PDA

View Full Version : [MU] [HOT][Repack] Season 6.3 - 11.11.82 SCFMT by GameZone

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7

tuyentc
30-01-12, 07:31 PM
qá ngon rồi. tks bác cái. e ngồi ngâm e nó lâu lắm rồi. định load về test mà vẫn ngại qá. bác cho vài thông tin của sv đc ko ạ.

ntquang.info
31-01-12, 08:40 AM
Mình đã sử dụng bản này và làm thêm 1 số cái, và đã mở được skill master của rf, đã cộng được điểm master nhưng chỉ được 2 phần 2 bên thôi, còn các skill ở giữa không cộng được. Ai biết nhiều về phần SkilltreeData trong server giải thích cho mình hiểu để fix phần này với :D

sunhide
31-01-12, 09:07 AM
Mình đã sử dụng bản này và làm thêm 1 số cái, và đã mở được skill master của rf, đã cộng được điểm master nhưng chỉ được 2 phần 2 bên thôi, còn các skill ở giữa không cộng được. Ai biết nhiều về phần SkilltreeData trong server giải thích cho mình hiểu để fix phần này với :D

bạn cho mình cái demo của skill master rf với.

thanh_ca
31-01-12, 09:43 AM
ịch.Mở được Master skill của RF thì show + share cho a e xem nào.:)).
À pác nào việt hóa được file skill_eng chỉ mình với nhé.Mình VH nó toàn lỗi file corrupted

duonghoangvu
31-01-12, 11:32 AM
ịch.Mở được Master skill của RF thì show + share cho a e xem nào.:)).
À pác nào việt hóa được file skill_eng chỉ mình với nhé.Mình VH nó toàn lỗi file corrupted

Main checksum fiel skill_eng . Dùng olly DB àm xóa

kunyeudung
31-01-12, 02:16 PM
Ai bị như mình không chạy GS quoái gì mà ~480mb Ram :(

hiphopxalon
31-01-12, 04:04 PM
thank pác nhiều lắm !!!!!!!!!!!

Hào Hoa Công Tử
31-01-12, 04:09 PM
Lâu lắm không vào GZ , topic có vẻ sôi nổi đã trang 100 rồi :) ngại đọc quá :">
Sv này còn bug gì không thế , mà không có Main à :D

ntquang.info
31-01-12, 04:41 PM
Ý mình ở đây là khi bật skill master của rf lên, thì chỉ cộng được các cột tăng def, tăng zen, tăng exp.. bên cột phải. Và tăng khả năng kháng băng, độc... bên cột trái. Còn các skill ở cột giữa là không được. Mình nghỉ chắc là do bản 11.00.00 này không hỗ trợ, chắc phải dùng bản cao hơn là 11.00.16 mới được. Sẵn tiện đây cho mình hỏi là mình việt hóa hết bằng dấu rồi nhưng sao vật phẩm rơi ra thì tiếng việt, còn nhặt lên là tiếng anh vậy. Ai biết fix cái này không :D

nguyenanh_cntt
31-01-12, 04:44 PM
Ý mình ở đây là khi bật skill master của rf lên, thì chỉ cộng được các cột tăng def, tăng zen, tăng exp.. bên cột phải. Và tăng khả năng kháng băng, độc... bên cột trái. Còn các skill ở cột giữa là không được. Mình nghỉ chắc là do bản 11.00.00 này không hỗ trợ, chắc phải dùng bản cao hơn là 11.00.16 mới được. Sẵn tiện đây cho mình hỏi là mình việt hóa hết bằng dấu rồi nhưng sao vật phẩm rơi ra thì tiếng việt, còn nhặt lên là tiếng anh vậy. Ai biết fix cái này không :D

Bản này làm gì có skill master cho RF nhỉ .....?

Hào Hoa Công Tử
31-01-12, 05:30 PM
Cái dấu + mở rộng thùng đồ không ấn đc :(
ai fix đc chưa

forgamenall
31-01-12, 05:46 PM
Hay quá đúng cái mình đang cần. Thanks nhiều :D

thanh_ca
31-01-12, 06:26 PM
Tớ chả biết nói j với cậu nhưng thật sự cậu chém ác.show hình thử xem cái đó là j."tăng def, tăng zen, tăng exp" là bảng Master skill của 6.1 trở về trước rồi.

Main checksum fiel skill_eng . Dùng olly DB àm xóa

xóa sao đây pro.hướng dẫn cho NB với

sunhide
31-01-12, 06:46 PM
Cái dấu + mở rộng thùng đồ không ấn đc :(
ai fix đc chưa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TitanRain
31-01-12, 06:51 PM
Tình hình là server TT từ bản 11.00.00 đến 11.00.11 và 11.00.26 còn nhiều bug nặng lắm.
Tưởng TT ra bản chống hack ngon ai ngờ càng chạy càng bug. Muonline1.com và mutruyenky.net chạy rồi thì biết đấy :(
Tôi mua license về vẫn để không chưa dùng dc phải chời bet0x fix vậy

Hào Hoa Công Tử
31-01-12, 07:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình test = acc của bạn trong db luôn ;))
1234
pass 1234
giờ nó lại mở đc
Lúc nãy mình tạo 1 nv mới , thử ấn dấu + thì mở đc
giờ thử lại lại ko mở đc :(

sunhide
31-01-12, 07:56 PM
mình test = acc của bạn trong db luôn ;))
1234
pass 1234
giờ nó lại mở đc
Lúc nãy mình tạo 1 nv mới , thử ấn dấu + thì mở đc
giờ thử lại lại ko mở đc :(

acc đấy mình dùng mumaker nếu dùng thì cả 1 acc bị lỗi luôn bạn ạ mình đã test qua rồi :D lâu lâu thì được còn nếu k dùng mumaker thì lần nào cũng được (*)

phusang
31-01-12, 08:31 PM
huong dan cai dat va thong tin mu cua minh day! ai muon xem thi xem nhe!

vuduy2004
31-01-12, 09:14 PM
huong dan cai dat va thong tin mu cua minh day! ai muon xem thi xem nhe!

Rất hay! Sao không đính kèm Server và Client của bác theo vậy?

phusang
31-01-12, 09:16 PM
Rất hay! Sao không đính kèm Server và Client của bác theo vậy?

hehe, server tui config va fix bug dua theo mu fpt nen ko co cac event nhieu, voi lai chua xong ve phan giao dien nen chua the share! thong cam nhe:-|

vuduy2004
31-01-12, 09:24 PM
hehe, server tui config va fix bug dua theo mu fpt nen ko co cac event nhieu, voi lai chua xong ve phan giao dien nen chua the share! thong cam nhe:-|

Vậy khi Config xong bác Share hay là Sell vậy? :D. Dù sao bài viết của bác cũng có ích nhiều lắm. ;) Ah bác đã việt hóa xong chưa? xong bác có thể Share được hem? ;)

vietpro8x
31-01-12, 10:38 PM
Tình hình là server TT từ bản 11.00.00 đến 11.00.11 và 11.00.26 còn nhiều bug nặng lắm.
Tưởng TT ra bản chống hack ngon ai ngờ càng chạy càng bug. Muonline1.com và mutruyenky.net chạy rồi thì biết đấy :(
Tôi mua license về vẫn để không chưa dùng dc phải chời bet0x fix vậy
hehe chơi cả client TT luôn à. client đấy dc mấy cái addons ngon mờ :D. Back lại SS4 1.03K JPN có khi lại ít bug hơn:D

phusang
31-01-12, 10:39 PM
Vậy khi Config xong bác Share hay là Sell vậy? :D. Dù sao bài viết của bác cũng có ích nhiều lắm. ;) Ah bác đã việt hóa xong chưa? xong bác có thể Share được hem? ;)

Theo tui viet hoa co dau se phat sinh ra mot so bug vi main chi ho tro UTF-8 ma thoi, nen tui viet hoa ko dau chuan 100% theo FPT, khi nao xong một ngay dep troi co the share hoac sell gi do cung dc! :>

sunhide
31-01-12, 11:00 PM
Theo tui viet hoa co dau se phat sinh ra mot so bug vi main chi ho tro UTF-8 ma thoi, nen tui viet hoa ko dau chuan 100% theo FPT, khi nao xong một ngay dep troi co the share hoac sell gi do cung dc! :>

Sặc sặc có mỗi cái file text cũng hút máu cái chữ kí của hào hoa công tử ghép với ông này được đấy. Khi nào vào 1 ngày đẹp trời như bao ngày khác ta sẽ share free :|

phusang
01-02-12, 06:51 AM
Sặc sặc có mỗi cái file text cũng hút máu cái chữ kí của hào hoa công tử ghép với ông này được đấy. Khi nào vào 1 ngày đẹp trời như bao ngày khác ta sẽ share free :|

Thì tui viet hoa ko dau ma, share thi share nhung chac ko ai muon xai viet hoa ko dau ma thoi! >:P
Link day: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bluesky089
01-02-12, 08:45 AM
Cái main này ko dùng main editor dc?

Vậy làm sao đổi IP và Seri của main ??

sunhide
01-02-12, 08:54 AM
Cái main này ko dùng main editor dc?

Vậy làm sao đổi IP và Seri của main ??

bạn phải sử dụng :o3 hexeditneo để làm nhé k là k được đâu.

bluesky089
01-02-12, 09:00 AM
bạn phải sử dụng :o3 hexeditneo để làm nhé k là k được đâu.

Minh có UltraEdit dc ko bạn ?

Search từ khóa gì để sửa vậy cậu?

Cái Seri hình như seach 0123456789101112 là nó ra.

Còn IP + Version thì search từ gì bày với.

godhoang
01-02-12, 09:12 AM
Minh có UltraEdit dc ko bạn ?

Search từ khóa gì để sửa vậy cậu?

Cái Seri hình như seach 0123456789101112 là nó ra.

Còn IP + Version thì search từ gì bày với.
connect rồi F3 vài lần (IP)
connect to server (series-ver)

huyctt
01-02-12, 09:52 AM
Trong bản này có set full của RF chưa

sunhide
01-02-12, 09:54 AM
Trong bản này có set full của RF chưa

bluesky089
01-02-12, 11:27 AM
Vừa hex dc cái main xong.

Đăng nhập Server thì :

+ Gõ pass nhanh nhanh vào ko thì 10s sau nó dis.

+ Ko bấm Tab trong khung đăng nhập dc.

+ Tới phần chọn nhân vật thì nó đơ lun cái màn hình Loading..

=> Help

hientien1
01-02-12, 11:35 AM
đồ mua ở cashshop ko dùng đc nhỉ ấn vào sử dụng nó bị đơ ngay nhỉ

thanh_ca
01-02-12, 01:05 PM
Lạ nhỉ sao tớ sử dụng cashop bình thường mà có sao đâu ;))

Pác nào hướng dẫn bỏ checksum file skill_eng của main đê.NB k rành về onlly :(

vuduy2004
01-02-12, 02:59 PM
Vừa hex dc cái main xong.

Đăng nhập Server thì :

+ Gõ pass nhanh nhanh vào ko thì 10s sau nó dis.

+ Ko bấm Tab trong khung đăng nhập dc.

+ Tới phần chọn nhân vật thì nó đơ lun cái màn hình Loading..

=> Help
Hình như SS6.2 thì phím Tab trong đăng nhập không sử dụng được thì phải.
Khi đơ màn hình đăng nhập bạn xem ở Log của GameServer có dòng Error -Load block.... màu đỏ phải hem? ;)

bluesky089
01-02-12, 03:41 PM
Hình như SS6.2 thì phím Tab trong đăng nhập không sử dụng được thì phải.
Khi đơ màn hình đăng nhập bạn xem ở Log của GameServer có dòng Error -Load block.... màu đỏ phải hem? ;)

Đúng rồi bạn. Thế giải quyết = cách nào bạn ?

vuduy2004
01-02-12, 03:54 PM
Đúng rồi bạn. Thế giải quyết = cách nào bạn ?

Mình không nhớ rõ nữa hình như nó bị liên quan đến Server Vip gì đó, bạn dùng Vipmanager set acc là Vip đăng nhập thử hoặc bạn thay GameServer khác.

bluesky089
01-02-12, 04:08 PM
Mình không nhớ rõ nữa hình như nó bị liên quan đến Server Vip gì đó, bạn dùng Vipmanager set acc là Vip đăng nhập thử hoặc bạn thay GameServer khác.

Set Acc Vip rùi vẫn ko chọn nhân vật dc :( Chọn nhân vật rùi nó cứ đơ lun.

Còn GS thì down về chỉ có GS 11.00 này thuj chứ đâu còn bản khác :((

vuduy2004
01-02-12, 04:28 PM
Set Acc Vip rùi vẫn ko chọn nhân vật dc :( Chọn nhân vật rùi nó cứ đơ lun.

Còn GS thì down về chỉ có GS 11.00 này thuj chứ đâu còn bản khác :((

Vậy bạn lấy GS mình về config lại rùi chép đè GS trong MuServer nha.

bluesky089
01-02-12, 05:01 PM
Lỗi này:

Nhặt đồ + bán đồ xong.

phusang
01-02-12, 05:22 PM
Ai biet tạo thêm nhiều sub trong server nhung ket noi cung 1 db ko? (tức dùng 1 GS nhưng khi vào game thì hiện rất nhiều server khác nhưng cùng 1 db), ai biết chỉ tui nha!

Hào Hoa Công Tử
01-02-12, 05:35 PM
Thì config trong CS . nhưng chung port GS ( 55901 )

vuduy2004
01-02-12, 06:17 PM
Lỗi này:

Nhặt đồ + bán đồ xong.

Mình Test không thấy lỗi này. :-|

LakCongTu
01-02-12, 06:21 PM
Mình cài đc nhưng khi chọn sv nó hiện 2 sv Gold click cái thì bị dis ai chỉ mình với ????

sunhide
01-02-12, 06:29 PM
Mình cài đc nhưng khi chọn sv nó hiện 2 sv Gold click cái thì bị dis ai chỉ mình với ????

LakCongTu
01-02-12, 06:29 PM
lúc đầu vào nó hiện sv như này:
nhưng khi click vào 1 sv thì mình bị dis
A/e chỉ dùm với nhá

Hào Hoa Công Tử
01-02-12, 06:47 PM
Chạy GS chưa bạn :)
Config sai hoặc chưa mở port ( tắt fire wall chưa )

vuduy2004
01-02-12, 07:25 PM
lúc đầu vào nó hiện sv như này:
nhưng khi click vào 1 sv thì mình bị dis
A/e chỉ dùm với nhá

Kiểm tra đã mở port chưa, dùng máy khác test Client connect.

bluesky089
01-02-12, 08:28 PM
1/ Làm sao để thay đổi chữ Gold lúc chọn Server như hình trên ??

2/ Có ai có file text đã Việt Hóa có dấu ko?

Ở đây mình chỉ có text VH ko dấu..

Ai có lòng tốt share dùm

thanh_ca
01-02-12, 09:00 PM
Muốn xóa chữ gold thì load main = hex edit rôi tìm mà sửa.

file text:

xài mà chê là tớ cho ăn gạch đấy :))

LakCongTu
01-02-12, 09:27 PM
ai chỉ mình mở port với
tks.........................

thanh_ca
01-02-12, 09:33 PM
mordem j pác? lên GG search cho nhanh.nó ra cả tá tha hồ mà ngịch.

bluesky089
01-02-12, 11:01 PM
Muốn xóa chữ gold thì load main = hex edit rôi tìm mà sửa.

Ko tìm thấy bạn ơi.

Cái Server 1 2 3 là Gold.

Server 4 lại là Non-Gold.
Server 5 lại là Non-PVP

Sửa thế nào đây các bác

thanh_ca
01-02-12, 11:32 PM
Load main.exe = hex nhé.rôi search từ Gold nó ra mà.

thay mấy số 47 6F 6C = 00 00 00
tương tự cho mấy từ gold khác
rồi save lại.

GateBol
02-02-12, 12:20 AM

Lỗi này chưa ai tìm ra à ... chả hiểu sao lúc dc lúc không, dùng main khác thì OK nhưng qua máy khác củng main đó lại dis, rõ vớ vẫn

chauducon
02-02-12, 12:45 AM
cảm ơn bạn chia sẻ . mình hay dùng repack của Free , nhưng nghe nhiều người quảng cáo quá nên tải về test thử.thấy cũng ổn đó .cảm ơn nhiều nha

bluesky089
02-02-12, 08:11 AM
Sao DK gồng máu xong là dis :S:S

sunhide
02-02-12, 10:32 AM
Sao DK gồng máu xong là dis :S:S

Cái này tình hình chủ nhật mới được vì kẹt xe quá chưa về được nhà >:P , mình về test và xem cách fix cho bạn

thanh_ca
02-02-12, 11:04 AM
Toàn thấy lỗi vu vơ chả gặp bao h ^^!

bluesky089
02-02-12, 11:29 AM
Toàn thấy lỗi vu vơ chả gặp bao h ^^!

Thế cái lỗi Master ko hiện Level chắc bạn biết hả?

Có cách fix hok ?? hihi :D

thanh_ca
02-02-12, 11:47 AM
ịch.cái đó người ta fix lâu rồi pác.ở đây nè.

Của pác cuocdoisp ấy ^^!

sunhide
02-02-12, 11:53 AM
Thế cái lỗi Master ko hiện Level chắc bạn biết hả?

Có cách fix hok ?? hihi :D

vietpro8x
02-02-12, 01:06 PM
ai có tools edit cash shop hoặc hướng dẫn add cash shop ko

hackluv
02-02-12, 01:19 PM

ý của bác ý là cái chữ master ở bảng C ý :D.
bác ý muốn thay chữ đó = level :D

vuduy2004
02-02-12, 01:23 PM
ý của bác ý là cái chữ master ở bảng C ý :D.
bác ý muốn thay chữ đó = level :D

Cái đó dùng OLLYDBG mà sửa. Có hướng dẫn rùi mà ~o)

thanhbn
02-02-12, 03:57 PM
Cái update db ở trang 1 thì chạy thế nào hả cậu. mở nó lên có 3 lựa chọn thì chọn cái nào thế ?

tgenau
02-02-12, 05:35 PM
• Cảm ơn anh ạ, e đang down, hi vọng cài đc ^^

Domino9990
02-02-12, 05:39 PM
• Cảm ơn anh ạ, e đang down, hi vọng cài đc ^^

nhớ là Winxp không cài dc nhé bạn. :D, nhắc trước khi down :D

apple
02-02-12, 05:42 PM
ai chỉ mình mở port với
tks.........................

bạn config lại, nó như kiểu connectoserver, nếu bạn để hide thì nó sẽ hide, show thì nó sẽ hiện.

trường hợp của bạn chỉnh lại (config) thành IP-wan của bạn là ok

thanhbn
02-02-12, 06:49 PM
bác nào cho em xin bản mumaker bản chuẩn với. hjx em dùng bản của chủ thởt mà tạo toàn bị lỗi. tạo nhân vật vào mở hòm đổ rồi, chuyến 1 2 món vào ra rồi nhưng khi ra tạo đồ toàn bị lỗi mất đồ, rồi trong người toàn kis, với cả ở mumaker đồ nó ko hiện lên như trong nhân vật nên chẳng biết nhận vật đó có đồ gì hay chỗ nào đã được để chỗ nào chưa.

Bác nào cho em xin với :(

bluesky089
02-02-12, 09:10 PM
ịch.cái đó người ta fix lâu rồi pác.ở đây nè.

Của pác cuocdoisp ấy ^^!

Lạ thật.. Làm theo video mà search ---------- lần thứ 2 ko có.

Bác share cho e cái Main chuẩn của bản này dc ko?

thanhbn
02-02-12, 09:20 PM
Mình cài sv trên win7 và client cũng win 7 . Ko hiểu sao sv chạy ngon rồi mà client ko kết nối đến đc, toàn bị ngắt kết nối . Còn nếu chơi thử luôn ở máy sv thì lại vào đc ? Ai giúp mình với ???????

thanh_ca
02-02-12, 10:02 PM
ý của pác là sao.Client chạy chung máy với sv thì được còn client trên máy khác thì k được ah.Mở port moderm chưa. ?????

@bluesky089: của pác đây.

thử xem sao nhé.

sunhide
02-02-12, 10:35 PM
Mình cài sv trên win7 và client cũng win 7 . Ko hiểu sao sv chạy ngon rồi mà client ko kết nối đến đc, toàn bị ngắt kết nối . Còn nếu chơi thử luôn ở máy sv thì lại vào đc ? Ai giúp mình với ???????

Windows 7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:-B:-B:-B

bluesky089
02-02-12, 10:39 PM
ý của pác là sao.Client chạy chung máy với sv thì được còn client trên máy khác thì k được ah.Mở port moderm chưa. ?????

@bluesky089: của pác đây.

thử xem sao nhé.

Lỗi 1 : DK gồng máu là dis

Lỗi 2 : Main ko hiển thị level khi là Master

Cái main của bác chưa bỏ checksum skill_eng nên ko vào dc. Hjx hjx

hoangminh.itvn
02-02-12, 10:40 PM
bạn tắt firmware đi là okie mà

bluesky089
02-02-12, 10:45 PM
bạn tắt firmware đi là okie mà

Tắt FireWall à ??

Tắt cái nào bạn?

thanh_ca
02-02-12, 10:46 PM
Lỗi 1 : DK gồng máu là dis

Lỗi 2 : Main ko hiển thị level khi là Master

Cái main của bác chưa bỏ checksum skill_eng nên ko vào dc. Hjx hjx

pm yh mrthanh3001 bàn luận nhé.qua h tôi với ông spam hơi nhiều trên topic người ta rồi ý ^^!

sunhide
02-02-12, 10:56 PM
pm yh mrthanh3001 bàn luận nhé.qua h tôi với ông spam hơi nhiều trên topic người ta rồi ý ^^!

thanh_ca
03-02-12, 12:38 AM
giải quyết xong rồi pác :)).support giùm mà k thấy thks j chán nhỉ ^^!

sunhide
03-02-12, 08:26 AM
giải quyết xong rồi pác :)).support giùm mà k thấy thks j chán nhỉ ^^!

Support thôi dạo này phải nghiên cứu và mệt với cái tết or học hành quá nản .

thanh_ca
03-02-12, 08:49 AM
nói chơi thế thôi.cái gì tui biết thì Support trao đổi mong là sau này k biết cái j hỏi người ta chỉ lại hehe.mà bản rp này còn j nữa đâu mà sửa đang mò hook anti rồi chiến thôi :))

sunhide
03-02-12, 09:05 AM
nói chơi thế thôi.cái gì tui biết thì Support trao đổi mong là sau này k biết cái j hỏi người ta chỉ lại hehe.mà bản rp này còn j nữa đâu mà sửa đang mò hook anti rồi chiến thôi :))

:| chưa good như bạn nghĩ đâu tiềm ẩn ở sâu trong lòng nó =)) kiểu gì mang lên online bọn member và bọn phá nó chả tìm thấy bug

thanh_ca
03-02-12, 11:24 AM
Chắc cũng tại chưa xài nhiều nên chưa thấy thêm bug.nhưng mà cứ để thế gặp cái nào chém cái đó k biết chém thì để vậy luôn.Chứ bug thì mu nào cũng có mà :))

thanhbn
03-02-12, 02:26 PM
Theo mình thi chủ top nên ghi lại chính xác 1 số bug còn gặp phải khi download full ở trang 1 ( bug này là anh em test dù đúng hay sai cậu cũng ghi lại vào trang 1 và ghi bug đó cậu đã test là có hay ko, vì mình nghĩ anh em báo có bug cậu test lạiko có nhưng bíet đâu có ai đó lại bị) , sau này nếu có fix ổn thì lại viết tiếp vào trang 1 , nhớ ghi ngày tháng update . Hơi mất công 1 chút nhưng sẽ tiện cho anh em theo dõi. Tớ thấy topic của cậu cũng kha HOT đấy và rất nhiều người đang cố gắng hoàn thành một bản hoàn thiện và chắc chắn rằng cũng có 1 vài bạn muốn đưa lên online nhưng họ vẫn thấy còn bug nên sẽ thường xuyên vào xem topic này. Về cá nhân tớ rất muốn nó hoàn thiện tốt mong chủ topic và mọi người fix đựoc bug sớm và sẽ có bản VH cho bản này.

Newbie góp ý , có gì sai anh em bỏ qua cho nhé. Vì sự phát triển của cộng đồng game :)

phusang
03-02-12, 03:28 PM
Haha , đã chạy được trên XP Sp2...nhưng bị một lỗi thất đáng tiếc...==> mở được hòm đồ cá nhân nhưng ko mở được kho dồ...

thanh_ca
03-02-12, 04:07 PM
Biết chạy thì share cái nào.show cho anh e thèm ah :(

123abc
03-02-12, 05:14 PM
Chủ pic dùng win7 gì vậy mình dùng win 7 Enterprise đâu cài được SQL2000 đâu

phusang
03-02-12, 05:27 PM
Biết chạy thì share cái nào.show cho anh e thèm ah :(

Dây nè bạn, nhưng đáng tiếc không biết có phải do Joinserver hay ko mà kho dồ không sử dụng được, dã thay tất cả các server của avata, nt.quang cũng vậy. Hix 8-}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuduy2004
03-02-12, 05:32 PM
Dây nè bạn, nhưng đáng tiếc không biết có phải do Joinserver hay ko mà kho dồ không sử dụng được, dã thay tất cả các server của avata, nt.quang cũng vậy. Hix 8-}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác Share lên có j mọi người cùng test cùng tìm nguyên nhân nào. :D

phusang
03-02-12, 05:38 PM
Bác Share lên có j mọi người cùng test cùng tìm nguyên nhân nào. :D

Đây, chép cái này vào muserver nha, rồi bật server lại , test thu xem kho dồ mở dc ko?

vuduy2004
03-02-12, 05:49 PM
Đây, chép cái này vào muserver nha, rồi bật server lại , test thu xem kho dồ mở dc ko?

èo sao báo có 2 con virus zậy pác :D có lẽ lỗi này do con virus gây ra :D:D:D

phusang
03-02-12, 06:55 PM
èo sao báo có 2 con virus zậy pác :D có lẽ lỗi này do con virus gây ra :D:D:D

Virus thi ăn nhằm gì cái này, do joinserver đó, tui test mấy bản server khác nhau cũng vậy àh>:P

LÂM_TÂM_NHƯ
04-02-12, 09:25 AM
Chẳng thấy fix lỗi gì thêm mà toàn thấy là trò chuyện trao đổi nói chuyện và nói móc nhau ko, chán quá. Đang chờ những bảng fix lỗi mới mà chờ dài cổ chẳng thấy đâu

thanh_ca
04-02-12, 10:36 AM
Lỗi j pa.thì cũng đang trao lỗi ấy chứ.Sao mà bạn k tìm hiểu mà lại chờ người ta fix.Dù có người ta cũng chưa chắc đã share

sunhide
04-02-12, 10:39 AM
Chẳng thấy fix lỗi gì thêm mà toàn thấy là trò chuyện trao đổi nói chuyện và nói móc nhau ko, chán quá. Đang chờ những bảng fix lỗi mới mà chờ dài cổ chẳng thấy đâu

phusang
04-02-12, 10:45 AM

Ai biet cach cai sql 2000 ma ko can phai reset lai may ko? tui dang o wan net...helppppppppppppppppppppppppppppppp

sunhide
04-02-12, 11:08 AM
Ai biet cach cai sql 2000 ma ko can phai reset lai may ko? tui dang o wan net...helppppppppppppppppppppppppppppppp

Khởi động cái là được mà hình là phải mò đến regedit thì phải.

vuduy2004
04-02-12, 11:29 AM

Nhiều lần tui cài mà không cần reset cũng không chú ý vấn đề nên nên hok nhớ mình đã làm j lun, po tay (:|

phusang
04-02-12, 12:16 PM
Nhiều lần tui cài mà không cần reset cũng không chú ý vấn đề nên nên hok nhớ mình đã làm j lun, po tay (:|

Dc roi, kaaka, cuoi cung cung chay dc game tren win xp , ko bi loi thung do...kakakaka\:D/

Domino9990
04-02-12, 12:22 PM
Dc roi, kaaka, cuoi cung cung chay dc game tren win xp , ko bi loi thung do...kakakaka\:D/

hướng dẫn mình chạy trên Win xp đi bác.............

thanh_ca
04-02-12, 01:12 PM
có ai test skill shock điên của sm chưa. sử dụng tí là dis gamesv.hix.

godhoang
04-02-12, 01:18 PM
hướng dẫn mình chạy trên Win xp đi bác.............
sử dụng joinserver thocon share
30cccccccccccccccccc

phusang
04-02-12, 01:37 PM
30cccccccccccccccccc

Nhưng đáng tiếc là bị lỗi thùng đồ mở rộng ko xài được....đã test... 30% chi su dụng được(Tức lâu lâu bị điên mới sủ dụng được) kakaka 8-x

thanhbn
04-02-12, 01:38 PM
máy đã chạy được offline.Các pro có thể hướng dẫn mình thay địa chỉ ip ảo thành tên của no-ip ở những chỗ nào để chạy online với .

ai giúp mình với .

sunhide
04-02-12, 05:24 PM
máy đã chạy được offline.Các pro có thể hướng dẫn mình thay địa chỉ ip ảo thành tên của no-ip ở những chỗ nào để chạy online với .

ai giúp mình với .

thì bạn cứ config bình thường thôi chứ cài ofline mà mở cái port là ôk.

Fucker9x
04-02-12, 05:31 PM
có thể làm từ of=> on miễn phí ko mấy anh làm on cho mấy đứa bạn lớp chơi ý

ngocanh87
04-02-12, 05:36 PM
30cccccccccccccccccc

Thay jointserver vào chỗ nào vậy bạn

sunhide
04-02-12, 06:05 PM
Đã có việt hóa không dấu và có dấu ( FPT và 2IT )

vuduy2004
04-02-12, 07:09 PM
Đã có việt hóa không dấu và có dấu ( FPT và 2IT )

Ủa sao không có pass tải vậy pac? pass là j zay?

sunhide
04-02-12, 07:38 PM
Ủa sao không có pass tải vậy pac? pass là j zay?

avata2003 , :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

LÂM_TÂM_NHƯ
04-02-12, 09:12 PM
ko biết có ai bị giống như tôi ko? down file trên mediafire cũng như những server chia sẻ file khác đều rất chậm thậm chí là ko thể nhích dung lượng nổi, tốc độ tải chỉ 5kb/s , tôi dùng mạng VNPT, ko biết mấy mạng khác có bị vậy ko

Domino9990
04-02-12, 09:14 PM
ko biết có ai bị giống như tôi ko? down file trên mediafire cũng như những server chia sẻ file khác đều rất chậm thậm chí là ko thể nhích dung lượng nổi, tốc độ tải chỉ 5kb/s , tôi dùng mạng VNPT, ko biết mấy mạng khác có bị vậy ko

mang FPT Down bình thường trung bình 100kb/s :D

sunhide
04-02-12, 09:24 PM

LÂM_TÂM_NHƯ
04-02-12, 09:31 PM
còn những người xài VNPT có bị như tôi ko?

vuduy2004
04-02-12, 09:32 PM

Bạn dùng Internet Download manager? trong IDM có phần hạn chế tốc độ down về bạn xem thử có check vào giới hạn đó không nha 8-x

sunhide
04-02-12, 09:32 PM
còn những người xài VNPT có bị như tôi ko?

vuduy2004
04-02-12, 09:35 PM

Tui bình thường nè có sao đâu \:D/ 30charrrrrrrrrr

LÂM_TÂM_NHƯ
04-02-12, 10:11 PM
Bạn dùng Internet Download manager? trong IDM có phần hạn chế tốc độ down về bạn xem thử có check vào giới hạn đó không nha 8-x

tôi ko dùng IDM, mà dùng firefox download, còn dùng IDM thì down được nhưng tốc độ hạn chế rất nhiều, có thể nói là giống như mình download mà ko dùng IDM vậy

Hào Hoa Công Tử
04-02-12, 10:52 PM
Lạc đề rồi kìa :)
Công nhận MF mấy hôm nay lag
mình cũng VNPT cáp quang

bluesky089
05-02-12, 05:17 AM

Chủ Topic đưa nhằm MoveReq à??

Trong file chỉ có MoveReq.txt chứ ko có MoveReq(Kor).txt
Trong file MoveReq.bmd thì ko thấy Baccrack + Silent + CryWoft đâu cả.

thanh_ca
05-02-12, 09:11 AM
file move thì sửa tên lại tí có sao đâu pác.còn file move.bmd kia thì chủ thớt sửa theo webzen k có mấy map kia.Muốn vào map đó thì phải đi bộ :))

LÂM_TÂM_NHƯ
05-02-12, 09:28 AM
mang FPT Down bình thường trung bình 100kb/s :D

công nhận bạn tài thật, server nước ngoài bảo trì mà bạn down được bằng tốc độ đó thì tôi phải công nhận bạn là superman

Domino9990
05-02-12, 09:40 AM
công nhận bạn tài thật, server nước ngoài bảo trì mà bạn down được bằng tốc độ đó thì tôi phải công nhận bạn là superman

bạn có nhầm không đó mình vào ấm ầm đây?????????? Down ầm ầm đây????

knight06
05-02-12, 09:42 AM
tui xài fpt down mediafire ~250 bt đây :|

PotayX
05-02-12, 09:53 AM
Sao mấy cái event mới như summer,SwampEvent mình không thấy hoạt động gì vậy ? Bạn chỉ luôn mình chỗ edit time của event custom này được không tìm hoài không thấy :-<

sunhide
05-02-12, 10:14 AM
Mấy bác bình tĩnh coi full move đã sửa đề nghị update full và mình sẽ support nếu có ai hỏi về vấn đề này có đầy đủ maps lun này

thanh_ca
05-02-12, 10:43 AM
sao map vulcanus k sáng vây pác

heocon11d
05-02-12, 10:46 AM
tại sao downloa mu về rùi đổi ip rùi mà sao vẫn không chạy được toàn bị ngắt kết nối server rùi thui ái có cách nào dạy mình với.>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:P>:PX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X X_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_ XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X

thanh_ca
05-02-12, 10:52 AM
làm j mà spam kinh khùng thế ;)).Cài win j trước đã =)).Win7 or Winserver nhé ^^!.XP thì chịu

darkmagician
06-02-12, 02:00 PM
sunhide ơi đã test dc trên winxp chưa vậy.tới giờ mình còn chưa cài ss6s2 để test nữa

Cu_Phong
06-02-12, 04:06 PM
down về thử nghiệm nào :D:D: ...

garllado
06-02-12, 10:04 PM
ai có item.txt với item.bmd đồng bộ với nhau share em với. em bị item ảo quá trời

thanh_ca
06-02-12, 11:57 PM
của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

godhoang
07-02-12, 07:34 AM
sunhide ơi đã test dc trên winxp chưa vậy.tới giờ mình còn chưa cài ss6s2 để test nữa
xài JS của thocon

garllado
07-02-12, 09:26 AM
cho em xin cái move lun. em so cái move trên server với trên client giống hệt nhau mà move tùm lum hết, hết bít đường chỉnh rồi hix

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuantu60
07-02-12, 10:23 AM
thanks, để bửa náo tesst thử mới dc, trước h xài của kinglxag ko ah

thanh_ca
07-02-12, 10:50 AM
cho em xin cái move lun. em so cái move trên server với trên client giống hệt nhau mà move tùm lum hết, hết bít đường chỉnh rồi hix

bạn copy vào đâu.file txt thì copy vào muserver/data/lang/kor còn file .bmd thì chép vào client data/local/eng nhé.Còn cái move thì phải chỉnh thêm trong file gate.txt nữa.do tui xài move k giống của webzen nên k phải chuẩn bạn ah.
còn vấn đề gì pm yh tui support cho :D

sunhide
07-02-12, 10:54 AM
xài JS của thocon

xài được xp nhưng không xài được full. \m/\m/

sunhide
07-02-12, 10:55 AM

mình cập nhập full rồi cái này chắc là do item ảo ở client nào đó còn client này mình lấy nguyên item của webzen mà =.="

garllado
07-02-12, 11:37 AM
bạn copy vào đâu.file txt thì copy vào muserver/data/lang/kor còn file .bmd thì chép vào client data/local/eng nhé.Còn cái move thì phải chỉnh thêm trong file gate.txt nữa.do tui xài move k giống của webzen nên k phải chuẩn bạn ah.
còn vấn đề gì pm yh tui support cho

mình làm đúng rồi, mình cũng có 1 chút kiến thức về cái này vì cũng từng làm rồi nhưng k hiểu vẫn rơi ra.
cho mình xin cái yh đi có gì bạn team cho mình

thanh_ca
07-02-12, 03:21 PM
mrthanh3001.dưới chữ ký có mà bạn :D

thanh_ca
07-02-12, 06:53 PM
Bug mới.Ai thử tạo đồ đế vương của DL chưa.K nhìn thấy option.....hix.pác nào test thử xem co bị k nhé

fzxgl136
07-02-12, 08:34 PM
sao tôi hex main đúng ip rồi mà connect không thấy sv là bị lỗi gì các bác nhỉ

check port 44405 và 55901 đã mở bình thường mà vào không hề thấy sv

lenanghai
07-02-12, 09:47 PM
bác ơi win xp có chạy sever được không a. nếu có bác cho em hướng dẫn với . thanks bác nhìu a

zorro2702
08-02-12, 09:41 AM
Ai có fix sữa lổi master không hiện lv k ya?
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thanh_ca
08-02-12, 09:45 AM

xem video này của cuocdoisp

zorro2702
08-02-12, 10:24 AM
mình xài move của thanh_ca vẫn bị move tùm lum lun. Copy đúng chỗ rồi hix

Thêm cái nữa sao mua đồ trên cash shop nó k trừ w coin

lenanghai
08-02-12, 10:37 AM
không bạn nào chỉ dùm mình sao.

Domino9990
08-02-12, 10:51 AM
bác ơi win xp có chạy sever được không a. nếu có bác cho em hướng dẫn với . thanks bác nhìu a

bạn tìm bảng GHOST WinServer 2k3 cài đi, Win 2k3 chạy tốt bảng này, win7 cũng dc.

thanh_ca
08-02-12, 10:59 AM
mình xài move của thanh_ca vẫn bị move tùm lum lun. Copy đúng chỗ rồi hix

Thêm cái nữa sao mua đồ trên cash shop nó k trừ w coin

trước h người ta test có vẫn đề j đâu.h test gặp toàn những lỗi vu vơ.topic cả hơn trăm trang.mà cứ hỏi những vẫn đế như thế này thì nhàm chán quá.

sunhide
08-02-12, 11:07 AM
Đề nghị mọi người update patch ...............

zuzu89
08-02-12, 11:22 AM
bác chủ thớt cho mình hỏi là đống patch trên #1 thì patch cái nào trước cái nào sau ạ , còn cái fix db thì patch thế nào ạ ?

SnowBlood™
08-02-12, 07:15 PM
chạy main.exe trên win xp sp2 thì nó hiện lên tý rồi tắt + yahoo hiện don't send rồi tắt luôn~:>

Domino9990
08-02-12, 07:38 PM
chạy main.exe trên win xp sp2 thì nó hiện lên tý rồi tắt + yahoo hiện don't send rồi tắt luôn~:>

Minh chưa test bảng này , nhưng theo mình được bít là win xp không chạy dc bảng này :D

LÂM_TÂM_NHƯ
08-02-12, 08:04 PM
Có 1 vấn đề mà cứ nói đi nói lại mãi, tóm lại là BẢN NÀY KHÔNG THỂ CHẠY ĐƯỢC TRÊN WIN XP

thanh_ca
08-02-12, 08:11 PM
ai bảo k được thế.thay JS của ThoCon là được mà :)).Chỉ tội cái có bug thôi ;))

SnowBlood™
08-02-12, 08:14 PM
client chạy trên xp cũng ko đc hả~:>

Chán chết nhỉ:-t

ntquang.info
08-02-12, 08:34 PM
Vấn đề chạy trên win xp mình đã ghi rõ cách làm bên topic mình rồi mà sao cứ tranh cãi mãi vậy nhỉ

SnowBlood™
08-02-12, 08:42 PM
Vấn đề chạy trên win xp mình đã ghi rõ cách làm bên topic mình rồi mà sao cứ tranh cãi mãi vậy nhỉ

hjx client mình chạy trên xp đc nên mới hỏi thử :(. Chứ sv thì mình chạy ok rồi, máy khác dùng win 7 vào client ko bị sao hết

sunhide
08-02-12, 10:41 PM
hjx client mình chạy trên xp đc nên mới hỏi thử :(. Chứ sv thì mình chạy ok rồi, máy khác dùng win 7 vào client ko bị sao hết

SnowBlood™
09-02-12, 07:18 AM

thế là do máy à, mình cứ tưởng main chưa crack full nên nó mới báo thế :-t

tin8x
09-02-12, 10:18 AM
Mình làm mãi mà vẫn không được, chán quá :(
Làm 1 cái sv chơi trong mạng lan mà cũng ko đc

Domino9990
09-02-12, 10:19 AM
Mình làm mãi mà vẫn không được, chán quá :(
Làm 1 cái sv chơi trong mạng lan mà cũng ko đc

bạn bị lỗi gì nói cho anh em giúp :D

membermoi
09-02-12, 10:54 AM
ai rảnh qua team dùm với hix hix giúp cái vụ vào không có server

sunhide
09-02-12, 11:13 AM
ai rảnh qua team dùm với hix hix giúp cái vụ vào không có server

có video hd rồi mà bạn...... 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

mrtruong86
09-02-12, 07:30 PM
cái bản này Client năng nhỉ Sunhi lên tận 1GB ( riêng cái Data) Khiếp , sunhie co cái CLient nào Nhẹ nhẹ chút Hông

minhchau0309
09-02-12, 07:46 PM
có cách nào cho nó chạy trên win xp không....huhu bác nào có lòng up cáo sv trên vitual cho e với...thèm wá mà cài win 7 lỗi hoài xp ảo thì k đc

SnowBlood™
09-02-12, 07:56 PM
có video hd rồi mà bạn...... 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

mod trả lời ấp ấp mở mở quá, tóm lại là cái client có chạy được trên win xp không để mình còn bít đường mà lần
~~

phusang
09-02-12, 08:01 PM
mod trả lời ấp ấp mở mở quá, tóm lại là cái client có chạy được trên win xp không để mình còn bít đường mà lần
~~

Chạy được bạn àh! mìh đang chạy trên XP Sp2 đây, thay joinserver khác vào là chạy được, nhựng không work full het 100% duo9c5 đâu bạn....:-?

SnowBlood™
09-02-12, 08:54 PM
Chạy được bạn àh! mìh đang chạy trên XP Sp2 đây, thay joinserver khác vào là chạy được, nhựng không work full het 100% duo9c5 đâu bạn....:-?

Client chứ có phải server đâu mà join server hả bạn click vào main.exe nó báo don't send hiện lên tý rồi tắt pó tay.com:(|)

thanh_ca
09-02-12, 08:57 PM
;)).Phusang nói đúng mà ông k nghe còn tỏ vẻ.Thái độ như thế ai mà giúp nhỉ :D

SnowBlood™
09-02-12, 09:01 PM
;)).Phusang nói đúng mà ông k nghe còn tỏ vẻ.Thái độ như thế ai mà giúp nhỉ :D

sunhide
09-02-12, 09:12 PM

Đây ạ =.=" don't sent do máy bạn mà đâu phải do server đâu bạn , bạn làm theo nhé :D

SnowBlood™
09-02-12, 09:27 PM
vẫn không được cứ bật là tắt ~~ để cài lại win xem sao

thanh_ca
09-02-12, 09:42 PM
chắc lỗi win hay bị dính con virus svchost.exe rồi.Cài win cho chắc ^^!

mrgacon
10-02-12, 12:29 AM
bạn dậy anh em cách add pet con ngựa đó được ko mình làm mãi mà ko đc khó quá

minhchau0309
10-02-12, 12:40 AM

vậy sv chạy đc trên xp sp3 àh..chắc không..mình cài sv trên win ảo ,cli w7 thử coi

mrtruong86
10-02-12, 01:30 AM
sunhie với mấy bạn cho mình hỏi là , tại sao tạo nick mới vào được rồi , vào trong game rồi nhưng nó lại tự out hẳn ra luôn là lỗi gì nhỉ , với lại cho mình xin cái File move chuẩn được không , chứ nó move lung tung map quá , với là add Quái vào map nữa , cái 6.2 này hình như add khac với bản ss6 thi phải á :D , co gì mong mấy bạn thông cảm nhé , vì cũng chỉ là newbie thôi à tí quên , cho mình hỏi luôn là mình hex Ip main này nhưng mà khong biêt Ip của nó + version là bao nhiêu , mình dùng utraedit có có gì sunhie với Mấy bạn hướng dẫn mình với nhé

athashuynh
10-02-12, 02:34 AM
Cóa ai cài thành công chưa ? Xin cho biết ý kiến của bản này đi ạ

tuyentc
10-02-12, 08:28 AM
yêu cầu chạy trên win7 nhé. mấy bạn đừng có cài trên win xp làm gì. kiếm cái sv khác mà chơi đi. thấy nhiều người hỏi những câu rất vô lí. tôi còn cài thành côg hết rồi. click vào main vào chọn sv xong mất tiêu. nên chạy trên win7 để đạt hiệu quả nhé. ko thì chạy trên máy ảo nhé

zorro2702
10-02-12, 11:05 AM
Sao mua đồ trên cashshop mà nó k trừ Wcoin gì hết trơn?
Có ai bít cách sửa hum?

mrtruong86
10-02-12, 12:22 PM
Tôi Cũng Đã Cài Ngon Lành Chơi Được Vì là Win7 Nhưng Chơi Acc Của Avat Thì được còn tạo acc ngoài thì vào trong game rồi cái là nó tu out ra ngoài , cái lỗi đó là do cái gì , chẳng nhẽ như bạn nói là do win , mà nếu do win thì làm sao mà chạy sever được (!?)

sunhide
10-02-12, 12:25 PM
Tôi Cũng Đã Cài Ngon Lành Chơi Được Vì là Win7 Nhưng Chơi Acc Của Avat Thì được còn tạo acc ngoài thì vào trong game rồi cái là nó tu out ra ngoài , cái lỗi đó là do cái gì , chẳng nhẽ như bạn nói là do win , mà nếu do win thì làm sao mà chạy sever được (!?)

không phải ;) cái vấn đề vào game tự out ra ngoài chắc là do main chứ đâu phải do windows đâu.l

mrtruong86
10-02-12, 02:05 PM
không phải ;) cái vấn đề vào game tự out ra ngoài chắc là do main chứ đâu phải do windows đâu.l

Mình Cũng Đang Nghĩ Thế Sunhie à , Nhưng mà chưa biết làm thế nào mà sửa :D , sunhie chỉ mình với nhé ( cho mình xin cái Y!M) Được Không Sunhie :)

Alexandria
10-02-12, 02:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1014070000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) có ai bi giống tui họk nè

mrrainnt
10-02-12, 06:31 PM
Có ai bị crash SCFExDB và TitanDS chưa nhỉ :|:|

mandarake
10-02-12, 09:54 PM
server này có dùng được cho win server 2k8 R2 không chủ thớt ơi :-s

sunhide
10-02-12, 10:04 PM
server này có dùng được cho win server 2k8 R2 không chủ thớt ơi :-s

Chạy tốt bạn ạ.................. 30charrrrrr

Domino9990
10-02-12, 10:44 PM
Có ai bị crash SCFExDB và TitanDS chưa nhỉ :|:|

hình như bác Godhoang có cái TitanDS Crack full ấy pm xin ổng đi;;)

mrrainnt
10-02-12, 11:00 PM
hình như bác Godhoang có cái TitanDS Crack full ấy pm xin ổng đi;;)

:))! Xin được đã không vác lên đây hỏi rồi :))! ............................

mrtruong86
10-02-12, 11:06 PM
sao không ai trả lời dùm mình cai nhỉ , hix hix , giúp mình add quai + bị cái lỗi là dùng acc cua avat thi vao không sao nhưng mà vào băng nick mới tạo cái là vào game hẳn rồi là tự out ra \
cho mình xin cái main chuẩn được không!!!! ( cái này chắc Đăng ký KHông được chứ Dùng Mỗi Con của Avatar tạo thì được ) chơi thề sao chơi được mong Sunhie Giúp Đỡ

thanh_ca
11-02-12, 08:51 AM
thay database khác thử xem.main này là chuẩn của wz rồi còn j nữa.(fix thêm chỗ hiển thị điểm kn master)

sunhide
11-02-12, 10:57 AM
sao không ai trả lời dùm mình cai nhỉ , hix hix , giúp mình add quai + bị cái lỗi là dùng acc cua avat thi vao không sao nhưng mà vào băng nick mới tạo cái là vào game hẳn rồi là tự out ra \
cho mình xin cái main chuẩn được không!!!! ( cái này chắc Đăng ký KHông được chứ Dùng Mỗi Con của Avatar tạo thì được ) chơi thề sao chơi được mong Sunhie Giúp Đỡ

Đăng kí đc mà cái này dùng monterdatabase để add thôi bạn bạn restoren lại db là ôk ... và bạn nên đọc topic và xem video để tạo acc

Hào Hoa Công Tử
11-02-12, 11:49 AM
:))! Xin được đã không vác lên đây hỏi rồi :))! ............................

Godhoang share cho a.e vọc đê :)
Không thì share riêng qua yahoo cũng đc =))

zorro2702
11-02-12, 11:50 AM
Có ai giúp cái vụ mua đồ trên cashshop mà k thấy nó trừ W coin gì hết nè?
Lỗi cái move nữa, mình có kiến thức về cái này, mình làm cái move cho ss6.1 1 phát là xong qua ss6.2 làm woai` mà nó cũng move tùm lum.

Move qua Lorencia thì qua noria, thử đổi cổng gate của Lorencia là 17 qua 27 là của noria thì nó cũng move qua giống hệt zj chẳng thay đổi gì? trong khi làm ss6.1 thì có tác dụng

mrtruong86
11-02-12, 03:39 PM
Đăng kí đc mà cái này dùng monterdatabase để add thôi bạn bạn restoren lại db là ôk ... và bạn nên đọc topic và xem video để tạo acc

Uh Mình cảm Ơn , nhưng chẳng lẽ cứ phải Đăng Ký bằng Code Bạn Share thế à Sunhie , có cách nào khác không , Mình đưa lên Online cho mấy Đứa Bạn chơi nó bảo chơi Được , nhưng mà chỉ Mỗi Tội Đăng Ký Bằng Mumarker + đăng ký = web là vào game nó tự out ra ngay ( mình đã Xem Kỹ Video Hướng Dẫn Đăng Ký Nick rồi)

clbmuvn
11-02-12, 03:54 PM
Lâu lắm rồi mới vào. Cảm ơn bạn đã share.

mrtruong86
11-02-12, 04:09 PM
Có ai giúp cái vụ mua đồ trên cashshop mà k thấy nó trừ W coin gì hết nè?
Lỗi cái move nữa, mình có kiến thức về cái này, mình làm cái move cho ss6.1 1 phát là xong qua ss6.2 làm woai` mà nó cũng move tùm lum.

Move qua Lorencia thì qua noria, thử đổi cổng gate của Lorencia là 17 qua 27 là của noria thì nó cũng move qua giống hệt zj chẳng thay đổi gì? trong khi làm ss6.1 thì có tác dụng

Mình thì Chưa Làm Nhưng Mà nghe Nhiều Người Nói Bản Gate.bmd đó Không sửa Được Thì Phải , Bon WZ no crack rồi có sửa nó cũng như thế

zorro2702
11-02-12, 05:47 PM
thế có ai giúp đc cái vụ mua đồ trên cashshop mà k thấy nó trừ W coin gì hết?

mrrainnt
11-02-12, 06:05 PM
Godhoang share cho a.e vọc đê :)
Không thì share riêng qua yahoo cũng đc =))

:))! Vừa nói xong out yahoo luôn chứ nói gì tới việc share

thanh_ca
11-02-12, 10:00 PM
dễ j bạn.:Dtin tưởng vào khả năng của mình đi:D

sunhide
13-02-12, 09:10 AM
dễ j bạn.:Dtin tưởng vào khả năng của mình đi:D

:) Share ai có share mấy cái JS full đy. ẽm hàng làm gì...

mrrainnt
13-02-12, 01:34 PM
Vấn đề ở đây là Dataserver vẫn bị cái lỗi gì ấy :D! Làm Crash Server => Mất Nhân Vật | Nhưng Database vẫn còn thông tin :)!
Và .... ... Không thể đưa online được, rất nhiều MU đang bị tình trạng này :-s!

pqh189
13-02-12, 04:09 PM
Good server....! Cố gắng phát huy nha bạn !

minhchau0309
13-02-12, 04:24 PM
chạy server trên xp bị bug hả các bạn..có bạn nào có win 2k3 ảo siêu nhẹ cho mìh với...hix

mrtruong86
13-02-12, 05:45 PM
GSCS của cái Server nay Bị Lỗi này là lỗi gì thế các bạn Nhỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunhide
13-02-12, 06:13 PM
GSCS của cái Server nay Bị Lỗi này là lỗi gì thế các bạn Nhỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trùng port đấy cậu =;=; 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrtruong86
13-02-12, 09:42 PM
Sunhie cho hỏi là Đổi Port trong gamecs hay la trong startup hả shunhie giúp mình tí nhé ( vì không chay GSCS hình như là move lên barrack không được thì phai ( newbie) :D

sunhide
13-02-12, 09:44 PM
Sunhie cho hỏi là Đổi Port trong gamecs hay la trong startup hả shunhie giúp mình tí nhé ( vì không chay GSCS hình như là move lên barrack không được thì phai ( newbie) :D

Cái này là Shortcut mà cậu :-s.. 30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrtruong86
13-02-12, 10:30 PM
mình có tạo shurtcut nhưng mà Protier lên thì không Có Ip của nó trong Shortcut !! mà thêm Ip vào thì không biết thêm vào , cậu cho mình xin cái Ip trong Shutcut được không Sunhie ( phiền cậu Quá :D )

sunhide
13-02-12, 10:34 PM
Bạn tạo một cái file shoutcut đấy thêm đuôi này vào 127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901

mrtruong86
13-02-12, 11:04 PM
Bạn tạo một cái file shoutcut đấy thêm đuôi này vào 127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901

ý Mình là Đang Hỏi cái GSCS ấy , chứ Không Phải GS ( GS chạy BT nhưng Không Thể Chạy Được GSCS) chạy GSCS nó báo Lỗi Thế

thanh_ca
13-02-12, 11:21 PM
127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55919 xem trong mapserver port của GS là bn nếu là 55920 thì đổi chỗ 55919 kia là 55920 hình như bản này là 55920 thì phải.

mrtruong86
14-02-12, 06:37 AM
xem trong mapserver port của GS là bn nếu là 55920 thì đổi chỗ 55919 kia là 55920 hình như bản này là 55920 thì phải.

Bạn Hiểu Nhầm Ý Mình Rồi Ý Mình Là Cái IP của shurtcut GameserverCS ấy

ý Tớ là cái Ip mà tớ đặt dấu ??? đó

Mình có set Ip cho Nó Nhưng mà Không Được Nó Vẫn Báo Như Thế , Đây là Ip Mình Set :
127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55962 55919

Mình Sẻt 55962 vì Đây là IP của TITANDS2 mà vẫn Không Được

Đến khi chạy GSCS no vẫn báo lỗi Trên !!!mong mấy Bạn Giúp Đỡ Mình !

thanh_ca
14-02-12, 07:09 AM
thì nó chú còn j nua.po ku.30charrrr

ngocanh87
14-02-12, 08:50 AM

sunhide
14-02-12, 08:56 AM

có nghĩa là $-) Antivurs kis hết rồi.....

kunyeudung
14-02-12, 08:59 AM

Mình có set Ip cho Nó Nhưng mà Không Được Nó Vẫn Báo Như Thế , Đây là Ip Mình Set :

Phiên bản này không cần tạo shortcut. Và thêm dãy ip 127.0.0.1.xxxx

Mà sửa trong File Connect.ini. Trong đó có ip có port. Done :-"

ngocanh87
14-02-12, 09:00 AM
có nghĩa là $-) Antivurs kis hết rồi.....

Hehe, chép lại source Server rồi nhưng chứ chạy thằng TitanDS là báo vậy :(

thanh_ca
14-02-12, 09:04 AM

mo file scf_connect.ini.config port gscs lai.

minhchau0309
14-02-12, 02:48 PM
mìh cài server trên xp theo cách này thì chơi có bug không ạ?
Hướng dẫn sửa lỗi cho ai đang chạy trên winXP
Các bạn down joinServer do thocon share ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó bỏ vào thư mục TitanJS, sửa IP thành IP máy mình ở AllowedList.dat, sửa UserMD5 = 0 ở DataServer.ini, đọc hướng dẫn .txt ở trong và chạy.
Sau đó chạy những cái khác bình thường, sẽ không bị lỗi nữa

mrtruong86
14-02-12, 05:37 PM
mo file scf_connect.ini.config port gscs lai.

Không Được bạn à Chắc là cái này GSCS Die rồi!!

ai có GSCS này cho Mình xin với!!

siropro
14-02-12, 06:01 PM
sao ko mở dc hòm đồ mở rộng nhỉ

sunhide
14-02-12, 06:26 PM
sao ko mở dc hòm đồ mở rộng nhỉ

sửa lại db nhé bạn . chúc bạn thành công.....

zorro2702
15-02-12, 12:23 AM
có ai bít cách đi sky k? chỉnh 1 con NPC id 540 thì fai giống như ss6.1 nhưng tới h đi sky bấm vô con NPC tien nu đó thì vào k?

swamp cũng zj lun, tới giờ move qua map swamp thì nó báo event not start?

sunhide
15-02-12, 08:16 AM
có ai bít cách đi sky k? chỉnh 1 con NPC id 540 thì fai giống như ss6.1 nhưng tới h đi sky bấm vô con NPC tien nu đó thì vào k?

swamp cũng zj lun, tới giờ move qua map swamp thì nó báo event not start?

Cái này ở sky Server này là trao đổi gì ấy :D.....

zorro2702
15-02-12, 08:50 AM
Cái này ở sky Server này là trao đổi gì ấy .....

Đổi hoa mai vàng đó. K lẽ server này k đi sky đc?

Zoi ai bít chỉnh ip cho online k? Em chỉnh ip trong connectserver với trong mapserverinfo mà k đc?

sunhide
15-02-12, 08:52 AM
Đổi hoa mai vàng đó. K lẽ server này k đi sky đc?

ừm.... là cái này thì ngỉ SkyEvent rồi cậu.....

tunhienhai
15-02-12, 09:45 AM
cam on ban nhieu nhe =D> minh dang rat can nhung cai nay

megazic
15-02-12, 10:06 AM
Theo mình biết thì đay là bản 6.1 mà
đâu có skill master của nhân vật võ sĩ đâu^#(^

zorro2702
15-02-12, 10:09 AM
Theo mình biết thì đay là bản 6.1 mà
đâu có skill master của nhân vật võ sĩ đâu RF có master là 6.3 lun rồi :D

có ai bít config ip cho online hok ya? chỉnh hoài k đc? Cần thay ip wan vào chỗ nào với chỗ nào zj?
Config vào thấy server rồi mà ấn vào server thì k hiện ra bảng đăng nhập

ngocanh87
15-02-12, 11:31 AM
Chỗ đó đó L-)......................................

mrtruong86
15-02-12, 03:54 PM
Đã chạy Được GScs , còn cái Map kanrutal1+2 Move toàn Về Lorencia Bác nào biết chỉnh lại không Giúp em phát với lại cái GSCS nó bị lỗi chứ này làm sao để chỉnh lại thời gian Giúp Em phát thanksss

thanh_ca
15-02-12, 09:13 PM
up 3 file gate.txt,move(kor).txt và move_eng.bmd lên đây coi cho ;)).Lỗi kia là chưa chỉnh ngày h cho GSCS ấy mà ;))

mrtruong86
15-02-12, 11:22 PM
up 3 file gate.txt,move(kor).txt và move_eng.bmd lên đây coi cho ;)).Lỗi kia là chưa chỉnh ngày h cho GSCS ấy mà ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-== File Gate.txt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-== File move_eng.bmd

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-=== File move(kor).txt

Đó bạn forum Không Có Attack File Nên Phải dùng bằng cái này , mong bạn Thông Cảm Và Giúp Mình , Với là Move Lên Mấy cái Map Barack + Cyrof + map CTC Move Lên Nó lag một lúc mới lên được , Bạn xem dùm mình nhé , cảm ơn Bạn Trước:">

thanh_ca
16-02-12, 09:31 AM
Của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn j pm yh tớ support cho.Đang tập làm Mu ;))

mrtruong86
16-02-12, 03:36 PM
Của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn j pm yh tớ support cho.Đang tập làm Mu ;))

Cảm Ơn Cậu Nhé !!!! :)>- để tớ thử Phát xem sao!!

orion_vista
17-02-12, 08:07 PM
Thank bài viết nhiệt tình................

xom1b
18-02-12, 06:06 PM
Đã chạy Được GScs , còn cái Map kanrutal1+2 Move toàn Về Lorencia Bác nào biết chỉnh lại không Giúp em phát với lại cái GSCS nó bị lỗi chứ này làm sao để chỉnh lại thời gian Giúp Em phát thanksss

Muốn chạy GS_CS ko lỗi thì đọc về config công thành chiến, set ngày cho nó đúng là k lỗi nữa

minhchau0309
18-02-12, 09:41 PM
sao mình hok chạy đc GS Cs nó báo thiếu file /data/mapserverinfo.dat thì fải....hic.....còn 2 cái Tiatan DS trắng tinh chứ hem có chạy như là video....hình như trong event không có các file event như là skyevent..fải hok thiếu 1 số cái event thì phải...cách add wcoin vcoin gì đó như thế nào vậy mấy bạn

sunhide
18-02-12, 09:53 PM
sao mình hok chạy đc GS Cs nó báo erro /data/mapserverinfo.dat thì fải....hình như trong event không có các file event như là skyevent..fải hok thiếu 1 số cái event thì phải...cách add wcoin vcoin gì đó như thế nào vậy mấy bạn

các add bạn xem ở trên topic có mà .... :D

minhchau0309
18-02-12, 09:54 PM
các add bạn xem ở trên topic có mà .... :D

vậy cách chạy gs cs như thế nào vậy cậu?....copy event server khác bỏ vô đc hok ta? hixhix e gà các thầy đừng chửi nha

mrtruong86
19-02-12, 05:19 AM
Cho Mình Hỏi cái là Tại sao Trong Game Có 3 Server Khi chạy thêm Cả GSCS , Nhưng Chỉ Đăng Nhập Được Server 1 , Còn 2 Server Dưới Vào Là Nó Báo Kết nối Đến Server Thất Bại , Cái này là sao Nhỉ Mong Bạn Chỉ Dùm Mình với! ( nhân Tiện Bác Nào Có cái Antihack Này Cùi Cùi Cũng Được Cho Mĩnh Xin Với Nhé) Thankssss

thanh_ca
19-02-12, 07:03 AM
Muốn có nhiều sub thì vào CS mà tạo thêm dòng sub nữa thui .Muốn vào được thì phải tham khảo cách tạo sub trên Google có ý:D.Còn antihack thì đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daiuycong
19-02-12, 09:08 AM
cái JoinServer của mình nó hiện như thế này rồi kèm theo tình trạng kẹt acc không thể nào kich ra được. ai biết lỗi gì giúp mình với.
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanh_ca
19-02-12, 09:37 AM
chạy Reg ODBC lại 30charrrrrrrrrrrrrr

minhchau0309
19-02-12, 09:58 AM
làm sao để chạy GSCS vậy....nó báo thiếu file mapserverinfo.dat trong data mặc dù vẫn có....hix...

sunhide
19-02-12, 10:16 AM
làm sao để chạy GSCS vậy....nó báo thiếu file mapserverinfo.dat trong data mặc dù vẫn có....hix...

Cái này bạn phải để như cũ maps Server nếu thêm vào GS sẽ không move đc Cryworl và Lorendeep vào GSCS sẽ move bt bạn ạ.

minhchau0309
19-02-12, 01:59 PM
Cái này bạn phải để như cũ maps Server nếu thêm vào GS sẽ không move đc Cryworl và Lorendeep vào GSCS sẽ move bt bạn ạ.

í mìh là không chạy đc GSCS thui hà....có cách nào add event của bản khác vào k...thiếu mấy cái event áh cậu...........sao con thần mã dể vào k hiện thông tin gì cả..lạ thật