PDA

View Full Version : [JX] Share Server Hút Hít Full By Jxvietnam (Quà Tết)

Trang : [1] 2 3

jxvietnam
25-12-11, 05:09 PM
Sau bao ngày thì cuối cùng cũng đến ngày này :D
Được sự ủng hộ của các bạn đam mê ở box jx này là động lực cho tui để hoàn thành bản server hút hít full này đc dev trên server hút hít + tsbd 0.3 tui đã share:D
Bản server đã được test online, tuy chỉ là khoảng thời gian ngắn nhưng cũng rất vui, có khoảng 10 người vào test, và cũng tìm ra đc nhiều lỗi nhỏ (đã fix), cũng như lỗi lớn (ko fix đc)

Server có font china

IP Server : 192.168.1.2 (các bạn có thể config lại tùy ý)

Chức năng chính : Những bạn nào test server thì chắc cũng biết rồi, mình cũng copy lại cho ai chưa biết :D

Có những chức năng của tsbd 0.3 kết hợp hút hít đồng thời thêm 1 số chức năng sau- Vượt ải, 18 ải liên hoàn (made in TKH)
- Tống kim, map mới cho đở nhàm chán
- Nhiệm vụ dã tẩu NEW - gồm 5 loại nhiệm vụ chính (quái, địa đồ chí, nâng cấp điểm danh vọng-phúc duyện, mua đồ và kiếm phúc duyên)
- Phong lăng độ - săn boss vàng
- Fix 99% lỗi dis gamesever khi mang đồ hoàng kim
- Fix lỗi quái ko tự đánh người
- Đồ hoàng kim sẽ phân loại từ +1 đến +10 (thay vì là hoàng kim, bạch kim, ô kim như pb trước)
- Ép đồ hoàng kim mới
+ Ép trang bị +2 thì cần trang bị đó +1 và huyền tinh 2
+ Ép trang bị +3 thì cần trang bị đó +2 và huyền tinh 3
- Việt hóa tiếng việt có dấu tên item, lời thoại npc(script)
- Việt hóa tiếng việt có dấu tên npc, skill
- Thêm 1 vài trang bị hoàng kim mới, ngựa Hãn Huyết Long Câu (nhoxyeunhac)
- Số lượng map mở chỉ là 30, giúp gameserver load nhanh hơn và bớt lag khi chạy server dành cho máy yếu
- Bỏ liên đấu, lãnh địa, luyện skill, ngũ bá
- Thay đổi 1 vài skill 9x (phong sương,cái bang rồng)
- Chỉnh lại op các skill, máu npc ... cho cân bằng
- 1 số script quan trọng viết theo cấu trúc chống hack, dupe
- add npc chức năng vào 3 thành thị tương dương, thành đô, phượng tường

Những lỗi chưa fix đc :
+ 1 vài phái đánh skill 9x bị lỗi C++ (lâu lâu mới bị, ko phải 100% bị)
+ server online lâu lâu bị dis gameserver (hên xui thôi, ko phải 5 phút là out đâu)

1 vài hình ảnh demo server

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server thích hợp chơi offline hoặc online

Link down server có font: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down patch có font: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Server Nofont:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Nofont: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Server nofont covert by Edward_Newgate

Tạo acc bằng JXStartupClient trong patch, nếu bị lỗi tài khoản hết hạn thì vào đây xem cách fix (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chức năng admin : Đặt tên nhân vật là GameMaster, đến xa phu chọn chức năn admin, nhập vào 010109 => OK

Tên admin có thể chính trong server/script/startup_remix.lua

*Chú ý : Đối với những bạn muốn chỉnh sửa server của mình thì hãy chuyển ngôn ngữ máy từ china(PRC) về font English trước.

Cách chuyển trong Control Panel => Regional and Language Options tab Advanced thay vì chọn Chinese(PRC)thì chọn English (United States). Restart máy lại

Lí do là server mình script,settings đã đc mình vh có dấu, nếu mở lên và save lại trong môi trường ngôn ngữ china thì sẽ lỗi script, lỗi font chữ.

Các bạn chỉ cần down server về setup bình thường, down patch => giải nén => copy thư mục data của client VNG vào patch.b-)

Update thú cưỡi mới và fix đồ BK +10 hiển thị (thanks duynguyenjx)

- Fix res vũ khí Bạch Kim +10.
- Fix lỗi đao 5 độc xanh (trên ngựa).
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

- Icon thú cỡi bỏ theo đường dẫn bên Client: \spr\item\equip\horse1
- .spr dữ liệu thú cỡi bỏ bên Client: \Spr\npcres\man

LinkDown fix res BK: [URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)

LinkDown 6 Thú cỡi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Trả lời những thắc mắc của các bạn khi dùng server

Khi chạy server không chạy được vlstartup ??

Mở server/StartupCfg.ini lên, chỉnh E:\SV JX\TSBD3.0 thành đường dẫn để server
Như trong hình của bạn thì chỉnh thành D:\FullHutHit\TSBD3.0

[Path]
Sword3PaySys="E:\SV JX\TSBD3.0\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="E:\SV JX\TSBD3.0\S3RelayServer.exe"
Goddess="E:\SV JX\TSBD3.0\Goddess.exe"
Bishop="E:\SV JX\TSBD3.0\Bishop.exe"
S3Relay="E:\SV JX\TSBD3.0\S3Relay.exe"
GameServer="E:\SV JX\TSBD3.0\GameServer.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="jxqy"
BishopPass="1"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""

Sau khi chạy startup phải chạy thêm server/gamesserver.exe. Đợi nó load 5 dòng succesfull là đc

Cách fix lỗi chuyển map khi sử dụng lệnh bài hỗ trợ

Vào Server/script/item mở file hotronguoichoi.lua lên bằng notepad, sau đó sẽ thấy dòng này

function no()
NewWorld(47,1261,3155)
end

chỉnh lại như sau

function no()
end

Save lại, tắt server rồi khởi động lại là đc

Cách sử dụng seri và mã thẻ để nạp card

còn nạp card thì vào server/script/danhsachcard.lua sẽ thấy như sau
[1] = 0,
[2] = 111111,
[3] = 921113,
[4] = 20
0 là card đã xài rồi, số lớn hơn 0 là card chưa đc nạp, có thể lấy seri và mã thẻ để nạp
111111 là số seri
921113 là mã thẻ
20 là số vàng nhận được
từ đây các bạn có thể tìm những cái card khác mà [1] = lớn hơn 0

Tại sao server không có map luyện công 8x > ở xa phu ??

server có 1 thôn làng và 3 thành thị, xa phu ở mỗi nơi sẽ đưa bạn đến những map luyện công khác nhau
vậy nên bạn hãy wa tương dương, thành đô ... rồi lên map luyện công nhé :)

Server có chuyển sinh hay không ?

Server không có chuyển sinh bạn àh, nếu bạn muốn chuyển sinh có thể kiếm server khác :)

Cách chỉnh 1 mình đi vượt ải (beheo)

Bạn vào đường dẫn : Server\script\vuotai tìm file sugia1.lua và sugia2.lua
Có 2 cái GetTeamSize() >= 6 chỉnh thành GetTeamSize() >= 0 then

if GetTeamSize() >= 6 then

thành

if GetTeamSize() >= 0 then

Như jxvietnam có nói muốn chỉnh sửa sv phải chuyển Language Chine PRC sang English mới save lại cho khỏi bị lỗi font.Mình nhát chuyển nên chưa thử thế nào.bạn vào đó làm thử ..nhưng chéc là được.

P/s : Bạn có thể down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vàoServer\script để nhận 5 sát thủ giản mà không cần đi bos sát thủ. >> Chức năng admin >> Nhận nguyên liệu chế đồ .

Phát hiện thêm là săn bos sát thủ không cho ra lệnh bài An bang + Định Quốc

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

thêm vào dòng lệnh nào đó tùy ý

P/S : Hiện tại tôi đã không còn làm server này nữa, cụ thể hơn là đã chuyển qua kiếm thế nên tôi chỉ trả lời những câu hỏi đơn giản như cài đặt game thôi, những câu hỏi phức tạp tôi sẽ ko trả lời

Edward_Newgate
25-12-11, 05:15 PM
Tem............................................... ...
Up link nhanh nhanh nha :D

bothut
25-12-11, 05:21 PM
thank you, đang cài đặt........ hehe

Trung95
25-12-11, 05:30 PM
Thankssssssssssssssssssssssssssssss

Learning
25-12-11, 05:38 PM
vẫn cứ lỗi dis gamesever à zời

kiemsitocno
25-12-11, 05:38 PM
oh my good,thank you so muchhhhhhhhhhhh 8-}

ngoclam01
25-12-11, 05:41 PM
anh ơi cho em cái yh đi em hỏi cái này chút

dammejx
25-12-11, 05:43 PM
jxvietnam cho mình hỏi. skill 9x bị c++ là khi học skill rồi max skill đeo vũ khí vào đánh bị c++ làm sao chơi?

jxvietnam
25-12-11, 05:45 PM
vẫn cứ lỗi dis gamesever à zời
dis này ko phải là do mặc đồ hoàng kim bị dis

jxvietnam cho mình hỏi. skill 9x bị c++ là khi học skill rồi max skill đeo vũ khí vào đánh bị c++ làm sao chơi?
lâu lâu mới bị bạn àh

đã up xong link server, đang up patch (86MB) :D

anhanh552
25-12-11, 05:47 PM
đang download server của bác
thanks nhiều nhiều
có cái để nghich rồi
=P~

ndquang92
25-12-11, 05:51 PM
lẹ quá chờ mãi thks bác nhé:U............

ngoclam01
25-12-11, 05:57 PM
dis này ko phải là do mặc đồ hoàng kim bị dis

lâu lâu mới bị bạn àh

đã up xong link server, đang up patch (86MB) :D

a ơi cho em xin cái yh đi :D:D:D:D

judasy
25-12-11, 06:09 PM
Sv dạo này toàn sv good không ah.cái nào cũng hay. Hãy chơi nào

ndquang92
25-12-11, 06:13 PM
có hàng rồi thử thôi AE.............;U

manh056
25-12-11, 06:15 PM
anh jxvietnam vẫn để sever online chứ a?em thik chơi online hơn chơi offline nhiều cũng chán online có bạn bè vui hơn :D

jxvietnam
25-12-11, 06:18 PM
anh jxvietnam vẫn để sever online chứ a?em thik chơi online hơn chơi offline nhiều cũng chán online có bạn bè vui hơn :D
mình mắc đi học rồi bạn ơi, t7, cn mới đc nghỉ học thì mới online server đc (t2 -> t6 ko có mạng :D)

manh056
25-12-11, 06:22 PM
mình mắc đi học rồi bạn ơi, t7, cn mới đc nghỉ học thì mới online server đc (t2 -> t6 ko có mạng :D)

dạ anh vẫn để acc đó nha :D.chơi vậy vui hơn :D.cảm ơn anh nhiều :)>-

ndquang92
25-12-11, 06:24 PM
jx ơi chạy cai vlstarup xảy ra lỗi gì vậy nhi???

jxvietnam
25-12-11, 06:26 PM
jx ơi chạy cai vlstarup xảy ra lỗi gì vậy nhi???

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

[Path]

[LoginInfo]
BishopAcc="jxqy"
BishopPass="1"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
[/code]

manh056
25-12-11, 06:32 PM
pas bishop là gì thế anh?sao em hok bấm 1 được a

ndquang92
25-12-11, 06:32 PM

ok đựoc rồi ^^ tks jx nhé noel vui vẻ:)

zZK3yL0v3Zz
25-12-11, 06:33 PM
chưa làm đc đơn vị vạn lượng ak jxvietnam

babykool
25-12-11, 06:34 PM
thêm 1 sv chuẩn nữa :D
Tks bác
Hi vọng box jx never sleep=:)

chieudavl
25-12-11, 06:42 PM
cái chữ VipBangBangChủ là sao có nhĩ...sever này có chức năng tên bang hội hiện trên tên nhân vật à??

notfile
25-12-11, 06:52 PM
Cám ơn bạn đã vì cộng đồng !

bboybest
25-12-11, 07:02 PM
Thank ông anh 1 cái có gì giúp đỡ thằng em này nha New Member hihi

chieudavl
25-12-11, 07:04 PM
Thank ông anh 1 cái có gì giúp đỡ thằng em này nha New Member hihi
chà...bboy luôn...ông ỡ đâu vậy

bboybest
25-12-11, 07:06 PM
Anh Ơi cho em chơi server online với anh thứ 7 chủ nhật củng được nè cho em xin cái yahoo

tôi ở đồng nai nè ông còn ông ở đâu

Anh cố gắng giúp tụi em fix các lỗi lớn nha em củng muốn học jx lắm nhưng ko bik học ở đâu và ko bik ai dạy nửa hi

ndquang92
25-12-11, 07:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bothut
25-12-11, 07:52 PM
lỗi này là sao hả anh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh co the teamview vao game giup em duoc ko

kakalot1
25-12-11, 07:57 PM
Bạn mở GameServer chưa zậy? nếu r` thì chụp hình gamesever lên đây
Bạn Jx cho hỏi sao cái lệnh bài hỗ trợ sao nhấp zô mấy cái dòng trong đó nó move sang map khác vậy?

rockstar2603
25-12-11, 08:02 PM
Sao mình click vào nhân vật để vào game " Không Thể Kết Nối...."
Mình down bản patch cái giao diện mới vào của mình sao khác vào mấy bức ảnh của JX. Với toàn chữ tàu của cái bản "tiếu ngạo giang hồ"

daothuhang
25-12-11, 08:28 PM
Thanks JX vì món quà Tết ý nghĩa này ^^
P/S: cho mình xin yahoo mình hỏi về hamachi xíu;;)

ndquang92
25-12-11, 08:34 PM
Sao mình click vào nhân vật để vào game " Không Thể Kết Nối...."
Mình down bản patch cái giao diện mới vào của mình sao khác vào mấy bức ảnh của JX. Với toàn chữ tàu của cái bản "tiếu ngạo giang hồ"

cái này bạn phải cài font china mới vào được bạn ah`!!!

ndquang92
25-12-11, 08:38 PM
Bạn mở GameServer chưa zậy? nếu r` thì chụp hình gamesever lên đây
Bạn Jx cho hỏi sao cái lệnh bài hỗ trợ sao nhấp zô mấy cái dòng trong đó nó move sang map khác vậy?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nói chung server như vậy là quá ngon rồi. Nhưng mình nghĩ server này nên mở onl thì hơn chứ đi VA mà đi 1 mình nó ko cho đi bắt buộc 6 người[-(

jxvietnam
25-12-11, 08:52 PM

Vào Server/script/item mở file hotronguoichoi.lua lên bằng notepad, sau đó sẽ thấy dòng này

function no()
NewWorld(47,1261,3155)
end

chỉnh lại như sau

function no()
end

Save lại, tắt server rồi khởi động lại là đc. Xin lỗi vì sự bất tiện này :D, còn nạp card thì vào server/script/danhsachcard.lua sẽ thấy như sau
[1] = 0,
[2] = 111111,
[3] = 921113,
[4] = 20
0 là card đã xài rồi, số lớn hơn 0 là card chưa đc nạp, có thể lấy seri và mã thẻ để nạp
111111 là số seri
921113 là mã thẻ
20 là số vàng nhận được
bothut (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : bạn chưa chạy gameserver.exe mà bạn :D, chạy gameserver rồi phải đợi 5 dòng nó load succesfull nữa :D

duyden119
25-12-11, 08:55 PM
Cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

jxvietnam
25-12-11, 08:59 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)

[Path]

[LoginInfo]
BishopAcc="jxqy"
BishopPass="1"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
[/code]

Đọc kỹ trang 1, trước khi hỏi gì

ndquang92
25-12-11, 09:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

thứ 1 để dễ hơn bạn nên đưa bản TSBD 3.0 vào ổ C: cố định . Tạo hẳn 1 cái new folder ở ổ C cho 2 cái server và patch vào cái new folder đó!

rồi sau đó Mở server/StartupCfg.ini lên, chỉnh E:\SV JX\TSBD3.0 thành đường dẫn để server
Như trong hình của bạn thì chỉnh thành C:\New Folder\TSBD3.0
[Path]
Sword3PaySys="C:\New Folder\TSBD3.0\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="C:\New Folder\TSBD3.0\S3RelayServer.exe"
Goddess="C:\New Folder\TSBD3.0\Goddess.exe"
Bishop="C:\New Folder\TSBD3.0\Bishop.exe"
S3Relay="C:\New Folder\TSBD3.0\S3Relay.exe"
GameServer="C:\New Folder\TSBD3.0\GameServer.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="jxqy"
BishopPass="1"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
[/code]

cái này Jxvietnam đã chỉ mình lúc nãy!

duyden119
25-12-11, 09:07 PM

Cho Mình Hỏi Thêm Tí Nhé bị này là sao nhỉ . Ai Làm TRên SẴn VMware Share mình dc kô

ndquang92
25-12-11, 09:10 PM

Cho Mình Hỏi Thêm Tí Nhé bị này là sao nhỉ . Ai Làm TRên SẴn VMware Share mình dc kô

bạn phải chỉnh IP của máy ảo lại thành 192.168.1.2 mới đúng!!!

duyden119
25-12-11, 09:14 PM
Mình Kô Có Máy Ảo Bạn có Làm Sẵn Share mình với

ndquang92
25-12-11, 09:15 PM
Mình Kô Có Máy Ảo Bạn có Làm Sẵn Share mình với

bạn vào đây down 4 cái clip về xem cách tạo config lại IP của card mạng ảo thành 192.168.1.2 nhé!

duyden119
25-12-11, 09:20 PM
Mình Cần bạn share cái máy ảo làm sẵn rùi mà . máy mình chưa có máy ảo

bothut
25-12-11, 09:24 PM
[b]bothut (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : Bạn chưa chạy gameserver.exe mà bạn :d, chạy gameserver rồi phải đợi 5 dòng nó load succesfull nữa :d

:d:d:d:d:d:d:d:d:d:d:d::d:d:d:d:d:d:d:d:d......... ..........

ndquang92
25-12-11, 09:25 PM
Mình Cần bạn share cái máy ảo làm sẵn rùi mà . máy mình chưa có máy ảo

ẹc mình không xài máy ảo mình xài thẳng trên máy>>><<< Thông cảm nhé! Mình nghĩ xài thẳng trên máy cho lẹ chứ mình xài thử máy ảo rồi nhìu lúc cũng phức tạp với lại máy

bạn phải khỏe mới chạy máy ảo ngon đc!

duyden119
25-12-11, 09:28 PM
mình Cũng Chơi Trên máy thật Nhưng Nó bị Cái Lỗi Vừa nãy đó . Bạn bảo vào máy ảo chỉnh lại IP mà

ndquang92
25-12-11, 09:37 PM
mình Cũng Chơi Trên máy thật Nhưng Nó bị Cái Lỗi Vừa nãy đó . Bạn bảo vào máy ảo chỉnh lại IP mà

sorry mình nhầm chỉnh IP trong card mạng ảo:D

ndquang92
25-12-11, 09:39 PM
JxVietnam ơi sao không chỉnh cái map nút tab nhấp mở nhỉ??? Tab 1 cái là phóng to map, tab cái nữa la phóng nhỏ lại!!!

Mà cho mình hỏi không có bang hội gì hết hởh jx???

kutunvg2010
25-12-11, 09:43 PM
JxVietnam ơi sao không chỉnh cái map nút tab nhấp mở nhỉ??? Tab 1 cái là phóng to map, tab cái nữa la phóng nhỏ lại!!!

Mà cho mình hỏi không có bang hội gì hết hởh jx???
>.<Hình như không đơn giản như bạn nói đâu . :> Rắc rối lắm thì phải .

ndquang92
25-12-11, 09:44 PM
>.<Hình như không đơn giản như bạn nói đâu . :> Rắc rối lắm thì phải .

cái nút tab mình thấy sever thaihoa làm được mà. Mà mình cũng đã add thử vào TSBD ver cũ cũng xài đc. Để mình thử add vào sv này xem!

yoken9x
25-12-11, 09:46 PM
Cho hỏi server này khi copy pacth vào máy ko cài font thì ko hiển thị spr phải không và nếu vậy thì làm cách nào fix, mình cài cho phòng net chơi nên máy con ko có cài font china.
Khi vào nhận hổ trợ tân thủ thì lên đùng 150 sửa lại ở đâu !

assaa
25-12-11, 09:55 PM
cái nút tab mình thấy sever thaihoa làm được mà. Mà mình cũng đã add thử vào TSBD ver cũ cũng xài đc. Để mình thử add vào sv này xem!
không add vào được đâu bạn ak.

jxvietnam
25-12-11, 09:57 PM
Cho hỏi server này khi copy pacth vào máy ko cài font thì ko hiển thị spr phải không và nếu vậy thì làm cách nào fix, mình cài cho phòng net chơi nên máy con ko có cài font china.
bạn có thể dùng patch này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)chỉ cần copy serverlist trong server/settings qua patch/settings rồi config lại ip là chiến thôi
patch này mình dùng làm sv test nên đc nén file lại

assaa
25-12-11, 09:59 PM
patch này dùng cho máy không cài font và cài font bạn ak.
để sửa chức năng hỗ trợ lên 150 thì bạn vào Script\Global\npc_xephang.lua sửa nha

Learning
25-12-11, 09:59 PM
cậu. giờ muốn làm lại cái danhsachcard.lua đó để cho sử dụng đc hết thì làm thế nào vậy

jxvietnam
25-12-11, 10:08 PM
cậu. giờ muốn làm lại cái danhsachcard.lua đó để cho sử dụng đc hết thì làm thế nào vậy
trong server/script có file taocard.lua, bạn chạy hàm trong đó là đc.

ndquang92
25-12-11, 10:08 PM

danh sách đó mình thử rồi xài được mà bạn?:-?

ndquang92
25-12-11, 10:10 PM
jx muốn đưa sv lên hamachi có đơn giản ko??? Mình muốn tạo 1 sv cho mấy bác cùng phòng chơi chung cho vui!

badboy2011
25-12-11, 10:15 PM
cho hỏi chỗ ép đồ hk, bach kim, ô kim ở đâu thế , kiếm hoài mà ko thấy

UserName
25-12-11, 10:47 PM
cho hỏi chỗ ép đồ hk, bach kim, ô kim ở đâu thế , kiếm hoài mà ko thấy
thợ rèn đó bạn :D gỡ đồ ra lấy HT trong chức năng admin r chọn đúng tên món đồ

docthuthanlong
25-12-11, 10:51 PM
trong server/script có file taocard.lua, bạn chạy hàm trong đó là đc.
chạy kiểu gì thế bạn ? xóa hết nội dung cái file danhsachcard.lua đi rồi chạy lại server hả?
mà bạn ơi có thể mở thêm map ra ko? làm DT toàn phải lên ma cao quật, map mở chỉ đến cấp 70

ITubi
25-12-11, 11:23 PM
jxvietnam ơi.
cho mình hỏi, làm sao để nick Admin có thể chat lên tần số Hệ thống để thông báo, or chat lên bảng vàng(Sever X5 đang trong thời gian tu luyện) đó.
Hướng dẫn mìh với :D

gabay
25-12-11, 11:45 PM
mình bat GS lên đc 5 dòng successful rồi mà ko vào đc game là sao???

daothuhang
25-12-11, 11:50 PM
Sau khi chơi xong, mình phát hiện 1 số lỗi sau:
1/ Skill Vô Ngã Vô Kiếm của VĐ không đánh được
2/Thổ địa phù hay bị lỗi đẩy qua map khác
3/ Bật hỗ trợ người chơi, chọn Thoát thì bị đẩy qua map Mạn Bắc Thảo Nguyên
4/ Xa phu không dịch chuyển đến các map Sa Mạc Sơn Động 1,2,3 được

kakalot1
26-12-11, 12:14 AM
jx muốn đưa sv lên hamachi có đơn giản ko??? Mình muốn tạo 1 sv cho mấy bác cùng phòng chơi chung cho vui!

Pm yh smile.no1k mình chỉ free cho

ndquang92
26-12-11, 12:19 AM
Sau khi chơi xong, mình phát hiện 1 số lỗi sau:
1/ Skill Vô Ngã Vô Kiếm của VĐ không đánh được
2/Thổ địa phù hay bị lỗi đẩy qua map khác
3/ Bật hỗ trợ người chơi, chọn Thoát thì bị đẩy qua map Mạn Bắc Thảo Nguyên
4/ Xa phu không dịch chuyển đến các map Sa Mạc Sơn Động 1,2,3 được

mấy lỗi bị chuyển map jxvietnam chỉ rồi mà, bạn tìm lại mấy mục trước sẽ có mà!

hlminhvn
26-12-11, 01:38 AM
Mình bị lỗi giao diện. Mấy cái ô máu,mana ở phía dưới ko có thay vào đó có 1 cái bar nhiều ô ở trên cái cột máu và mana nhưng mà ko bỏ máu và mana vào đó dc.

hlminhvn
26-12-11, 01:50 AM
Ko biết do lỗi hay do bạn code mà mình đánh quái dame chỉ nhảy 1,2 khi đánh boss còn quái thường thì vài chục (mặc dù lực tay 2,3k). VỚi lại góp ý thêm cái chế tạo đồ tím giống bản TSBD :D

ndquang92
26-12-11, 07:52 AM
Mình bị lỗi giao diện. Mấy cái ô máu,mana ở phía dưới ko có thay vào đó có 1 cái bar nhiều ô ở trên cái cột máu và mana nhưng mà ko bỏ máu và mana vào đó dc.

bạn phải lấy bản patch gốc ở đầu trang này chứ đừng add lung tung nhiều server vào cùng một chỗ nó sẽ bị lỗi như bạn nói đó!!!

hlminhvn
26-12-11, 08:16 AM
bạn phải lấy bản patch gốc ở đầu trang này chứ đừng add lung tung nhiều server vào cùng một chỗ nó sẽ bị lỗi như bạn nói đó!!!

Mình xài patch gốc mà, down về extract ra rồi chép đè lên thôi.

ndquang92
26-12-11, 08:23 AM
Mình xài patch gốc mà, down về extract ra rồi chép đè lên thôi.

thothiendai
26-12-11, 09:00 AM
hix . trong xa phu k có mấy map luyện 10x -12x -15x :-s

mr_panda1308
26-12-11, 09:19 AM
hic hic, vẫn chưa có chức năng trùng sinh nhỉ, mấy cái hoạt động vui vui như liên đấu này nọ thì lại ko có T_T

badboy2011
26-12-11, 09:56 AM
ko có đồ tím vs ô kim, bạch kim hả bạn ơi :(

hlminhvn
26-12-11, 10:29 AM
mình cài lại và chép đè lại rồi:D

hix . trong xa phu k có mấy map luyện 10x -12x -15x :-s

Có đó bạn. Bạn qua Phượng tường và thành đô đi. Mỗi thành là các khu vực luyện công riêng từ 1x đến 20x

asiu20
26-12-11, 10:33 AM
sv khá good e dow và chơi ngon lảnh r
nhưng vẫn còn thắc mắc là cái nạp thẻ thì ntn hả bác =))~

hlminhvn
26-12-11, 10:42 AM
SV ok. Nhưng có 1 số điều sau đây em thấy thiếu thiếu:
+ Ko có trang bị tím, khi mà ép full hk lại mặc mấy cái đồ lúc sơ nhập:(
+Lúc đầu train cực vì ko có kiểu tặng vũ khí train như bản TSBD 3.0 :(
+droprate với quái ít wa. cái này nghe nói tự chỉnh dc. Bác nào có thể chỉ em ko ạ. Em cám ơn

xuongcasau
26-12-11, 10:43 AM
Jxvietnam ơi??????

jxvietnam
26-12-11, 12:17 PM

[Path]

[LoginInfo]
BishopAcc="jxqy"
BishopPass="1"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""

Sau khi chạy startup phải chạy thêm server/gamesserver.exe. Đợi nó load 5 dòng succesfull là đc

function no()
NewWorld(47,1261,3155)
end

chỉnh lại như sau

function no()
end

[1] = 0,
[2] = 111111,
[3] = 921113,
[4] = 20
111111 là số seri
921113 là mã thẻ
20 là số vàng nhận được

server có 1 thôn làng và 3 thành thị, xa phu ở mỗi nơi sẽ đưa bạn đến những map luyện công khác nhau

Server không có chuyển sinh bạn àh, nếu bạn muốn chuyển sinh có thể kiếm server khác :)

Mình trả lời những câu hỏi các bạn hay gặp, đã update lên trang 1, đọc kỹ trước khi hỏi nhé ;))

anhanh552
26-12-11, 01:38 PM
jxvn cho e hỏi thuyền phu đi phong lăng độ ở góc nào chi e với
thanks! thông cảm lính mới ko bít ji
[-O<

asiu20
26-12-11, 01:58 PM
thật sự e vẫn chưa hiểu về vấn đề chỉnh sủa card hx bác nào nói kĩ hơn đc k

Learning
26-12-11, 02:14 PM
bạn vào script/napcard/danhsachcard.lua

coi cái này
[1] = 110, nếu cái [1] = 0 thì card đã sử dụng rồi. nói chung là coi cái nào khác [1] = 0 là nạp đc

[2] = 111220, >>> seri

[3] = 451914, >>> mã

[4] = 20

bboybest
26-12-11, 06:29 PM
JXVietNam ơi bạn có thể làm thêm cái Auto tự bơm máu đánh quái được không bạn
Mình thấy server bạn có thể phát triển thêm nhiều đó hihi

gabay
26-12-11, 06:29 PM
mình bat GS lên đc 5 dòng successful rồi mà ko vào đc game là sao??? điền ID+pass vào rồi mà nó cứ báo nhập tài khoản và mật khẩu???? ai giúp mình với

Edward_Newgate
26-12-11, 06:33 PM
mình bat GS lên đc 5 dòng successful rồi mà ko vào đc game là sao??? điền ID+pass vào rồi mà nó cứ báo nhập tài khoản và mật khẩu???? ai giúp mình với
Tài khoản và mạt khẩu trên 6 ký tự nhé bạn :)

JunWoo
26-12-11, 07:26 PM
Anh jxvietnam xem hộ em cái patch nó bị làm sao với :| và có thể hướng dẫn em cách fix đc không. nhìn thế này đau mắt lắm =.=

bboybest
26-12-11, 07:39 PM
JXvietnam ơi cái event vượt ải sao nó không đi được vậy cứ kiêu phải pt đủ 6 người mà mình pt đến 4 người thì nó không cho pt nửa là sao mà lãnh đạo là 86. bạn fix dùm mình được không vậy

ndquang92
26-12-11, 08:02 PM
Anh jxvietnam xem hộ em cái patch nó bị làm sao với :| và có thể hướng dẫn em cách fix đc không. nhìn thế này đau mắt lắm =.=

cái này bạn chéo đè lên cái nào vậy. Cái client này bạn chỉ cần down client ở đầu trang extract ra rồi vào client gốc của vng vào data copy mấy phần trong đó (nhớ là bỏ mấy cái có updatejx1-4 ko cần thiết nhé ) vào client của sv TSBD này.

chieudavl
26-12-11, 08:12 PM
jxvietnam.sao mình sửa tên GM lại thì vào game lại ko có NPC nào hết

thanhtringuyen
26-12-11, 08:21 PM
Tuyệt với cám ơn đã share \:D/

duongbaho
26-12-11, 08:56 PM
Jxvn ơi có rãnh up bảng nofont cho anh em máy nét chơi nha ;)) Tks trước

ndquang92
26-12-11, 09:06 PM
AE nào rãnh vào tạo room onl chơi hem^^!!! Chơi 1 mình bùn. VÀo test thử mấy phái fang nhau xem thế nào!!!

hlminhvn
26-12-11, 09:07 PM
AE nào rãnh vào tạo room onl chơi hem^^!!! Chơi 1 mình bùn. VÀo test thử mấy phái fang nhau xem thế nào!!!

add nick minh nè. colen12345. có 6 đứa rùi

ndquang92
26-12-11, 09:10 PM
add nick minh nè. colen12345. có 6 đứa rùi

anhanh552
26-12-11, 09:13 PM
jxvn cho e hỏi thuyền phu đi phong lăng độ ở góc nào chi e với
thanks! thông cảm lính mới ko bít ji
[-O<
bạn nào chơi rồi chỉ cho mình cái này với
thankssss!!!!:-/

duongbaho
26-12-11, 09:21 PM
hahaha cho mình chơi chung với giờ ngồi không, không biết làm gì chán èo..
YH! mình: sad_neverlove_bp

nvcnvcfly
26-12-11, 10:57 PM
<các anh chi? em với>vấn đề vượt ải:để vuot ải cần 6 người mà em chơi off có 1 mình ah.vậy làm sao để chỉnh từ 6 nguoi thanh 1 nguoi.thanks

gabay
26-12-11, 11:15 PM
bạn nào giúp mình đưa lên online với,mình config ip 192.168.1.2 thành ip wan rồi mà cái bishop k qua đc,bị báo lỗi : The system cannot log on to server........ai giúp mình với,mình xin cảm ơn rất nhiều : ga_bay2112

daikimvuong1
26-12-11, 11:34 PM
bạn nào chơi rồi chỉ cho mình cái này với
thankssss!!!!:-/

phong lăng độ từ đi từ thành đô qua bằng xa phu

se7enleed
26-12-11, 11:47 PM
Jxvietnam ơi sao tuj cài sv của ông cài patch đè lên client mới nhất của VNG nhưng vào game thì con Hãn Huyết Bảo Mã với NPC Chưởng Đang Cung Nữ và Nguyên Đản nó tàng hình lun hok thấy hình a, fix sao đây

daothuhang
26-12-11, 11:59 PM

chỉnh lại như sau

[1] = 0,
[2] = 111111,
[3] = 921113,
[4] = 20
111111 là số seri
921113 là mã thẻ
20 là số vàng nhận được

Mình trả lời những câu hỏi các bạn hay gặp, đã update lên trang 1, đọc kỹ trước khi hỏi nhé ;))

Jxvietnam ơi, có một số lỗi như sau:
1/ Chiêu Vô Ngã Vô Kiếm của VĐ không đánh được
2/ Một số boss trước ở Biện Kinh, Dương Châu giờ move qua Tương Dương thì không đánh được
3/ Đi lên thuyền Phong Lăng Độ, chờ hết 20 phút vẫn không đánh quái được

gabay
27-12-11, 12:08 AM
bạn nào giúp mình đưa lên online với,mình config ip 192.168.1.2 thành ip wan rồi mà cái bishop k qua đc,bị báo lỗi : The system cannot log on to server........ai giúp mình với,mình xin cảm ơn rất nhiều : ga_bay2112

bothut
27-12-11, 12:24 AM
jxvietnam cho mềnh hỏi muốn cứ vào game là được đập boss thì làm thế nào, mềnh rất khoái đập boss, hôm qua 11h đêm vô tình đập được 1 con Diệu như khoái lắm :))

docthuthanlong
27-12-11, 12:43 AM
tầm 5h chiều đến 11h đêm là cứ rình mò trên sa mạc 1 có 2 đàn boss TV với TY đấy, mấy thành lớn cũng có, ko nhớ tọa độ

ITubi
27-12-11, 12:44 AM
jxvietnam ơi!
có 1 lỗi này không biết làm sao, dù đã thử nhiều cách.
là nhân vật đi VA, xg VA ra ngoài bị dis, rồi bị lỗi : Kết nối sever thất bại.

Mong jxvietnam và những ai bik cak fix thỉ chỉ dùm mình nhé

anhem1234
27-12-11, 07:11 AM
Sao vào game không thấy hiện ra bảng mã bảo mật vậy , có vấn đề à

DirectX
27-12-11, 07:13 AM
jxvietnam ơi!
có 1 lỗi này không biết làm sao, dù đã thử nhiều cách.
là nhân vật đi VA, xg VA ra ngoài bị dis, rồi bị lỗi : Kết nối sever thất bại.

Mong jxvietnam và những ai bik cak fix thỉ chỉ dùm mình nhé
có tthể là kẹt maps rồi! :D. maps nào id trên 200 là chuyên gia bị :D

anhem1234
27-12-11, 07:31 AM
Jxvietnam oi sao sv trong script co thay ma bao mat gi do ma
sao em vao test k thay la sao mac du em da cap >10

ITubi
27-12-11, 10:51 AM
có tthể là kẹt maps rồi! :D. maps nào id trên 200 là chuyên gia bị :D

vậy phải làm sao nhoxyeunhac ơi :!

nvcnvcfly
27-12-11, 11:33 AM
jxvietnam cho mềnh hỏi muốn cứ vào game là được đập boss thì làm thế nào, mềnh rất khoái đập boss, hôm qua 11h đêm vô tình đập được 1 con Diệu như khoái lắm :))

cái này dễ nez bạn ơi:chỉnh giờ ở máy của bạn về 19h29 rồi lên sa mac1 kiếm boss để đập :D

nvcnvcfly
27-12-11, 11:37 AM

mấy anh cho em chơi chung với!!!
YH:nguyen_van_chinh102

judasy
27-12-11, 12:28 PM
mấy anh cho em chơi chung với!!!
YH:nguyen_van_chinh102

tui online suốt ngày. ai có như cầu mở sv online thì mở

anhanh552
27-12-11, 01:26 PM
phong lăng độ từ đi từ thành đô qua bằng xa phu

bạn ơi cho mình hỏi lun kiếm lệnh bài pong lăng ở đâu lun thể
thanks#-o

toidachet2000
27-12-11, 01:40 PM
Mình cài OK hết, đến khi chạy lên thì nó báo vầy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
Các bạn giúp mình với.

thaihoa91
27-12-11, 01:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
Các bạn giúp mình với.

Cái đó ko có gì là lỗi, bạn cứ chạy tiếp !

nvcnvcfly
27-12-11, 02:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
Các bạn giúp mình với.

chưa đổi font kìa bạn.hix:-? sever này co font mà :D

nvcnvcfly
27-12-11, 02:39 PM
Các bạn giúp mình với.

hình như bạn chưa đổi font kìa.sever này có font đấy

daikimvuong1
27-12-11, 03:00 PM
hok có gì đâu bạn chạy bằng tay gamesserver.exe nó chạy tới đó là ngừng chạy ah

nvcnvcfly
27-12-11, 03:18 PM
bạn ơi cho mình hỏi lun kiếm lệnh bài pong lăng ở đâu lun thể
thanks#-o

đánh wuai trên phong lăng để lấy lệnh bài bạn ah

heocon24689
27-12-11, 05:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
Các bạn giúp mình với.
Cái này hình như do để card mạng đó.Dis hết card mạng chỉ đẻ lại card ảo thôi.

chieudavl
27-12-11, 06:16 PM
bạn ơi...sao sever này không có đủ đồ môn phái của võ đang vậy???thiếu nhiều phái lắm

duongbaho
27-12-11, 07:51 PM
:( lúc chưa share thì kêu share nhanh nhanh... Lúc share rồi thì lỗi tý cũng la um sùm... :|

dammejx
27-12-11, 07:59 PM
jxvn, fjx skill phi long tại thiên thành 4 rồng thì làm sao? tks

Edward_Newgate
27-12-11, 08:42 PM
jxvn, fjx skill phi long tại thiên thành 4 rồng thì làm sao? tks
Cùng câu hỏi :)
Vì giờ đang thiết kế lại cái server cũ kia :-"
Mà thấy cái Phong sương + phi long thẳng đẹp đẹp :X

p/s: Ai biết khai báo res ko, xóa item cũ add item mới mặc vào nó res lung tung hết :-s, mặc áo Kim Phong mà ra cái áo tăng Thiếu Lâm :((

dammejx
27-12-11, 09:17 PM
edward ông cover jx này sang no font đi. càj font mắc công máy bị con virus coime nữa.tk trước.

doanhungit
27-12-11, 09:37 PM
Mình muốn làm giá trị vạn lượng trong rương và trong hành trang có được không? Như của thaihoa đấy!

ShineGhost
27-12-11, 09:56 PM
anh newgate chuyễn sv này wa no font đi :)

toidachet2000
27-12-11, 10:53 PM
Hic, bây giờ mình chạy GameServer.exe => 5 dòng successful thì cái S3Relay nó đơ luôn (Not Responding)
Tạo tài khoản cũng không đc. Như hình:
Giúp mình với T_T

cuonghaha
28-12-11, 01:33 AM
vào cứ báo hãy nhập tài khoản và mật khẩu hoài vậy mặc dù tui đã nhập rồi nhấn nhập lại báo hãy nhập tài khoản và mật khẩu có ai bị giống tui không thê nếu có xin hướng dẩn fix lổi dùm thank;;)

[B.M.W]Sports
28-12-11, 02:06 AM
edward ông cover jx này sang no font đi. càj font mắc công máy bị con virus coime nữa.tk trước.

dammejx
28-12-11, 06:32 AM
Hic, bây giờ mình chạy GameServer.exe => 5 dòng successful thì cái S3Relay nó đơ luôn (Not Responding)
Tạo tài khoản cũng không đc. Như hình:
Giúp mình với T_T

bạn add db sai rồi, sai ở SQL server, dùng db mới add vào đi.! chưa add db mà đòi tạo tài khoản, tem tem

dammejx
28-12-11, 06:33 AM

cài font là ra con vius ak bạn ơi, bạn thử cài font xong bật tast manager lên coi có con conime.exe ko? HjHJ

Edward_Newgate
28-12-11, 06:41 AM
vào cứ báo hãy nhập tài khoản và mật khẩu hoài vậy mặc dù tui đã nhập rồi nhấn nhập lại báo hãy nhập tài khoản và mật khẩu có ai bị giống tui không thê nếu có xin hướng dẩn fix lổi dùm thank;;)
Tài khoản và mật khấu trên 6 ký tự nhé bạn
Bây giờ gần 7h rồi, sắp phải đi học nên k kịp up
Trưa nay về mình sẽ up server + sửa luôn mấy lỗi mà jxvietnam bảo ở đầu topic luôn :D

dammejx
28-12-11, 06:57 AM
Tài khoản và mật khấu trên 6 ký tự nhé bạn
Bây giờ gần 7h rồi, sắp phải đi học nên k kịp up
Trưa nay về mình sẽ up server + sửa luôn mấy lỗi mà jxvietnam bảo ở đầu topic luôn :D

NO FONT nha bạn..........! tem tem!! Thank cái nek

Trung95
28-12-11, 08:52 AM
Rất thích bản của JXvietnam \:D/

bboybest
28-12-11, 09:57 AM

Bạn nên đăng ký 6 kí tự trở lên

nvcnvcfly
28-12-11, 10:29 AM
mấy anh ơi:muốn chỉnh vượt ải 6 người thành vượt ải 1 người thì chỉnh ntn?

heocon24689
28-12-11, 11:52 AM
mấy anh ơi:muốn chỉnh vượt ải 6 người thành vượt ải 1 người thì chỉnh ntn?
Thay tất cả

thành

Như jxvietnam có nói muốn chỉnh sửa sv phải chuyển Language Chine PRC sang English mới save lại cho khỏi bị lỗi font.Mình nhát chuyển nên chưa thử thế nào.bạn vào đó làm thử ..nhưng chéc là được.

P/s : Bạn có thể down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào Server\script để nhận 5 sát thủ giản mà không cần đi bos sát thủ. >> Chức năng admin >> Nhận nguyên liệu chế đồ .

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

thêm vào dòng lệnh nào đó tùy ý :D

DNTmaster
28-12-11, 11:54 AM

Tạo tên tài khoảng có độ dài trên 6 ký tự và pass trên 6 ký tự để log vào dc Awjx nó thiết kế kiểu đó để chống clone acc

toidachet2000
28-12-11, 12:29 PM
bạn add db sai rồi, sai ở SQL server, dùng db mới add vào đi.! chưa add db mà đòi tạo tài khoản, tem tem

DB mình attach rồi bạn àh, mỗi lần chạy đăng kí acc là S3Relay nó lại bị đơ. ai giúp mình vớiiiiiiiiii !!!

DNTmaster
28-12-11, 12:32 PM
DB mình attach rồi bạn àh, mỗi lần chạy đăng kí acc là S3Relay nó lại bị đơ. ai giúp mình vớiiiiiiiiii !!!

vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lấy tools đó để tạo acc :)

bboybest
28-12-11, 12:53 PM
Ai biết làm cái Auto tự đánh không vậy hướng dẫn mình với

Ai fix lại dùm mình cái đi phong lăng độ nửa

Phần thợ rèn tại sao không ép hoàng kim lên cấp cao hơn được chỉ là +1 thui hix

Mình thấy có boss hà nhân ngã rớt đồ môn phái thui còn lại thì chịu

Ai fix lại được mình cảm ơn

Edward_Newgate
28-12-11, 01:20 PM
Ai biết làm cái Auto tự đánh không vậy hướng dẫn mình với

Ai fix lại dùm mình cái đi phong lăng độ nửa

Phần thợ rèn tại sao không ép hoàng kim lên cấp cao hơn được chỉ là +1 thui hix

Mình thấy có boss hà nhân ngã rớt đồ môn phái thui còn lại thì chịu

Ai fix lại được mình cảm ơn
Auto -> Ko có
Phong lăng độ -> Chưa test
Ép đồ -> +1 thì cần HKLB thì phải + HT1
+2 trở đi thì cần HT2, +3 HT 3, +4 HT 4 cứ thế mà tính
Boss -> Chưa test

bboybest
28-12-11, 01:24 PM
Auto -> Ko có
Phong lăng độ -> Chưa test
Ép đồ -> +1 thì cần HKLB thì phải + HT1
+2 trở đi thì cần HT2, +3 HT 3, +4 HT 4 cứ thế mà tính
Boss -> Chưa test

Còn cái vượt ải tại sao nó yêu cầu 6 ng pt mới được giờ mình mình muốn 2 người thì sao bạn có thể giúp mình không

Edward_Newgate cho mình xin cái yahoo được không mình muốn hỏi bạn 1 tí nè

heocon24689
28-12-11, 01:33 PM
Còn cái vượt ải tại sao nó yêu cầu 6 ng pt mới được giờ mình mình muốn 2 người thì sao bạn có thể giúp mình không

Edward_Newgate cho mình xin cái yahoo được không mình muốn hỏi bạn 1 tí nè

cái này mình giải thích trang 15 rồi mà
Thay tất cả

thành

P/s : Bạn có thể down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào Server\script để nhận 5 sát thủ giản mà không cần đi bos sát thủ. >> Chức năng admin >> Nhận nguyên liệu chế đồ .

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

bboybest
28-12-11, 01:36 PM
cái này mình giải thích trang 15 rồi mà
Thay tất cả

thành

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

Mình làm rùi nó báo lỗi trên gameserver bạn ah

Mà cái dòng đó có 2 cái lận mình không bik như thế nào cho đúng nữa

bboybest
28-12-11, 01:46 PM
1 cái là dòng như vầy

function tmctddva()
if GetGlbMissionV(38) == 0 then
if GetTeam() ~= nil then
if IsCaptain() == 1 then
Say("<color=green>S?gi?Vt 秈<color>: Vt 秈 s?c莕 c?<color=red>5 S竧 th?gi秐<color> v?t蕋 c?th祅h vi猲 level tr猲 <color=red>80<color>. H穣 t譵 nhanh 甶 !",2,
"Ta  chu萵 b?/tmctddva1",
"в ta t譵 n?no")

còn 1 cái là dòng như vay

name = GetName()
if (idtd ~= nil) then
if (GetTeamSize() >= 6) then
if (IsCaptain() == 1) then
yc = 0
idbt = PlayerIndex
for i=1,1000 do
PlayerIndex = i
if (GetTeam() == idtd) then
if (GetTask(185) == tinhngay()) then

vay sua cai dong nao hả bạn

của mình có 3 cai sứ giả là sugia , sugia1 , sugia 2

mà sugia2.lua trong đó chỉ như vầy thui nè
function main()
Talk(1,"","<color=green>S?gi?Vt 秈<color>: Hi謓 nay ch?m?Vt 秈 ?Th祅h Й v?Tng Dng")

end

Edward_Newgate
28-12-11, 01:48 PM
Server và patch no font đây :D
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server này mình chưa test nên k support được mấy bạn đâu

bboybest
28-12-11, 01:52 PM
cái đó có fix được mấy lỗi trên của jxvietnam chưa vậy bạn :d

ankgkg123
28-12-11, 02:06 PM
ai giúp sữa lỗi connect DB orror với

bboybest
28-12-11, 02:17 PM
ai giúp sữa lỗi connect DB orror với

Bạn đưa mình cái yahoo mình xem có giúp được gì bạn không

ankgkg123
28-12-11, 02:53 PM
Bạn đưa mình cái yahoo mình xem có giúp được gì bạn không

jxvietnam
28-12-11, 05:00 PM
Đã update server + patch nofont của Eward ra trang 1 :D

Bận học nên ko online để trả lời các bạn đc, thông cảm nha :D

Chiều Thứ 7 online server trên hamachi, ai thích chơi vào nha. Thứ 2 đc nghỉ bù tết dương :D

[B.M.W]Sports
28-12-11, 06:44 PM
jxvietnam cho y/h hỏi cái ni chút

ankgkg123
28-12-11, 07:06 PM
Đã update server + patch nofont của Eward ra trang 1 :D

Bận học nên ko online để trả lời các bạn đc, thông cảm nha :D

Chiều Thứ 7 online server trên hamachi, ai thích chơi vào nha. Thứ 2 đc nghỉ bù tết dương :D

SQL 2k bi loi c"window/sqlstp..... khi chay het toi cuoi thi bi, lam sao khăc phuc dc

rui sql 2k5 thi lam 100% rui chay sever thi no bao connect DB error,lam cach nao khăc phuc

duynguyenjx
28-12-11, 07:19 PM
SQL 2k bi loi c"window/sqlstp..... khi chay het toi cuoi thi bi, lam sao khăc phuc dc

rui sql 2k5 thi lam 100% rui chay sever thi no bao connect DB error,lam cach nao khăc phuc

1. Win 7 trước khi cài SQL vào Control Panel -> User Accounts -> Change User Account Control Settings -> Kéo con trượt xuống cuối cùng OK khởi động lại máy, bắt đầu cài SQL.

2. DB của JX không chạy được với SQL 2005.

toidachet2000
28-12-11, 07:24 PM
Ai giúp mình với, chạy đến GameServer thì S3Relay bị Not Responding là sao???
Thanks.

duongbaho
28-12-11, 08:08 PM
Chiều Thứ 7 online server trên hamachi, ai thích chơi vào nha. Thứ 2 đc nghỉ bù tết dương
Tớ xin 1 shot nhiệt tình nhé :D.

duongbaho
28-12-11, 10:05 PM
Anh em cho mình hỏi pass chức năng Admin là gì nhờ :D tks anh trước

Edward_Newgate
28-12-11, 10:12 PM
Anh em cho mình hỏi pass chức năng Admin là gì nhờ :D tks anh trước
Không Một Không Một Không Chín

ps1990
28-12-11, 10:56 PM
bác nào chơi trên hamachi thì pm nh0.0nljn3 Ip HAmAchi 5.59.234.132 ( sv on 18/24) time còn lại nghỉ ngơi nha

nvcnvcfly
28-12-11, 11:33 PM
bác nào chơi trên hamachi thì pm nh0.0nljn3 Ip HAmAchi 5.59.234.132 ( sv on 18/24) time còn lại nghỉ ngơi nha

cho em chơi với.nhưng em ko pit chơi woa hamachi thế nao.ai rảnh pm chỉ em với
YH:nguyen_van_chinh102(chỉ oline từ 11h-23h tại sáng em phải đy học)

nvcnvcfly
28-12-11, 11:49 PM
Thay tất cả

thành

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

thêm vào dòng lệnh nào đó tùy ý :D

em chuyển woa font English de chỉnh rồi ma chạy Gamserver no bao loi!!!(chán)
chắc down nofont ve choi cho dẽ chinh sua woa

duongbaho
29-12-11, 12:04 PM
Tớ xin 1 shot chơi 18/24 nha :D
YH! sad_neverlove_bp :D

duynguyenjx
29-12-11, 12:44 PM
em chuyển woa font English de chỉnh rồi ma chạy Gamserver no bao loi!!!(chán)
chắc down nofont ve choi cho dẽ chinh sua woa

Sửa bằng trình Notepad có sẵn của win............................................... .

bboybest
29-12-11, 02:29 PM
Sửa bằng trình Notepad có sẵn của win............................................... .

Bạn ơi có 2 cái if GetTeamSize() >= 6 then chỉnh hết luôn ah vì mình xem có 2 cái mà

benop001
29-12-11, 02:39 PM
xin 1 slot test sever với Yahoo mình là

jxvietnam
29-12-11, 06:10 PM
Bạn ơi có 2 cái if GetTeamSize() >= 6 then chỉnh hết luôn ah vì mình xem có 2 cái mà
Chỉnh 2 cái luôn bạn nhé, sugia là ở tương duong, sugia1 là ở thành đô
Chỉnh xong save lại và khởi động lại server. Nhớ chỉnh font máy về font English trước khi chỉnh

xin 1 slot test sever với Yahoo mình là
Thứ 7 mới online nha bạn, với lại server onl giải trí thui, rãnh thì online

Yahoo : jxvietnam_clb

nguydatloc
29-12-11, 08:20 PM
sao cầm VK +10 ko dạ ra ngoài bạch kim vậy , chỉnh lai sao anh chỉ giùm

duongbaho
29-12-11, 09:19 PM
Ủa cái bác này rồi làm tới đau rôi, sao không nghe động tĩnh gì hết vậy @

lanhkaka93
29-12-11, 09:31 PM

-Bạn vô setting...item...mo file meleeweapon (dai loai la nhu vay)= excel...xem số thứ tự vk bk rùi mở meleeres=notepad xong dò stt của vk bên excel với bên nè(xem stt và chỉnh lại cột 2 tương ứng như trong file meleeres1 á tuy nhiên vũ khí ok +8+9+10 thì là số khác với số trong cùng một seri vk nhá thay đổi chút chút)...
...giả sử như vầy nak
192 25 霜晶之千年寒铁
193 25 霜晶之千年寒铁
194 25 霜晶之千年寒铁
195 25 霜晶之千年寒铁
196 25 霜晶之千年寒铁
197 25 霜晶之千年寒铁
198 25 霜晶之千年寒铁
199 37 霜晶之千年寒铁(+8)
200 37 霜晶之千年寒铁(+9)
201 37 霜晶之千年寒铁(+10)
còn giá trị của (+8 đến +10) thì nhìn bên meleeres1 nak
192 25 霜晶之千年寒铁
193 37 霜晶之千年寒铁(nó nè lấy số 37)>>>3 dòng cuối(có lẽ sever lấy bên jx chưa kip config)
194 37 霜晶之千年寒铁
195 25 霜晶之千年寒铁
196 25 霜晶之千年寒铁
197 25 霜晶之千年寒铁
198 25 霜晶之千年寒铁
199 25 霜晶之千年寒铁
200 25 霜晶之千年寒铁
201 25 霜晶之千年寒铁
===============mik rãnh nên gọi là góp ý vậy thôi để ủng hộ anh admin có time làm sever vip (_ _'')=====

duynguyenjx
29-12-11, 10:23 PM

Muốn hiện res vũ khí Bạch Kim thì dò line trong file meleeweapon.txt

Dò line xong, muốn cho vũ khí ở line đó hiện res Bạch Kim nào thì mở tiếp file MeleeRes.txt lên, khai ở cột 2 như sau:

45 --Chùy Bạch Kim
43 --Bổng Bạch Kim Cái Bang
42 --Bổng Bạch Kim Thiếu Lâm
41 --Kích Bạch Kim Thiên Nhẫn
40 --Kích Bach Kim TVB
39 --Kiếm Bạch Kim Võ Đang
37 --Đao Bạch Kim Côn Lôn
36 --Đao Bạch Kim 5 Độc xanh
34 --Đao Bạch Kim Thiếu Lâm

Những số ở trên là cho res vũ khí Nam.

nvcnvcfly
29-12-11, 11:01 PM

ban oi chinh ko duoc dau!!!
ban down ban nofont o trang 15 ve ma chinh.---->ngon lanh canh dao(da test)

nvcnvcfly
29-12-11, 11:42 PM
cho em hỏi :sửa dòng chữ "ban dang choi sever do jxvn phat trien" o dau vay :D

Edward_Newgate
30-12-11, 07:58 AM
Bạn chơi server của người ta thì nên giữ cho cái nguồn nhé :)

[B.M.W]Sports
30-12-11, 08:00 AM

minhchau0309
30-12-11, 10:31 AM
svv này có add đc nvụ hoàng kim chưa các a? e mê làm nvụ hk lắm

kesangame
30-12-11, 10:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> am04.jpg

hoatadao
30-12-11, 11:53 AM
Xin chào các bạn,

Có ai đi được PLD không? Mình lên được thuyền, sau 10p, 15p vẫn đứng y nguyên, hok đánh được quái mà quái nó cũng hok đánh mình.

duongbaho
30-12-11, 12:14 PM
Chắc chưa đến giờ đó
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tien9dat
30-12-11, 01:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai bik lỗi này là sao ko ? :(( . Lúc vừa đăng nhập vào game là bị đứng hình lun , F3 F4 vẫn lên rương đồ .
Help me :(( :((

nguydatloc
30-12-11, 02:14 PM
-Bạn vô setting...item...mo file meleeweapon (dai loai la nhu vay)= excel...xem số thứ tự vk bk rùi mở meleeres=notepad xong dò stt của vk bên excel với bên nè(xem stt và chỉnh lại cột 2 tương ứng như trong file meleeres1 á tuy nhiên vũ khí ok +8+9+10 thì là số khác với số trong cùng một seri vk nhá thay đổi chút chút)...
...giả sử như vầy nak
192 25 霜晶之千年寒铁
193 25 霜晶之千年寒铁
194 25 霜晶之千年寒铁
195 25 霜晶之千年寒铁
196 25 霜晶之千年寒铁
197 25 霜晶之千年寒铁
198 25 霜晶之千年寒铁
199 37 霜晶之千年寒铁(+8)
200 37 霜晶之千年寒铁(+9)
201 37 霜晶之千年寒铁(+10)
còn giá trị của (+8 đến +10) thì nhìn bên meleeres1 nak
192 25 霜晶之千年寒铁
193 37 霜晶之千年寒铁(nó nè lấy số 37)>>>3 dòng cuối(có lẽ sever lấy bên jx chưa kip config)
194 37 霜晶之千年寒铁
195 25 霜晶之千年寒铁
196 25 霜晶之千年寒铁
197 25 霜晶之千年寒铁
198 25 霜晶之千年寒铁
199 25 霜晶之千年寒铁
200 25 霜晶之千年寒铁
201 25 霜晶之千年寒铁
===============mik rãnh nên gọi là góp ý vậy thôi để ủng hộ anh admin có time làm sever vip (_ _'')=====

Muốn hiện res vũ khí Bạch Kim thì dò [/COLOR]line trong file meleeweapon.txt

Dò line xong, muốn cho vũ khí ở line đó hiện res Bạch Kim nào thì mở tiếp file MeleeRes.txt lên, khai ở cột 2 như sau:

45 --Chùy Bạch Kim
43 --Bổng Bạch Kim Cái Bang
42 --Bổng Bạch Kim Thiếu Lâm
41 --Kích Bạch Kim Thiên Nhẫn
40 --Kích Bach Kim TVB
39 --Kiếm Bạch Kim Võ Đang
37 --Đao Bạch Kim Côn Lôn
36 --Đao Bạch Kim 5 Độc xanh
34 --Đao Bạch Kim Thiếu Lâm

Những số ở trên là cho res vũ khí Nam.

em làm như 2 anh chỉ : đó là mở meleeweapon.txt bằng excel xem số thừ tự cây Thương TVB+10 là 81 và em mở MeleeRes.txt bằng notepad xem số thứ tự 81 và add là :

81 40 继业之奔雷钻龙枪
82 25 御龙之亮银宝刀
83 34 御龙之亮银宝刀
84 34 御龙之亮银宝刀

bởi vì anh kia nói là kich TVB là 40 , em mở lên vẫn ko thấy dạ Bạch kim ra ngoài vậy máy anh , em có làm sai chổ nào ko máy anh hướng dẩn kỉ lại giùm em với
à mà quên em làm bên cilent chứ ko phải bên SV nha anh

nvcnvcfly
30-12-11, 02:16 PM
Xin chào các bạn,

Có ai đi được PLD không? Mình lên được thuyền, sau 10p, 15p vẫn đứng y nguyên, hok đánh được quái mà quái nó cũng hok đánh mình.

sao lại ko dánh được.mình cho 5độc lên đánh như thường.hihi :D
ai fix cai PLD nay dy----->

nvcnvcfly
30-12-11, 02:19 PM

Ai bik lỗi này là sao ko ? :(( . Lúc vừa đăng nhập vào game là bị đứng hình lun , F3 F4 vẫn lên rương đồ .

bạn xem có phải lỗi font ko? or là bạn đã copy data của VNG vào patch chưa.(newbie chỉ biết vay thôi :D)

nvcnvcfly
30-12-11, 02:22 PM
Bạn chơi server của người ta thì nên giữ cho cái nguồn nhé :)

em chơi offline mà.tự sướng tý cho vui thôi.hihi :D

duynguyenjx
30-12-11, 02:28 PM
em làm như 2 anh chỉ : đó là mở meleeweapon.txt bằng excel xem số thừ tự cây Thương TVB+10 là 81 và em mở MeleeRes.txt bằng notepad xem số thứ tự 81 và add là :

81 40 继业之奔雷钻龙枪
82 25 御龙之亮银宝刀
83 34 御龙之亮银宝刀
84 34 御龙之亮银宝刀

bởi vì anh kia nói là kich TVB là 40 , em mở lên vẫn ko thấy dạ Bạch kim ra ngoài vậy máy anh , em có làm sai chổ nào ko máy anh hướng dẩn kỉ lại giùm em với
à mà quên em làm bên cilent chứ ko phải bên SV nha anh

Thứ nhất bạn chỉnh bên SV nữa, chỉnh xong đồng bộ qua Client mới được.

Thứ hai bạn hiểu hơi sai tí về file MeleeRes.txt : Cột thứ nhất của MeleeRes.txt chính là số line bên meleeweapon.txt, cột thứ 2 là những số tôi cho.

Chú ý chỗ tôi tô đậm đấy. Mỗi cột và dòng chú thích cách nhau 1 dấu Tab nhé.

Chú ý : Sv của jxvietnam nếu file nào việt hóa có dấu thì phải sửa bằng trình notepad có sẵn của win và trong môi trường máy tiếng Anh.

nguydatloc
30-12-11, 02:42 PM
Thứ nhất bạn nên chỉnh = Notepad ++ nhé.

Thứ hai bạn hiểu hơi sai tí về file MeleeRes.txt : Cột thứ nhất của MeleeRes.txt chính là số line bên meleeweapon.txt, cột thứ 2 là những số tôi cho.

Chú ý chỗ tôi tô đậm đấy. Mỗi cột và dòng chú thích cách nhau 1 dấu Tab nhé.

Sửa xong nhớ đồng bộ qua Client.
em hơi đần chút anh Thông cảm " Cột thứ nhất của MeleeRes.txt chính là số line bên meleeweapon.txt " la số nào em ko rõ , nói như anh vậy STT 81 phía dưới mình cần sửa bên MeleeRes.txt là chổ nào hã anh
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.bmp"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.bmp)

khi mình chỉnh lên clent xong chưa đồng bộ bên SV thì nó có hiện ko anh , hay mình động bộ wa SV nó mới hiện ra ngoài nhân vật hã Anh

quangken
30-12-11, 02:45 PM

vào data của client maps->map còn ngược lại nếu map->maps nhé :">

duynguyenjx
30-12-11, 02:50 PM
em hơi đần chút anh Thông cảm " Cột thứ nhất của MeleeRes.txt chính là số line bên meleeweapon.txt " la số nào em ko rõ , nói như anh vậy STT 81 phía dưới mình cần sửa bên MeleeRes.txt là chổ nào hã anh

Số 81 đó là ứng với cột 1 trong file MeleeRes.

Chỉnh bên SV xong đồng bộ qua Client mới được.

Nếu chưa được cậu pm nick duynguyenjx tớ team cho sẽ hiểu.

nguydatloc
30-12-11, 03:07 PM
Số 81 đó là ứng với cột 1 trong file MeleeRes.

Chỉnh bên SV xong đồng bộ qua Client mới được.

Nếu chưa được cậu pm nick duynguyenjx tớ team cho sẽ hiểu.

Cám Ơn Đại sư Huynh duynguyenjx Nhiều Lý do em ko thấy là tại em chưa đồng bộ SV và Clent :(|)

sẳn cho em hỏi là ArmorRes.txt của SV này có bộ res của áo Ô Kim ko vậy

ShineGhost
30-12-11, 05:04 PM
vào data chĩnh map lại bạn ,,,,,,,,,,,,,

tien9dat
30-12-11, 05:27 PM
Thanks mấy bạn mình đã vào chơi đc rồi . Nhưng hình như ko chạy bộ từ map này qua map khác đc ak

Lần đầu chơi VL off nên ko bik AE thông cảm :D

thaihoa91
30-12-11, 06:30 PM
Thanks mấy bạn mình đã vào chơi đc rồi . Nhưng hình như ko chạy bộ từ map này qua map khác đc ak

Lần đầu chơi VL off nên ko bik AE thông cảm :D

Cái đi bộ wa maps khác gọi là Trap, tui ngâm cũng lâu rùi, làm dc nhưng do lúc trước server bị hạn chế số maps nên chả mấy ai hứng thú làm trap, mà toàn đi xa fu cho nhanh thui !

Từ từ bộ Server Tiếu Ngạo Giang Hồ sẽ làm trap này full ;))

DNTmaster
30-12-11, 06:33 PM
Cái đi bộ wa maps khác gọi là Trap, tui ngâm cũng lâu rùi, làm dc nhưng do lúc trước server bị hạn chế số maps nên chả mấy ai hứng thú làm trap, mà toàn đi xa fu cho nhanh thui !

Từ từ bộ Server Tiếu Ngạo Giang Hồ sẽ làm trap này full ;))

Load Trap quá nhiều lag Server đấy....

thaihoa91
30-12-11, 06:45 PM
Load Trap quá nhiều lag Server đấy....

Mới bít :)) Để coi sao ! Vì 1 số Trap ko lấy của VNG xài dc nên fải tự làm !

tien9dat
30-12-11, 07:20 PM
Sao mấy cái đồ yêu cầu 2222 điểm nhanh nhẹn là thế nào , log 2 acc zo đi tống kim cũng ko đánh nhau đc :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TVB vs TCT 8-}8-} UP UP

Learning
30-12-11, 08:16 PM
bạn nào biết chỉnh sửa quái map 200>250 cho nó rớt ra nhiều đồ chỉnh ở đâu ko
và cả boss tiểu boss đại xuất hiện ở các thành nữa.
toàn rớt đồ cùi

daikimvuong1
30-12-11, 08:28 PM
lên thuyền đi phong lăng độ đi sao vậy thấy thông báo đi phong lăng độ mà hok biết đi

Sir.THÀNH™
30-12-11, 11:36 PM
JX đã khủng quá nhiều so với tưởng tượng .
chúc ae ngày càng phát triển

bothub
31-12-11, 12:00 AM
jxvietnam cho mình hỏi muốn đánh boss mà nhảy damage nhiều thì chỉnh ntn, chứ mình dùng phái nào (trừ ngũ độc) ra đánh boss Hoàng kim cũng chỉ nhảy 65k máu, và thỉnh thoảng mới nhảy, mình muốn nó nhảy damage 1 triệu máu, 2 tr máu như đánh boss trong vượt ải ấy

ferari
31-12-11, 09:23 AM
Cho mình hỏi là sv này có tỷ lệ rớt đồ hút hít không vậy?
Nếu không có mình muốn chỉnh thì chỉnh ở chỗ nào vậy?

jxvietnam
31-12-11, 09:47 AM
Sao mấy cái đồ yêu cầu 2222 điểm nhanh nhẹn là thế nào , log 2 acc zo đi tống kim cũng ko đánh nhau đc :D

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TVB vs TCT 8-}8-} UP UP

daikimvuong1
31-12-11, 10:46 AM
jxvietnam cho mình hỏi muốn đánh boss mà nhảy damage nhiều thì chỉnh ntn, chứ mình dùng phái nào (trừ ngũ độc) ra đánh boss Hoàng kim cũng chỉ nhảy 65k máu, và thỉnh thoảng mới nhảy, mình muốn nó nhảy damage 1 triệu máu, 2 tr máu như đánh boss trong vượt ải ấy

ừa đúng vậy mình đẫn nhiều acc đánh boss nhưng đam bị giới hạn 65 k

jxvietnam
31-12-11, 11:15 AM

ừa đúng vậy mình đẫn nhiều acc đánh boss nhưng đam bị giới hạn 65 k

awjx nó vậy rồi, muốn fix cũng chả đc

luxfarm
31-12-11, 11:36 AM
awjx nó vậy rồi, muốn fix cũng chả đc

à JX VN ơi đổi pass admin ở đâu và chuyển máy về dạng englissh thế nào ?

quangken
31-12-11, 12:25 PM
ờ đúng rồi chuyển máy về dạng english sao vậy jxvietnam ? :-ss

jxvietnam
31-12-11, 12:34 PM
à JX VN ơi đổi pass admin ở đâu và chuyển máy về dạng englissh thế nào ?

ờ đúng rồi chuyển máy về dạng english sao vậy jxvietnam ? :-ss

trong Control Panel => Regional and Language Options tab Advanced thay vì chọn Chinese(PRC) thì chọn English (United States)

Zin Kull
31-12-11, 12:37 PM
Ý của jxvietnam là nên chỉnh sửa sv trước khi cài font ý mà :D!!!
Mà theo tớ thì cần gì phải chuyển font đi chuyển font lại cho mất công :D cài lấy cái vmware của TS2GVN (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi muốn chỉnh gì cứ chỉnh bên đó xong copy qua thôi ^^
Còn không thì cứ để China PRC mà chỉnh ^^ Hiểu được thì chỉnh còn không hiểu thì thôi =))~

luxfarm
31-12-11, 12:39 PM
trong Control Panel => Regional and Language Options tab Advanced thay vì chọn Chinese(PRC) thì chọn English (United States)

à tớ lại gặp lỗi nữa :
chạy sv xog - > vào client đăng nhập VLTK Notreponding luôn đơ luôn

+ còn đổi pass admin ở đâu hả cậu ?

Zin Kull
31-12-11, 12:46 PM
à tớ lại gặp lỗi nữa :
chạy sv xog - > vào client đăng nhập VLTK Notreponding luôn đơ luôn

+ còn đổi pass admin ở đâu hả cậu ?
vào startup_remix.lua => Ctrl + F => bấm: function writepass => có cái phần gì mà (0,1,0,1,0,9) => đấy là pass đấy, edit đi !!!
thanks cái động viên tinh thần nào :">

hoivegame
31-12-11, 01:02 PM
JxVietnam giúp dùm tui, xem lại Thiên nhẫn dùm, sao nó bị dính độc của thú đánh hay ngũ độc đánh thì bắt dame lẹ hơn mấy phái khác vậy. Cả Tv nữa dảme của thương đến thú vãi wa'

jxvietnam
31-12-11, 01:05 PM
JxVietnam giúp dùm tui, xem lại Thiên nhẫn dùm, sao nó bị dính độc của thú đánh hay ngũ độc đánh thì bắt dame lẹ hơn mấy phái khác vậy. Cả Tv nữa dảme của thương đến thú vãi wa'
mấy cái này khó có thể thay đổi đc vì đụng đến source
ko có gì là hoàn hảo cả

kutunvg2010
31-12-11, 01:13 PM

luxfarm
31-12-11, 01:24 PM
thế còn lỗi not reponding thì sao tạo nv xog đứng đơ

590823
31-12-11, 01:39 PM
jx viet nam cho hõi sao mặc đồ + 10 ra đồ hoàng kim không vậy làm sao đễ chinh res lại đây(:|

pvd1908
31-12-11, 01:54 PM
và lúc đang chơi thì bị báo s3 error nhưng game vẫn chạy bt, gameserver ko báo lỗi

heocon24689
31-12-11, 01:56 PM
Bản NO FONT có ai cài chưa.Em cài bản NO FONT chạy game vô tư nhưng phát hiện lỗi là lên map THANH LOA ĐẢO không được.Không biết là do map chưa mở hay lúc chuyển FONT sang NO FONT bị lỗi....ai giúp e với

kutunvg2010
31-12-11, 02:10 PM
Bản NO FONT có ai cài chưa.Em cài bản NO FONT chạy game vô tư nhưng phát hiện lỗi là lên map THANH LOA ĐẢO không được.Không biết là do map chưa mở hay lúc chuyển FONT sang NO FONT bị lỗi....ai giúp e với
:-$cái đó bạn nào cài sv cũng vậy .

luxfarm
31-12-11, 02:12 PM
k ai giúp mình à :((.............................

duynguyenjx
31-12-11, 03:00 PM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)

LinkDown 6 Thú cỡi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần tiếp theo...........fix res trang bị Kim Ô..............

heocon24689
31-12-11, 03:06 PM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản fix này là có FONT hay NO FONT thế bạn ???

jxvietnam
31-12-11, 03:47 PM
Server này đang online giải trí test vui vẻ

Ai chơi vào nha

ID hamachi : jx_1,jx_2,jx_3
Pass 1234

Tài khoản pm jxvietnam_clb để đăng ký

Patch1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)atch2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down patch 1 trước xong copy patch 2 vào, copy data của VNG vào luôn

qhi2009
31-12-11, 04:38 PM
sao ban ofline co' font khi đang nhập chơi toàn tiếng TQ thế chủ thớt. không hiện ngựa và 1 số 1 NPC

quangvienvip3
31-12-11, 05:08 PM
pm sao bạn tạo dùm mình đi ở trên là quangvienvip dưới là maygaqua nha thank nhieu

hlminhvn
31-12-11, 05:52 PM
và lúc đang chơi thì bị báo s3 error nhưng game vẫn chạy bt, gameserver ko báo lỗi

- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy)

Cho hỏi file fix res BK bỏ vào đâu. Cả server và Client phải ko bạn

Domino9990
31-12-11, 05:58 PM
nhìn các bác làm JX nhiều quá, chắc chuyển Mu Wa JX làm thử quá.

assaa
31-12-11, 05:58 PM
Cho hỏi file fix res BK bỏ vào đâu. Cả server và Client phải ko bạn
Bỏ vào cả client và server lun

Learning
31-12-11, 06:07 PM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)

Update cái ông này vào sao gamesever load mãi ko hiện 5 dòng success thế nhỉ

duynguyenjx
31-12-11, 06:14 PM
Update cái ông này vào sao gamesever load mãi ko hiện 5 dòng success thế nhỉ

Không liên quan gì tới mấy file mình share đâu cho dù cậu có bỏ nhầm qua nofont hay có font SV vẫn load được.

Mình nghĩ cậu làm gì với maps đó , có xóa NPC = tool hay gì gì không...........

Nếu không được pm YM duynguyenjx mình team cho.

hlminhvn
31-12-11, 07:37 PM
Có ai bị lỗi mặc full 5 món đồ Đồng Cửu của Cái Bang nhưng ko kích all dòng option ko? Có thử qua đường môn, nga my nhưng ko bị.... Ai biết fix ko nhỉ?

bothut
31-12-11, 07:40 PM
Có ai bị lỗi mặc full 5 món đồ Đồng Cửu của Cái Bang nhưng ko kích all dòng option ko? Có thử qua đường môn, nga my nhưng ko bị.... Ai biết fix ko nhỉ?

đồ cái bang có mấy bộ, phải mặc đúng bộ thì mới kích được dòng, xem lại có đúng 5 món đồng cừu ko

jxvietnam
31-12-11, 08:30 PM
Server online rồi mọi người vào chơi nha !!!

@đồ cái bang mình sẽ xem lại

hlminhvn
31-12-11, 09:02 PM
đồ cái bang có mấy bộ, phải mặc đúng bộ thì mới kích được dòng, xem lại có đúng 5 món đồng cừu ko

Mình đề Đồng Cửu mà. Mình sure với bạn là mình mặc 5 món đồng cửu hết. Lạ 1 cái là, Khi tháo cái áo ra thì 4 món kia kích all option. Hơi bị khó hiểu??? Trong khi phái khác ko sao

590823
31-12-11, 09:24 PM
kễ cã thiếu lâm cũng thế nha không kích hoạt chĩ kich được vài dòng vã lại không thấy thiếu lâm có dây chuyền mọi phái khác đều có đầy đủ :|

jxvietnam
31-12-11, 09:27 PM
kễ cã thiếu lâm cũng thế nha không kích hoạt chĩ kich được vài dòng vã lại không thấy thiếu lâm có dây chuyền mọi phái khác đều có đầy đủ :|

thế cái bang có dây chuyền ko :|
làm từ item có sẵn từ awjx, thích dây chuyền thì tự thêm vào :|

hlminhvn
31-12-11, 10:42 PM
thế cái bang có dây chuyền ko :|
làm từ item có sẵn từ awjx, thích dây chuyền thì tự thêm vào :|

Bạn check chưa dùm mình chưa? Cái vụ full 5 món thì kích all option có script trong Server ko ?

zvotinhz
31-12-11, 11:24 PM
mình là newbie mình dk acc đc nhưng không thể nào khởi động đc Sword3PaySys vs S3RelayServer nó cứ báo lỗi connect DB Error! mình đã bật sẵn SQL sever mình cũng làm theo phim hướng dẫn của jxvietnam rồi mà vẫn chưa đc mong pro chỉ giáo xin đừng chém tội e.tks all

freekill0113
01-01-12, 03:12 AM
Mình làm trên vps , có 1 số bug sau đây:
+ Hay bị "Server đang gián đoạn"
+ Out ra là hết vào dc , lỗi có người sử dụng 8-|
+ Không mặc đồ được
+ không nói chuyện với NPC dc
+ Chạy vài vòng là crash 3:-O
+......................
Ym mình: free_kill_0113
Mong mọi người giúp đỡ :((

hlminhvn
01-01-12, 09:43 AM

Thiếu lâm mình check ok hết 3 loại.

luxfarm
01-01-12, 10:26 AM
chỉnh exp nhận hỗ trợ ở file nào vậy ?

jxvietnam
01-01-12, 10:35 AM
chỉnh trong server/script/global/npc_xephang.lua. Tìm

while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(9999999) end

thay 150 bằng level muốn lên khi nhận. Tức là sau khi nhận hỗ trợ sẽ đc lên cấp 150:D
Nếu muốn chỉnh lại còn 100 thì chỉnh

while GetLevel() < 100 do AddOwnExp(9999999) end

Chú ý : Chuyển font máy tính về English trước khi chỉnh file.

hlminhvn
01-01-12, 10:35 AM

Vô trong thư mục server/script/global rùi tìm file npc_xephang.lua. kiếm dòng này nè :
while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(9999999)
"150 " là level max khi nhận hỗ trợ. Bạn sửa số này với level mà bạn muốn\:D/

hlminhvn
01-01-12, 10:36 AM
jxvietnam cho hỏi cái Phong Lăng độ test đi dc ko vậy? Mình lên thuyền đứng 15 ph nhưng chả thấy j

jxvietnam
01-01-12, 10:39 AM
jxvietnam cho hỏi cái Phong Lăng độ test đi dc ko vậy? Mình lên thuyền đứng 15 ph nhưng chả thấy j
phong lăng độ lỗi rồi bạn àh, thông cảm nha =.=

hlminhvn
01-01-12, 10:41 AM
À,nếu muốn add thêm quái trong 1 map thì chỉnh trng file script nào vậy? CÒn cái vụ full bộ hk cái bang đồng cửu bạn xem giùm mình chưa :D

zvotinhz
01-01-12, 10:45 AM
cài font là ra con vius ak bạn ơi, bạn thử cài font xong bật tast manager lên coi có con conime.exe ko? HjHJ

mình cài font china PRC bằng đĩa winxp nó ra con này nè bạn

kakalot1
01-01-12, 10:48 AM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

mấy anh cho em hỏi bữa h` MF có bị lỗi zì hok sao em zô màng hình trắng zậy?

jxvietnam
01-01-12, 10:52 AM
À,nếu muốn add thêm quái trong 1 map thì chỉnh trng file script nào vậy? CÒn cái vụ full bộ hk cái bang đồng cửu bạn xem giùm mình chưa :D
fix bộ hk cb thì
bạn vào server/settings/item/GoldItemSuit.ini

// 黄金总套数以及每套黄金件数
[List]
Count=34

[0]
SUIT=4

[1]
SUIT=5

..............

[24]
SUIT=4

..........

[33]
SUIT=2

chỉnh SUIT=4 thành SUIT=5 nha bạn, sau đó copy GoldItemSuit.ini qua client/settings/item để đồng bộ. Khởi động lại server => Good luck

freekill0113
01-01-12, 10:55 AM
Mình làm trên vps , có 1 số bug sau đây:
+ Hay bị "Server đang gián đoạn"
+ Out ra là hết vào dc , lỗi có người sử dụng 8-|
+ Không mặc đồ được
+ không nói chuyện với NPC dc
+ Chạy vài vòng là crash 3:-O
+......................
Ym mình: free_kill_0113
Mong mọi người giúp đỡ :((

Anh jx việt nam giúp em lỗi này với :((