bật ServerOnline rồi điền Vào ServerConstant là 127.0.0.1
Đây là LỖi Kết Nối

nguyengo010
05-02-12, 10:08 PM
Teamview minh được không ? 30charrrrr

CLGTN
06-02-12, 09:46 AM
Cái này xem lại Java đã có Jre6 & JDK6 chưa hoặc bạn cài lại là tốt nhất!

Bạn cài WampServer rồi bật ServerOnline rồi điền Vào ServerConstant là 127.0.0.1
Đây là LỖi Kết Nối

Cái này liên quan gì đến wamp.

@nguyengo: post full bảng lỗi đó lên đây chỉ cho fix. Click phải vào màn hình file .bat chọn select all rồi nhấn enter sau đó paste lên đây.

heobungbu96
07-02-12, 04:46 PM
@nguyengo010: làm hướng dẫn theo v83 của cambeme chưa bạn? thay pass trong db.properties chưa?
nếu mà vẩn còn lỗi thì bạn unistall tất cả soft như java, mySQL THẬT SẠCH! rồi tiến hành cài lại như hướng dẫn nha.
Khi thấy sv lỗi, tắt rồi khởi động lại nhìu lần cũng được đó. mà khởi động lại nhìu lần mà k đc nữa thì xem lại bước cài đặt thôi!
Source trên, script npc thiếu rất nhiều, nhưng bạn có thể dùng script của các sv v83 khác nếu biết fix source :D

heobungbu96
07-02-12, 05:07 PM
Giúp mình với thanks
Bên ragezone, mình mới tìm đc, bạn xem thử

pr0vanban1
26-02-12, 09:21 PM
có chú nào chơi được chưa ............................

anhtanh95
03-03-12, 05:24 PM
Mình cài phát được luôn, chẳng lỗi gì cả! Source này chỉ vào game nghịch thôi, đi đi lại lại oánh con quái, chả làm được gì khác, vì nó chưa được dev hoàn thiện! :)) Hàng miễn phí thì chỉ vậy thui, bác nào có thời gian thì code lại skill và các chức năng cho source nhé :)) Không tăng được skill nữa cơ =))

pr0vanban1
04-03-12, 11:54 AM
sao trong sever không có starter ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????????????

uriboyka1996
05-03-12, 11:11 PM

anh oi cho em xin link download ms v97 off di thanks a

heobungbu96
06-03-12, 05:27 PM
Chỉ có server offline chứ không có client offline bạn nha

anhtanh95
10-03-12, 01:06 PM

Bạn nhầm lẫn với server và client rồi!
Server là cái folder source(mã nguồn). Còn client là cái folder game MapleStory nhé. Muốn chơi game off thì bạn cần có cả client và server. Nếu chỉ có client mà không có server thì không vào được game :)
Đây là link down client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn đọc kĩ hướng dẫn cài server của bác chủ topic nhé.

JIMMYDU
18-03-12, 07:27 AM
Hì, chắc để tải về cài rồi chơi thử coi sao :)

hhpk1
18-03-12, 11:57 PM
cái chắc phải sửa dài dài. ;))
ai có mấy sv v75 nào ko bị lỗi exp cho mình để edit nghịc tý

uriboyka1996
25-03-12, 05:29 PM
anh ơi anh có thể cho em xin link hướng dẫn ko anh em tải được về hết r nhưng ko biết làm thế nào anh giúp e vs nhé !! thanks a nhiều

uriboyka1996
25-03-12, 11:23 PM
em vào được game rồi nhưng đến đoạn ghi mã pin song thì nó cứ bị đứng lại ở đấy mà sever vẫn chạy ngon anh cho em hỏi làm như thế nào bây h ạ,

pr0vanban1
31-03-12, 01:29 PM
cho mình hỏi là cái DelphiMS v97 nó là rev bao nhiêu ý nhỉ ??????????????????????????????????????????

heobungbu96
02-04-12, 12:00 PM
cho mình hỏi là cái DelphiMS v97 nó là rev bao nhiêu ý nhỉ ??????????????????????????????????????????
đây bạn
[Delphi] [Source] [v83+]Delphi MapleStory Server (supports v83/v90/v97/v99/v102)
DelphiMS - Revision 417:

heobungbu96
02-04-12, 12:01 PM
em vào được game rồi nhưng đến đoạn ghi mã pin song thì nó cứ bị đứng lại ở đấy mà sever vẫn chạy ngon anh cho em hỏi làm như thế nào bây h ạ,

Source này còn nhiều lỗi + lag lắm bạn à, mình nghĩ chắc khúc đó bị lag rồi :-ss
Bạn thông cảm

uriboyka1996
04-04-12, 10:10 PM
Bạn anhtan95 ơi bạn có thể giúp mình làm như thế nào để vào đc game như bt kô thử mấy lần đều kô đc híc giúp mình với nhé thank bạn nhiều !!

pr0vanban1
30-04-12, 12:17 PM
Cho mình hỏi là cách fix nhứng lỗi trong Source này ntn? Nếu ai fix hoàn chỉnh ở Source này thì share cho mình được k? Mình thanks 1000 lần lun

pr0vanban1
21-05-12, 09:16 AM
mình cài được rùi nè nếu mà ai cần mình cài qua teaw thì pm yahoo mình
doianh_khonnan_chiviyeuem
nhớ thank đấy nhé

anhtanh95
25-05-12, 02:57 PM
Bạn anhtan95 ơi bạn có thể giúp mình làm như thế nào để vào đc game như bt kô thử mấy lần đều kô đc híc giúp mình với nhé thank bạn nhiều !!

Vào ServerConstacts.java: chỉnh ip của mục host thành 127.0.0.1 rồi lưu lại và "Build and Clearn"

Source này lỗi chất thành núi =.=

uriboyka1996
27-05-12, 10:27 AM
Vào ServerConstacts.java: chỉnh ip của mục host thành 127.0.0.1 rồi lưu lại và "Build and Clearn"

Build and Clearn là sao hả bạn hướg dẫn m cụ thể vs :( thanks b trc

LeoK.Love
27-05-12, 11:10 AM

Đúng là cả núi lỗi... \m/\m/\m/

--- Chế độ gộp bài viết ---

Build and Clearn là sao hả bạn hướg dẫn m cụ thể vs :( thanks b trc

Dùng netbeans nhé bạn , hình như có hd cụ thể trên 4rum rồi thì phải.

uriboyka1996
27-05-12, 11:28 AM
Đã hướng dẫn đâu hả b . B giúp minh với đc k m thích game này lắm :(( b hướg dẫn cụ thể cho m đi. tks b trc

vinhquyen0802
27-05-12, 11:50 PM
có cách nào chỉnh sửa file localhost ko nhĩ mình đổi ip toan ko va đc

bongda456
09-07-12, 08:23 AM
Chủ thớt ơi sao mình ko vào đc. char mặc dù đã tạo rồi
bị cái lỗi này này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

LeoK.Love
09-07-12, 08:59 AM
bị cái lỗi này này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Dùng netbeans tìm tới chỗ CharSelectedWithPicHandler.java rồi remove dòng này đi :
if (c.gmLevel() > 0 && RegisteredAuthenticates.getByMac(mac, c).equals(RegisteredAuthenticates.UNAUTHORIZED)) {
c.sendUnauthorizedLogin();
return;
}

bongda456
09-07-12, 11:59 AM
Dùng netbeans tìm tới chỗ CharSelectedWithPicHandler.java rồi remove dòng này đi :
if (c.gmLevel() > 0 && RegisteredAuthenticates.getByMac(mac, c).equals(RegisteredAuthenticates.UNAUTHORIZED)) {
c.sendUnauthorizedLogin();
return;
}

vẫn bị bác Leo ơi
:((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( ((((((((
đủ 30 char

Lishaoran
09-07-12, 01:57 PM
đúng là lỗi chất thành núi.
Tạo character mới vào thì map có 1 con sói thế thôi......ko đi dc đâu cả ( Đã fix )
Nhưng shop cũng chả mua dc........query chả biết làm thế nào =]] ảo lòi

daikimvuong1
27-07-12, 11:20 AM
bạn ơi cho bài viết hướng dẫn cài đặt đi bạn . bên kia xóa vào viết rồi :((

shinw4y
27-07-12, 05:31 PM
Cài đặt thì xem hd cài v83 đó.
Bên RZ vẫn vào bình thường mà, có điều trong đó chỉ tham khảo thôi, hd ở đây nè:

@: đừng ham v cao, source này nói chung là không thể làm bất cứ cái j được hết.

luzaboy
30-07-12, 06:41 PM
Cho mình hỏi Source này là dùng cho MS offline hả?

shinw4y
31-07-12, 12:05 PM
Cho mình hỏi Source này là dùng cho MS offline hả?
thi off chu sao. bug nang the nay thi lam sao ma mo on duoc

heobungbu96
01-08-12, 10:21 AM
Up top, update link mới đã fix do 1 bạn bên ragezone. Còn bạn nào muốn rèn luyện khả năng fix bug, lập trình thì link cũ vẫn còn nhé :)

shinw4y
01-08-12, 04:54 PM
Up top, update link mới đã fix do 1 bạn bên ragezone. Còn bạn nào muốn rèn luyện khả năng fix bug, lập trình thì link cũ vẫn còn nhé :)

Bạn đã text thử source fix chưa, hình như là chả fix j cả, nghe nói chạy server còn không được nữa là.

heobungbu96
01-08-12, 08:30 PM
Bạn đã text thử source fix chưa, hình như là chả fix j cả, nghe nói chạy server còn không được nữa là.

=.= mai mình test, hôm nay test v111 k được uể oải r

shinw4y
04-08-12, 09:31 AM
HaHa, chủ topic bị lừa.:))
Mình đã xem xét source fix và thấy đây là source lithium v111 chứ không phải là source fix v97.
Và một điều nữa là tên tiêu đề bên RZ là "[release] working lithium 97 fix" Có nghĩa là source lithium v111 REV97 đó bạn chứ không phải là v97 ok.
Đề nghị xóa link đầu top đi để mọi người khỏi lầm.
Và lần sau xin hãy test kĩ rồi hãy SHARE.
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)).

pthinh145
17-09-12, 09:40 PM
bị cái lỗi này này

mình mới đăng 1 server v97 đấy đã fix lỗi hoàn toàn về skill thì vẫn còn hơi lỗi nhưng xài cũng dc mình cũng có nói về lỗi này có gì qua coi nhé

heobungbu96
22-09-12, 05:23 PM
mình mới đăng 1 server v97 đấy đã fix lỗi hoàn toàn về skill thì vẫn còn hơi lỗi nhưng xài cũng dc mình cũng có nói về lỗi này có gì qua coi nhé

Bạn không được chỉnh mình là GM thì sẽ vào được. Còn muốn vào thì dùng NetBeanIDE xóa file registerhander.java gì đấy mình không nhớ rõ (bạn có thể lên ragezone tham khảo) là được

BaDao
23-09-12, 08:03 AM
v97 cổ xưa rồi h làm v114 ý =))

LeoK.Love
23-09-12, 05:00 PM
v97 cổ xưa rồi h làm v114 ý =))
Chưa chắc cổ đâu bạn ơi. Mình thích chơi cổ hơn ấy :| v114 thì cũng bình thường thôi. Cứ ham ver cao rồi lỗi thì được gì :)