PDA

View Full Version : [MU] Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri

bluesky089
25-01-12, 06:48 PM
Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri

Không hiểu sao server online cũng đã lâu. Nay xảy ra tình trạng dupe đồ của 1 member.. Do mình phát hiện và band IP thì nó tuyên truyền dupe wa yahoo

Muốn xin các bạn chỉ giáo cách khắc phục và Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri

Chân thành cám on

mattroilan
25-01-12, 06:58 PM
Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri

Không hiểu sao server online cũng đã lâu. Nay xảy ra tình trạng dupe đồ của 1 member.. Do mình phát hiện và band IP thì nó tuyên truyền dupe wa yahoo

Muốn xin các bạn chỉ giáo cách khắc phục và Xin Query tìm Item Dupe + Item trùng Seri

Chân thành cám on

bạn dùng bản nào ...ss6 ep2 và joinserver của SCF đúng ko

godhoang
25-01-12, 08:20 PM
bạn dùng bản nào ...ss6 ep2 và joinserver của SCF đúng ko
ừh, MTL fix như thế nào ? Dù đã check serial item ?
không dùng SCFDupeFinder nha, canh nó dupe mỏi mắt

mattroilan
26-01-12, 12:15 AM
ừh, MTL fix như thế nào ? Dù đã check serial item ?
không dùng SCFDupeFinder nha, canh nó dupe mỏi mắt

nếu dùng Joinserver của SCF thì cậu phải lưu ý :

ví dụ tên tài khoản : Mattroilan và mattroilan, MAttroilan đều có thể đăng nhập cùng 1 lúc nhưng thực tế là 1 tài khoản...

các tài khoản trên vào sẽ có chung 5 nhân vật... mỗi tài khoản vào 1 nhân vật rồi sử dụng rương chứa đồ chung để dupe item ...

cách fix :

sử dụng tài khoản chỉ dùng số là được.

còn tìm item thì hơi khó vì 1 số loại item được quy định là serial mặc định là FFFFFFF vì thế nên khi quét cũng bị nhầm...

cuocdoisp
26-01-12, 11:38 PM
dupe item thì thường là do Joinserver . Bạn thay cái Joinserver khác đi . Bạn có thể Test xem Joinserver của bạn có bị dupe hay không bằng cách .
- vào tài khoản A tại sub 1 , vào game chơi
- Vào tiếp tài khoản A lần nữa :
Bạn để ý nếu tại màn hình của tài khoản A ở sub-1 có thông báo : Cảnh báo : có ngươi đang cố gắng truy cập vào tài khoản của bạn ( hoặc dòng thông báo tương tự bằng tiếng anh : Waring ...) thì Joinserver của bạn an toàn , đảm bảo không dupe được . Nếu không có dòng đó thì là dupe được . cuocdoisp xin phép không chỉ cụ thể cách dupe

ví dụ tên tài khoản : Mattroilan và mattroilan, MAttroilan đều có thể đăng nhập cùng 1 lúc nhưng thực tế là 1 tài khoản...

các tài khoản trên vào sẽ có chung 5 nhân vật... mỗi tài khoản vào 1 nhân vật rồi sử dụng rương chứa đồ chung để dupe item ...

cách fix :

sử dụng tài khoản chỉ dùng số là được.

còn tìm item thì hơi khó vì 1 số loại item được quy định là serial mặc định là FFFFFFF vì thế nên khi quét cũng bị nhầm...

Ngoài ra Joinserver còn bị lỗi ký tự hoa và ký tự thường như MTL nói , nhưng giờ ít người dùng cái JS đó rồi . Cái này chắc JS của bạn không bị chứ
(

garllado
27-01-12, 09:25 AM
cái này em có làm thử đăng nhập với ID admin sau đó đăng nhập thêm 1 ID Admin nhưng nó báo id k tồn tại, fai tạo thêm 1 ID Admin thì nó lại có cùng nv với ID admin. Mà trên web thì đâu có cho tạo ID với tên viết hoa? Sao mà dupe dc nhi?

godhoang
27-01-12, 02:49 PM
à, tưởg cách gì, chư cách lỗi do joinserver thì k đáng lo
vì SCF nó nói mọi người tự MD5
mà MD5 thì k bị lỗi login như vậy
nhưng an toàn thì xài tk số or joinsv khác, tks 2 bác

lequangvu
29-01-12, 03:26 PM
Cái này hình như có thể khắc phục trong SQL được mà nhỉ :D, chỉ cần cho nó kiểm tra ký tự là oke ;)

sieuga
06-02-12, 12:08 PM
ai chỉ em cách fix kiểm tra kí tự chữ hoa chứ trường trong sql với.

legendaryntq
03-04-12, 02:18 PM
Bạn để ý nếu tại màn hình của tài khoản A ở sub-1 có thông báo : Cảnh báo : có ngươi đang cố gắng truy cập vào tài khoản của bạn ( hoặc dòng thông báo tương tự bằng tiếng anh : Waring ...) thì Joinserver của bạn an toàn , đảm bảo không dupe được . Nếu không có dòng đó thì là dupe được . cuocdoisp xin phép không chỉ cụ thể cách dupe

em có báo cái này
nhưng khi quét dupe = nbb thì vẫn có là sao nhỉ