PDA

View Full Version : [JX] Share Server Hút Hít Full By Jxvietnam (Quà Tết)

Trang : 1 2 [3]

machcamhoa92
10-02-12, 09:55 PM
Pro ơi làm ơn chỉ giúp e cách làm skill kiếm thế....với
E đã xem ebook nhưng vẫn ko hiểu? =.=

heocon246
11-02-12, 07:37 AM
Pro ơi làm ơn chỉ giúp e cách làm skill kiếm thế....với
E đã xem ebook nhưng vẫn ko hiểu? =.=

Skill Kiếm Thế bạn đã có SPR chưa???
Nếu có rồi thì vào Skill.txt trong Setting thay đường dẫn SPR ở cột F (Excel) -- Thay đổi Icon
Vào trong Missles.txt trong Setting thay đường dẫn SPR ở cột AF (Excel) -- Thay đổi hiệu ứng Skill

P/s: Làm xong nhớ đồng bộ với Client.

vylong
11-02-12, 07:46 AM
ai cho mình bản fix script vuotai với
Không có Boss hệ kim nên đánh hoài không qua ải được T_T

assaa
11-02-12, 11:53 AM
ai cho mình bản fix script vuotai với
Không có Boss hệ kim nên đánh hoài không qua ải được T_T
Add boss hệ kim vào script vượt ải rồi đánh thui b-)

vylong
11-02-12, 04:02 PM
Add boss hệ kim vào script vượt ải rồi đánh thui b-)
Mình không có rành, không biết thêm như thế nào. Mà mình sửa script xong save lại thì bị lỗi script chắc do sever có font

Learning
11-02-12, 04:48 PM
Mình không có rành, không biết thêm như thế nào. Mà mình sửa script xong save lại thì bị lỗi script chắc do sever có font
đúng rồi. sửa script phải ở môi trường no font thì mới ko lỗi được

nhokskaill
12-02-12, 08:34 AM
mấy con ngựa bỏ ở đâu nhỉ, ai chỉ mình với

assaa
12-02-12, 08:57 AM
mấy con ngựa bỏ ở đâu nhỉ, ai chỉ mình với
Mấy hình ảnh của ngựa thì bỏ vào thư mục spr trong client

nhokskaill
12-02-12, 09:04 AM
Mấy hình ảnh của ngựa thì bỏ vào thư mục spr trong client

down về đc 1 folder icon với 1 folder thú cưởi, bạn chỉ kỷ tý nữa jh, tks bạn :)

nhokskaill
12-02-12, 09:58 AM
chơi ngon (loopback và lan luôn :) ) nhưng có chiện là phải chỉnh cả dàn máy lại năm 2005 mới đăng nhập được, mình thử làm theo cách của bạn chỉ rồi nhưng vẫn báo tk hết hạn, dù đã rs server rồi nhưng vẫn vậy :(

ai chỉ chổ bỏ mấy con ngựa với, assaa chỉ mà mình hok bík :(

heocon246
12-02-12, 11:00 AM
chơi ngon (loopback và lan luôn :) ) nhưng có chiện là phải chỉnh cả dàn máy lại năm 2005 mới đăng nhập được, mình thử làm theo cách của bạn chỉ rồi nhưng vẫn báo tk hết hạn, dù đã rs server rồi nhưng vẫn vậy :(

ai chỉ chổ bỏ mấy con ngựa với, assaa chỉ mà mình hok bík :(

Có hướng dẫn chỉnh tài khoản hết hạn ở đây bạn nè.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn ngựa thì trong file horse.txt với horesRES.txt

Đọc ebook đi chứ hướng dẫn ở topic thế này thì chả ai giúp được đâu.

nhokskaill
12-02-12, 11:23 AM
Có hướng dẫn chỉnh tài khoản hết hạn ở đây bạn nè.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn ngựa thì trong file horse.txt với horesRES.txt

Đọc ebook đi chứ hướng dẫn ở topic thế này thì chả ai giúp được đâu.

tks bạn, sửa được rồi :)

Vẫn bị mất nhân vật dù tắt và mở server bằng thủ công và theo thứ tự (rất cẩn thận luôn)

lổi Inconect DB nữa, tắt server rồi mở lại là bị (đã làm theo y như ebook chỉ nhưng vẫn bị)

chỉ mình cách chạy lại cái hàm nạp thẻ đi, mình nạp mấy thẻ giá lớn hết rồi :( àh có thẻ chỉ mình chổ để edit lại mênh giá nạp thẻ được số vàng nhiều hơn luôn hok, cho tiện, tại chơi off 1 mình mà cứ ngồi nạp nạp qài mất time qá hii :)

nhokskaill
12-02-12, 05:08 PM
sữa được ùi, chơi ngon :) set tiền nạp thẻ được 1 tỷ 1 thẻ luôn ^^!

có cái chổ mới tạo nhân vật được nhập hổ trợ lên lv150 áh, mình muốn nhận lên lv90 thôi vậy làm ntn, ai chỉ mình với :) tks ạ

Learning
12-02-12, 05:13 PM

có cái chổ mới tạo nhân vật được nhập hổ trợ lên lv150 áh, mình muốn nhận lên lv90 thôi vậy làm ntn, ai chỉ mình với :) tks ạ
bạn vào script> Global>npc_xephang.lua tìm dòng

function trogiuptt()
if GetLevel() < 10 then
while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(9999999) end >>>> Edit chỗ màu đỏ tùy bạn thích

Edward_Newgate
12-02-12, 05:15 PM

Bạn mở file script\Global\npc_xephang.lua và tìm đoạn sau

function trogiuptt()
if GetLevel() < 150 then
while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(100000000) end

150 > Level có thể nhận thưởng
150 > Khi nhận thưởng tăng đến cấp 150
Bạn sửa lại theo ý mình nhé :)

nhokskaill
12-02-12, 05:40 PM
bạn vào script> Global>npc_xephang.lua tìm dòng

function trogiuptt()
if GetLevel() < 10 then
while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(9999999) end >>>> Edit chỗ màu đỏ tùy bạn thích

Bạn mở file script\Global\npc_xephang.lua và tìm đoạn sau

function trogiuptt()
if GetLevel() < 150 then
while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(100000000) end

150 > Level có thể nhận thưởng
150 > Khi nhận thưởng tăng đến cấp 150
Bạn sửa lại theo ý mình nhé :)

tks 2 bạn nhìu nhìu,

mới tập nghiên cứu Jx có nhiều cái chưa biết qá hiii

àh, server này hok có danh hiệu nhỉ, (cái dòng chữ phía trên tên nhân vật áh) mình thấy píc demo ở đầu 2pic có "Vipbangbangchủ" áh

Edward_Newgate
12-02-12, 05:54 PM
tks 2 bạn nhìu nhìu,

mới tập nghiên cứu Jx có nhiều cái chưa biết qá hiii

àh, server này hok có danh hiệu nhỉ, (cái dòng chữ phía trên tên nhân vật áh) mình thấy píc demo ở đầu 2pic có "Vipbangbangchủ" áh
Server này ko có chức năng hiện thỉ danh hiệu trên đầu :)
Cái đó là do dùng hàm OpenTong()
Nhưng khi sử dụng cái này thì sẽ có những vấn đề khác nảy sinh
Nếu bạn muốn có thì tải ebook về đọc qua cách sử dụng script, rồi viết 1 đoạn sử dụng hàm OpenTong() là đc thôi :)

nhokskaill
12-02-12, 06:14 PM
Server này ko có chức năng hiện thỉ danh hiệu trên đầu :)
Cái đó là do dùng hàm OpenTong()
Nhưng khi sử dụng cái này thì sẽ có những vấn đề khác nảy sinh
Nếu bạn muốn có thì tải ebook về đọc qua cách sử dụng script, rồi viết 1 đoạn sử dụng hàm OpenTong() là đc thôi :)

tks bạn, hii, đang nghiên cứu và làm theo mấy cái ebook down trên 4r mà rắc rối quá chừng, hjx

nhokskaill
12-02-12, 06:38 PM
Nga My Kiếm có lực tay ảo ==" cầm kây HK+10 lực tay 3k~ mà đánh quái 9x có 200 300 dame thôi :(
Bùa của Thiên Nhẫn và Ngủ Độc cast lên quái được nhưng cast lên Boss không được
Skill Côn Lôn Sét đánh không trúng mục tiêu, đánh hết cả ống mana mới die 1 con (cast liên tục trên 10 lần xuất skill mới thấy quái mất máu) và kết quả là đi hết 1 ống mana cho 1 con quái :(
Server này hok có skill lv thấp hổ trợ các skill 9x nhỉ, có 1 số skill bị động 1x không hổ trợ lực tay, skill trấn phái củng hok có hổ trợ luôn, test nhiều quá hok nhớ phái nào nữa

rexviet
12-02-12, 07:30 PM
Mấy anh hướng dẫn giùm em cách cài sever này trên win 7 64 bit với. Em cài sql 2005, đến chỗ attach khi bấm add thì nó báo lỗi j đó.

thaihoa91
12-02-12, 07:43 PM
Mấy anh hướng dẫn giùm em cách cài sever này trên win 7 64 bit với. Em cài sql 2005, đến chỗ attach khi bấm add thì nó báo lỗi j đó.

Bạn vui lòng cài bản SQL 2000, ko dùng bản 2005 hoặc 2008, bản sau này nó khác bản 2000, cài ko dc đâu ! Hãy dùng bản SQL 2000 để cài dc !

nhokskaill
12-02-12, 08:04 PM
đi Phong Lăng Độ ở đâu vậy ạ, tìm hoài hok thấy :(
chỉ mình cách lập tổ đội với, chơi có 1 mình hok lập được tổ độ để đi Vượt Ải, nó nói phải có tổ đội mới đi được (mình sửa cái yêu cầu 6 người rồi) nhưng hok bík sửa cái cần tổ đội :(

ckuongli
12-02-12, 08:16 PM
mún đi pld thì bạn qua thành đô, ra xa phu òi chọn điểm luyện quái là pld. Lên đây đánh quái rớt ra lệnh bài plđ ròi ra bến thuyền mà đi. Mà pld trong server này hình như bị lỗi ròi bạn. Đi được nhưng k đánh quái trên thuyền đc. :)
bạn lên plđ kiếm vật phẩm cũng được đó. Phúc duyên, tiên thảo lộ,...
Lập tổ đội thì bạn tạo cái acc khác, ròi bạn tổ đội vs acc đó. Vô đó cho quái đánh chết acc đó đi ròi 1 mình vượt 18 ải lun. Mình toàn làm như zị k àk. :))
ải 18 là boss Nhiếp Thí Trần chưởng rồng. Max kháng hỏa, 5k máu mà nó cho 4 hit là đi. =))

nhokskaill
12-02-12, 08:31 PM
mún đi pld thì bạn qua thành đô, ra xa phu òi chọn điểm luyện quái là pld. Lên đây đánh quái rớt ra lệnh bài plđ ròi ra bến thuyền mà đi. Mà pld trong server này hình như bị lỗi ròi bạn. Đi được nhưng k đánh quái trên thuyền đc. :)
bạn lên plđ kiếm vật phẩm cũng được đó. Phúc duyên, tiên thảo lộ,...
Lập tổ đội thì bạn tạo cái acc khác, ròi bạn tổ đội vs acc đó. Vô đó cho quái đánh chết acc đó đi ròi 1 mình vượt 18 ải lun. Mình toàn làm như zị k àk. :))
ải 18 là boss Nhiếp Thí Trần chưởng rồng. Max kháng hỏa, 5k máu mà nó cho 4 hit là đi. =))

tks bạn, mình cứ tìm cái NPC PLD k ah hèn j hok thấy hjxhjx

nhokskaill
13-02-12, 05:52 PM
làm sao để có điểm Danh Vọng vậy ạ, ai pày mình với :) chơi mấy ngày rồi mà hok tìm được cách lên danh vọng

mình PT 1 acc khác lại không được, nó thông báo là không thể lập tổ đội :(( ai chỉ cách với, pt không được sao đi VA đây hjx

rexviet
13-02-12, 09:24 PM
Bạn vui lòng cài bản SQL 2000, ko dùng bản 2005 hoặc 2008, bản sau này nó khác bản 2000, cài ko dc đâu ! Hãy dùng bản SQL 2000 để cài dc !
Lúc đầu mình cài = sql 2000, nhưng khi bật sql thì ko đc, 2 ống ở trên trắng nhách, ko chọn j hết.

thaihoa91
13-02-12, 09:49 PM
Lúc đầu mình cài = sql 2000, nhưng khi bật sql thì ko đc, 2 ống ở trên trắng nhách, ko chọn j hết.

Win 7 lun bị thế, cứ cài tiếp tục như trong video, ko sao đâu !

nhokskaill
14-02-12, 09:28 AM
mấy con ngựa add thêm vô toàn tàn hình k àh, có con gấu với con sư tử trắng là nhìn thấy, con hắc mã j` đó thì nhận là bị bug tắt game,exe liền, ai chỉ cách fixx với, thích con hưu mà lại bị tàn hình :((

heocon246
14-02-12, 09:30 AM
mấy con ngựa add thêm vô toàn tàn hình k àh, có con gấu với con sư tử trắng là nhìn thấy, con hắc mã j` đó thì nhận là bị bug tắt game,exe liền, ai chỉ cách fixx với, thích con hưu mà lại bị tàn hình :((

Coi tên trong SPR đó bạn.Sửa tên lại cho đúng là nhìn thấy liền :).

Hình như là bỏ chữ KT phía sau thì phải :).Lúc trước có add giờ nhớ ko rõ lắm :)

nhokskaill
14-02-12, 01:56 PM
Coi tên trong SPR đó bạn.Sửa tên lại cho đúng là nhìn thấy liền :).

Hình như là bỏ chữ KT phía sau thì phải :).Lúc trước có add giờ nhớ ko rõ lắm :)

tks bạ, làm được rồi :D ::D:D:D:D:D

nhokskaill
14-02-12, 05:03 PM
ai chỉ mình cách làm cho điểm Phúc Duyên hiện lên bảng F3 với, hiện giờ có điểm Danh VỌng hiện lên thôi hà, còn điểm Phúc Duyên nó hok có hiện lên, ai chỉ (kỹ) cho mình với,tks tks trước ạ

mrmanhdung
14-02-12, 05:18 PM
thank bạn nhiều nha chủ thớt :D:D:D:D:D:D:D

runkissbig
14-02-12, 05:43 PM
Thanks nhiều, nhưng mình là newbie và xài win7 nên :(.

SIR.ThaiBinh
14-02-12, 06:04 PM
không có ai dev jx việt nam nhỉ !!! :)):)):)):))

nhokskaill
14-02-12, 06:13 PM
ai chỉ mình cách làm cho điểm Phúc Duyên hiện lên bảng F3 với, hiện giờ có điểm Danh VỌng hiện lên thôi hà, còn điểm Phúc Duyên nó hok có hiện lên, ai chỉ (kỹ) cho mình với,tks tks trước ạ

hok ai chỉ với ạ :( híc híc ______________________

rexviet
14-02-12, 07:10 PM
Win 7 lun bị thế, cứ cài tiếp tục như trong video, ko sao đâu !
Nhưng cứ như vậy thì ko bật đc sql, liệu sever có chạy đc ko?

jxonline94
14-02-12, 07:21 PM
hok ai chỉ với ạ :( híc híc ______________________

Cái đó hình như liên quan source code đấy 8-> bạn có kiến thức C ko ;))

nhokskaill
14-02-12, 07:37 PM
Cái đó hình như liên quan source code đấy 8-> bạn có kiến thức C ko ;))

vậy thôi hiii, mình học lập trình có mấy tháng rồi gặp sự cố nên phải nghĩ học ngành khác rồi, kiến thức lập trình íu xìu :( chỉnh sữa code sơ sơ thì được, chứ sâu xa quá mình chịu

Rogue
15-02-12, 12:33 PM
khung phúc duyên hiển thị điểm may mắn từ trang bị, còn muốn hiển thị điểm PD thì build source nha bn

invalidpw
15-02-12, 01:42 PM
khung phúc duyên hiển thị điểm may mắn từ trang bị, còn muốn hiển thị điểm PD thì build source nha bn

Dạo này ai cũng cố vấn "build source", "lấy source ra làm" mà không biết có ai build gì được từ source chưa, hay là trả lời theo phong trào !

Edward_Newgate
15-02-12, 01:53 PM
Dạo này ai cũng cố vấn "build source", "lấy source ra làm" mà không biết có ai build gì được từ source chưa, hay là trả lời theo phong trào !

Thì đúng là thế mà ;)
CYBERTEAM đã build đc ra nhưng chức năng đó, thì tất nhiên ai muốn có thì học theo CYBER thôi :D

tlt2796
15-02-12, 02:01 PM
hay quá, thanks bạn nhiều, để down về test thử xem

o0oVipGameso0o
15-02-12, 03:28 PM
cho em xin 1 vé nhé.................thix chơi mấy cái sv như thế này....cám ơn chủ thớt

vuongbaodang
23-02-12, 04:07 PM
Cám ơn bạn đã share, giờ mới có bản việt hóa có dấu

nhokskaill
25-02-12, 10:18 AM
mình thấy con chưởng đăng cung nữ có code mà sao vào game lại hok sử dụng được chức năng của nó vậy,

duongbaho
29-02-12, 02:29 PM
Cám ơn bạn đã share, giờ mới có bản việt hóa có dấu :|
Có cả năm nay rồi.... Giờ ông mới biết thì có

Rogue
29-02-12, 04:35 PM
mình thấy con chưởng đăng cung nữ có code mà sao vào game lại hok sử dụng được chức năng của nó vậy,
script Chương Đăng Cung Nữ đã bị "ẩn"...lược 1 đoạn code:

function main()
Talk(1,"","Chúc bạn giáng sinh vui vẻ !")
--Say("Chao dai hiep ! Nguoi tim ta co chuyen gi khong?",4,"Nang cap [Anh Hung Lenh]/nangcap","Mua nguyen lieu/mua","Tim hieu event/timhieu","Khong co gi/no")
end

function mua()
Say("<color=yellow>Nguoi muon mua nguyen lieu gi?",3,"Thep Tinh Luyen [50 Ngu Ba]/mua1","Anh Hung Lenh(cap 1) [5 van]/mua2","Tro lai/no")
end

Muốn script hoạt động lại thì del kái "--" trc hàm Say

khinaocuoi
12-03-12, 05:00 PM
không hiểu sao mình xài bản có Font
khi đi VA và PLD thì khi vô trong rồi k đánh được,k buff skill dc lun
thi thoảng săn boss cổng 9h PT cũng bị vậy phải về BLH giải kẹt nv mấy lần mới hết
ai có the fix đc lỗi trên cho minh k :(

Rogue
12-03-12, 05:40 PM
không hiểu sao mình xài bản có Font
khi đi VA và PLD thì khi vô trong rồi k đánh được,k buff skill dc lun
thi thoảng săn boss cổng 9h PT cũng bị vậy phải về BLH giải kẹt nv mấy lần mới hết
ai có the fix đc lỗi trên cho minh k :(
Bạn có thay đổi tg trên máy k zạ, nếu bạn thay đổi tg trên máy cho mau tới h event thì có thể cái timeserver bị lỗi đó (mình cũng từng bị), sau này mình đợi đúng h vào thì OK hết

khinaocuoi
12-03-12, 06:20 PM
có lẽ là vậy,cám ơn bạn để mình test lại xem thế nào :)

musclenerd1912
12-03-12, 09:53 PM
test mấy hôm nay mới biết TV chùy cầm 1 tay :D

khinaocuoi
13-03-12, 05:39 PM
mình thích cái quàn áo bạch kim MP,nhìn nó đẹp hơn hẳn HKMP
server này lúc đầu cũng có k hỉu sao bi h chỉ còn res BK của vk thôi
có bạn nào share or chỉ mình fix res BK của quần áo lun được k :)
p/s: mình muốn chỉnh hiện res BK cho vk (và quần áo) từ cấp +9 như thế nào,thay vì phải là đồ +10 như bi h???

mình test thấy skill của mấy phái chênh lệch nhau quá cụ thể là võ đang mà gặp cái bang chắc đi ngủ , sever chỉ có nga mi đường môn cái bang là pro còn mấy phái kia ngủm cù tèo ..với lại skill 120 của các phái tăng bị lổi mới 8 skill mà tăng nữa thì báo đã đạt giới hạn cực đại .Xin Jxvietnam hướng dẩn Ae cách fix lại hay bạn fix lại dùm thank nhiều o->o->o->

Đã test
CBB 15x KL 75 ptvl 75 cầm vk +10 máu >3k
VD khí 14x KH 75 ptvl 35 cầm vk +10 máu 2k5 mana 11k
kết quả: cb đánh 2 hít VĐ chết.
VĐ xoáy 2 hit CB cũng chết nốt
Chưa bít nếu VĐ max ptvl có khác k
Kết luận : max lvl + full đồ + trình PK nữa chưa biết mèo nào cắn mìu nào đâu
Với lại mình chưa test VĐ kiếm,chứ vd kiếm pk đánh bs + choáng + làm cho đối phuơng bị bật ngửa ra sau (sr cái này k bít nói thế nào :) ) rất ghê
Mỗi tội train VĐ hơi cực.cbb thì dmg lên quái to train dễ
Còn max lvl full đồ thì mình thấy vậy là khá cân bằng rồi
Lâu nay VĐ mún chơi phải có đồ VIP.còn cb dmg to là đúng rồi
p/s: à mà 5 độc sv này imba lăm đấy bạn à :))

runkissbig
13-03-12, 09:11 PM
Đã test
CBB 15x KL 75 ptvl 75 cầm vk +10 máu >3k
VD khí 14x KH 75 ptvl 35 cầm vk +10 máu 2k5 mana 11k
kết quả: cb đánh 2 hít VĐ chết.
VĐ xoáy 2 hit CB cũng chết nốt
Chưa bít nếu VĐ max ptvl có khác k
Kết luận : max lvl + full đồ + trình PK nữa chưa biết mèo nào cắn mìu nào đâu
Với lại mình chưa test VĐ kiếm,chứ vd kiếm pk đánh bs + choáng + làm cho đối phuơng bị bật ngửa ra sau (sr cái này k bít nói thế nào :) ) rất ghê
Mỗi tội train VĐ hơi cực.cbb thì dmg lên quái to train dễ
Còn max lvl full đồ thì mình thấy vậy là khá cân bằng rồi
Lâu nay VĐ mún chơi phải có đồ VIP.còn cb dmg to là đúng rồi
p/s: à mà 5 độc sv này imba lăm đấy bạn à :))

Bạn chưa test ngamy phải ko:) test rồi mới biết:) (lí do chỉ là thời gian làm chậm quá cao --> ra đòn liên tục)

khinaocuoi
14-03-12, 05:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đăng nhập vô mất hết skil
chắc tại phạm thượng với a CB hay sao mà bị thế k bit =))
có ai chỉ mình cách fix k :(

kidztlh
15-03-12, 11:26 PM
cài đặt như thế nào vậy anh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HoangThaoBe
27-03-12, 11:45 AM
tối qa mình vẫn chạy sv bình thường sáng nay thì chạy lại đến gs thì cứ bị dis ai giải thích hộ mình 1 chút

HoangThaoBe
27-03-12, 04:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai có thể giúp mình vs mình đang muốn chơi sv này lắm

honorwinds
30-03-12, 08:38 PM
Đi học xa nhà lâu lắm mới được chơi lại.tks

jxvietnam
31-03-12, 07:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)
ai có thể giúp mình vs mình đang muốn chơi sv này lắm

Máy bạn ram bao nhiêu vậy, có thể do thiếu ram nên mới dẫn đến hiện tượng này

tienhung15
31-03-12, 09:16 AM
jxvietnam ơi sao mình tải về cái Sever và patch nofont á , giải nén ra rồi chạy JXStartupClient.exe ko đc , vào game thì ko thể kết nối sever , nếu đc thì ông dùng Teamviewer chỉnh dùm tui cái đi . :(

tienhung15
31-03-12, 10:04 AM
aicài đc hoài tất luôn rồi pm mình chỉ với T__T mún chơi mà ko biết cài .:-<:(^:)^

jerryvn
13-04-12, 10:37 PM
Chạy server ngon chơi bt, mà cái s3relay cứ dis giữa chừng quài, nhưng ko ảnh hưởng tới server, mình vẫn chơi dc bt. ai biết cách fix lỗi này ko?

mrkubot
23-04-12, 07:42 PM
sv có skjll 12x + 15x + 20x ko ạ ???????????

yukito11
23-04-12, 11:32 PM
sao e vào chơi cái cây chứa máu, mana nằm ở trên, e bỏ vào ko đc, chỉ e với.

ayedml
24-04-12, 12:03 AM
Giật Tung tơi T.T Ai biết làm tn cho nhẹ hơn ko

hinker
24-04-12, 04:35 AM
hàng tốt, đã test ngon lành cành đào trên win 7 + SQL 2008

Show cái thành quả cho bà con.
Từ từ nghiên cứu tiếp

yukito11
24-04-12, 09:16 AM
ai giúp e với, ko bỏ được mana, máu vào phím tắt, thanh skill cũng ko bỏ được. nó nằm bên trên chỗ thanh máu, có phải client e bị lỗi ko? ai giúp e với

thaihoa91
24-04-12, 09:35 AM
ai giúp e với, ko bỏ được mana, máu vào phím tắt, thanh skill cũng ko bỏ được. nó nằm bên trên chỗ thanh máu, có phải client e bị lỗi ko? ai giúp e với

Bạn có thể cho 1 tấm hình lỗi lên đây ko ?????

mrkubot
24-04-12, 12:06 PM
Mấy pro cho e hỏi cách đổi tên nv Admin
sv này e lập acc GameMaster thỳ bị báo là tên nv đã trùng

assaa
24-04-12, 12:28 PM
Mấy pro cho e hỏi cách đổi tên nv Admin
sv này e lập acc GameMaster thỳ bị báo là tên nv đã trùng
Mở file starup_remix.lua lên rồi tìm chữ GameMaster sau đó thay lại thành tên mà bạn muốn

mrkubot
24-04-12, 01:04 PM
passs AD là j` vậy ạ

mình có thể adddd thêm skjll 15x ko pác ass..
nếu được thỳ pác có thể cho e xin link hd cách addd skjll vào dc ko ? :|

hinker
24-04-12, 02:41 PM
[QUOTE=mrkubot;593711]passs AD là j` vậy ạ

không một không một không chín
Này thì 30 char.................

jxvietnam
24-04-12, 04:10 PM
passs AD là j` vậy ạ

mình có thể adddd thêm skjll 15x ko pác ass..
nếu được thỳ pác có thể cho e xin link hd cách addd skjll vào dc ko ? :|
Pass 010109
Nếu muốn có skill 150 bạn có thể tham khảo server của heocon <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuccut
24-04-12, 05:47 PM
Pass 010109
Nếu muốn có skill 150 bạn có thể tham khảo server của heocon <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass admin đổi lại được mà, vào file startup_remix.lua, tìm

MATKHAU = {0,1,0,1,0,9}

sửa lại tùy ý :-*

yukito11
24-04-12, 10:49 PM
Bạn có thể cho 1 tấm hình lỗi lên đây ko ?????
<<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là hình, với lại sao e vào sv, đánh lên lv 198 thì tắt sv bằng jxstarup nhưng vào lại lại trờ về lv 151, ai giúp giùm e với

thaihoa91
24-04-12, 10:51 PM
<<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là hình, với lại sao e vào sv, đánh lên lv 198 thì tắt sv bằng jxstarup nhưng vào lại lại trờ về lv 151, ai giúp giùm e với

Thứ 1, giao diện như thế là do dùng Patch Client của Server NhoxYeuNhac92, ko xài chung zí bản TSBD 0.3 AWJX này !

Thứ 2, thoát nhân vật + game rùi hãy tắt, chứ còn trong game mà tắt thì thua !

yukito11
24-04-12, 10:56 PM
Thứ 1, giao diện như thế là do dùng Patch Client của Server NhoxYeuNhac92, ko xài chung zí bản TSBD 0.3 AWJX này !

Thứ 2, thoát nhân vật + game rùi hãy tắt, chứ còn trong game mà tắt thì thua !

vậy bây h làm sao để dùng được cái thanh đó vậy a?

thaihoa91
24-04-12, 11:18 PM
vậy bây h làm sao để dùng được cái thanh đó vậy a?

Chỉ khi dùng Server NhoxYeuNhac92 thì mới có thể dùng giao diện đó !

mrkubot
26-04-12, 11:36 AM
ai bik cách làm chuyển sinh ko ạ ??????

thaihoa91
26-04-12, 12:48 PM
ai bik cách làm chuyển sinh ko ạ ??????

Ko thể làm chuyển sinh tốt cho server có nguồn gốc AWJX dc bạn à !

135236
30-06-12, 10:38 AM
Các anh giúp sửa dùm em cái vụ đi tống kim nó + % máu với tốc độ di chuyển
Hết tống kim mà nó vẫn còn.. em đi vài lần thì máu với tốc độ chạy cao ói lòi luôn :(

Hết tống kim mà nó vẫn còn.. em đi vài lần thì máu với tốc độ chạy cao ói lòi luôn :(

ai giúp em sửa lỗi trên đi [-O

DevJX_Sad
02-07-12, 04:24 PM
Cả TKH vẫn bị như vậy bạn à :)

vip38a
04-07-12, 12:36 PM
có ai đẽ tét sv chưa nhi?.! sao mình cài vô ani phát hiện virut quá trời dzị. 0 bít sao!!!

Linh_JX
04-07-12, 01:15 PM
có ai đẽ tét sv chưa nhi?.! sao mình cài vô ani phát hiện virut quá trời dzị. 0 bít sao!!!
làm gì có virus chứ ! với lại cả đóng người test rồi ! coi anti virus của bạn có bị hư hk3:-O

heocon246
04-07-12, 01:52 PM

SV ko có virus nếu có chỉ là phát hiện nhầm 1 file của VNG thôi "AutoUpdateRes.dll"

nvcnvcfly
06-07-12, 11:50 AM
ai cho em xin linkdown SQL2000 với

thaihoa91
06-07-12, 01:01 PM
ai cho em xin linkdown SQL2000 với

Link nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

debaf9
09-07-12, 10:07 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamvuhieu
21-07-12, 12:09 AM
Mấy pro ơi cho tớ hỏi với :D Trong script Tẩy Tủy nó có ghi là có chức năng Chuyển đổi môn phái nhưng sao vào game lai ko có ? (Mình ko rành về script nên cũng chả biết đọc script thế nào), Và nếu đc, mấy pro có thể giúp mình cách add chức năng chuyển đổi môn phái đc ko ? Tại vì có vài acc bị mất hết bảng skill (theo mình thì chuyển lại môn fái sẽ có lại bảng skill) . Mình cảm ơn nhiều lắm.

KingMax
21-07-12, 10:35 AM

làm cái DelMagic(413) trước khi ra TK là được , 413 hay mấy mình chả nhớ

nguyen_van003
19-10-12, 01:13 AM
Tình hình là máy em cài SQL 2000 bị lỗi nên em cài SQL 2005 standard enterprise editions, ai chỉ em cách với.

thaihoa91
19-10-12, 09:06 PM
SQL 2000 báo lỗi gì bạn? Gửi tấm hình mình xem nha !

.R.E.S.
24-11-12, 02:03 PM
pass down của file này là gì nhỉ :-s
ai bít cho e xin vs

Illusion_ap
04-12-12, 11:24 AM
pass down của file này là gì nhỉ :-s
ai bít cho e xin vs

Ai cho mình xin cái pass đi.

Với cả cài xong rồi, tạo nhân vật, vào game nó lại báo sv gián đoạn.

khoath5
04-12-12, 12:47 PM
sao cài sv nào cũng bị lỗi ko nói chuyện được với NPC và máu quái = 0, cái này mình cái trên máy ảo, có bro biết lỗi ở đâu không :-S
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20121204124447.png

thaihoa91
04-12-12, 03:03 PM
sao cài sv nào cũng bị lỗi ko nói chuyện được với NPC và máu quái = 0, cái này mình cái trên máy ảo, có bro biết lỗi ở đâu không :-S

Chuyển Server wa ổ khác để cài !

khoath5
04-12-12, 05:36 PM
Chuyển Server wa ổ khác để cài !

thaihoa91
05-12-12, 10:34 AM

Cài trên máy thật 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

khoath5
05-12-12, 01:36 PM
Cài trên máy thật 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

có một số lý do nên ko xài sql 2000 được, hiện tại đang xài sql 2008 nên mới cài trên ảo, thaihoa91 tư vấn thêm được không

Edward_Newgate
05-12-12, 02:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20121204124447.png

Convert ổ đĩa sang định dạng NTFS.

khoath5
05-12-12, 04:50 PM
Convert ổ đĩa sang định dạng NTFS.

chuotkep
15-01-13, 01:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai dúp mình với.!!!!!!!!!!!!!!

aatrang
23-03-13, 10:47 AM
jxvietnam

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)
Password down ở MF là gì thế bạn?

youngtk
15-07-13, 01:02 PM
đang download server của bác
thanks nhiều nhiều
có cái để nghich rồi
=P~

ua pass down res BK là gì vậy Jx vietnam

mrdoevn
02-06-15, 04:39 AM
Sorry vì đã đào mộ nhưng đây đúng là cái tôi cần để bắt đầu nghiên cứu VLTK sau 1 tuần lục lọi cái box này

Cảm ơn bạn rất nhiều JXVN

Ps : có bạn nào down được file Res_BK <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở đây chưa ??

tinhhack
02-06-15, 12:06 PM
tập dev JX thì kiếm mấy sv đầy đủ dev, còn làm res riết gì thì có trong ebook

mrdoevn
02-06-15, 05:20 PM
tập dev JX thì kiếm mấy sv đầy đủ dev, còn làm res riết gì thì có trong ebook

bac co ebook co the cho toi xin link voi. link cu trong box thì die hết rồi. tôi đang muốn tìm một server chạy ổn đinh ít option thôi vi đọc cũng chua hiểu. nếu có font thì đọc hiểu đc dễ nghiên cứu . nên chọn cái nao bây giờ bác

shiraran
02-06-15, 11:45 PM
bac co ebook co the cho toi xin link voi. link cu trong box thì die hết rồi. tôi đang muốn tìm một server chạy ổn đinh ít option thôi vi đọc cũng chua hiểu. nếu có font thì đọc hiểu đc dễ nghiên cứu . nên chọn cái nao bây giờ bác

Link 4.1 mình mới down hôm bữa mà bạn, down lại xem

tinhhack
03-06-15, 09:31 AM
bac co ebook co the cho toi xin link voi. link cu trong box thì die hết rồi. tôi đang muốn tìm một server chạy ổn đinh ít option thôi vi đọc cũng chua hiểu. nếu có
font thì đọc hiểu đc dễ nghiên cứu . nên chọn cái nao bây giờ bác

đa số sv trong này đều NoFont (không cần cài font china sv vẫn chạy dc)
theo tui thấy thì 1 sv chạy ổn định kiếm hơi khó, vì đa số hàng share nên sẽ không ổn định. định giới thiệu cho bạn qua Lunix luôn vì hiện tại trào lưu Lunix rất nhiều, còn về phần tính năng thì có thể bỏ bớt trong script, cũng hơi khó đối với người mới. Thôi lấy KGame về chơi cho dễ dev

mrdoevn
03-06-15, 12:33 PM
đa số sv trong này đều NoFont (không cần cài font china sv vẫn chạy dc)
theo tui thấy thì 1 sv chạy ổn định kiếm hơi khó, vì đa số hàng share nên sẽ không ổn định. định giới thiệu cho bạn qua Lunix luôn vì hiện tại trào lưu Lunix rất nhiều, còn về phần tính năng thì có thể bỏ bớt trong script, cũng hơi khó đối với người mới. Thôi lấy KGame về chơi cho dễ dev

vâng để em tìm hiểu lại linux xem thế nào, mở code file Lua ra toàn chữ nát như tương đọc mã thì hiểu lệnh nhưng ko biết nó áp dụng cho đối tượng nào vì ko đọc được comment và lời thoại.
giá mà có cuốn ebooks mọi người nói thì đỡ [-(