PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi TLBB Server Kiếm Tiên mong các cao thủ giúp đỡ

linhthsm
06-01-12, 09:14 AM
Hiện tạ mình đang có lỗi như sau :

1. Khi tắt server bằng ./stop.sh thì cái đoạn sharememory is saving data chạy rất là lâu. Lúc này mình đợi mai không được và mở 1 cửa sổ console khác lên và gõ poweroff thì server tắt bình thường. Sau đó bật lại server thì ôi thôi data bị quay ngược về 1 ngày trước. Vậy các bạn có thể giải thích và chỉ cho mình cách khắc phục với.

2. Khi server đang hoạt động bình thường, tạo nhân vật nó cứ báo lỗi nội bộ là sao vậy.

Xin cảm ơn.

TxTHp
06-01-12, 09:17 AM
ko nhầm bác là GM server Hà Nội ;))

linhthsm
06-01-12, 09:19 AM
Mong bác cho em chút kiến thức với ạ

anhdao275
06-01-12, 11:03 AM
Hiện tạ mình đang có lỗi như sau :

1. Khi tắt server bằng ./stop.sh thì cái đoạn sharememory is saving data chạy rất là lâu. Lúc này mình đợi mai không được và mở 1 cửa sổ console khác lên và gõ poweroff thì server tắt bình thường. Sau đó bật lại server thì ôi thôi data bị quay ngược về 1 ngày trước. Vậy các bạn có thể giải thích và chỉ cho mình cách khắc phục với.

2. Khi server đang hoạt động bình thường, tạo nhân vật nó cứ báo lỗi nội bộ là sao vậy.

Xin cảm ơn.
tình hình là lúc chạy server bạn chỉnh sữa khá nhiều nên lúc save hệ thống xử lý rất lâu. cài này thì bạn phải đợi thôi. lúc bạn poweroff thì dữ liệu save không kịp sẽ mất theo RAM. hihi.
lúc bạn tạo nhân vật bị lỗi thì coi lại cái defaultchar.ini trong server nhé. chúc vui vẻ