PDA

View Full Version : [JX] Share Server Hút Hít Full By Jxvietnam (Quà Tết)

Trang : 1 [2] 3

nguyensan
01-01-12, 10:55 AM
e là newbie cho e xin cái hd cài đặt sever này với thân.

hlminhvn
01-01-12, 11:02 AM
fix bộ hk cb thì
bạn vào server/settings/item/GoldItemSuit.ini

chỉnh SUIT=4 thành SUIT=5 nha bạn, sau đó copy GoldItemSuit.ini qua client/settings/item để đồng bộ. Khởi động lại server => Good luck
Vẫn chưa dc bạn à.............

Oack123
01-01-12, 11:39 AM
Cầm về ăn tết thôi còn chờ đợi gì nữa :x

01212513273a
01-01-12, 11:46 AM
Dạ chào mấy anh. Cho em hỏi muốn add chức năng ép đồ bạch kim ở Thợ Rèn sao vậy ( ở thợ rèn chỉ có chức năng ép đồ HK thôi ạ). Và add đồ kim ô của các phái nữa. Pro nào chỉ em với ????

jxvietnam
01-01-12, 12:52 PM
e là newbie cho e xin cái hd cài đặt sever này với thân.
hướng dẫn cài đặt bạn có thể xem ở đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)cách cài cũng tương tự

Dạ chào mấy anh. Cho em hỏi muốn add chức năng ép đồ bạch kim ở Thợ Rèn sao vậy ( ở thợ rèn chỉ có chức năng ép đồ HK thôi ạ). Và add đồ kim ô của các phái nữa. Pro nào chỉ em với ????
Bạn chế tạo hoàng kim lệnh, sau đó ép trang bị +1, rồi từ +1 ép lên +2,+3,+4 nha bạn
Server chỉ có đồ từ +1 -> +10 thôi, ko có đồ bạch kim hay hk đâu

dammejx
01-01-12, 01:13 PM
Jxvietnam ơi. fix skill cái bang 4 rồng thì fix sao ??

kuldo
01-01-12, 02:00 PM
ai có thể up cái có font lên 4share hộ đc ko, chứ mediafire lag quá ko vào đc

heocon24689
01-01-12, 02:20 PM
Hiện tại thì mediafire không phải lag cũng không phải là không download được.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kuldo
01-01-12, 02:24 PM
Tui vào thấy hiện 1 trang màu trắng ko à

luxfarm
01-01-12, 02:27 PM
jxvietnam ơi sv boss thì gọi ra ntn ?

hlminhvn
01-01-12, 02:42 PM
jxvietnam ơi sv boss thì gọi ra ntn ?
Ban chỉnh cái đồng hồ trong Win là 7h00 PM or AM thì nó sẽ ra:D

luxfarm
01-01-12, 02:58 PM
Ban chỉnh cái đồng hồ trong Win là 7h00 PM or AM thì nó sẽ ra:D

nó xuất hiện ở cổng blh hả ?,.........................

heocon24689
01-01-12, 02:59 PM
Ở map thành thị + sơ động.Trong cái lệnh bài tân thủ hay trợ giúp j đó có tọa độ thì phải.
Còn vấn đề gọi bos thì trong spr ko thấy cái spr nào của lệnh bài thẻ boss nên ko biết gọi = thẻ :D

freekill0113
01-01-12, 04:51 PM
Mình làm trên vps , có 1 số bug sau đây:
+ Hay bị "Server đang gián đoạn"
+ Out ra là hết vào dc , lỗi có người sử dụng 8-|
+ Không mặc đồ được
+ không nói chuyện với NPC dc
+ Chạy vài vòng là crash 3:-O
+......................
Ym mình: free_kill_0113
Mong mọi người giúp đỡ :((

Help;pppppppppppppppppppppppppp

jxvietnam
01-01-12, 04:57 PM
Ở map thành thị + sơ động.Trong cái lệnh bài tân thủ hay trợ giúp j đó có tọa độ thì phải.
Còn vấn đề gọi bos thì trong spr ko thấy cái spr nào của lệnh bài thẻ boss nên ko biết gọi = thẻ :D
cách fix dùng lệnh bài chuyển qua map khác đã có ở trang 1, đọc lại

Help;pppppppppppppppppppppppppp
Vui lòng ko spam

Những lỗi liên quan đến server online thì bạn tự giải quyết đi nhé

Tui muốn fix cũng chả fix đc

01212513273a
01-01-12, 05:13 PM
- Fix res vũ khí Bạch Kim +10.
- Fix lỗi đao 5 độc xanh (trên ngựa).
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

- Icon thú cỡi bỏ theo đường dẫn bên Client: \spr\item\equip\horse1
- .spr dữ liệu thú cỡi bỏ bên Client: \Spr\npcres\man

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)

LinkDown 6 Thú cỡi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần tiếp theo...........fix res trang bị Kim Ô..............
Sao em không thấy phần \equip\horse1 trong spr\item vậy ???? ai giup em với.

anhcay
01-01-12, 05:42 PM
mình ko download dc .

jxvietnam
01-01-12, 06:28 PM
mình ko download dc .
bạn vào trang này get link MF nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
h (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)iện tại mediafire đang bị lỗi nên ko down đc

nguyensan
01-01-12, 06:53 PM
sao mình chon nhân vật vào game.nó ghi kết nối thật bại.ai chỉ cach fix với

freekill0113
01-01-12, 06:55 PM
Ai cho em hỏi cách đưa server lên online với [-O<[-O<[-O<[-O<

nvcnvcfly
01-01-12, 08:18 PM
cho em hoi co the chinh duoc vong sang hoang kim nhu trong sv cua cyberteam ko?

assaa
01-01-12, 08:20 PM
cho em hoi co the chinh duoc vong sang hoang kim nhu trong sv cua cyberteam ko?
Cái đó liên quan tới source. mà hiện giờ chưa có source của awjx nên chưa thể làm được bạn ak

nvcnvcfly
01-01-12, 08:36 PM

fix ko mua dc vo bong BK,ep anh hung lenh,thuong nhan than bi
down ve copy vao sever:/script (dung cho ban nofont nhe)

toidachet2000
01-01-12, 08:47 PM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

LinkDown fix res BK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (bản fix cho NoFont + Có Font luôn giải nén ra sẽ thấy. Bỏ vào \Settings\npcres của SV và cả Client)

LinkDown 6 Thú cỡi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

"...- Icon thú cỡi bỏ theo đường dẫn bên Client: \spr\item\equip\horse1"
là chỗ nào vậy bạn? Bên client của mình ko có folder này, mình tạo folder mới thì bị C++ và không thấy ngựa trong hành trang :(

nguyensan
01-01-12, 09:10 PM
sao mình chọn nhân vật ồi đăng nhập vào game thì bị 'kết nối sever thất bại' ai chỉ cách fix với thân!

jxvietnam
01-01-12, 09:24 PM
"...- Icon thú cỡi bỏ theo đường dẫn bên Client: \spr\item\equip\horse1"
là chỗ nào vậy bạn? Bên client của mình ko có folder này, mình tạo folder mới thì bị C++ và không thấy ngựa trong hành trang :(
icon bạn bỏ vào client/spr/item/equip/horse1 nhé

sao mình chọn nhân vật ồi đăng nhập vào game thì bị 'kết nối sever thất bại' ai chỉ cách fix với thân!

chụp tấm hình gameserver.exe lên bạn ơi ...

hlminhvn
01-01-12, 09:30 PM
đồ Đồng Cửu Cái Bang vẫn chưa fix dc bạn ơi. Check hộ với

toidachet2000
01-01-12, 09:45 PM

Mình cũng tạo folder như đường dẫn, copy icon bỏ vào đấy nhưng nhận ngựa cứ bị C++ hoài :(

boygame73
01-01-12, 09:56 PM
Khá Good :D hâm mộ bác này nhất đây :D

nguyensan
02-01-12, 08:15 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ne bạn.giup mình fix nha.thanks trc

luxfarm
02-01-12, 08:20 AM
- Thêm 6 thú cỡi mới:
+ Hắc Long Mã.
+ Long Mã.
+ Gấu.
+ Bạch Hổ Tinh.
+ Bạch Lộc.
+ Sư Tử Trắng.

anh chỉ rõ cái fix res BK đi anh em chép cả client và sv khởi động lại vẫn vậy :-ss
với cả jxvietnam ơi sv k có boss

assaa
02-01-12, 08:21 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ne bạn.giup mình fix nha.thanks trc
Bạn bật nhiều card mạng. nên tắt bớt chỉ để lại 1 cái để chạy sv thôi

luxfarm
02-01-12, 08:27 AM
jxvietnam ơi sv k có boss :((( ............................ với cả lệnh bài an bang định quốc lấy ở đâu vậy ?

nguyensan
02-01-12, 08:39 AM
Bạn bật nhiều card mạng. nên tắt bớt chỉ để lại 1 cái để chạy sv thôi

mình rút dây mạng thật ra nó cũng dậy ah.bạn chỉ giúp mình với.thanks

lanhkaka93
02-01-12, 08:54 AM
mình rút dây mạng thật ra nó cũng dậy ah.bạn chỉ giúp mình với.thanks

rút chi để nguyên đó và disable thôi :P

nguyensan
02-01-12, 09:03 AM
:D bạn cho mình hỏi tắt rối nếu mun bat len lai phạ làm sao.mình sai win 7#:-s

nguyensan
02-01-12, 09:21 AM

mình làm như zậy rồi.nhưng vẫn bị zậy.mình choi sever no fon.ai giup mình với

heocon24689
02-01-12, 09:39 AM
jxvietnam ơi sv k có boss :((( ............................ với cả lệnh bài an bang định quốc lấy ở đâu vậy ?

Thứ 1 :Server ccó BOSS chéc do chỉnh thơi gian sao đó thôi.
Thứ 2 : Lệnh bài thả boss đại với tiểu vẫn có
AddEventItem(129) - boss đại AddEventItem(128) - boss tiểu
Thứ 3 : Lệnh bài AB đinh quốc vẫn có.Săn boss sát thủ có tỉ lệ ra như hình như jxvietnam chưa thêm lệnh lenhbai() vào chổ nhận thưởng.
AddEventItem(48) - An Bang Lệnh
AddEventItem(47) - Định Quốc Lệnh
P/s: Bạn có thể down file này về bỏ vào Server\script\Global thì khi săn bos có khả năng ra lệnh bài AB, ĐQ.

nguyensan
02-01-12, 09:43 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
minh bị coi lại thì bị zậy là sao.có ai giup mình hem.thanks nhiu

luxfarm
02-01-12, 09:44 AM
Thứ 1 :Server ccó BOSS chéc do chỉnh thơi gian sao đó thôi.
Thứ 2 : Lệnh bài thả boss đại với tiểu vẫn có
AddEventItem(129) - boss đại AddEventItem(128) - boss tiểu
Thứ 3 : Lệnh bài AB đinh quốc vẫn có.Săn boss sát thủ có tỉ lệ ra như hình như jxvietnam chưa thêm lệnh lenhbai() vào chổ nhận thưởng.
AddEventItem(48) - An Bang Lệnh
AddEventItem(47) - Định Quốc Lệnh
P/s: Bạn có thể down file này về bỏ vào Server\script\Global thì khi săn bos có khả năng ra lệnh bài AB, ĐQ.

chỉnh về mấy h và boss xuất hiện ở đâu ? và lệnh bài gọi boss ntn ? và cái fix res ô kim nữa :-s

heocon24689
02-01-12, 09:55 AM
chỉnh thời gian sao cậu ?chỉnh về mấy h và boss xuất hiện ở đâu ? và lệnh bài gọi boss ntn ? và cái fix res ô kim nữa :-s

Trong Server\script\source có file timerserver.lua mở ra kéo xuống nhìn thấy 2 dòng
if gio >= 7 and gio <= 9 then - thời gian ra boss tiểu
if gio >= 19 and gio <=23 then - thời gian ra bos đại
--> Chinh thời gian máy về thời gian đó sẽ ra boss.
Còn BOSS xuất hiện ở đâu thì có cái lệnh bài hổ trợ trong đó có tọa độ + mấy h ra.....
Server này không có đồ Ô kim chỉ có đồ +1 > +10
Trong thợ rèn ép đồ vẫn có lệnh ép đồ BK + Ô kim nhưng không thấy thêm lệnh nên ko sài (chéc chưa fix)

P/s : Nếu muốn có thẻ boss down file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào Server\script rồi đăng nhập game >>> Vào chức năng admin >>> Nhận nguyên liệu (được thẻ boss) >>> Ra BLH (day đâu đó) >> Chuột phải vào thẻ sẽ ra BOSS

luxfarm
02-01-12, 10:08 AM
thấy ôg duynguyenjx share cái fix rồi mà + 10 vẫn k ra ô kim :-ss

heocon24689
02-01-12, 10:21 AM

Cái này không biết nữa vì mới test 2 hay 3 phái thì thấy +1 >> +7 thì chưa có chuyển RES nhưng +8 >>+10 thì có chuyển RES.

luxfarm
02-01-12, 10:37 AM
Cái này không biết nữa vì mới test 2 hay 3 phái thì thấy +1 >> +7 thì chưa có chuyển RES nhưng +8 >>+10 thì có chuyển RES.

có cả 2 ;)) tôi thấy + 10 có thay đổi gì đâu ?

luxfarm
02-01-12, 11:16 AM
client nhà mình tạo nv xog nó đứng Not reponding :-ss

bothut
02-01-12, 11:19 AM
Trong Server\script\source có file timerserver.lua mở ra kéo xuống nhìn thấy 2 dòng
if gio >= 7 and gio <= 9 then - thời gian ra boss tiểu
if gio >= 19 and gio <=23 then - thời gian ra bos đại
--> Chinh thời gian máy về thời gian đó sẽ ra boss.
Còn BOSS xuất hiện ở đâu thì có cái lệnh bài hổ trợ trong đó có tọa độ + mấy h ra.....
Server này không có đồ Ô kim chỉ có đồ +1 > +10
Trong thợ rèn ép đồ vẫn có lệnh ép đồ BK + Ô kim nhưng không thấy thêm lệnh nên ko sài (chéc chưa fix)

P/s : Nếu muốn có thẻ boss down file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cho vào Server\script rồi đăng nhập game >>> Vào chức năng admin >>> Nhận nguyên liệu (được thẻ boss) >>> Ra BLH (day đâu đó) >> Chuột phải vào thẻ sẽ ra BOSS
thank................................

duynguyenjx
02-01-12, 11:34 AM

Mới fix res Vũ Khí Bạch Kim thôi, Kim Ô chưa làm.............................................. .... ~o)

luxfarm
02-01-12, 11:36 AM
Mới fix res Vũ Khí Bạch Kim thôi, Kim Ô chưa làm.............................................. .... ~o)

nhầm cái bạch kim ấy k đc :-?? k hiện ra res

duynguyenjx
02-01-12, 11:42 AM
nhầm cái bạch kim ấy k đc :-?? k hiện ra res

Thiếu .pak, tìm cái file Updatep.pak, bachkim.pak mà bỏ vào Client\data, khai vào config.ini + package.ini...........................

luxfarm
02-01-12, 11:50 AM
Thiếu .pak, tìm cái file Updatep.pak, bachkim.pak mà bỏ vào Client\data, khai vào config.ini + package.ini...........................

chỉ có Update.pak thôi k có bachkim.pak sao khai báo

duynguyenjx
02-01-12, 12:12 PM

Cậu kiếm trong pacth full của thaihoa đó.....................................

thaihoa91
02-01-12, 12:13 PM

Link Patch có bachkim.pak --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

01212513273a
02-01-12, 03:12 PM
Mấy pro ơi cho em hỏi cái này với :( Sao em hox chiêu 90 bằng bk và chiêu 120 bằng bk ( tất cả các phái). Hoc xong em năng điểm vào không được vậy Và muốn chỉnh con gái chơi TVB và Thiếu Lâm ntn ??? pro hay chủ thớt giúp em với :(( :((

luxfarm
02-01-12, 03:21 PM
update cái file đó lên cho tớ với down cả client thì lâu lắm tks :((

nhoc_kute_blog
02-01-12, 05:04 PM
ram 512 chơi đc k chủ pic.......

assaa
02-01-12, 05:07 PM
ram 512 chơi đc k chủ pic.......
Chơi tốt bạn ơi. ram 512 có thể chạy sv trên máy ảo rồi chạy game trên máy thật cho nhẹ máy. mình cũng ram 512 và cũng chạy sv trên máy ảo nek.lúc trước ram 256 vẫn chạy tốt mà không cần set ram ảo lun :)

toidachet2000
02-01-12, 05:18 PM
minh bị coi lại thì bị zậy là sao.có ai giup mình hem.thanks nhiu

Bạn vào Device Manager => View => Show hidden devices, rồi Disable mấy cái card mạng đó đi.

01212513273a
02-01-12, 06:29 PM
Làm sao để chỉnh đi vượt ải 1 người thế mấy anh. Nó ghi 6 người mới đi dc :(( chơi 1 mình làm gì mà có thêm người nữa :( ai biết chỉ giúp em với:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

jxvietnam
02-01-12, 09:21 PM
Làm sao để chỉnh đi vượt ải 1 người thế mấy anh. Nó ghi 6 người mới đi dc :(( chơi 1 mình làm gì mà có thêm người nữa :( ai biết chỉ giúp em với:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

đã đc giải đáp ở trang trước rồi

Bạn vào đường dẫn : Server\script\vuotai tìm file sugia1.lua và sugia2.lua
Có 2 cái GetTeamSize() >= 6 chỉnh thành GetTeamSize() >= 0 then

if GetTeamSize() >= 6 then

thành

if GetTeamSize() >= 0 then

Như jxvietnam có nói muốn chỉnh sửa sv phải chuyển Language Chine PRC sang English mới save lại cho khỏi bị lỗi font.Mình nhát chuyển nên chưa thử thế nào.bạn vào đó làm thử ..nhưng chéc là được.

P/s : Bạn có thể down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vàoServer\script để nhận 5 sát thủ giản mà không cần đi bos sát thủ. >> Chức năng admin >> Nhận nguyên liệu chế đồ .

Phát hiện thêm là săn bos sát thủ không cho ra lệnh bài An bang + Định Quốc

Ai muốn dev item này thì
AddEventItem(47)
AddEventItem(48)

thêm vào dòng lệnh nào đó tùy ý

hungsono1
02-01-12, 10:42 PM
Các bác cho em hỏi như thế này thì để máu và mana ở đâu vậy?

hlminhvn
02-01-12, 10:56 PM

Tại bác patch nhiều phiên bản quá nên lỗi giao diện. Cài lại võ lâm và patch lại là ok thôi\:D/

duynguyenjx
02-01-12, 11:11 PM

Lấy bộ UI + các thư mục liên quan trong thư mục Spr, trong bộ patch của NhoxYeuNhac92 đè qua là bình thường..............

Learning
02-01-12, 11:19 PM
muốn đổi map luyên công thành map khác thì làm sao nhỉ duynguyenjx ơi.

hungsono1
02-01-12, 11:27 PM
Bác jxvietnam cho em hỏi giờ muốn thêm một hoặc 2 nhân vật admin nữa thì mình sẽ chèn thêm đoạn mã như thế nào hả bác?

willkill
03-01-12, 08:09 AM
bác jxvietnam uj...skill phi long tại thiên dzi có 1 con giun ag :( bác sửa lỗi này dùm em nhé Y_Y

nguyensan
03-01-12, 10:56 AM
bác nào fix mình lỗi quái ko đánh người với.thank nhiu

trilap2004
03-01-12, 11:03 AM
Bác jxvietnam cho em hỏi giờ muốn thêm một hoặc 2 nhân vật admin nữa thì mình sẽ chèn thêm đoạn mã như thế nào hả bác?

Bạn vào thư mục Script của sever có file start up hay start up remix .LUA, mo = notepad , kéo xuống đoạn "listgm={{"GameMaster","Admin"},{"",""},{"",""}}, thêm vào mục {''tên nhân vật bạn muốn cho làm admin"},{"Admin"}}. vi du listgm={{"GameMaster","Admin"},{"ThieuLam","Admin"},{"NgaMy","Admin"}} thi ban se dc nv ThieuLam va NgaMy dùng làm Admin.

heocon24689
03-01-12, 11:30 AM
bác jxvietnam uj...skill phi long tại thiên dzi có 1 con giun ag :( bác sửa lỗi này dùm em nhé Y_Y
CB đâu có rống dzi'.Chỉ bay thẳng ra thôi.

willkill
03-01-12, 11:49 AM

hungsono1
03-01-12, 11:52 AM
Bạn vào thư mục Script của sever có file start up hay start up remix .LUA, mo = notepad , kéo xuống đoạn "listgm={{"GameMaster","Admin"},{"",""},{"",""}}, thêm vào mục {''tên nhân vật bạn muốn cho làm admin"},{"Admin"}}. vi du listgm={{"GameMaster","Admin"},{"ThieuLam","Admin"},{"NgaMy","Admin"}} thi ban se dc nv ThieuLam va NgaMy dùng làm Admin.
Cám ơn bạn nhiều nha! Không để ý.

sup3rfly
03-01-12, 01:00 PM
có ai bị giống tớ không chiêu cữu cung phi tinh tăng 20 điểm mà nội lực tiêu hao có 1 ak! ai biết sữa bầy với?

nguydatloc
03-01-12, 02:54 PM

c (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )ứu giùm nó hiện vậy là sao . bấm Enter cái là diss GameSever , 2 giây nó hiện 1 lần

kidangel
03-01-12, 03:55 PM
Hình như server thiếu 1 số item HK của Cái Bang. Mình muốn hiểu thêm về AddItem của Jxvietnam, bạn có thể giúp mình ko?

Edward_Newgate
03-01-12, 03:58 PM
Hình như server thiếu 1 số item HK của Cái Bang. Mình muốn hiểu thêm về AddItem của Jxvietnam, bạn có thể giúp mình ko?
Đây bạn :)

kidangel
03-01-12, 04:09 PM
Đây bạn :)
à ý mình là hàm add item sử dụng mảng của Jxvietnam đó bạn

Edward_Newgate
03-01-12, 04:15 PM
à ý mình là hàm add item sử dụng mảng của Jxvietnam đó bạn
Ở đó hướng dẫn sử dụng AddItem để lấy những item có sẵn
Giờ bạn muốn thêm item thì cũng hơi khó giải thích :-s
---
p/s: có khi lúc nào phải chuẩn bị hết rồi làm 1 bài hướng dẫn nhỉ :(

kidangel
03-01-12, 04:22 PM
Server thiếu nhiều trang bị quá :)>- chẳng bik ở đâu để mà add :-??

nguyensan
03-01-12, 04:30 PM
ai chỉ e cách fix lỗi quái ko đánh người đi.

haquocvu
03-01-12, 04:37 PM

Kiểm tra lại tên skill của quái trong file npcs.txt có đúng với tên skill trong file skills.txt ko?
Phải nhớ là đúng từng chữ, có bỏ dấu tiếng việt luôn nha.

sup3rfly
03-01-12, 04:40 PM
ai có lỗi skill giống mình không? chiêu của nga my hầu hết bị nội lực tiêu hao có 1 điểm

duynguyenjx
03-01-12, 05:14 PM

Bạn mở file Npcs.txt lên nhìn vào các cột:

X tên cột là Skill1
Z Skill2
AB Skill3
AD Skill4

Sửa lại cho giống với tên bên file Skill.txt, nếu bên skill.txt có dấu tiếng việt bên Npcs cũng phải có dấu luôn quái nó mới đánh. ~o)

mrmochpv
03-01-12, 05:50 PM
jxvietnam cho mình hỏi chức năng lập bang ở đâu vậy

davidtuan25
03-01-12, 06:08 PM
coi chừng làm lộn ptach rồi đóa , để nguyên ptach lại thử

heocon24689
03-01-12, 07:47 PM
jxvietnam cho mình hỏi chức năng lập bang ở đâu vậy
Cái Sv này bỏ tính năng Lãnh Địa rồi bạn.Có khi bạn nhầm với TSBD 3.0 lúc trước.

nguyensan
03-01-12, 09:12 PM
Bạn mở file Npcs.txt lên nhìn vào các cột:

X tên cột là Skill1
Z Skill2
AB Skill3
AD Skill4

Sửa lại cho giống với tên bên file Skill.txt, nếu bên skill.txt có dấu tiếng việt bên Npcs cũng phải có dấu luôn quái nó mới đánh. ~o)

thanhks bạn bạn up lên cho mình 2 file đó đi.tại mình là newbie nhìn hoa cả mắt.hjhj

mrmochpv
03-01-12, 09:17 PM
Cái Sv này bỏ tính năng Lãnh Địa rồi bạn.Có khi bạn nhầm với TSBD 3.0 lúc trước.

Ảnh demo có ảnh tên bang + chữ bang chủ mà#-o

nguydatloc
03-01-12, 09:44 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

cứu giùm nó hiện vậy là sao . bấm Enter cái là diss GameSever , 2 giây nó hiện 1 lần

ko thấy ai giúp - ko chơi được gì càng ngày càng nặng - xuất hiện liên tục

boygame73
03-01-12, 11:07 PM
Bác ơi e chơi bản của bác
Đánh boss Hk có rơi ra Bạch kim đại pháp và ô kim đại pháp
Nhưng k hiểu ép đồ bạch kim vs đồ ô kim ở đâu
Sv này k có hả bác

heocon24689
04-01-12, 08:23 AM
Bác ơi e chơi bản của bác
Đánh boss Hk có rơi ra Bạch kim đại pháp và ô kim đại pháp
Nhưng k hiểu ép đồ bạch kim vs đồ ô kim ở đâu
Sv này k có hả bác

1 - Sever này không có chức năng ép đồ Bạchk Kim + Ô Kim (Chỉ có +10)
2 - Bạn muốn chỉnh BOSS HK không rơi ra Bạch Kim Đại Pháp + Ô Kim Đại Pháp nữa thì vào Server/Setting/droprate.Trong đó có file .ini (Bạn dựa vào questkey (item)) để sửa đổi.
3 - Server trong thợ rèn có code chế tạo đồ Bạch Kim + Ô Kim nhưng chưa được thêm vào (có lẽ còn bug nên jxvietnam không thêm)

heocon24689
04-01-12, 08:27 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

cứu giùm nó hiện vậy là sao . bấm Enter cái là diss GameSever , 2 giây nó hiện 1 lần

Có lỗi xảy ra với C++ thì mình không biết có lẽ do ban patch sai bản hoặc chưa đồng bộ Server
Còn vấn đề gameserver.exe tắt là có khi bạn đã chỉnh sửa gì đó trong Server nên xảy ra lỗi. (Gameserver.exe bug thường xảy ra với item)

P/s : Bạn thử xóa hết Server làm lại từ đầu thử có lẽ không lỗi nữa

haloveme
04-01-12, 09:30 AM
cho em hỏi sao mỗi lần chơi thoát ra vào lại lại mất nhân vật làm cách nào nhớ save vậy[-O<[-O<

heocon24689
04-01-12, 10:31 AM
cho em hỏi sao mỗi lần chơi thoát ra vào lại lại mất nhân vật làm cách nào nhớ save vậy<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. Server NO FONT -- Bạn không được chạy auto mà chỉ chạy từng file (giống như auto)
>>> Tắt Server thì tắt từ gamesever.exe đến file đầu tiên
2.Server có FONT thì chạy auto của Alex Tuấn

quangken
04-01-12, 10:45 AM
Có Cách Đơn Giản Hơn :
No Font Và Font Đều Chạy đc = auto nhé vì có 1 thời mình chạy jx no font :)
Cậu Config Auto chạy = jx starup pro mà đã đc share
Cậu Ấn Hiện Các Tiến Trình Chạy Server Lên :
Tắt Từ Game Sv Lên rồi đến bis shop cậu ấn cái dòng thứ 3 mà dài dài ý để nó cập nhật \m/

haloveme
04-01-12, 11:10 AM
Có Cách Đơn Giản Hơn :
No Font Và Font Đều Chạy đc = auto nhé vì có 1 thời mình chạy jx no font :)
Cậu Config Auto chạy = jx starup pro mà đã đc share
Cậu Ấn Hiện Các Tiến Trình Chạy Server Lên :
Tắt Từ Game Sv Lên rồi đến bis shop cậu ấn cái dòng thứ 3 mà dài dài ý để nó cập nhật \m/

Mình làm được rồi cảm ơn mod nha :-*:

xuongcasau
04-01-12, 11:35 AM
jxvietnam cho mình hỏi làm sao để cập nhật thứ hạng nhân vật cho sv này nhỉ, mình làm sao cũng không thể cập nhật đc mà nó cứ đưa danh sách cũ rích từ đời nào rồi! he

concabach
04-01-12, 12:11 PM
mình xin chỉ các bạn fix nhìn thấy đồ OKIM ko biết các bạn biết làm chưa nhưng mình chỉ cho các bạn không biết ,mấy bạn biết rồi bỏ wa nha :D

-- Đầu tiên các bạn down cái ArmorRes của mình về chép đè vào ArmorRes trong thư mục setting của server và client nha' :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-- Sau đó các bạn down file res OKIM của ah nguyentrung chép vào thu mục client\spr\npcres : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-- Rồi các bạn vào lấy đồ HK + 10 mình chỉ ép cho + 10 thôi

chú ý: đồ 5 độc , đường môn...... : 1 số phái có đồ nam lẫn nữ thì mình mới làm NAM chưa có làm nữ :)

nếu có bị lỗi gì thì các bạn thông cảm nhá :D

-------------- CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG --------------------

jxvietnam cho mình hỏi làm sao để cập nhật thứ hạng nhân vật cho sv này nhỉ, mình làm sao cũng không thể cập nhật đc mà nó cứ đưa danh sách cũ rích từ đời nào rồi! he

bạn mở cái GODDESS lên và nhấp vào 3 cái thư mục bên tay phải đó bạn có 3 cái bạn nhấn từ trên xuống ... súpennd --> manual backup --> 1 dòng chũ trung quốc rồi nhân vật bạn sẽ tự lưu và xếp hạng .khi nào định tắt server thì hãy làm

--------------- CHÚC BẠN THÀNH CÔNG -------------------------

willkill
04-01-12, 02:04 PM
anh jxvietnam oj...............

heocon24689
04-01-12, 04:36 PM
anh jxvietnam oj...............

Server có đồ tím đó bạn.Bạn vào trong item xem sẽ có.Nếu muốn thêm đồ tím thì viet code ép cũng được.\'

Có 1 tool add đồ với 1 tool add skill (mình quên cái topic ở đâu mất tiêu rồi :))

Ron.alone
04-01-12, 06:38 PM
bro nào cho hỏi cách add phi phong cho áo giống VNG. Vd như phi phong của áo HK Thuý Yên (+10). Ai biết chỉ dùm ngen đang thích mấy kái phi phong cũ

calocmich
05-01-12, 08:28 AM
chủ thớt ơi cho hỏi sao mình đã làm theo cách hướng dẫn ở bài đầu tiên. fix lỗi ngựa không khí, mà sao vẫn không thấy đc ngựa vậy ?
Mình dùng máy ảo cài sv có font, dùng cả client no-font và có font , fix hết rồi mà chỉ fix được lỗi hiển thị vũ khí bạch kim thôi, còn ngựa không hiển thị, Mong chủ thơt và mọi người giúp đỡ

willkill
05-01-12, 11:31 AM
anh jxvietnam ơi.
trấn phái thiên nhẫn ko có tác dụng ạ :(
ko nên tốc độ đánh . ko nên dame :(

còn phi long tại thiên a có thể cho dzi như bổng dí ko anh :(

heocon24689
05-01-12, 03:54 PM
anh jxvietnam ơi.

Skill Thiên Nhẫn trấn phái mình đã test (No FONT) thấy ok không bị lỗi như bạn nói.

Còn vấn đề Phi Long Tại Thiên ra rồng zis thì hầu như mình chưa thấy Sever nào làm được.

thaihoa91
05-01-12, 06:56 PM
Skill Thiên Nhẫn trấn phái mình đã test (No FONT) thấy ok không bị lỗi như bạn nói.

Còn vấn đề Phi Long Tại Thiên ra rồng zis thì hầu như mình chưa thấy Sever nào làm được.

Mới có thui :D

nhocluka
05-01-12, 07:47 PM

mới có sao hok share ta ;));));));));));))

anchaodi
05-01-12, 09:10 PM
ai có lòng tốt hướng dẫn mình cách cài đặt với , mình chơi ofline ở nhà cho qua mấy ngày tết , đọc chỉ dẫn rồi mà sao làm hoài ko dc :(

duongbaho
05-01-12, 09:37 PM
ai có lòng tốt hướng dẫn mình cách cài đặt với , mình chơi ofline ở nhà cho qua mấy ngày tết , đọc chỉ dẫn rồi mà sao làm hoài ko dc
Bạn để lại yahoo đi mình team rồi làm cho (sever Nofon nha)

hungsono1
05-01-12, 10:04 PM
Chờ thaihoa91 chia đó, nhìn thấy mà phát ham. JX ngày càng phát triển.

toidachet2000
05-01-12, 11:16 PM
Hình như là dí cho vui thôi, chứ chạy vẫn trúng :(

thikkenla
06-01-12, 12:40 AM

Thông tin của bác này toàn khiến ng ta lên ruột, lỡ đọc rồi, h cứ nhấp nha nhấp nhổm chờ tin mới của bác, bác mà để đợi lâu wá chắc bọn em mọc rêu mất!;))

hoivegame
06-01-12, 02:07 AM
$-)còn thiếu cái phong sương của nga my wăng lên lun cho nó đủ bộ lun đi TH.

jxvietnam
06-01-12, 01:44 PM
anh jxvietnam ơi.

trấn phái thiên nhẫn thì bt

willkill
06-01-12, 08:12 PM
không phải dí mà là chụm lại như bổng đó a.
4 rồng chụm lại như vng đóa ^^

lanhkaka93
06-01-12, 08:41 PM
-Cho mình hỏi cách fix lỗi quái và boss không đánh,hum bữa có trên frum muk quên mất..
-ak với lại 1 script như lãnh địa hay tống kim hay vượt ải nó liên quan đến những file nào cần thay đổi!!!
-thanks mem

jxvietnam
06-01-12, 08:59 PM
không phải dí mà là chụm lại như bổng đó a.
4 rồng chụm lại như vng đóa ^^
tui hem biết chỉnh :!

-Cho mình hỏi cách fix lỗi quái và boss không đánh,hum bữa có trên frum muk quên mất..
-ak với lại 1 script như lãnh địa hay tống kim hay vượt ải nó liên quan đến những file nào cần thay đổi!!!
-thanks mem
quái và boss bình thường

lanhkaka93
06-01-12, 09:01 PM
tui hem biết chỉnh :!

quái và boss bình thường

sax...server bản trước đó bạn...thấy nó hay hay chút chút nên mún chỉnh sửa tí...help i ~~

hdk2010
07-01-12, 05:36 PM
sao không thấy con quái nào hết. mình dùng server no font

quangken
07-01-12, 06:13 PM
Muốn Rồng Dí + Bổng Dí Build = Source nhé :) ;) và AWJX và sv build cấu trúc khác nhau nên k làm đc trên nền AWJX

luxfarm
08-01-12, 11:13 AM
muốn tạo mã card thì làm sao các cậu ơi

heocon24689
08-01-12, 11:46 AM
Anh JXvietnam hướng dẫn em thêm đồ được không? Em muốn mở hamachj cho vui nhưng thiếu nhiều đồ nên em không dám mở.
SV của a e đã thêm 6 con ngựa + skill 150 + ép đồ tím rồi --- Thiếu mỗi cái add thêm đồ.

Em định thế này.Lấy RES của Côn Lôn làm giày của Võ Đang (cùng hệ thì lấy chuyển cho nhau) -- Nhưng em chưa biết chỉnh option + chỉnh 1 mình file boot (vd : giày ) trong item hay còn chỉnh file nào khác nữa không.

Anh hướng dẫn giúp em nha!...Cảm ơn anh trước..Không hướng dẫn cũng được a có tài liệu nào share e cũng được :)

jxvietnam
08-01-12, 12:43 PM
@heocon : Trong kho lưu trữ đã có bài hd add item

luxfarm
08-01-12, 02:10 PM
jxvietnam tạo mã card sao thế :-ss

jxvietnam
08-01-12, 02:15 PM
jxvietnam tạo mã card sao thế :-ss
server/script/taocard.lua đây là script tạo card !

luxfarm
08-01-12, 02:22 PM
server/script/taocard.lua đây là script tạo card !

mình k hiểu chạy ntn bạn chỉ rõ hơn 1 tý đc k :(

bboybest
08-01-12, 08:26 PM
mình k hiểu chạy ntn bạn chỉ rõ hơn 1 tý đc k :(

Pm minh` chi? cho ne` bạn bboyvietnam_kute_mylove

luxfarm
08-01-12, 08:35 PM
chỉ rõ cho mình đi mình k hiểu :( yahoo mình lag lắm k onl đc

nvcnvcfly
08-01-12, 09:40 PM
ai chỉ lại em làm thế nào để cập nhật bảng xếp hạng nhân vật với?

notfile
08-01-12, 09:58 PM
ai chỉ lại em làm thế nào để cập nhật bảng xếp hạng nhân vật với?

chỉ cần khởi động lại server bảng xếp hạng sẽ tự động cập nhật !
P/S lần sau nhớ gõ tiếng việt có dấu !

nvcnvcfly
08-01-12, 10:21 PM
pro nào hướng dẫn em làm cái danh hiệu cho nhan vật với?

chỉ cần khởi động lại server bảng xếp hạng sẽ tự động cập nhật !
P/S lần sau nhớ gõ tiếng việt có dấu !

thanks a.lúc viết vội woa quên ko bật vietkey.sr :D

luxfarm
09-01-12, 07:17 PM
chỉ mình tạo mã card đi mà :((((

jxvietnam
09-01-12, 07:29 PM
chỉ mình tạo mã card đi mà :((((
thế này nhé. trong server có sẵn script tạo card rồi. Script/taocard.lua bây giờ bạn gán script này vào 1 npc nào đó, sau đó dùng 1 nhân vật kích vào npc đó, vậy là xong

ITubi
09-01-12, 10:05 PM
jxvietnam và các pro ơi, giúp mình với, mình đg dùng bản no font, mặc áo cấp 10 mà hình dạng thì như bình thường, chỉ mình cack fix với .

DNTmaster
10-01-12, 12:53 AM
jxvietnam và các pro ơi, giúp mình với, mình đg dùng bản no font, mặc áo cấp 10 mà hình dạng thì như bình thường, chỉ mình cack fix với .

Xem lại AmorRes.txt số ID cột đầu tiên có đúng với số dòng có ở Amor.txt ko bug đó chủ yếu tại khai báo thiếu Id Res ở NpcRes hoặc thiếu file Spr.

chanshengji
10-01-12, 02:30 AM
X_X May thang nay Dev ra hon ra via ji ko ma 1 hay doi nap card b-)

minhchau0309
10-01-12, 11:55 AM
X_X May thang nay Dev ra hon ra via ji ko ma 1 hay doi nap card b-)

cẩn trọng lời nói nhá...mọi người chỉ góp sức phát triển forum chứ k fải làm pri để lấy tiền các bác..bác nói sai chỗ rồi...xin lỗi mod e spam

cuonghaha
10-01-12, 03:47 PM
cái link bạn up mediafire về lệnh bài gọi bos bị die rồi xin bạn cho cái link khác nha thank :">o=>

heocon246
10-01-12, 05:19 PM
cái link bạn up mediafire về lệnh bài gọi bos bị die rồi xin bạn cho cái link khác nha thank :">o=>

AddEventItem(128)
AddEventItem(129)

vào chổ nào đó cho nhận là được thẻ BOSS

cuonghaha
10-01-12, 05:30 PM
bạn viết không cụ thể gặp gà mờ như tui bó 2 cái tay cái tay cái tay:-*

heocon246
10-01-12, 06:08 PM
bạn viết không cụ thể gặp gà mờ như tui bó 2 cái tay cái tay cái tay:-*

có SV mình cconfig hết rồi :).Bạn vào đây down nè :).Trong file manager có luôn code sẵn rồi.

cuonghaha
10-01-12, 09:32 PM
cách vượt ải 1 mình bạn nào hướng dẩn lại cụ thể hơn tí được không mấy bài trước viết đọc khó hiểu quá làm tầm bậy bị hư cái khởi động sever rồi giờ cài lại bạn nào chỉ tui làm rõ vụ vượt ải 1 mình thank nhiều|-)

cuonghaha
10-01-12, 09:33 PM
à quên nữa muốn làm có vòng sáng sao ai biết chỉ tui dùm hay là sever này không làm vòng sáng được 8-x

assaa
10-01-12, 09:42 PM
à quên nữa muốn làm có vòng sáng sao ai biết chỉ tui dùm hay là sever này không làm vòng sáng được 8-x
sv này không có vòng sáng chỉ có viền item thôi.

cuonghaha
10-01-12, 11:18 PM
có ai chỉ mình làm sao chỉnh lại đồ rơi khi đánh boss xanh boss tiểu boss vàng không vậy cũng như kinh nghiệm nhận được khi đánh boss .sao mình tìm hoài không thấy topic nào hướng dẩn vụ này ta=((

boyganz
11-01-12, 12:58 AM
ai sửa giúp lỗi tạo nhân vật vào hỗ trợ nó cho thẳng lên 150 với
với lại cho em hỏi cái tên gm nó nằm ở đâu với cái nạp card đó là gì vậy

cuonghaha
11-01-12, 01:32 AM
à là vậy nè vì đánh boss tiểu với đại nó ra HT 7 8 9 không à mình muốn sửa lại thành HT 1 2 3 4 5 6 thì làm sao xin mấy bạn chỉ dùm thank nhiều o=>

DNTmaster
11-01-12, 01:43 AM
à là vậy nè vì đánh boss tiểu với đại nó ra HT 7 8 9 không à mình muốn sửa lại thành HT 1 2 3 4 5 6 thì làm sao xin mấy bạn chỉ dùm thank nhiều o=>

Xem file script của con npc khi chết nó sẽ add item đó vào chỉnh lại dc là. Thường nó nằm ở mấy thư mục monter, exp

590823
11-01-12, 02:02 AM
đồ cái bang rồng vẫn chưa được fix à mặc đũ sét chã kích chĩ được vài dòng:((

cuonghaha
11-01-12, 02:24 AM
DNT ơi tui tìm giống ông nói mà tìm hoài không thấy gì hết ông có thể nói cụ thể tí không .tui làm sever game JX muốn thông báo với gamer trên tần số hệ thống thì làm sao (ví dụ giống như vậy nè hệ thống thông báo sever TSBD gì đó v.v.v.v chỉ tui cái nha ) ..............thank DNT .nếu ai đó có điều gì hay up lên AE học hỏi nha thank luôn =P~

nvcnvcfly
11-01-12, 09:40 AM

bạn vào \Settings\droprate se thấy cac file có như sau:
[Main]
Count=24
RandRange=1100
MagicRate=3
MoneyRate=20
MoneyScale=50
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=1
MaxItemLevelScale=1

-----------ÎäÆ÷--------------
[1]
Genre=4
Detail=0
Particular=1----cái này là id đồ sẽ rớt ra từ boss(xem trong queskey, muốn cho rớt ht1 2 thì chỉnh thành id của ht 12)
RandRate=20------cái này lien quan đến % rớt đồ, càng lớn thì tỉ lệ rớt ra đồ này càng nhiều

[2]
Genre=4
Detail=1
Particular=1
RandRate=20

có gì bạn đọc trong Ebook đã hướng dẫn rất rõ.mình newbie có gì thông cảm :D

nvcnvcfly
11-01-12, 09:55 AM

1. bạn vào script\Global\npc_xephang.lua sẽ thấy
function trogiuptt()
if GetLevel() < 6 then
while GetLevel() < 80 do AddOwnExp(9999999) end ------ muốn cho thẳng lên 150 thì chỉnh 80 thành 150 rồi save

2. bạn vào \script\startup_remix.lua sẽ thấy
listgm={{"GameMaster","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}------đây chính là các tên GM, bạn có thể thay đổi nếu muốn

3. script\napcard\danhsachcard.lua sẽ thấy danh sách card
VD : [655]={

[1] = 655,---dòng này phải khác 0 thi là card chưa dc sử dụng

[2] = 111765,---mã card

[3] = 168404,----seri card

[4] = 120---mệnh giá card
nạp card vào kỳ chân các để mua đồ trong đó OK

heocon246
11-01-12, 09:58 AM
2 vấn đề này jxvietnam đã nói cách sửa rồi :

chỉnh trong server/script/global/npc_xephang.lua. Tìm
while GetLevel() < 90 do AddOwnExp(9999999) end

sửa thành

while GetLevel() < 150 do AddOwnExp(9999999) end

đồ cái bang rồng vẫn chưa được fix à mặc đũ sét chã kích chĩ được vài dòng:((

fix bộ hk cb thì
bạn vào server/settings/item/GoldItemSuit.ini
// 黄金总套数以及每套黄金件数[List]
Count=34

[0]
SUIT=4

[1]
SUIT=5

..............

[24]
SUIT=4

..........

[33]
SUIT=2
chỉnh SUIT=4 thành SUIT=5 nha bạn, sau đó copy GoldItemSuit.ini qua client/settings/item để đồng bộ. Khởi động lại server

jerry_phuoc
11-01-12, 01:29 PM
Cho mình hỏi vấn đề đơn giản này với, mình là newbie
Sao mình tạo nv xong vào chơi, out ra vào lại lại bị mất nhỉ ? Mình search không ra bài . hic ~o)~o)

boyganz
11-01-12, 04:31 PM
Cho mình xin cái chức năng hỗ trợ người chơi có thêm thổ địa phù với

nvcnvcfly
11-01-12, 04:38 PM
cho em hỏi:sv này làm được cái danh hieu trên đầu nhân vật ko vây?

onbux002
11-01-12, 04:46 PM
ai hướng dẫn cho em cách cài đặt game đc không em down về hết rồi nhưng không biết cách cài đặt mong ae giúp em tks rất nhiều

assaa
11-01-12, 04:51 PM
Cho mình hỏi vấn đề đơn giản này với, mình là newbie
Sao mình tạo nv xong vào chơi, out ra vào lại lại bị mất nhỉ ? Mình search không ra bài . hic ~o)~o)
khi tắt sv thì bạn tắt theo thư tự đầu tiên là gameserver --> S3Relay --> Bishop --> Goddess --> S3RelayServer --> Sword3PaySys.
như vậy thì nó sẽ tự động lưu lại nhân vật thui

boyganz
11-01-12, 04:54 PM
Cho em hỏi em muốn tắt khóa rương đi thì fai làm sao

ngchienthang
11-01-12, 05:12 PM
Dành cho những bạn nào muốn có nhân vật Thiên Vương nữ.
Các bạn tải Script về rồi paste vào Script/Global/monphai/ ở cả server và client.
Để có nhân vật Thiên Vương nữ, lúc tạo nhân vật các bạn tạo 1 nhân vật nữ hệ bất kỳ, sau đó đánh lên cấp 10 rồi cho gia nhập thiên vương bang là được.
-------------------------------------------------------------
Script này dùng cho server No Font nhé...

onbux002
11-01-12, 05:30 PM
anh ơi em sài wjn 7 có chơi đc jxvietnam không anh ....

cuonghaha
11-01-12, 08:42 PM
tui làm theo hướng dẩn vượt ải 1 mình nhưng sao vào sever thì lại hỏi tổ đội với lại đi VA cần sát thủ giản nữa ai chi 3 mình bỏ mấy cái này được không;)

jxvietnam
11-01-12, 09:12 PM
anh ơi em sài wjn 7 có chơi đc jxvietnam không anh ....
dĩ nhiên là đc, nếu win 7 thì bạn nên chọn server nofont ở đây cho tiện

tui làm theo hướng dẩn vượt ải 1 mình nhưng sao vào sever thì lại hỏi tổ đội với lại đi VA cần sát thủ giản nữa ai chi 3 mình bỏ mấy cái này được không;)
đã có ở trang 1, đọc kỹ dùm

onbux002
11-01-12, 09:18 PM
không hiện sever khi bật SQL2000 jxvietnam ơi.....giúp mình đi.......tks

jxvietnam
11-01-12, 09:19 PM
không hiện sever khi bật SQL2000 jxvietnam ơi.....giúp mình đi.......tks
bạn vui lòng chụp hình lỗi lên đây, nói ko khó biết lỗi gì lắm

onbux002
11-01-12, 09:22 PM
Cho hoie SQL tại sao không kết nối vơi sever trên win 7 đc.cho em xin cách giải quyết từ xjVietNam <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hungsono1
11-01-12, 11:01 PM
Sao em đã add những con thú mới như hướng dẫn ở trên mà không, set chức năng admin thì không thấy có được vậy bác jxvietnam?

cuonghaha
12-01-12, 12:53 AM
mình test thấy skill của mấy phái chênh lệch nhau quá cụ thể là võ đang mà gặp cái bang chắc đi ngủ , sever chỉ có nga mi đường môn cái bang là pro còn mấy phái kia ngủm cù tèo ..với lại skill 120 của các phái tăng bị lổi mới 8 skill mà tăng nữa thì báo đã đạt giới hạn cực đại .Xin Jxvietnam hướng dẩn Ae cách fix lại hay bạn fix lại dùm thank nhiều o->o->o->

[B.M.W]Sports
12-01-12, 01:35 AM
Cho hoie SQL tại sao không kết nối vơi sever trên win 7 đc.cho em xin cách giải quyết từ xjVietNam <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn remove cài lại xem cài sql 2000 trên win 7 củng như xp mà

heocon246
12-01-12, 07:12 AM
mình test thấy skill của mấy phái chênh lệch nhau quá cụ thể là võ đang mà gặp cái bang chắc đi ngủ , sever chỉ có nga mi đường môn cái bang là pro còn mấy phái kia ngủm cù tèo ..với lại skill 120 của các phái tăng bị lổi mới 8 skill mà tăng nữa thì báo đã đạt giới hạn cực đại .Xin Jxvietnam hướng dẩn Ae cách fix lại hay bạn fix lại dùm thank nhiều o->o->o->

Vì SOURCE của AWJX không có phân hệ ngũ hành nên cho dù muốn cũng khó mà chỉnh sửa hợp ý bạn.

jxvietnam
12-01-12, 12:30 PM
Sao em đã add những con thú mới như hướng dẫn ở trên mà không, set chức năng admin thì không thấy có được vậy bác jxvietnam?
dùng hàm để tự add vào, ko biết thì chịu vậy

Mình là newbie nên mình hem biết fix đâu, để những pro làm server onl fix vậy

nvcnvcfly
12-01-12, 05:35 PM
Dành cho những bạn nào muốn có nhân vật Thiên Vương nữ.
Các bạn tải Script về rồi paste vào Script/Global/monphai/ ở cả server và client.
Để có nhân vật Thiên Vương nữ, lúc tạo nhân vật các bạn tạo 1 nhân vật nữ hệ bất kỳ, sau đó đánh lên cấp 10 rồi cho gia nhập thiên vương bang là được.
-------------------------------------------------------------
Script này dùng cho server No Font nhé...

vậy thì nó sẽ mặc đồ gì? có mặc đươc hkmp ko đaị ca :)>-

nvcnvcfly
12-01-12, 05:42 PM
jx cho em hỏi tý:D
1. muốn làm dòng thông báo chạy phía trên thì phải làm thế nào
2. sever có thể làm được danh hiệu trên đầu nhân vật không?
the end
~o)

ngchienthang
12-01-12, 05:57 PM
vậy thì nó sẽ mặc đồ gì? có mặc đươc hkmp ko đaị ca :)>-
đồ HKMP đâu có phân biệt giới tính đâu bạn ^^.
Sử dụng đồ như bình thường thôi...

0908289477
12-01-12, 06:02 PM
đồ HKMP đâu có phân biệt giới tính đâu bạn ^^.
Sử dụng đồ như bình thường thôi...

ai cho mình xin cai nick yahoo để mình hỏi vẫn đề game này với.nói trên đây khó hiểu wa' !!!!

ngchienthang
12-01-12, 06:02 PM
Cho hoie SQL tại sao không kết nối vơi sever trên win 7 đc.cho em xin cách giải quyết từ xjVietNam <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để chạy dc SQL 2000 bạn phải cài đặt nâng cấp SQL 2000 lên bản SP4... còn nếu chỉ cài đặt mỗi SQL thì sẽ không chạy được...
Link tải bản cập nhật lên SP4 có trong diễn đàn rồi, bạn cố gắng tìm lại nhé...

ngchienthang
12-01-12, 06:04 PM
ai cho mình xin cai nick yahoo để mình hỏi vẫn đề game này với.nói trên đây khó hiểu wa' !!!!
bạn cứ nói luôn ở trên đây đi, người này không giúp đc sẽ có người kia giúp...
Chứ add YH mà lại không giúp dc thì chỉ mất thời gian cho bạn thôi.

jxvietnam
12-01-12, 09:00 PM
jx cho em hỏi tý:D
1. muốn làm dòng thông báo chạy phía trên thì phải làm thế nào
2. sever có thể làm được danh hiệu trên đầu nhân vật không?
the end
~o)
1. Dùng hàm AddGlobal...., vào kho lữu trữ tìm Hàm Dùng Trong JX sẽ có
2. Không đc

Edward_Newgate
12-01-12, 09:23 PM
1. Dùng hàm AddGlobal...., vào kho lữu trữ tìm Hàm Dùng Trong JX sẽ có
2. Không đc
Ông ơi cho tui hỏi cách fix skill 90 CB + NM sao cho như sv này đi
Fix ở những file nào vậy?
Tui tìm mãi cách k đc :-s

jxvietnam
12-01-12, 09:29 PM
Ông ơi cho tui hỏi cách fix skill 90 CB + NM sao cho như sv này đi
Fix ở những file nào vậy?
Tui tìm mãi cách k đc :-s
Trong 2 file Skill.txt và Missles.txt

Edward_Newgate
12-01-12, 09:33 PM
Tui đã thử copy hẳn 2 file đó của ông qua sv và client
Nhưng skill Phi Long Tại Thiên, Thiên Hạ Vô Cẩu, Phong Sương Toái Ảnh đều k ra skill.
Chỉ có duy nhất skill Tam Nga Tề Tuyết là ra 3 tia đẹp :(
p/s: ông cố nhớ xem trước đây fix thế nào :P k được thì đành chịu skill tạm thui =((

ngchienthang
13-01-12, 12:31 AM
Ai giúp mình fix cái này với...
Cứ mỗi lần đi TK, khi mình lên các cấp như hiệu úy, thống lĩnh... thì đc + các hiệu ứng như là tốc độ di chuyển, máu...
Tuy nhiên khi kết thúc tống kim thì các hiệu ứng này không bị mất đi...
Giờ mình muốn sau khi kết thúc tống kim thì nhận vật trở về bình thường thì làm thế nào...

ngheolavaydo
13-01-12, 10:14 AM
cho mình xin cái yh Jxvietnam ơi

quangken
13-01-12, 10:19 AM
Fix Skill Cái Bang Vào Scpirts => skill =>gaibang.lua

Edward_Newgate
13-01-12, 12:52 PM
Fix Skill Cái Bang Vào Scpirts => skill =>gaibang.lua
Ông nói thế thì còn nói làm giề (:|
Phải nói hẳn fix ở chỗ nào thế nào chứ nói đại 1 file đó, trong có bao nhiêu dòng thì ai biết mà sửa :|

jxvietnam
13-01-12, 01:20 PM
File lua là để chỉnh dame, còn file txt mới là hiệu ứng

o0aiheg0o
14-01-12, 12:31 AM
để chạy dc SQL 2000 bạn phải cài đặt nâng cấp SQL 2000 lên bản SP4... còn nếu chỉ cài đặt mỗi SQL thì sẽ không chạy được...
Link tải bản cập nhật lên SP4 có trong diễn đàn rồi, bạn cố gắng tìm lại nhé...

minhchau0309
14-01-12, 08:44 AM

kích hoạt đá 3h Ba lăg chưa cậu 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jxvietnam
14-01-12, 02:37 PM
kích hoạt đá 3h Ba lăg chưa cậu 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
server này thì làm gì có kích hoạt sever ở đá 3h ?

Edward_Newgate
14-01-12, 02:40 PM
Chuyển sv sang ổ đĩa khác xem sao?

o0aiheg0o
14-01-12, 09:22 PM
Chuyển sv sang ổ đĩa khác xem sao?

nvcnvcfly
16-01-12, 05:38 PM

jxvietnam
16-01-12, 05:48 PM
Server Online có rất nhiều, bạn vào đây kiếm nha

assaa
16-01-12, 05:58 PM
jxvietnam cho mình hỏi làm sao để làm cho sv tự kích hoạt mà không cần dùng đến npc. mình đang làm 1 sv nên cần biết

gnykute93
17-01-12, 12:02 PM
cho hỏi em bị server gián đoạn thì fix ntn ???[-O<[-O<[-O<

daikimvuong1
19-01-12, 09:04 PM
fix cái lỗi phái côn lôn bạn vidu: chuột chỉ đánh ở 1 chỗ mà nó bị lệch 1 chút hok nằm ngay trung tâm của chuột . cái siêu sấm sét ấy

kakalot1
19-01-12, 10:34 PM
jxvietnam cho mình hỏi làm sao để làm cho sv tự kích hoạt mà không cần dùng đến npc. mình đang làm 1 sv nên cần biết

server = 0
function khoidong()
w,x,y = GetWorldPos()
--if w == 53 then
if server == 0 then
SetGlbMissionV(27,1)
--SetGlbMissionV(50,150)
print("")
print("| Server JX by Jxvietnam develop and edit |")
antihack()
npcallmaps()
server = 1
else
xaphu()
end
--else
--xaphu()
--end
end

bạn thử dùng hàm này trong startup_remix.lua rồi vào global tìm file Get_NPC bạn viết srcipt add npc cần thiết khj khởi động vào thử xem dc ko :-?

jxvietnam
20-01-12, 06:09 AM
Trong script/gmscript.lua mỗi khi có nhân vật đăng nhập vào game sẽ chạy hàm trong này, bạn đặt hàm add npc trong script này nha, có người đăng nhập sẽ tự add npc

cho hỏi em bị server gián đoạn thì fix ntn ???
Bạn chụp tấm hình gameserver.exe + đang dùn server có font hay no font

fix cái lỗi phái côn lôn bạn vidu: chuột chỉ đánh ở 1 chỗ mà nó bị lệch 1 chút hok nằm ngay trung tâm của chuột . cái siêu sấm sét ấy

Server này mình ko dev nữa bạn àh

assaa
20-01-12, 07:48 AM
Trong script/gmscript.lua mỗi khi có nhân vật đăng nhập vào game sẽ chạy hàm trong này, bạn đặt hàm add npc trong script này nha, có người đăng nhập sẽ tự add npc
Bạn có thể chỉ rõ hơn được không? mình vẫn thấy còn mơ hồ :-?

Edward_Newgate
20-01-12, 07:52 AM
Bạn có thể chỉ rõ hơn được không? mình vẫn thấy còn mơ hồ :-?
1. Viết 1 script add npc (file Get_NPC.lua đã có sẵn)
2. Vào gmscript.lua, liên kết thư mục Include đến file Get_NPC.lua
3. Tổng hợp các hàm AddNPC lại (ví dụ addnpcall())
Rồi khi có nv đầu tiên vào game thì nó sẽ tự load function addnpcall()

tieulongnu_
20-01-12, 02:19 PM
anh jxvietnam ơi máy em vừa cài xog chạy server ngon tạo nhân vật vào game nhận tân thủ rùi nó đứng mạng lun out ra game thì thấy không có nhân vật

assaa
20-01-12, 08:04 PM
jxvietnam ơi cho mình hỏi bạn có biết cái script mà khi nhân vật đăng nhập vào thì nó sẽ hiện lên và bắt nhập pass để vào. nếu nhập sai sẽ kích out. giống mấy sv onl đó

jxvietnam
20-01-12, 08:11 PM
anh jxvietnam ơi máy em vừa cài xog chạy server ngon tạo nhân vật vào game nhận tân thủ rùi nó đứng mạng lun out ra game thì thấy không có nhân vật
bạn đợi 1 tý để nó tự kết nối lại

jxvietnam ơi cho mình hỏi bạn có biết cái script mà khi nhân vật đăng nhập vào thì nó sẽ hiện lên và bắt nhập pass để vào. nếu nhập sai sẽ kích out. giống mấy sv onl đó
Server đã có sẵn chức năng này. Mở server/script/quanly.lua
Chỉnh lại MABAOMAT = 0 thành MABAOMAT = 1. Tắt gameserver và chạy lại rồi test

Rogue
21-01-12, 11:15 AM
cho tui hỏi mún thêm thông tin vào khung F1 thì làm sao hã Jxvietnam, tui đang dự định viết hướng dẫn NVHK cho server

jxvietnam
21-01-12, 02:39 PM
cho tui hỏi mún thêm thông tin vào khung F1 thì làm sao hã Jxvietnam, tui đang dự định viết hướng dẫn NVHK cho server
Trong Client/Ui/Ui3/详细帮助项目.ini đó bạn, cấu trúc cũng dễ bạn tự tìm hiểu rồi thêm vào nha

P/S : Hiện tại tôi đã không còn làm server này nữa, cụ thể hơn là đã chuyển qua kiếm thế nên tôi chỉ trả lời những câu hỏi đơn giản như cài đặt game thôi, những câu hỏi phức tạp tôi sẽ ko trả lời

quytiensinh
26-01-12, 10:13 AM
Chào Jxvietnam tôi đã trải nghiệm sever rồi nhưng về phần trang bị và vũ khí tôi thấy nhiều phái như võ đang hay thúy yên khi nhận đồ qua chức năng admin còn thiếu rất nhiều nếu có thể khắc phục được thì hãy sữa lại dùm xin cảm ơn jxvietnam

jxvietnam
26-01-12, 02:48 PM
Chào Jxvietnam tôi đã trải nghiệm sever rồi nhưng về phần trang bị và vũ khí tôi thấy nhiều phái như võ đang hay thúy yên khi nhận đồ qua chức năng admin còn thiếu rất nhiều nếu có thể khắc phục được thì hãy sữa lại dùm xin cảm ơn jxvietnam
1. Mình ko dev server này nữa, nếu muốn thêm bạn tự thêm
2. Ko biết bạn có chơi võ lâm của VNG chưa, mình thì chơi hồi còn Thu Phí và miễn phí phiên bản trước khi Thất Thành Đại Chiến ra đời thì 1 môn phái đc chia ra thành nhiều bộ độ hk khác nhau, như thiên vương thì có Kế Nghiệp, Ngự Long, Hám Thiên, võ đang thì có Lăng Nhạc, Cập Phong. Và 1 bộ như vậy sẽ có 5 món đồ, mặc hết 5 món trên người sẽ kích hết op. Cho nên 1 số món đồ sẽ ko có, nếu bạn muốn võ đang + cái bang + thúy yên có giầy thì mình cũng chịu bạn rồi =))

quytiensinh
27-01-12, 11:40 AM
Ồ có vẻ như mình bỏ võ lâm lâu rồi nên hơi lạc hậu bạn nhỉ nhưng mình có chút thắc mắc là chẳng may con dual core ram 2 gb của mình bị cháy rồi chơi sever rất tốt nhưng giờ chỉ còn con pen 4 ram 1gb chơi được không nếu chơi được bạn giới thiệu mình sever khác nào nhẹ được không mình nghĩ chắc không tốn nhiều thời gian của bạn đâu mà nếu bị lỗi C++run time thư viện gì đấy có thể chỉ mình cách khắc phục sever này được không chúc bạn năm mới nhiều sức khỏe và đạt được những gì mình muốn và lâu lâu có sever võ lâm 1 nào nhẹ mà đầy đủ tính năng hay nhớ share anh em không được dìm hàng nhé với lại chỗ thuyền phu để đi phong lăng độ chỗ nào mà mình không thấy chỉ giúp luôn nhé

quangdong
27-01-12, 09:11 PM
lâu nay không vào diển đàn thấy phát triển quá,thanks bạn đã share server

jxonline94
28-01-12, 02:06 PM
jxvn cho mình hỏi cách làm cho tên NPC thành màu vàng đc k :D Giống như Boss Sát thủ vậy đó :) Mình copy con boss ra rồi đổi tên, nó lại thành màu trắng :-??

Edward_Newgate
28-01-12, 02:10 PM
jxvn cho mình hỏi cách làm cho tên NPC thành màu vàng đc k :D Giống như Boss Sát thủ vậy đó :) Mình copy con boss ra rồi đổi tên, nó lại thành màu trắng :-??

Cái đó hình như dùng hàm IsBoss() khi addnpc
Vì mình thấy khi add boss thường có hàm đó đi kèm nhưng chưa thử

jxvietnam
28-01-12, 02:35 PM
Dùng hàmIsBoss
boss = AddNpc(....
IsBoss(boss,2)
_______
2 là màu vàng
1 là màu xanh

kikimi93
29-01-12, 04:22 PM
Sv Co Bang Hoi K Vay Em Thay Co Bang Hoi Ma. Neu Co Bang Hoi Cho E ? Nam O Dau Lun Nha

addsaas
30-01-12, 03:02 PM
anh cho em hỏi :
+có thể đổi pass admin hok
+có thể đổi hỗ trợ tân thủ từ 6> thì chỉ được lên 70 thui dc hok
+Có thể làm full chức năng admin hok
và có thể đưa sever này lên online hok

jxvietnam
30-01-12, 03:04 PM
Sv Co Bang Hoi K Vay Em Thay Co Bang Hoi Ma. Neu Co Bang Hoi Cho E ? Nam O Dau Lun Nha
Không có bang hội, cái hình là hàng fake

anh cho em hỏi :
+có thể đổi pass admin hok
+có thể đổi hỗ trợ tân thủ từ 6> thì chỉ được lên 70 thui dc hok
+Có thể làm full chức năng admin hok
và có thể đưa sever này lên online hok
+ có thể đổi
+ có thể nốt
+ có thế luôn, nếu bạn biết script

niduti
30-01-12, 03:38 PM
sever nay` hay thanks pac nhiu` nhiu` !!!

addsaas
30-01-12, 03:42 PM
zay bac' chi~ cho em
đổi pass admin và hỗ trợ tân thủ cấp 70
thanks pác nhiu```

addsaas
31-01-12, 03:33 PM
anh jxvietnam anh chỉ em hỗ trợ tân thủ ở chỗ nào dậy , còn mấy cái kia em làm dc rùi :)

heocon246
31-01-12, 03:37 PM
anh jxvietnam anh chỉ em hỗ trợ tân thủ ở chỗ nào dậy , còn mấy cái kia em làm dc rùi :)

Npc_xephang.lua

Này thì 30 char ....

invalidpw
31-01-12, 05:11 PM

Cách tổng quát nè : Click vào con hỗ trợ tân thủ thấy nó nói câu gì đó. Dùng tính năng tìm kiếm của phần mềm JxStudio tìm câu nói đó, kết quả ra file npc_xephang.lua, rồi edit tiếng Việt lun :D Ka ka lợi hại thật !

addsaas
01-02-12, 12:02 PM

Learning
01-02-12, 12:10 PM
phải tắt theo thứ tự từ Game Sever >> s3 relay >>>> bishop ,, goddess ,, S3RelayServer.exe , Sword3PaySys.exe .. còn khởi động server thì ngược lại

hungvoi84
01-02-12, 12:15 PM
id với pass của bisshop là gì vậy ?

Learning
01-02-12, 12:19 PM
bạn thử txjx pass: 1111 hoặc jxqy pass: 1

luiskartoon
01-02-12, 02:06 PM
em đang làm rồi .em cảm ơn anh nhé

hungvoi84
01-02-12, 02:43 PM
các anh cho em hỏi em làm đến bước cuối cùng là chạy Server rồi mà em chạy từng cái một mà không cái nào hiện lên hết là sao vậy anh
mong các anh biết chỉ dùm

hungvoi84
01-02-12, 03:02 PM
ai giúp em với nào ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,!

hungvoi84
01-02-12, 08:26 PM
JX ơi cho tôi hỏi tại sao tôi lập nhân vật admin bấm vào thằng xa phu nó không hiện ra cái gì vậy cậu

0944101012
02-02-12, 12:33 AM
thanks các bạn đã chịu khó nghe mình nói,hihi

Learning
02-02-12, 12:35 AM

tmzero
02-02-12, 10:00 AM
bạn có thể giúp mih cài đặt được hok ?????

notvalue
02-02-12, 10:56 AM
Đầu tiên là cảm ơn chủ topic..
Típ theo là với mấy bạn không thể cài đặt ;) pm inbox mình sẽ cài giùm, ko tiền bạc gì hết.

piphilu
02-02-12, 03:37 PM
server hay wá, cố gắng phát huy nha mấy bạn, thanks nhìu

solohokem126
03-02-12, 07:35 PM
sao lay do mon fai khong du set vay

heocon246
04-02-12, 09:29 AM
sao lay do mon fai khong du set vay

Bên VNG cũng đâu đủ SET đâu bạn.bạn muốn đủ SET thì add thêm vào.

nvcnvcfly
05-02-12, 11:00 PM
sever này đã gây tiếng vang lớn trên giang hồ rồi :D đy đâu cũng thấy.em rất thích sever này :D em hâm mộ bác host lắm.bác pro mà nhiệt tình gớm
ah cho em hỏi :
1. có thể tạo 1 liscar khác ko,cách tạo ntn?

thauchanh
06-02-12, 02:16 PM
Thanks ! Chúc sức khỏe trong năm mới

invalidpw
08-02-12, 01:55 PM
Hi tui bị con TL & VD tự nhiên không thể đánh được bất cứ chiêu nào. Tạo con mới thì không bị. Đem con cũ đi tẩy tủy thì lại đánh được, vài hôm sau lại bị tiếp. Có ai biết cách fix không ?

vylong
08-02-12, 05:23 PM
không biết mình có cài sai chỗ nào không mà vật phẩm trong các shop Hiệu Thuốc, Tạp Hóa và Thợ Rèn bị lộn tùm lum hết.
Hiệu thuốc bán vũ khí - click vào mua thì ra thuốc
Tạp Hóa cũng bán vũ khí nhưng khi mua lại không được món nào cả.
Thợ rèn vừa thuốc vừa vũ khí vừa áo nón.v..v.. nhưng mua lại ra đúng loại vũ khí đã chọn như Đao Kiếm.

Test NV Dã Tẩu kêu là mua Tế Lân Giáp ở Tạp Hóa Ba Lăng, nhưng không mua được thì sao trả NV đây.
Có ai bị lỗi giống mình không?

Learning
08-02-12, 05:27 PM
không biết mình có cài sai chỗ nào không mà vật phẩm trong các shop Hiệu Thuốc, Tạp Hóa và Thợ Rèn bị lộn tùm lum hết.
Hiệu thuốc bán vũ khí - click vào mua thì ra thuốc
Tạp Hóa cũng bán vũ khí nhưng khi mua lại không được món nào cả.
Thợ rèn vừa thuốc vừa vũ khí vừa áo nón.v..v.. nhưng mua lại ra đúng loại vũ khí đã chọn như Đao Kiếm.

Test NV Dã Tẩu kêu là mua Tế Lân Giáp ở Tạp Hóa Ba Lăng, nhưng không mua được thì sao trả NV đây.
Có ai bị lỗi giống mình không?
cái này do dùng sai path hoặc do chỉnh sửa server lung tung

vylong
08-02-12, 05:32 PM
mình cài lại võ lâm, update bản mới nhất từ VNG
rồi down patch ở trang 1 và sever (NOFONT)
Mình cài mới hoàn toàn sever trên VMware
Không có chỉnh sửa hay chèn vào sever khác ????

vylong
09-02-12, 02:48 PM
tính hình là đã cài lại sever có font và fix được lỗi shop.
Nhưng phát hiện một lỗi khác.
Đã chỉnh lại script vuotai theo hướng dẫn ở trang 1 và đi vượt ải 1 mình được.
Nhưng khi vào ải 1, đánh được 1 lúc khoản 50% quái thì bị lỗi.
Mỗi lần giết chết 1 con quái, tất cả quái biến mất rồi xuất hiện lại ngay (vẫn là quái cũ và full máu).
Hệ thống thông báo Nhóm của bạn đã vượt qua ải 1, cộng danh vọng rồi EXP. Cứ giết 1 con lại báo như vậy
Cuối cùng phải cho nó giết mới thoát ra được.

thanhphong99
09-02-12, 03:19 PM
Đọc có vẻ hấp dẫn nhĩ,tải về thử ngay

heocon246
10-02-12, 08:26 AM
tính hình là đã cài lại sever có font và fix được lỗi shop.
Nhưng phát hiện một lỗi khác.
Đã chỉnh lại script vuotai theo hướng dẫn ở trang 1 và đi vượt ải 1 mình được.
Nhưng khi vào ải 1, đánh được 1 lúc khoản 50% quái thì bị lỗi.
Mỗi lần giết chết 1 con quái, tất cả quái biến mất rồi xuất hiện lại ngay (vẫn là quái cũ và full máu).
Hệ thống thông báo Nhóm của bạn đã vượt qua ải 1, cộng danh vọng rồi EXP. Cứ giết 1 con lại báo như vậy
Cuối cùng phải cho nó giết mới thoát ra được.

FIX Vượt Ải SV NO FONT nha.

Down về chỉ lấy folder Vuotai trong SV thôi.

machcamhoa92
10-02-12, 08:54 AM
Đang Dl sever hiiiiiiiiiiiii................
Thanks ban nhiều nha;;)

machcamhoa92
10-02-12, 10:19 AM
pro ơi cho mình hỏi.... mình chạy sever hoàn chỉnh rùi. successfull rùi
Nhưng sao mỗi khi vào game.exe chơi thì Kết nối thất bại
Còn bên sever báo la DBloading faldied gi đó. Mình ko hiểu....:-s

heocon246
10-02-12, 10:40 AM
pro ơi cho mình hỏi.... mình chạy sever hoàn chỉnh rùi. successfull rùi
Nhưng sao mỗi khi vào game.exe chơi thì Kết nối thất bại
Còn bên sever báo la DBloading faldied gi đó. Mình ko hiểu....:-s

1.Chụp cái hình gamesv.exe lên coi thử
2.Do SV NO FONT hoặc có FONT
3.Do Chưa xoá pass sa
............

vylong
10-02-12, 03:05 PM
FIX Vượt Ải SV NO FONT nha.

mình Down về chỉ lấy folder Vuotai trong SV.
Thank heocon, nhưng mà hình như còn lỗi.
Đã down về và chép duy nhất thư mục vuotai vào sever.
Đã đi được 5 ải nhưng mà tới khi hệ thống báo Boss Hệ Kim đã xuất hiện thì mình tìm không thấy con boss.

Ban đầu khi đánh gần hết quái thì nó chuyển sang ải tiếp theo. + danh vọng và EXP
Nhưng tới quái hệ Kim thì đánh hoài không qua ải, đánh hết rồi đợi 1 hồi quái lần lượt xuất hiện lại theo thứ tự bị giết.

Cuối cùng phải thoát game mới ra ngoài được.

Gamesever không báo lỗi gì cả.

machcamhoa92
10-02-12, 07:10 PM
1.Chụp cái hình gamesv.exe lên coi thử
2.Do SV NO FONT hoặc có FONT
3.Do Chưa xoá pass sa
............

PRo ơi... mình cài font rùi mà sao vẫn bị. XÓa pass sa lun rùi. Nhưng dù sao cũng thanks
Cho hỏi Patch này minh đè lên client vinagame lun hay có cần phải dl patch đồng bộ của a thaihoa91 về ko?

heocon246
10-02-12, 07:28 PM
PRo ơi... mình cài font rùi mà sao vẫn bị. XÓa pass sa lun rùi. Nhưng dù sao cũng thanks
Cho hỏi Patch này minh đè lên client vinagame lun hay có cần phải dl patch đồng bộ của a thaihoa91 về ko?

1.Mình ko phải PRO
2.Bạn còn lỗi gì không ?
3.Chỉ cần Patch đè lên Client VNG là được (không cần đồng bộ của Thaihoa91)

machcamhoa92
10-02-12, 07:39 PM
1.Mình ko phải PRO
2.Bạn còn lỗi gì không ?
3.Chỉ cần Patch đè lên Client VNG là được (không cần đồng bộ của Thaihoa91)

heo con ơi.. Cai link 6 thú cỡi mình làm cách nào ko phải file txt. Mình ko biết phải làm sao.. hjx :-s

congtutang
10-02-12, 07:41 PM
Mình thích chơi sv lậu quá :D:D:D:D:D:D:D

heocon246
10-02-12, 07:52 PM
heo con ơi.. Cai link 6 thú cỡi mình làm cách nào ko phải file txt. Mình ko biết phải làm sao.. hjx :-s

ý bạn là sao mình không hiểu nhỉ.
Nếu muốn lấy Thú Cưỡi + skill 150 thì mình có 1 SV đã tích hợp sẵn rồi bạn lấy về dùng cũng được.
SV JXvietnam + Skill 150 + thú cưỡi

SV Jxvietnam + EWARD + skill 150 + thu cưỡi +...