PDA

View Full Version : [JX] Quà Noel - Tết cho anh em [Update Nofont]

Trang : 1 2 [3]

judasy
08-01-12, 06:01 PM
8-x Lâu rồi không Script JXOFfline hum nay tạc ngang thấy hàng nóng.Down zìa cài thử waooooooooooo.Khiếp hình như server vẫn có cấu trúc củ trước đây.Skill đánh ra ở phía máy khách và máy chủ thấy khác nhau.1 bên đánh như kinh phong giựt 1 bên đánh nhưng rùa bò.thôi kệ không ăn nhầm gì.Về cơ bản hình như Chủ thớt đã chưa test kỷ hay quang đại online.NPC Cổ Lảo Thái và A Phương nỏi lên cỉeieiei gì đó.Ra Item không đúng.Hơn nửa Item đúng 1 bô không kích,phải sửa lại trong file txt mới kích.thế mà bảo fix kich all gì đó rõ cháng.Item môn phái sai môn phái Thiên Vương và Thiếu Lâm -> ngược lại.Lười không đổi File Faction thành tiếng việt thay vào ieieieie.Server nay ngoài việc có mấy cái cục xanh xanh đỏ đỏ trên đầu mấy con quái với vòng sang Hoàng kim,setRank ra thi không có gì cả.Mình đã script lại train skill 90 luyện skill %.Cậu nào thik mình share.Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn thớt vì đã share \m/\m/\m/\m/
cậu shar cho mình thử xem. bạn chỉnh lại hết chưa. mình bận nhiều việc quá ko có thời gian test.bạn làm xong cho mình chơi tết

thaihoa91
08-01-12, 07:04 PM
8-x Lâu rồi không Script JXOFfline hum nay tạc ngang thấy hàng nóng.Down zìa cài thử waooooooooooo.Khiếp hình như server vẫn có cấu trúc củ trước đây.Skill đánh ra ở phía máy khách và máy chủ thấy khác nhau.1 bên đánh như kinh phong giựt 1 bên đánh nhưng rùa bò.thôi kệ không ăn nhầm gì.Về cơ bản hình như Chủ thớt đã chưa test kỷ hay quang đại online.NPC Cổ Lảo Thái và A Phương nỏi lên cỉeieiei gì đó.Ra Item không đúng.Hơn nửa Item đúng 1 bô không kích,phải sửa lại trong file txt mới kích.thế mà bảo fix kich all gì đó rõ cháng.Item môn phái sai môn phái Thiên Vương và Thiếu Lâm -> ngược lại.Lười không đổi File Faction thành tiếng việt thay vào ieieieie.Server nay ngoài việc có mấy cái cục xanh xanh đỏ đỏ trên đầu mấy con quái với vòng sang Hoàng kim,setRank ra thi không có gì cả.Mình đã script lại train skill 90 luyện skill %.Cậu nào thik mình share.Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn thớt vì đã share \m/\m/\m/\m/

Bạn kể thiếu nhìu cái ! Vui lòng đọc thông tin server và check lại !

+ Giới hạn 1 Ip duy nhất (192.168.1.6), nếu config ip khác thì gameserver sẽ tự động tắt !
+ Full maps
+ M Lên xuống ngựa (No bug)
+ Fix bug Mana, Máu
+ Fix Kích thuộc tính ẩn đồ hoàng kim khi mang đủ bộ
+ Bản đồ sơn động như Vina Game
+ Bản đồ thế giới như Vina Game (Phân biệt City, Country, Tong, Capital, Cave, Battlefield, Others)
+ Giao diện dạng KingSoft (Chỉ có thể dùng bản Client này mới có thể dùng bộ giao diện KingSoft hoàn chỉnh)
+ Chuột fải item queskey (nếu cột DelItem để là 1 thì khi sử dụng item đó sẽ tự mât, bằng 0 thì ngược lại)
+ Cho phép bán hoặc giao dịch questkey hay ko (2 cột quy định IsTrade và IsSell ở \Settings\item\questkey với 0 là ko dc giao dịch hoặc bán và 1 là dc giao dịch hoặc bán)
+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
+ Update hàm AddRepute(số điểm), AddFuYuan(số điểm), AddTrungSinh(số điểm)
+ Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
+ Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
+ Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
+ Đánh quái nhảy damage như VNG
+ Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
+ Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
+ Hàm SetLevel xài bình thường
+ Sửa lỗi dấu nháy khi gõ tán gẫu hay tài khoản, mật mã...
+ Hiển thị điểm xếp hạng + PK trong bảng F3
+ Góc trái trên cùng hiển thị ngày giờ hệ thống chuẩn
+ Hiển thị Level của Item khi rà chuột vào item
+ Chính thức dùng dc 4 hàm màu mới (<color=DGold>, <color=DGreen>, <color=Purple> và <color=DPurple)
+ Hiển thị bảng F3 + F4 khi mở shop bán đồ !
+ Hiển thị ống % kinh nghiệm có 2 số thập phân dạng 0.00% chuẩn VNG
+ Fix lỗi ống kinh nghiệm bị 100% khi nhân vật từ level 150 trở đi !
+ Hiển thị đúng số tiền dưới đất chuẩn VNG
+ Hệ thống Set Rank (theo ID Rank của RankSetting.txt) tên danh hiệu dc Set lên phía trên tên nhân vật
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang F4
+ Hiển thị giá trị vạn lượng trong rương chứa đồ
+ Hiển thị giá trị vạn lượng ở phần giá cả khi bán trang bị, vật phẩm
+ Tiếng việt có dấu
+ Hiển thị hệ ngũ hành quái như VNG
+ Hiển thị tên Item (mới làm load 1 màu trắng thui) mà ko cần rà chuột !
+ Hiển thị "Ngân lượng" của tiền vàng dưới đất
+ Việt hóa các câu thông báo cơ bản thường dùng trong game chuẩn VNG tiếng việt có dấu

DirectX
08-01-12, 11:06 PM
ko đọc kỹ mà ngồi la làng

mình xin nhắc lại lần nữa. Server chỉ dành cho dân develop! ko dành cho newbie:| (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) mọi thắc mắc về các lỗi sau minh sẽ ko support
- nhận đồ này ra đồ kia
- ngựa tàng hình
- npc tàng hình
- và những lỗi liên quan đến Spr và script!

có đọc kỹ topic 1 đâu! :| cấm đầu vào download :| lỗi rồi nói này nói nọ

DirectX
08-01-12, 11:07 PM
Mình đã add maps và gameserver load ok nhưng vào game thì báo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gameserver load ok

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lỗi gì chỉ giùm nhé
bạn phải đợi 1 lúc thì mới có thể vào dc :|, vì nó chưa load hết

DirectX
08-01-12, 11:16 PM
Ai nói server load dc 30 maps, mở hơn 30 maps lỗi loadingDBplayer
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:| xem ảnh thì sẽ rõ :|

trilap2004
09-01-12, 07:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

greentears
09-01-12, 09:57 AM

bạn có thể tham khảo topic này nè.................

cũng sever này mà người ta load đc 63 maps đấy ;;)
tuy là còn BUG nhiều nhưng đang fix lại từ từ :))

trilap2004
09-01-12, 10:35 AM
bạn có thể tham khảo topic này nè.................

cũng sever này mà người ta load đc 63 maps đấy ;;)
tuy là còn BUG nhiều nhưng đang fix lại từ từ :))

greentears
09-01-12, 11:35 AM

uhm thì chỉ nói là bạn tham khảo thui mà chứ có nói bạn sử dụng lun đâu ;;)
có update fix BUG mới rùi nhé..............................mời anh em qua topic đó chơi cho zuj ;;)

judasy
09-01-12, 09:29 PM
bản này bản có úp lên không vậy. thấy bạn làm có nhiều cái hay.

dammejx
10-01-12, 07:48 AM
cho mình hỏi HÀM TẨY Điểm Tiềm Năng là gì ? mình hỏi quài mà ko ai trả lời hết, tk

huylouis1996
10-01-12, 11:17 PM

thaihoa91
11-01-12, 08:57 AM

Bạn vui lòng lấy Patch đè lên bản võ lâm VNG bản mới nhất, Patch chỉ là bản update đè lên bản VNG để chơi offline, ko fải chỉ cần Patch là đủ đâu !

@dammejx : vụ hàm tẩy hình như anh chưa đụng đến !

ferari
11-01-12, 09:38 AM
Hòa ông nghiên cứu tới phần skill + hút hít chưa nhỉ ;)) với phân chia tốc độ đánh nữa.
Chỉ thích hàng chuẩn của ông thôi :D

DirectX
11-01-12, 12:25 PM
về ban mê thuột oy. ko có mạng bùn quá x_x
anh em nào ở BMT offline 1 phát đi :( bùn quá :(

sẽ code bảng nói chuyện giống VinaGame sớm cho các bạn, sẽ share trước tết :d. dạo này về nhà ko có mạng. ko làm ăn gì được. hôm nay rãnh ra phố tiện thể online xem forum có gì mới ko...Đang LONELY đây, ai có bạn gái nào giới thiệu tui với, tết đi chơi :D|-)

DirectX
13-01-12, 11:57 AM
Đã code xong bảng nói chuyện giống VNG. Nhưng đang băn khoăn ko biết có nên share hay ko, sợ share ra lại bị ném đá ném gạch nữa. và trước giờ CyberTeam share free rất nhiều

thaihoa91
13-01-12, 04:29 PM
@NhoxYeuNhac92 : Tối nay có onl thì anh code lại 1 chỗ frame của hình ảnh NPC của Say New nhe ! Anh làm chuẩn VNG rùi, hoàn thiện 100% :)) Bây h hình ảnh đủ frame để ở hướng đầu, nó ko xoay 360 độ đâu =))

À danh hiệu như Vô Cực, Kình Lôi,... anh cho chạy frame dc cả rùi, nói chung cũng chuẩn lắm :)) Tối có video :))

thaihoa91
13-01-12, 06:56 PM
Danh hiệu làm bằng spr chạy gần giống VNG + Bảng Say New hoàn thiện 100% :D

Edward_Newgate
13-01-12, 07:04 PM

Cái danh hiệu có share k vậy thái hoà :(
Khi nào share mong được share bảng nói chuyện ở npc và kênh thế giới.... + cái danh hiệu là mãn nguyện rùi :P

thaihoa91
13-01-12, 07:09 PM
Cái danh hiệu có share k vậy thái hoà :(
Khi nào share mong được share bảng nói chuyện ở npc và kênh thế giới.... + cái danh hiệu là mãn nguyện rùi :P

Chắc là có ! Còn phân chia kênh chat thì chưa xong :)) chỉ làm giao diện chứ chưa phân ra dc :))

judasy
13-01-12, 07:41 PM

hay quá Thaishoa91 ơi quá đỉnh. hay nhỉ, bạn có share cho anh em chơi tết không vây?Thanks trước

DirectX
13-01-12, 08:01 PM
đã hứa với mấy bạn rồi, sẽ share bảng nc giống vng. nhưng cũng là lần share cuối cùng, từ nay, cyber team sẽ ko share bất cứ gì nữa. bây giờ đã có source rồi, các bạn có thể tự làm 1 server theo ý riêng của mình rồi :) chúc các bạn thành công

judasy
13-01-12, 08:18 PM
NhoxYeuNhac92 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) biết vì sao không? máy mình chạy sv bình thường vào chơi không nói chuyện dc với NPC và không đánh quái được, quái không có máu. Mình chỉnh hoài mà không dc. dùng pacth đầy đủ.
Có nhiều người tiemview rồi nhưng vẫn không dc? Nếu Ai biết thì tiemview chỉ mình giùm.

thaihoa91
13-01-12, 08:19 PM
NhoxYeuNhac92 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) biết vì sao không? máy mình chạy sv bình thường vào chơi không nói chuyện dc với NPC và không đánh quái được, quái không có máu. Mình chỉnh hoài mà không dc. dùng pacth đầy đủ.
Có nhiều người tiemview rồi nhưng vẫn không dc? Nếu Ai biết thì tiemview chỉ mình giùm.

Trưa mai khoảng 2h tui onl, có gì pm yahoo tui rùi tui xem sao !

judasy
13-01-12, 08:26 PM
Trưa mai khoảng 2h tui onl, có gì pm yahoo tui rùi tui xem sao !
thanks thaishoa91 nhiều!
đã dc rồi thaishoaf ơi

jxvietnam
13-01-12, 08:38 PM
bạn thử chuyển ổ đặt server thử xem, ví dụ từ ổ D, chuyển sang ổ E

judasy
13-01-12, 09:08 PM
bạn thử chuyển ổ đặt server thử xem, ví dụ từ ổ D, chuyển sang ổ E
chuyển tùm lum ổ vẫn không dc.
được rồi bạn ơi. mình hiểu rồi.

ferari
13-01-12, 10:08 PM
Team không share nhưng làm dc cái gì mới thì nhớ up lên youtube coi biết jx phát triển đến đâu nhé Hòa :D

o0aiheg0o
13-01-12, 10:53 PM
mình cũng bị giống bạn judasy quái map ba lăng hết máu X_X
ko đánh dc cũng ko nói chuyện với npc đc. :(

DirectX
14-01-12, 07:22 AM
tất cả ko phải do server, mà do cài bị lỗi nên thành ra thế :|. ko phải do maps hay gì hết

DirectX
14-01-12, 07:42 AM
Update Say New Final Version

đã code xong bảng nói chuyện giống VNG 100% cho server này. giờ share free cho anh em trước <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link Download đây:
Font: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
No Font: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai download là phải thanks nhá, ko thanks mất giống ráng chịu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và đây cũng là bản cuối cùng Cyber Team Share. Từ nay về sau, cyber sẽ ko share bất cứ gì nữa. Bây giờ đã có source rồi, các bạn có thể code 1 server theo ý riêng của mình được rồi. Chúc anh em vui vẽ trong mấy ngày tết với bản Final này :) Happy New Year 2k12

ferari
14-01-12, 08:47 AM
Có source rồi rất muốn dev mà nhìn đống source hiểu gì chết liền á phải chi gần nhà thaihoa qua học hỏi về tự build sớm biết mấy.

nvcnvcfly
14-01-12, 09:37 AM
em up maps vào rồi,bjo muôn up quái vào maps thì làm thế nào?pro nào rảnh chỉ em với.em newbie mong dc chỉ rõ ràng em mới hiểu?:|

nhoxmap_b7
14-01-12, 01:21 PM
mấy huynh cho em hỏi sao mình add thằng Long Ngũ rồi gán script rồi nhưng vào thì nói chiện không được...huynh nào chỉ em cái này tý.

greentears
14-01-12, 02:20 PM

và đây cũng là bản cuối cùng Cyber Team Share. Từ nay về sau, cyber sẽ ko share bất cứ gì nữa. Bây giờ đã có source rồi, các bạn có thể code 1 server theo ý riêng của mình được rồi. Chúc anh em vui vẽ trong mấy ngày tết với bản Final này :) Happy New Year 2k12

Bro đừng nói vậy :(

CBT ko share hàng nữa thì newbie tụi tui chơi bằng j :(

Khi share CBT chịu ném đá,ném gạch vì anh em,anh em rất cảm kích,nhưng ko lẽ vì những cục gạch,cục đá như vậy mà CBT rời bỏ anh em trong 4rum :( .thật sự là không đáng :(

Về phía họ [ những người cầm đá cầm gạch ] thì CBT không nên chấp làm j.CBT càng tức giận thì họ lại càng vui.nhưng nhìn lại thì họ chẳng có j cả.kiến thức,lòng tin của mọi người và cả đạo đức nữa [dân vô học 8->]

Mình vui vẻ share thành quả lên với mục đích là cho anh em chơi chứ không phải là để chứng tỏ sự hiểu biết, sự giỏi dang của mình nên các bạn không nên chú ý đến mấy cái CM vô học như thế o-+ trên đời này không có j là hoàn hảo cả................................sự hoàn hảo mà các bạn đang nhìn thấy,thật sự đó mới chỉ là 1 sự tương đối nào đó thôi.

mình đi lên từ gamer thôi chứ không phải là 1 coder lập trình game như của VNG hay thằng China nên mình không thể lấy thành quả của mình đem đi so sánh với bọn nó được.dev 1 sever như vậy là hay lắm rồi.CBT nên tự hào và hãnh diện vì đã đóng góp 1 phần không nhỏ vào sự phát triển của Jx Off

đằng sau CBT vẫn lun có Cyber Fan ủng hộ mà :)
mình hy vọng là CBT sẽ suy nghĩ về những j mình nói mà quay lại với anh em :|

minhchau0309
14-01-12, 02:28 PM
Bro đừng nói vậy :(

CBT ko share hàng nữa thì newbie tụi tui chơi bằng j :(

Khi share CBT chịu ném đá,ném gạch vì anh em,anh em rất cảm kích,nhưng ko lẽ vì những cục gạch,cục đá như vậy mà CBT rời bỏ anh em trong 4rum :( .thật sự là không đáng :(

Về phía họ [ những người cầm đá cầm gạch ] thì CBT không nên chấp làm j.CBT càng tức giận thì họ lại càng vui.nhưng nhìn lại thì họ chẳng có j cả.kiến thức,lòng tin của mọi người và cả đạo đức nữa [dân vô học 8->]

Mình vui vẻ share thành quả lên với mục đích là cho anh em chơi chứ không phải là để chứng tỏ sự hiểu biết, sự giỏi dang của mình nên các bạn không nên chú ý đến mấy cái CM vô học như thế o-+ trên đời này không có j là hoàn hảo cả................................sự hoàn hảo mà các bạn đang nhìn thấy,thật sự đó mới chỉ là 1 sự tương đối nào đó thôi.

mình đi lên từ gamer thôi chứ không phải là 1 coder lập trình game như của VNG hay thằng China nên mình không thể lấy thành quả của mình đem đi so sánh với bọn nó được.dev 1 sever như vậy là hay lắm rồi.CBT nên tự hào và hãnh diện vì đã đóng góp 1 phần không nhỏ vào sự phát triển của Jx Off

đằng sau CBT vẫn lun có Cyber Fan ủng hộ mà :)
mình hy vọng là CBT sẽ suy nghĩ về những j mình nói mà quay lại với anh em :|

nói hay lắm...không có các cậu thì box cũg khó phát triển như hôm nay...đừng rời bỏ các newmem như tụi mình CBT nhá[-O<

jxvietnam
14-01-12, 02:36 PM
mình cũng bị giống bạn judasy quái map ba lăng hết máu X_X
ko đánh dc cũng ko nói chuyện với npc đc. :(
chuyển ổ đặt sever thử xem, từ D sang E chẳng hạn

01212513273a
14-01-12, 04:40 PM
Cho em hỏi cái này với. khi đăng nhập -> chọn nhân vật -> vào thì nó báo là sever đả đầy hoặc đang bảo trì . Và cho em hỏi sv mình không có chieu 120x và 150x hả . pro nào chỉ em với ????

judasy
14-01-12, 06:29 PM
Thái hòa nói share cái danh hiệu nữa mà sao giờ không thấy? Chỉ share nói chuyện giống VNG thôi là không share nữa ah. ThaisHoa share cái danh hiệu nha. cảm ơn chân thành

assaa
14-01-12, 07:28 PM
Bác hòa hay bác nhox chỉ cho em cách chỉnh lại hình ảnh npc trên bảng nói chuyển cho giống npc mà mình đang nói chuyện được không? ví dụ đối thoại với Ngô thần y thì hình ảnh trên bảng nói chuyện là ngô thần y. thank các bác trước

thaihoa91
14-01-12, 08:23 PM
Bác hòa hay bác nhox chỉ cho em cách chỉnh lại hình ảnh npc trên bảng nói chuyển cho giống npc mà mình đang nói chuyện được không? ví dụ đối thoại với Ngô thần y thì hình ảnh trên bảng nói chuyện là ngô thần y. thank các bác trước

Trưa mai tầm 2h mình online sẽ teamviewer chỉ cho !

nhoxmap_b7
14-01-12, 08:42 PM
mấy huynh cho em hỏi sao mình add thằng Long Ngũ rồi gán script rồi nhưng vào thì nói chiện không được...huynh nào chỉ em cái này tý.

ai help giúp em tý...em dùng hàm AddNPCEx mà sao vào thì click vào thì không nói chuyện được vậy

assaa
14-01-12, 08:50 PM
ai help giúp em tý...em dùng hàm AddNPCEx mà sao vào thì click vào thì không nói chuyện được vậy
Bạn phải add theo như vầy nè
AddNPCEx(nId,nLevel, nMap,nX,nY,nOffsetX,nOffsetY,nScript,nCurCamp)

nID : ID trong \Settings\NpcS.txt (Mở bằng Excel, ví dụ con Kim Miêu ở dòng số 10 trong Excel thì lấy 10 trừ 2, sẽ ra dc 8, và 8 chính là ID)
nLevel : Cấp độ của quái, ví dụ add con quái để nhân vật luyện cấp 90 thì nLevel = 90, đối với NPC đối thoại thì cho bao nhiu cũng dc !
nMap : ID Maps xem trong \Settings\MapList.ini
nX : tọa độ X trong game
nY : tọa độ Y trong game
nOffsetX và nOffsetY : tọa độ lệch x, y trong game, cái này cho là 0 cũng dc !
nScript : đường dẫn file .lua
nCurCamp : nếu thêm quái thì để là 5, nếu thêm Npc đối thoại thì để là 6

Ví dụ : Add Long Ngũ có ID Npc là 29, vào ba lăng huyện (ID = 53), tại tọa độ trong game là 202/198 với đường dẫn script là \script\longngu.lua

Thì hàm sẽ là : AddNPCEx(29,1,53,202,198,0,0,"\\script\\longngu.lu a",6)

nhoxmap_b7
14-01-12, 09:32 PM
Bạn phải add theo như vầy nè
AddNPCEx(nId,nLevel, nMap,nX,nY,nOffsetX,nOffsetY,nScript,nCurCamp)

nID : ID trong \Settings\NpcS.txt (Mở bằng Excel, ví dụ con Kim Miêu ở dòng số 10 trong Excel thì lấy 10 trừ 2, sẽ ra dc 8, và 8 chính là ID)
nLevel : Cấp độ của quái, ví dụ add con quái để nhân vật luyện cấp 90 thì nLevel = 90, đối với NPC đối thoại thì cho bao nhiu cũng dc !
nMap : ID Maps xem trong \Settings\MapList.ini
nX : tọa độ X trong game
nY : tọa độ Y trong game
nOffsetX và nOffsetY : tọa độ lệch x, y trong game, cái này cho là 0 cũng dc !
nScript : đường dẫn file .lua
nCurCamp : nếu thêm quái thì để là 5, nếu thêm Npc đối thoại thì để là 6

Ví dụ : Add Long Ngũ có ID Npc là 29, vào ba lăng huyện (ID = 53), tại tọa độ trong game là 202/198 với đường dẫn script là \script\longngu.lua

Thì hàm sẽ là : AddNPCEx(29,1,53,202,198,0,0,"\\script\\longngu.lu a",6)

em làm y chan vậy đó...nhưng vào game thì lại không nói chuyện được...:(

invalidpw
14-01-12, 10:19 PM
Cái server này hay nhưng tại sao pác fix IP 192.168.1.6, tui cài server trên máy cơ quan thì về nhà không chơi được. Có cách nào bỏ fix IP không ?

thaihoa91
14-01-12, 10:19 PM
em làm y chan vậy đó...nhưng vào game thì lại không nói chuyện được...:(

Coi đường dẫn .lua đúng có tồn tại chưa ??? Trong đó có code fuction main ko ! Bỏ nội dung trắng thì ko lên nói chuyện là cái chắc !

daothuhang
14-01-12, 10:25 PM

Thanks CyberTeam nhé ^^ . Good job :D

invalidpw
14-01-12, 10:40 PM

và đây cũng là bản cuối cùng Cyber Team Share. Từ nay về sau, cyber sẽ ko share bất cứ gì nữa. Bây giờ đã có source rồi, các bạn có thể code 1 server theo ý riêng của mình được rồi. Chúc anh em vui vẽ trong mấy ngày tết với bản Final này Happy New Year 2k12

Khoan đã pác ơi, làm sao bỏ giới hạn fix IP 192.168.1.16 ?

minhchau0309
16-01-12, 10:50 AM
Khoan đã pác ơi, làm sao bỏ giới hạn fix IP 192.168.1.16 ?

nhoxmap_b7
16-01-12, 11:54 AM
Coi đường dẫn .lua đúng có tồn tại chưa ??? Trong đó có code fuction main ko ! Bỏ nội dung trắng thì ko lên nói chuyện là cái chắc !

thì em down cái update mới về rồi lấy cái file LongNgu trong đó rồi chỉnh đường dẫn lại đấy chứ...

DirectX
16-01-12, 12:34 PM
Hôm trước vội quá quên hướng dẫn các bạn cách sử dụng hàm SayNew. hum nay mới ra phố, mới online dc, tiện thể hướng dẫn lun.
ta có file LongNgu.lua như sau

function main()
SayNew("Loan the phong van, binh khoi tu phuong, ta co vai nhiem vu phai nho nguoi giup",8,
"Hoat dong ho tro tan thu /tanthu",
"Ta muon gia han su dung Bach Ho Lenh/bachholenh",
"Ta den nhan nhiem vu So nhap/nhan",
"Ta muon bo nhiem vu so nhap/huybo",
"Ta chi den tham quan/thamquan",
"Ta den xem gioi thieu ve nhiem vu /gioithieu",
"Sau nay hay noi/thoat",
"Ket thuc doi thoai/thoatthatsao")
end

function gioithieu()
SetImageNpc(1,199)
SayNew(13841,8,
"Sau nay hay noi/thoat",
SetImageNpc(1,0)
end

chú ý đến đoạn này

function gioithieu()
SetImageNpc(1,199)
SayNew(13841,8,
"Sau nay hay noi/thoat",
SetImageNpc(1,0)
end
SetImageNpc(1,199)
số 1 là Enemy tức là quái (tương tự 2 là Animal, 3 là Passerby, 4 là Critter, 5 là Boss)
số 199 là ID của thằng Npc trong file Settings\ImgaeNpcList.ini

[ImageEnemy]
1_Enemy=\spr\npcres\enemy\enemy001\enemy001_wlk.sp r
1_Frame=15
81_Enemy=\spr\npcres\enemy\enemy081\enemy081_wlk.s pr
81_Frame=14
199_Enemy=\spr\npcres\enemy\enemy199\enemy199_wlk. spr
199_Frame=15
cái id này mình tự đặt, chú ý ko được trùng là được

SayNew(13841,8,
"Sau nay hay noi/thoat",
số 13841 là id dòng text, cái này xem trong Settings\StringResource.txt. nếu dòng hiện thị ko dài thì ta có thể thay 13841 bằng chữ mà ta muốn hiện thị. nếu dài thì ta sử dụng id trong file StringResource.txt
số 8 là số dòng lựa chọn.
sau khi kết thúc SayNew ta phải thêm SetImageNpc(1,0) vào cuối cùng.
còn \spr\npcres\enemy\enemy001\enemy001_wlk.spr là đường dẫn file spr. ta nên lấy spr hành động chạy :D
còn 199_Frame=15 số frame, sau bao nhiêu farme thì lặp lại :D

DirectX
16-01-12, 12:36 PM
Thái hòa nói share cái danh hiệu nữa mà sao giờ không thấy? Chỉ share nói chuyện giống VNG thôi là không share nữa ah. ThaisHoa share cái danh hiệu nha. cảm ơn chân thành
sẽ ko có bản update nào nữa đâu bạn ak. bản update SayNew là bản Final rồi.

assaa
16-01-12, 12:38 PM
Hôm trước vội quá quên hướng dẫn các bạn cách sử dụng hàm SayNew. hum nay mới ra phố, mới online dc, tiện thể hướng dẫn lun.
ta có file LongNgu.lua như sau

function main()
SayNew("Loan the phong van, binh khoi tu phuong, ta co vai nhiem vu phai nho nguoi giup",8,
"Sau nay hay noi/thoat",
end

function gioithieu()
SetImageNpc(1,199)
SayNew(13841,8,
"Sau nay hay noi/thoat",
SetImageNpc(1,0)
end

chú ý đến đoạn này

SetImageNpc(1,199)
số 1 là Enemy tức là quái (tương tự 2 là Animal, 3 là Passerby, 4 là Critter, 5 là Boss)
số 199 là ID của thằng Npc trong file Settings\ImgaeNpcList.ini

cái id này mình tự đặt, chú ý ko được trùng là được

số 13841 là id dòng text, cái này xem trong Settings\StringResource.txt. nếu dòng hiện thị ko dài thì ta có thể thay 13841 bằng chữ mà ta muốn hiện thị. nếu dài thì ta sử dụng id trong file StringResource.txt
số 8 là số dòng lựa chọn.
sau khi kết thúc SayNew ta phải thêm SetImageNpc(1,0) vào cuối cùng.
thank nhox nhiều nha.............

Minh Phụng
16-01-12, 01:42 PM
cho tui hỏi xíu, client của tui là client VNG mới nhất, xoá hết trừ thư mục data, chép patch full TH và patch client, nhưng khi vào game thì icon skill hỗ trợ ko thấy, mấy NPC mới cũng ko thấy lun, phải làm sao

assaa
16-01-12, 01:44 PM
cho tui hỏi xíu, client của tui là client VNG mới nhất, xoá hết trừ thư mục data, chép patch full TH và patch client, nhưng khi vào game thì icon skill hỗ trợ ko thấy, mấy NPC mới cũng ko thấy lun, phải làm sao
icon skill hỗ trợ không thấy thì bạn về trang 1 tải rồi bỏ vào client.
không thấy npc là do chưa khởi động sv. bạn chạy đến xa phu để kích hoạt sv

thaihoa91
16-01-12, 01:46 PM

Chắc do thiếu .spr đó em ! Cái này chắc chờ NhoxYeuNhac32 lên tổng hợp đủ ;))

jxvietnam
16-01-12, 01:46 PM
àh cái này là do thiếu spr đấy mà
+ Nếu rãnh thì lục lại trong box mấy cái spr rồi bỏ vào
+ Hoặc down client fulll ở trang 1 về, fix hết lỗi ko hiện thị

DirectX
16-01-12, 01:57 PM
có update cái icon hỗ trợ ở topic 1. ko đọc topic 1 ak :|

thaihoa91
16-01-12, 03:21 PM

nvcnvcfly
16-01-12, 03:50 PM
em up maps vào rồi,bjo muôn up quái vào maps thì làm thế nào?pro nào rảnh chỉ em với.em newbie mong dc chỉ rõ ràng em mới hiểu?:|

---> newbie hỏi vấn đề nho nhỏ ko mà ko ai trả lời jup :))

assaa
16-01-12, 03:54 PM
---> newbie hỏi vấn đề nho nhỏ ko mà ko ai trả lời jup :))
Thì dùng hàm mà add vào thôi..........

nvcnvcfly
16-01-12, 06:05 PM
Thì dùng hàm mà add vào thôi..........

vấn đề là add vào đâu? e add các kiểu mà nó vẫn hko có quái.chan >:)

Minh Phụng
16-01-12, 06:40 PM
vấn đề là down xong bỏ vào chỗ nào ???
NPC bị mất là mấy con NPC mới ( boss thì phải) dùng chức năng GM để thêm vào đó, mấy con NPC nằm giữa 3L ấy

Edward_Newgate
16-01-12, 06:45 PM
vấn đề là down xong bỏ vào chỗ nào ???
NPC bị mất là mấy con NPC mới ( boss thì phải) dùng chức năng GM để thêm vào đó, mấy con NPC nằm giữa 3L ấy
Bạn ơi =.=, ngay trang 1 này

Sorry, quên cái icon hỗ trợ nhân vật. Các bạn download ở đây bỏ vào Client/Spr/Ui/Skill

Còn NPC k hiện là do chủ topic up thiếu spr mà, thấy bảo là spr nặng hơn 1gb nên k up
Giờ thì mình k rõ là đã up chưa

azng0cnham
17-01-12, 04:16 AM
Trình kém :|

Đành chờ các Pro phát triển tiếp bản Server này để tui ....... chơi ké :D

Server dành cho Tester , down về nhìn cho đỡ ghiền :((

Mong sao có người hảo tâm như NhoxYeuNhac , dev Server này lại tí , mở map , mấy thú7 linh tinh đề mấy AE như tui có thể chơi LAN đc . giới hạn IP cũng không sao mà :-x

Tks NhoxYeuNhac nhiều , và sẽ tiếp tục Tks bạn nào ẹp zai dev giỏi giùm cho bà kon cái Server này ^^!

Minh Phụng
17-01-12, 08:09 AM
:)) tật mình ẩu quá xá, đọc ko kỹ hoài, àh mà mấy con hổ cũng chẳng thấy đâu, lại thiếu spr nữa rồi, ngại down cái client của #1 quá

daikimvuong1
17-01-12, 09:32 AM
nhìn cái client quá nặng cứ như là client VNG, cần client nhỏ chúc khoãng 200 MB như của jxvietnam ấy

minhchau0309
17-01-12, 09:38 AM
nhìn cái client quá nặng cứ như là client VNG, cần client nhỏ chúc khoãng 200 MB như của jxvietnam ấy

cái cờ cli đã bao gồm cli of vng goy..k thì bác down cli ở trên với cli full of thái hoà==>> bỏ cli TH vô cli vng==>> bỏ cli này vô ạ

daikimvuong1
17-01-12, 03:19 PM
cái cờ cli đã bao gồm cli of vng goy..k thì bác down cli ở trên với cli full of thái hoà==>> bỏ cli TH vô cli vng==>> bỏ cli này vô ạ

patch thái hòa cũng khoãng 500 mb :) cũng nặng lắm chứ hok biết sao mấy cái patch của server khác nhẹ thật

minhchau0309
17-01-12, 05:16 PM
patch thái hòa cũng khoãng 500 mb :) cũng nặng lắm chứ hok biết sao mấy cái patch của server khác nhẹ thật

patch nhẹ là ít pak...bác kiếm cái patch thu gọn trong phần release thử nha

invalidpw
20-01-12, 08:33 AM
NhoxYeuNhac cho hỏi là file questkey trong server này có cấu trúc khác với file questkey trong các server khác (server này có thêm cột price, không có cột actionscript).
+ Cái này là do version server này nó khác hay là do bạn đã mod lại ?
+ Có thể mod lại file này cho giống các server khác hay không ?
+ Ngoài file này ra thì còn file settings nào khác cấu trúc với các server khác nữa hay không ?

Vì tui đang làm JxStudio, đang làm tới phần chỉnh sửa các item thì gặp vụ file questkey cấu trúc khác nhau !

assaa
20-01-12, 11:05 AM
NhoxYeuNhac cho hỏi là file questkey trong server này có cấu trúc khác với file questkey trong các server khác (server này có thêm cột price, không có cột actionscript).
+ Cái này là do version server này nó khác hay là do bạn đã mod lại ?
+ Có thể mod lại file này cho giống các server khác hay không ?
+ Ngoài file này ra thì còn file settings nào khác cấu trúc với các server khác nữa hay không ?

Vì tui đang làm JxStudio, đang làm tới phần chỉnh sửa các item thì gặp vụ file questkey cấu trúc khác nhau !
cấu trúc questkey đã đổi khác
có thêm một số cột
cột j quy định bán nếu set 0 thì không được bán còn 1 thì bán được tương tự cột k là giao dịch 0 là không giao dịch còn 1 là giao dịch được. nếu cột DelItem để là 1 thì khi sử dụng item đó sẽ tự mât, bằng 0 thì ngược lại
ngoài ra các file như armor, amulet,... cũng đã thay đổi cấu trúc
Trích ebook davidtuấn

Item Server Cyber
Cột N à AH [ Các Op Mặc Định , Có tất cả 7 Op]
PropBasic : Là Option của trang bị [ Vd : 30 là Op né tránh ]
Min : Chỉ số Op nhỏ nhất [ Vd : 50 à Né tránh bé nhất là 50 ]
Max : Chỉ số Op lớn nhất [ Vd :100 à Né tránh lớn nhất là 100 ]
è Suy ra , khi vào game bạn add vật phẩm vào hành trang thì nó sẽ mang tính chất Né tránh từ 50 à 100 Điểm
Bạn có thể làm Op theo ý mình , nếu không làm thì bỏ trống
Như hình thấy :
Cột AI à AT [ Các Op Yêu Cầu , Có tất cả 6 Op]
PropReg : Là Option của trang bị [ Vd : 36 là Op yêu cầu level để mặc ]
Vaule : Chỉ số Op [ Vd : Để 50 thì sẽ cần level 50 mới có thể mặc món đồ này ]
Như hình thấy :
Cột AUà AX
IsGold : Nếu set là 1 thì sẽ có vòng sáng và Level của trang bị luôn luôn là 10
GroupGold : Nhóm trang bị [ VD : Set 1 thì khi nào mang các trang bị có set = 1 thì mới kích thuộc tính ] à Số tự do
ActiveAllOption : Nên để là 10
NumItem : Số lượng Item mang tính chất [ VD : Set 9 thì nhóm trang bị này sẽ có tổng cộng 9 món để kích thuộc tính ]

Cột AY à CN [ Các Op Thuộc Tính , Có tất cả 6 Op]
MagicAttribs : Là Option của trang bị [ Vd : 114 là kháng tất cả]
Value1Min : Chỉ số Op nhỏ nhất[ Vd : Để 50 thì kháng tất cả nhỏ nhất sẽ bắt đầu từ số 50 ]
Value1Max : Chỉ số Op lớn nhất [ Vd : Để 60 thì kháng tất cả lớn nhất sẽ là 60 ]
è Suy ra , khi vào game bạn add vật phẩm vào hành trang thì nó sẽ mang tính chất Kháng Tất Cả từ 50 à 60 %
Value2 và Valua3 : Tốt nhất Value1 có gì thì paste cái này y chang , đừng thay đổi
Bạn có thể làm Op theo ý mình , nếu không làm thì bỏ trống =))
Hết

Trích ebook davidtuấn
Còn file Npcs cũng đã bị thay đổi

Các Thuộc Tính Npc Của Server Cyber
Trong Npc Chúng Ta Thấy Có Thêm Cột
DescName [ Tức là danh hiệu của Npc ]
IsBoss [ Thuộc tính Npc ]
Từ cột CN à CW là chỉ số Damage của Npc [ Damage vật lí , băng sát , hỏa sát ,… ] và chỉ số Damage Skill của Npc [ Damage Skill vật lí , băng sát , hỏa sát ,… ]
+ Các cột Skill

Cách sử dụng các cột này :
DescName : Danh hiệu Npc ở trên đầu . Bạn có thể đặt theo ý mình
IsBoss : Thuộc tính npc ( Set 0 thì là quái trắng , Set 1 thì boss xanh , Set 2 thì boss vàng ) , Set cái = 1 hoặc 2 thì Npc sẽ mạnh hơn
Có thể dùng hàm như sau để xuất boss :
ScriptNpc = AddNpc(IdNpc,Level,Map,ToaDoX*32,ToaDoY*32)
SetNpcBoss(ScriptNpc,1)
Vậy là nó sẽ cho ra 1 Boss xanh , cứ thế mà làm
Cột CN à CW : Cái này bạn có thể tự chỉnh lại theo mình muốn
Các loại skill thì bạn có thể làm như sau :
SkillId ( Id skill)
SkillLevel (Đẳng cấp của Skill)
Sẽ có các số như : 1|0 hoặc 0|1
àBạn cứ set nó lên số càng cao thì đánh càng mạnh
Hết

invalidpw
20-01-12, 11:34 AM
Tức là cuốn ebook này mô tả theo server của Cyberteam đúng không ? còn server khác thì sẽ khác

PS: Vũ khi hút SL, hút NL tui test không thấy có tác dụng ? Không rõ có lỗi gì nữa (vừa cài xong là test cái này ngay không sửa gì cả)

assaa
20-01-12, 11:42 AM
Tức là cuốn ebook này mô tả theo server của Cyberteam đúng không ? còn server khác thì sẽ khác
trong cuốn ebook đó có nêu ra những phần bị thay đổi trong sv của Cyber Team mình đã trích 2 phần cần thiết nhất rồi đó. còn phần còn lại là file Worldset cũng bị thay đổi nữa thôi. bạn có thể dựa vào 2 phần đó để là tool được rồi đó ;))

PS: sv này chưa có hút hít bạn ak

invalidpw
20-01-12, 01:58 PM
Mình đã coi lại cuốn ebook (ver 3.1 down trên forum này) tuy nhiên không thấy các phần như trên ?

assaa
20-01-12, 08:50 PM
Mình đã coi lại cuốn ebook (ver 3.1 down trên forum này) tuy nhiên không thấy các phần như trên ?
các phần đó nằm trong ebook mới 3.2 mà David Tuấn mới update. Bạn có thể tham khảo tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxonline94
21-01-12, 05:49 PM
Ai cho mình xin link down Patch full Thaihoa91 với :D
Sry lâu ngày ko về box nên ko biết gì cả, tìm nãy h ko thấy ^^ Cyber team dạo này làm đc nhiều thứ mới quá :D

Edward_Newgate
21-01-12, 05:55 PM
Ai cho mình xin link down Patch full Thaihoa91 với :D
Sry lâu ngày ko về box nên ko biết gì cả, tìm nãy h ko thấy ^^ Cyber team dạo này làm đc nhiều thứ mới quá :D

danmater12
21-01-12, 07:12 PM
ai cho em hõi s em làm dung' HD rôi` mà sao luc' vao` cai' Intro nó ra Thiên. ac' phân tranh la` sao vây. mấy anh ??? ko chọn đuoc. server :L

assaa
21-01-12, 07:14 PM
ai cho em hõi s em làm dung' HD rôi` mà sao luc' vao` cai' Intro nó ra Thiên. ac' phân tranh la` sao vây. mấy anh ??? ko chọn đuoc. server :L
cho xin tấm hình xem nào ..................

anhbi792
21-01-12, 11:40 PM
ai cài dùm em cái sv với em dame JX quá mà ko biết cài có xem Hướng dẫn mà mấy anh làm lẹ quá nên cũng ko biết
các cài dùm em cái sv này với :(( em chưa bao h` làm đc sv như vậy:((
pm yahoo

danmater12
22-01-12, 06:10 AM
Hình ne` anh :( cái nay` la` sao vây.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

thaihoa91
22-01-12, 07:05 AM
Hình ne` anh :( cái nay` la` sao vây.

Bạn đã dùng bản có Font, nhưng lại ko cài font, nên bị thế này !

danmater12
22-01-12, 10:55 AM
em vào đc rồi nhưng sao luc' nhâp. pass GSV 1992 xong nó dis GSV vây. :( IP mạng ảo là 192.168.1.6 em xai` win 7

DirectX
22-01-12, 11:22 AM
em vào đc rồi nhưng sao luc' nhâp. pass GSV 1992 xong nó dis GSV vây. :( IP mạng ảo là 192.168.1.6 em xai` win 7
chạy server chưa, chạy mỗi GS cũng bị vây :|

danmater12
22-01-12, 11:41 AM
đã chạy thì phải chạy full sv chứ anh :H e chạy sv jxvn vẫn bt mà sao sv nay` vừa nhập xong pass GSV là nó tắt mất :(

anhbi792
22-01-12, 03:42 PM
chạy server chưa, chạy mỗi GS cũng bị vây :|

minh bi loi mon phai ne nhoxyeunhac chi minh cach fix di + ko di thanh` dc nhap vao xa phu chuyen thanh la` no dung' yen o ba lang huuyen luon ah

assaa
22-01-12, 05:00 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

minh bi loi mon phai ne nhoxyeunhac chi minh cach fix di + ko di thanh` dc nhap vao xa phu chuyen thanh la` no dung' yen o ba lang huuyen luon ah
lỗi sai skill môn phái thì bạn có thể vào các file lua để add lại skill. còn đi thành không được là do có thể bạn chưa mở maps
nếu bạn không biết fix thì có thể lấy sv của tui về tham khảo cũng được nè

anhbi792
22-01-12, 05:29 PM
chỉnh sửa = cách nào copy cái đó pỏ nào notepd rồi fix hả :?

assaa
22-01-12, 05:37 PM
chỉnh sửa = cách nào copy cái đó pỏ nào notepd rồi fix hả :?
ví dụ bạn mún sửa skill của phái thiếu lâm cho đúng thì bạn vào script\monphai
mở file thieulam.lua lên bằng notepad sau đó bạn bấm ctrl + F tìm AddMagic rồi vào file skills.txt trong thư mục settings mở file skills.txt bằng excel rồi tìm skill cần add vào.
ví dụ bạn mún add skill hàn long bát vũ có ID là 3 thì bạn chỉ cần vào file thieulam.lua tìm AddMagic
thêm vào thành AddMagic(3) rồi save lại khởi động sv để test

Nhox ơi cho mình hỏi chút sao khi mình thay hình ảnh Npc vào bảng say new thì một số hình ảnh bị lệch khỏi khung say vậy. nếu chỉnh Npc đó đúng thì Npc khác lại bị lệch

anhbi792
25-01-12, 02:37 AM
ví dụ bạn mún sửa skill của phái thiếu lâm cho đúng thì bạn vào script\monphai
mở file thieulam.lua lên bằng notepad sau đó bạn bấm ctrl + F tìm AddMagic rồi vào file skills.txt trong thư mục settings mở file skills.txt bằng excel rồi tìm skill cần add vào.
ví dụ bạn mún add skill hàn long bát vũ có ID là 3 thì bạn chỉ cần vào file thieulam.lua tìm AddMagic
thêm vào thành AddMagic(3) rồi save lại khởi động sv để test

muốn add kill 12x thì làm sao bạn :-D

DirectX
25-01-12, 12:34 PM
làm xong 4 hàm Add rồi mà chưa có dip online, hum nay show cho mọi người xem :D

assaa
25-01-12, 09:20 PM
làm xong 4 hàm Add rồi mà chưa có dip online, hum nay show cho mọi người xem :D
oh ngon nhỉ. cảm ơn bạn đã show cho mọi người cùng xem thành quả mặc dù bây giờ CBT không còn share gì nữa. nhưng mình mong các bạn vẫn sẽ show hàng mới cho mọi người cùng biết được những bước tiến mới của jx nha

jxonline94
26-01-12, 10:37 AM
Cho hỏi sao vừa chạy sv là nó Dont send vậy :| IP là 192.168.1.6 , đã Att DB đầy đủ rồi :-??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

DirectX
26-01-12, 06:21 PM
xem lại cái khởi động đi, coi chừng config lỗi file nào đó, Startupcfg.ini coi co bi thiếu icon hay logo ko

Rogue
26-01-12, 09:00 PM
Mình xài ver nofont vào sv không có Long Ngũ, update thêm bảng Say New thì phát sinh lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp
Ai biết fix dùm mình nha !!

DirectX
27-01-12, 07:05 AM
Mình xài ver nofont vào sv không có Long Ngũ, update thêm bảng Say New thì phát sinh lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)
Ai biết fix dùm mình nha !!

sao lại copy paste lung tung thế, lỗi là phải rồi :|

Rogue
27-01-12, 10:06 AM
Server zin 100% màh Nhox, chỉ mới giải nén server gốc và copy thêm cái SayNew chưa edit bất cứ thứ dì, chạy server là bị dzậy

DirectX
27-01-12, 11:17 AM
:)) zin thì zin. nhưng mỗi server cấu trúc khác nhau :)) =))^:)^^:)^^:)^

daothuhang
27-01-12, 08:50 PM
NhoxYeuNhac cho hỏi vấn đề này với, sao đã add kĩ năng hệ kim vào nhưng nó không cộng vào bảng skill :-<. Hình nè

assaa
28-01-12, 07:18 AM
[COLOR=#222222][QUOTE=daothuhang;541539]NhoxYeuNhac cho hỏi vấn đề này với, sao đã add kĩ năng hệ kim vào nhưng nó không cộng vào bảng skill :-

DirectX
28-01-12, 08:22 AM
[QUOTE=daothuhang;541539]NhoxYeuNhac cho hỏi vấn đề này với, sao đã add kĩ năng hệ kim vào nhưng nó không cộng vào bảng skill :-

daothuhang
28-01-12, 09:04 AM
[QUOTE=daothuhang;541539]NhoxYeuNhac cho hỏi vấn đề này với, sao đã add kĩ năng hệ kim vào nhưng nó không cộng vào bảng skill :-

Hix bên máy mình chỉ thấy là Nhox quote lại câu hỏi của mình thôi, còn chưa thấy câu trả lời. Nhox thử post không quote giúp mình nhé :-<

assaa
28-01-12, 10:49 AM
hix chẳng biết sao mà trả lời có trích dẫn lại không được vậy nhỉ.
@ Daothuhang sv này các op cộng chưa dùng được đâu bạn tốt nhất nên đổi các op cộng skill thành op khác :)

greentears
28-01-12, 04:54 PM
sao tui update full vào không thấy thằng [ Long Ngũ ] đâu vậy mấy sư huynh :-B

wizard
28-01-12, 05:20 PM

patch 23 nay` bi. lo^i~ a. , e kho^g down dc, down het' rui` con` cai' nay` thoy ! hic ! sr e k viet' duoc co' dau^' :(

assaa
28-01-12, 05:51 PM

patch 23 nay` bi. lo^i~ a. , e kho^g down dc, down het' rui` con` cai' nay` thoy ! hic ! sr e k viet' duoc co' dau^' :(

Link vẫn bình thường mà 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

assaa
28-01-12, 05:54 PM
bạn xem lại file balanghuyen.lua trong script\listkhoidong xem có dòng add npc long ngũ

greentears
28-01-12, 06:17 PM
bạn xem lại file balanghuyen.lua trong script\listkhoidong xem có dòng add npc long ngũ

có bạn ạ :-B
.................................................. ............

huyken99
28-01-12, 06:23 PM
link die rồi bạn ơi, mình down ko dc

DirectX
28-01-12, 06:48 PM

link đâu có die gì đâu bạn, vẫn bình thường :| bạn xem klaij mạng của bạn với trình duyệt ban dang sử dụng

assaa
28-01-12, 06:52 PM
Xác nhận link die có kèm theo hình. lúc đầu mình cũng tưởng là link sống nhưng sau này thử lại thì die thật :D

thaihoa91
28-01-12, 06:54 PM
Lúc đó chắc mediafire bị sao ấy, giờ thì dc nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gmpucca
28-01-12, 07:15 PM
MF đúng là hay lỗi thật 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

huyken99
28-01-12, 07:32 PM
Lúc đó chắc mediafire bị sao ấy, giờ thì dc nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TK, thaihoa chi minh cach them maps di , minh them map no bao ket noi may chu that bai la sao
Sr may minh ko co vietkey

denzen
28-01-12, 07:35 PM
TK, thaihoa chi minh cach them maps di , minh them map no bao ket noi may chu that bai la sao
Sr may minh ko co vietkey
bạn thử reset sever thử xem mình cũng bị như bạn và đã làm thành công !!!

huyken99
28-01-12, 08:02 PM
bạn thử reset sever thử xem mình cũng bị như bạn và đã làm thành công !!!
ban share cho minh cai maps cua ban di , minh mun dien len lun roi ne`8-}

greentears
28-01-12, 09:24 PM
ban share cho minh cai maps cua ban di , minh mun dien len lun roi ne`8-}

mình nghĩ topic này sẽ có ích cho bạn đấy ;) đc thì thanks mình phát còn không thì đừng chém.tội mình :-|

ai bek giải đáp dùm mình cái :(

DirectX
28-01-12, 10:15 PM
mình nghĩ topic này sẽ có ích cho bạn đấy ;) đc thì thanks mình phát còn không thì đừng chém.tội mình :-|

ai bek giải đáp dùm mình cái :(

xem laị cái file lua khởi động :| phải khởi tạo server thì mới có. file lua hình như là scrpit/listkhoidong/

greentears
28-01-12, 11:47 PM
xem laị cái file lua khởi động :| phải khởi tạo server thì mới có. file lua hình như là scrpit/listkhoidong/

thanks Nhox,đã fix đc ;)
.................................

jxonline94
29-01-12, 10:40 AM
Team cho mình hỏi Questkey sv này hoạt động thế nào vậy (sry máy mình ko đọc đc ebook) :D AddEventItem này nó lại ra cái khác :-??

sẵn cho hỏi cách khắc phục lỗi vừa tạo char => chữ đỏ (sát thủ)

huyken99
29-01-12, 01:47 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

DirectX
30-01-12, 12:12 PM
Team cho mình hỏi Questkey sv này hoạt động thế nào vậy (sry máy mình ko đọc đc ebook) :D AddEventItem này nó lại ra cái khác :-??

sẵn cho hỏi cách khắc phục lỗi vừa tạo char => chữ đỏ (sát thủ)

Xóa toàn độ Nhân vật. còn AddQuestKey thì thì dc add QK từ ID 0 den 256, vượt quá sẽ lỗi như trên
AddEventItem(ID) hoặc AddEventItem("Ten Questkey")

Ngây Thơ
30-01-12, 06:52 PM
Link Download:
Update bản server chạy trên VMware: gồm 10 part
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 7: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 9: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 10: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Client Font: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch Client No Font:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn cài VMware xong rồi các bạn chỉnh ip của VMware Network Adapter VMnet1 thành 192.168.1.x
"x" ở đây từ 1->5 và từ 7->255. tùy ý :D
vào virtual machine setting chọn Network adapter. chọn custom specific virtual network chọn là VMhost1 (Host-Only)

Cho mình hỏi xíu... mình chỉ việc download 10 part này về, cài win trên máy ảo rồi chỉnh ip là chơi được ngay hả?

vietkent
31-01-12, 12:01 AM
thank chủ thớt nha em cài ngon lành rồi

greentears
31-01-12, 08:39 AM
bữa h toàn vọc sever font [ do máy đã chạy sẵn mấy sever có font rồi ].
h định quay qua nofont.mới ghost lại máy nên.....
chủ topic cho hỏi,cái Client Full của chủ topic có chạy đc với sever nofont ko vậy?
thanks..............

nvcnvcfly
31-01-12, 09:32 AM
thế này nhé:các pro giúp đỡ em với,em dùng bản nofont:
1.ko thấy bác long ngũ đâu cả(trong crip có thấy add)
2.em up maps của vietnamjx vào nhưng ko làm thế nào để up quái vào đc cả mong mấy anh chỉ giúp

DirectX
31-01-12, 09:58 AM
bữa h toàn vọc sever font [ do máy đã chạy sẵn mấy sever có font rồi ].
h định quay qua nofont.mới ghost lại máy nên.....
chủ topic cho hỏi,cái Client Full của chủ topic có chạy đc với sever nofont ko vậy?
thanks..............

lấy patch nofont chép đè vào là được, :)

jxonline94
31-01-12, 06:53 PM
Nhox cho mình hỏi sv có load đồ xanh ko vậy :) mình add droprate.ini đầy đủ cả rồi mà drop vẫn toàn đồ trắng :H

thaihoa91
31-01-12, 07:05 PM
Nhox cho mình hỏi sv có load đồ xanh ko vậy :) mình add droprate.ini đầy đủ cả rồi mà drop vẫn toàn đồ trắng :H

Tui nhớ trong droprate .ini có 1 dòng ghi là MagicLevelMin và Max thì phải, nó quy định dòng magic của item, nếu số càng lớn thì tỷ lệ nhận đồ xanh càng cao !

jxonline94
31-01-12, 07:22 PM
Thanks Hòa :) nhưng mình đã test rất kỹ, mặc dù đã chỉnh magicrate và level min + max rất CAO :| hầu như toàn bộ quái trong sv chỉ drop đồ trắng và toan` đồ cấp 9 10 :-??

tieudieuphong
31-01-12, 11:39 PM
Xin hỏi các bạn trong cyberteam và các bạn trong diễn đàn GZ 2 vấn đề này. Mong các bạn giúp đỡ !

+ Cách để mở rộng rương chứa đồ như nào vậy ?

+ Cách add mật khẩu khi vừa đăng nhập vào game ?

DirectX
01-02-12, 10:46 AM
Thanks Hòa :) nhưng mình đã test rất kỹ, mặc dù đã chỉnh magicrate và level min + max rất CAO :| hầu như toàn bộ quái trong sv chỉ drop đồ trắng và toan` đồ cấp 9 10 :-??

có rớt bạn. ;)), server mình vẫn test bình thường, nhưng tỉ lệ rớt đồ xanh it, rớt questkey nhiều :)) =))

Xin hỏi các bạn trong cyberteam và các bạn trong diễn đàn GZ 2 vấn đề này. Mong các bạn giúp đỡ !

+ Cách để mở rộng rương chứa đồ như nào vậy ?

+ Cách add mật khẩu khi vừa đăng nhập vào game ?

mún có mở rộng rương thì phải code lại trong source, Add mat khau thi cũng code trong source hoặc dùng script

invalidpw
01-02-12, 12:27 PM

MagicRate là đẳng cấp của đồ (cấp 9, cấp 10) còn độ vip đồ xanh là MagicScaleLevel

nvcnvcfly
02-02-12, 12:05 AM
thế này nhé:các pro giúp đỡ em với,em dùng bản nofont:
1.ko thấy bác long ngũ đâu cả(trong crip có thấy add)
2.em up maps của vietnamjx vào nhưng ko làm thế nào để up quái vào đc cả mong mấy anh chỉ giúp

câu hỏi dễ làm khó các pro [-X

thaihoa91
02-02-12, 12:19 AM
câu hỏi dễ làm khó các pro [-X

1) có .lua của Long Ngũ ko nhất thiết là nó sẽ dc add trong game !
2) Viết code LUA add quái ra !

undead4002
02-02-12, 12:39 AM
Võ Lâm Truyền kỳ vẫn hot dữ vậy ta

jxoffline1
02-02-12, 02:26 AM
hot j đâu.vẫn như các game khác thôi.[-X

tieudieuphong
02-02-12, 02:34 AM
Các bác cho tớ hỏi tí.

tớ mở máp và add quái vào máp được, nhưng chỉ được 1 số map thôi, ví dụ như map Lâm Du Quan + Trường Bạch Sơn Cước thì add quái được, còn các map khác như Trường Bạch Bắc, Nam - Mạn Cao Quật + Thảo Nguyên + Phong lăng độ thì không add được.

Xin hỏi có các nào add quái vào maps không.

PS: tớ dùng hàm này add :

for i=1,10000 do
AddNPCEx(random(140,155),random(1,99),322,random(1 99,254),random(198,254),6,5,"\\script\\global\\kinhnghiem\\exp_truongbachbac.lu a",5)
end

hoivegame
02-02-12, 03:37 AM
Kiếm cái tool addNpc của chicken về add cho lẹo:-). Bạn chịu khó kiếm cái link hoặc xin các dev jx share cho..

jxonline94
02-02-12, 09:04 AM
có rớt bạn. ;)), server mình vẫn test bình thường, nhưng tỉ lệ rớt đồ xanh it, rớt questkey nhiều :)) =))

Sẵn tiện cho mình hỏi cách SetFightState() ở các maps thành thị (Add Maps thành thị mà ko đánh đc ngoài thành =)) )

thaihoa91
02-02-12, 09:21 AM
Khi move wa thành thì thì phía dưới hàm move wa thành thị là hàm SetFightState(1) là dc ! Nếu thay 1 thành 0 thì ko đánh dc !

DirectX
02-02-12, 12:08 PM
Các bác cho tớ hỏi tí.

tớ mở máp và add quái vào máp được, nhưng chỉ được 1 số map thôi, ví dụ như map Lâm Du Quan + Trường Bạch Sơn Cước thì add quái được, còn các map khác như Trường Bạch Bắc, Nam - Mạn Cao Quật + Thảo Nguyên + Phong lăng độ thì không add được.

Xin hỏi có các nào add quái vào maps không.

PS: tớ dùng hàm này add :

for i=1,10000 do
AddNPCEx(random(140,155),random(1,99),322,random(1 99,254),random(198,254),6,5,"\\script\\global\\kinhnghiem\\exp_truongbachbac.lu a",5)
end
rút gọn code lại, nhìn rờm ra quá :|
cho nó vào trong mảng mà add

DirectX
02-02-12, 12:09 PM

Sẵn tiện cho mình hỏi cách SetFightState() ở các maps thành thị (Add Maps thành thị mà ko đánh đc ngoài thành =)) )

chỉnh sai thì drop ra lung tung :)) =))
còn ko cho pk là SetFightState(0) còn cho pk là SetFightState(1). để như thế này SetFightState() thì pố ai mà đánh được :)) =))

jxonline94
02-02-12, 01:16 PM
Ý mình là SetFightState thế nào mà cho nó đánh ngoài thành thôi :| Chứ SetFightState(1) thì ai ko biết 8-> Set kiểu đó nó đánh trong thành luôn :H

thaihoa91
02-02-12, 01:53 PM
Ý mình là SetFightState thế nào mà cho nó đánh ngoài thành thôi :| Chứ SetFightState(1) thì ai ko biết 8-> Set kiểu đó nó đánh trong thành luôn :H

Liên quan TRAP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

invalidpw
02-02-12, 02:05 PM
Liên quan TRAP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã nghiên cứu ra gì mới chưa (cách add trap vào map) ?

tieudieuphong
02-02-12, 05:38 PM
rút gọn code lại, nhìn rờm ra quá :|
cho nó vào trong mảng mà add

với hàm đó tớ ép có map được, có map không được. chẳng hiểu sao.
ví dụ add map Trường Bạch Sơn Nam không được, còn Chân Núi Trường Bạch thì lại được :-s
NhocYeuNhac có thể teamviewer làm cho tớ được không!

nick yahoo: aspecialo_1308

thaihoa91
02-02-12, 07:25 PM
với hàm đó tớ ép có map được, có map không được. chẳng hiểu sao.
ví dụ add map Trường Bạch Sơn Nam không được, còn Chân Núi Trường Bạch thì lại được :-s
NhocYeuNhac có thể teamviewer làm cho tớ được không!

nick yahoo: aspecialo_1308

invalidpw
02-02-12, 08:45 PM
Trong nhiệm vụ tui đang phát triển thì trap rất là quan trọng vậy mà không được, chắc phải bỏ mấy cái nhiệm vụ đó ra.
À ngày xưa những server MinhDang hay Alex hình như có full map (~ 90 cái), map bây giờ bị dùng tool remove hết Npc ra rồi. Bây giờ có ai còn giữ được bộ map nguyên thủy không ?

thaihoa91
02-02-12, 10:23 PM
Trong nhiệm vụ tui đang phát triển thì trap rất là quan trọng vậy mà không được, chắc phải bỏ mấy cái nhiệm vụ đó ra.
À ngày xưa những server MinhDang hay Alex hình như có full map (~ 90 cái), map bây giờ bị dùng tool remove hết Npc ra rồi. Bây giờ có ai còn giữ được bộ map nguyên thủy không ?

Thật ra bộ đó ko full lắm đâu ông, hùi đó tui dev từ Server Alextuan dev lên nà, tui nhớ tui có làm Trap cho thất đại thành thị nhưng trong đó có 2 thành thị ko xài Trap dc !

anhbi792
03-02-12, 09:53 AM
anh hòa ơi giúp em cái sao sever của em dùng nó cứ rollback hoài vậy anh ko có cách nào fix hết

jxonline94
03-02-12, 02:01 PM

Hòa có thể nói rõ hơn đc không :D mình đã có 4 file .dat của 4 cỗng thành h làm cách nào để cho nó thành trap vậy

tieudieuphong
03-02-12, 02:02 PM
Thaihoa và các member cho mình hỏi:
+ Server có hàm check nhân vật khi vào game không, kiểu như AWJX có hàm khi vào game phải đánh pass vào đó.
+Có thể share cho mình tool add npc của sv được không ?

addsaas
03-02-12, 04:11 PM
ban ơi mình down Update Say New No Font - Cyber Team
nhung khi vào GameSever thì mình ghi pass là 1992 thì bị diss

tieudieuphong
03-02-12, 05:50 PM
ban ơi mình down Update Say New No Font - Cyber Team
nhung khi vào GameSever thì mình ghi pass là 1992 thì bị diss

bạn phải để ip tĩnh là 192.168.1.6 mới chạy được server :|

addsaas
03-02-12, 08:56 PM
Zay sao dua len onl dc
MA` khi em load acc vao` thi` no' noi sever đã đầy hoặc được bảo trì thì sao

assaa
03-02-12, 09:00 PM
Zay sao dua len onl dc
MA` khi em load acc vao` thi` no' noi sever đã đầy hoặc được bảo trì thì sao
Server này chỉ onl bằng hamachi thôi.
còn báo sever đã đầy hoặc được bảo trì là có thể gameserver bị tắt hoặc chưa khởi động xong

invalidpw
03-02-12, 11:30 PM
Hòa có thể nói rõ hơn đc không :D mình đã có 4 file .dat của 4 cỗng thành h làm cách nào để cho nó thành trap vậy
Tình hình là đến giờ này sau khi ngâm source code tui đã master được cách add trap tùy ý. Muốn add trap và object chỉ có thể dùng tool chứ không thể text edit hay hex edit được. Hiện chuẩn bị đưa vào JxStudio để tui test, sau đó tới pà kon.
Một khi đã làm được trap thì sẽ có thêm rất nhiều trò. Ví dụ như khi đi ra cổng thành phải đi từ từ, nếu phóng ngựa ào ra sẽ bị vệ binh bắt nộp phạt tội chạy quá tốc độ :D

jxonline94
04-02-12, 04:26 AM
Vậy thì quá tốt rồi :D tui đang làm bộ nhiệm vụ HK như VNG nên rất cần Trap ^^

DirectX
04-02-12, 09:58 AM
Tình hình là đến giờ này sau khi ngâm source code tui đã master được cách add trap tùy ý. Muốn add trap và object chỉ có thể dùng tool chứ không thể text edit hay hex edit được. Hiện chuẩn bị đưa vào JxStudio để tui test, sau đó tới pà kon.
Một khi đã làm được trap thì sẽ có thêm rất nhiều trò. Ví dụ như khi đi ra cổng thành phải đi từ từ, nếu phóng ngựa ào ra sẽ bị vệ binh bắt nộp phạt tội chạy quá tốc độ :D
việc add obj thì team tui đã làm ra lâu rùi, dùng hàm ;)) co 1 số hàm mới :))

niduti
04-02-12, 12:00 PM
hay đây thanks mặc dù chưa tải :))

addsaas
04-02-12, 12:18 PM
GameSever đã chạy đủ 5 dòng
khi vào game thì kêu sêvr đã đầy hoặc đang bảo trì

jxonline94
04-02-12, 12:26 PM
GameSever đã chạy đủ 5 dòng
khi vào game thì kêu sêvr đã đầy hoặc đang bảo trì

Bạn vui lòng tạo nhân vật ở map Ba Lăng Huyện :D maps khác GSV sẽ ko load đc

addsaas
04-02-12, 01:28 PM
vẫn bị à bạn ơi có ai giúp hok

jxonline94
05-02-12, 08:36 AM
Ai rành Settings/Npcs cho mình hỏi thông số 8 cái cột

Skill1|Level1 Skill2|Level2 Skill3|Level3 Skill4|Level4 (AA -> AG)

Tính dame thế nào vậy (cột Level). Lúc thì là 1|0 , 0|30 , 0|20 và set thành 2|0 thì nó ko đánh skill :|

Edward_Newgate
05-02-12, 08:39 AM
Ai rành Settings/Npcs cho mình hỏi thông số 8 cái cột

Skill1|Level1 Skill2|Level2 Skill3|Level3 Skill4|Level4 (AA -> AG)

Tính dame thế nào vậy (cột Level). Lúc thì là 1|0 , 0|30 , 0|20 và set thành 2|0 thì nó ko đánh skill :|

Skill1 là ID Skill
Còn Level1 là cấp độ
Ví dụ ID PSTA là 46 và muốn chiêu đó cấp 30 thì ghi là
46|30

lengocgiang
05-02-12, 04:38 PM
lỗi server đã đầy hoặc đang bảo trì sửa như nào bạn ,mình down cái vmware về chạy + client mình dùng path th+path no font rồi

tieudieuphong
10-02-12, 03:13 AM
Chủ top cho tui hỏi

file nào quy định chức năng kích hoạt full option

và file nào quy định mấy cái dòng xanh xanh ở item thế :x

mình vô game mà cầm mấy đồ môn phái, nó hiển thị lung tung hết cả

tieudieuphong
10-02-12, 11:02 PM
các file item, xem cột, GroupItem, TypeItem, AciveAll, Numset xem mấy cột đó

Cám ơn bạn, để mình test thử.

nếu có hướng dẫn full thì tốt :P

assaa
11-02-12, 11:59 AM
Cám ơn bạn, để mình test thử.

nếu có hướng dẫn full thì tốt :P
Group là nhóm trang bị
TypeItem nếu >=1 thì đó là đồ hoàng kim
ActiveAll là kích hoạt thuộc tính ẩn
NumSet là số item trong 1 bộ

Em_be_hu
12-02-12, 08:58 PM
Hic hic, các bro cho mình hỏi..mình dùng server bản Vmware của Nhocyeunhac nhưng chả hiểu sao mặc full đồ AB DQ hoặc HKMP mà ko kích hoạt thuộc tính ẩn trên trang bị khác.
Vậy cho mình hỏi làm thế nào để fix dc lỗi này? Mình vừa xem HD trên nhưng ko hiểu, activeallitem có giá trị 4 có nghĩa là ji? Mình xem trong đôi giày phục ma TL?
Ngoài ra, khi thoát ra vào lại là mất nick luôn...hic hic
Chân thành cảm ơn!

cuonghaha
12-02-12, 11:29 PM
cái sever Pro quá ước gì chỉnh Ip được thì mình đem lên hamachi cho anh em online giải trí vui vẻ hihi .thank bạn đã share sever thật pro .......hihihi.......bạn có thể làm cho sever đổi Ip được hok để mình đem lên online hamachi chơi cho dzui hihihi.......thank bạn trước =:)=:)=:)=:)=:)=:)=:)

tieudieuphong
13-02-12, 01:27 AM
Group là nhóm trang bị
TypeItem nếu >=1 thì đó là đồ hoàng kim
ActiveAll là kích hoạt thuộc tính ẩn
NumSet là số item trong 1 bộ

cám ơn assaa

Theo tớ hiểu tức là như này :

+ Group : tức là tên nhóm >> các item trong nhóm phải mang tên 1 tên. Ví dụ An Bang có Group = 34
+ TypeItem >= 1 : -- dòng này set bừa 1 giá trị >=1 là được ah . Nó có liên hệ gì với các item khác không và các item khác có cần giá trị này giống nhau không
+ ActiveAll : với câu hỏi như trên
+ NumSet : theo t hiểu là : bộ 5 item thì viết vào đây là 5 . Ví Dụ An Bang = 4

Cho t hỏi thêm, tớ set các giá trị Group, TypeItem, ActiveAll giống nhau thì khi mặc đủ bộ kích hoạt all option.
ví dụ: An Bang : 34 34 34 4
Nhưng 1 lỗi phát sinh là :

- Nếu cầm 1 mốn đồ trong 1 bộ thì chỉ hiện có 1 dòng ( dòng đó là tên 1 item trong bộ - các dòng khác biến mất :| )
==>> vậy làm thế nào để khi mang 1 món đồ trong bộ đó mà nó hiện lên hết tên các item khác vậy.

thaihoa91
13-02-12, 01:34 AM
- Nếu cầm 1 mốn đồ trong 1 bộ thì chỉ hiện có 1 dòng ( dòng đó là tên 1 item trong bộ - các dòng khác biến mất :| )
==>> vậy làm thế nào để khi mang 1 món đồ trong bộ đó mà nó hiện lên hết tên các item khác vậy.

Đây ko fải lỗi, mà cái này dc code từ source, nếu cho liệt kê hết tất cả các item trong 1 bộ mà xài kỉu viết item HK chung với .txt item xanh trắng như thế thì fải chạy for khá khủng, 1 nhân vật chạy 1 vòng for như thế và nếu cùng 1 lúc cả hàng trăm nhân vật như thế, có thể dẫn tới dis gameserver !

Nên team tui đã quyết định, chỉ hiện tên item nào mà nhân vật bạn thực sự sở hữu !

Mún hiện như VNG, thì cần fải làm item HK thành 1 file .txt riêng, ở bên VNG là GoldEquip.txt !

dragonfly816
18-02-12, 09:14 AM
Server rất good, chơi có cảm giác như chơi của vng, thank cyberteam

mrtran0781
20-02-12, 07:55 AM
pro nào có thể giúp mình với, chỉ mình cách chạy sever trên VMware với mình cài đặt hoài mà hum dc hum chạy VMware được , có bạn nào cài sever này trên vỉtual PC2000 không cho mình xin với :-s

thaihoa91
20-02-12, 09:42 AM
pro nào có thể giúp mình với, chỉ mình cách chạy sever trên VMware với mình cài đặt hoài mà hum dc hum chạy VMware được , có bạn nào cài sever này trên vỉtual PC2000 không cho mình xin với :-s

Theo tui, tốt nhất vẫn là cài thủ công trên chính máy thật !

ehwgagc00
21-02-12, 09:30 PM
Cho hỏi lỗi viền trang bị màu trắng fix sao vậy
Mình down Client Full + patch và server no font . Đã làm theo y như video hướng dẫn :-s

Learning
21-02-12, 10:08 PM
bạn làm thế nào chứ. sai path chắc chắn rồi

dragonfly816
22-02-12, 08:43 PM
Thái Hòa cho hỏi Server này mình có thể đổi lại toàn bộ hoặc một phần giao diện VNG cũ được không, thích phần ống máu, mana cũng, với lại giao diện mới tới 9 ô phím tắt để đồ mà chỉ dùng có 3, mấy cái kia để rớt xuống đất.

thaihoa91
22-02-12, 10:14 PM
Thái Hòa cho hỏi Server này mình có thể đổi lại toàn bộ hoặc một phần giao diện VNG cũ được không, thích phần ống máu, mana cũng, với lại giao diện mới tới 9 ô phím tắt để đồ mà chỉ dùng có 3, mấy cái kia để rớt xuống đất.

dragonfly816
23-02-12, 02:50 PM

evjnshiva
25-02-12, 02:26 PM
pác chủ thớt cho hỏi vài cái với
1. mình tải bản sv nofont dùng patch đi kèm + data của vgn ( đã update) chỉnh ip đúng hết nhưng vẫn bị "kết nối thất bại kiểm tra lại đường truyền " ???
2. mình dùng win 7 64bit , dzậy bản win này có ảnh hưởng ji đến việc chơi game ko >???
3. trong win 7 khi đổi font có cần rết lại ko ?????
thank các pro trước
hình nè các pro
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
25-02-12, 06:06 PM
@evjnshiva (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : Lỗi của bạn thực sự là do font, khi đổi font cần reset máy mới có tác dụng !

assaa
25-02-12, 06:56 PM
pác chủ thớt cho hỏi vài cái với
1. mình tải bản sv nofont dùng patch đi kèm + data của vgn ( đã update) chỉnh ip đúng hết nhưng vẫn bị "kết nối thất bại kiểm tra lại đường truyền " ???
2. mình dùng win 7 64bit , dzậy bản win này có ảnh hưởng ji đến việc chơi game ko >???
3. trong win 7 khi đổi font có cần rết lại ko ?????
thank các pro trước
hình nè các pro
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
Theo như hình thì có thể bạn đã khai báo worldset hoặc do máy cài font mà chạy sv no font và ngược lại
nên kiểm tra lại đi

duongbaho
29-02-12, 02:27 PM
Sao chưa thấy ai mở sever của bác lên online cho anh em chém nhĩ ;))

jxonline94
03-03-12, 05:45 AM
Nhox xem lại dùm mình cái Update SayNew được ko vậy, ko set được Danh vọng + PD + TS lên Ui rồi :| (mình test sv gốc nhiều lần rồi) ko Update thì set DV PD ok. Xem lại dùm mình nhé :D thanks :)

assaa
03-03-12, 01:36 PM
Nhox xem lại dùm mình cái Update SayNew được ko vậy, ko set được Danh vọng + PD + TS lên Ui rồi :| (mình test sv gốc nhiều lần rồi) ko Update thì set DV PD ok. Xem lại dùm mình nhé :D thanks :)
Hình như là chỉ không set PD lên F3 thui bạn. còn danh vọng vẫn set bình thường mà

jxonline94
03-03-12, 04:26 PM
^

Fix thế nào vậy ông :H
30 charrrrrrrrr

assaa
03-03-12, 05:06 PM
^

Fix thế nào vậy ông :H
30 charrrrrrrrr
Cái này chắc fix bằng cách code lại từ source. mà video đó là do chính nhoxyeunhac92 show bên cybergamevn.net

jxonline94
03-03-12, 05:19 PM
Char trong clip là SystemError chứ đâu phải Nhoxyeunhac đâu ta 8->

assaa
03-03-12, 05:39 PM
Char trong clip là SystemError chứ đâu phải Nhoxyeunhac đâu ta 8->
Nhưng mình thấy người đưa video bên cybergamevn.net chính là nhox yêu nhạc

nguyenducy
04-03-12, 12:15 PM
Sao mình không di chuyển đc qua các maps khác nhỉ ?
(Đang dùng VMware để chơi)

nguyenducy
04-03-12, 12:49 PM
Vậy thì làm sao để add maps đây bạn ?

tieudieuphong
05-03-12, 02:02 AM
chưa có maps thì move ko được là đúng rồi :)
share update fix danh vọng, phúc duyên, trùng sinh

sao không share public hả bác. t cũng đang dev server này chơi off mà

server rất hay và giống vinagame :x

NiemVui
08-03-12, 09:25 AM
cho mình hỏi, mình chạy sever dc rồi, mà vào chơi có cái hổ trợ nhân vật->nhân vật->nhận poit-> kinh nghiệm bấm 1 phát 200lv luôn :( thì cày cuốc kiểu j`i nữa, cho mình hỏi tắt chức năng của skill hổ trợ thì làm thế nào, chứ cài mạng Lan cho 2 đứa em nó chơi thì vậy max rồi còn ji`, tiện thể tắt cái hổ trợ thêm ngựa+ đồ lun thì làm thế nào, thank nghen.

jxonline94
08-03-12, 09:40 AM
cho mình hỏi, mình chạy sever dc rồi, mà vào chơi có cái hổ trợ nhân vật->nhân vật->nhận poit-> kinh nghiệm bấm 1 phát 200lv luôn :( thì cày cuốc kiểu j`i nữa, cho mình hỏi tắt chức năng của skill hổ trợ thì làm thế nào, chứ cài mạng Lan cho 2 đứa em nó chơi thì vậy max rồi còn ji`, tiện thể tắt cái hổ trợ thêm ngựa+ đồ lun thì làm thế nào, thank nghen.

Bạn nên đọc kỹ trước khi down nhé, sv này dành cho dân develop, những cái này họ k support đâu. Newbie nên kiếm các sv đã edit dùng để chơi như sv của jxvn....

musclenerd1912
12-03-12, 11:25 PM
down cái này về xem sao nào , hi cám ơn nhé

mooncow
21-03-12, 01:59 AM
Có bác nào giúp em với, em cài trên máy ảo, nhưng máy ảo của em có 1 cái connection với ip=192.168.xxx.129. Em đã thử tạo loopback để set ip=192.168.1.6, và đã chạy được sv rồi. Vấn đề phát sinh là với cái loopback thì khi về máy thật và ping tới cái ip của loopback thì không được.

Có bác nào chỉ em cách làm thế nào để set được ip 192.168.1.6 trên máy ảo không.

mooncow
21-03-12, 12:10 PM
máy ảo ko cần cài thêm card mạng ảo. xài lun card net lun. dặt IP cùng lớp, tắt FW. điền DNS cho đúng, sử dụng kết nối Qua Card Bired! rồi ping thử ;)
chú ý cái GateWay
Rất tiếc là không thể dùng được cái card mạng của máy ảo, vì cái gateway của nó là 192.168.xxx.1 rồi, không set sang xxx.xxx.1.6 được. Vì thế nên em mới cần các PRO chỉ giáo =((

Phong_JxOnline
22-03-12, 01:03 PM
Tem thôi
Đợt này lại nhìu hàng ngon nè

Mình vào game thì nó bị lỗi can not write
Có ai bị vậy k nhỉ

không hết < server chưa update nên nó không hiện phúc duyên + dv +ts > bản update gần ra ở bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> qua đó chơi

river76moon
10-04-12, 07:14 AM
Update Client Full Gồm 25 Part:

Kiểm tra hộ mình với part ko tải về đc. Tk nhiều nhé.

thaihoa91
10-04-12, 10:22 AM
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vẫn down bình thường, do mạng của bạn bị gì đó, tốt nhất là copy link và paste vào, link trực tiếp tui get dc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phong_JxOnline
10-04-12, 11:21 AM
Sau 1 hồi mày mò cuối cùng cũng đã chơi đc :D
Server khá good, chỉ tội thiếu mấy cái spr :(
Mình bày cho mấy bạn chưa chơi đc này
+ Server này có font nên phải cài font China cho máy
+ IP giới hạn 192.168.1.6
Đầu tiên bạn down server của CYBERTEAM về
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass Unrar : 1
Tải về giải nén ra được Server và Patch
Chèn Server và patch ở đầu topic vào server và patch này
Server thì cài như bình thường
Patch thì chèn tiếp vào client VNG nữa là OK
Config + Start Server >>> Chiến :D
+ Tên admin ở file script/Global/GM/DanhSachGM.lua
+ NPC nhận đồ là Ngư Phu
p/s: mấy con npc gần đấy cũng nhận được đồ nhưng toàn tiếng tàu vs lại ko có option ;))
có no font cho xin đi bạn
charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jerryvn
12-04-12, 10:39 PM
Đi xa phu không được. Báo là Đi tương dương mà vẫn đứng yên ở BLH:-&

thaihoa91
13-04-12, 01:59 AM
Tình hình là đang làm 1 cái khóa bảo vệ nhằm bảo vệ tài sản cho gamer ! Khóa bảo vệ này chức năng mình làm sẽ gần tương tự như khóa bảo vệ bên Kiếm Thế !

Do mình dc 1 số member từng làm private báo là hiện nay cách dùng khi vừa vào game hiện bảng nói chuyện để nhập mã thực sự có thể vượt wa dc nên mình quyết định làm 1 cái khóa để những ai có mưu đồ hack account sẽ bị hạn chế, mình sẽ hạn chế tối đa các hành động của nhân vật nếu chủ tài khoản không mở khóa !

Nếu chủ nhân account không mở khóa khi vào game thì :

1) Không thể giao dịch với người khác
2) Không thể bày bán (ở đây dc hỉu là bán item thông qua shop, còn bày bán cá nhân sẽ dc làm sau)
3) Không thể sử dụng Kỳ Trân Các
4) Không thể vứt 1 vật phẩm xuống đất
5) Không thể di chuyển qua các bản đồ
6) Không thể sử dụng thổ địa phù
7) Không thể bật F9 lên trạng thái chiến đấu
8) Không thể cừu sát
..........

Đây là 1 tầm ảnh DEMO

Đi xa phu không được. Báo là Đi tương dương mà vẫn đứng yên ở BLH:-&

Bản này là bản dev, còn bản này dành cho dân gamer : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jerryvn
13-04-12, 04:53 AM
Bản này là bản dev, còn bản này dành cho dân gamer : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình biết là bản dev, nhưng.... mà thôi add map vô từ từ vậy#-o

phamngochai2
24-05-12, 09:27 AM
Nhox cho tui hỏi, sao tui dùng hàm AddEventItem(x) vào thì lại ko thây bất cứ thứ j trong hành trang cả.Questkey.txt của tui chỉ tới 210 thôi.

thaihoa91
24-05-12, 01:21 PM
Nhox cho tui hỏi, sao tui dùng hàm AddEventItem(x) vào thì lại ko thây bất cứ thứ j trong hành trang cả.Questkey.txt của tui chỉ tới 210 thôi.

Cho mình bít x đó là cái gì mới dc ????????

duongbaho
24-05-12, 03:10 PM
Bác Hòa làm sever như thế nào rồi, rồng dí ntn rồi, tui có người share rồng dí phong sướng dí 300k kìa có cần liên hệ không :D

doanket098
24-05-12, 04:21 PM
test thử nào 30char:D

phamngochai2
25-05-12, 04:28 PM
Cho mình bít x đó là cái gì mới dc ????????

x = số id bất kì trong questkey !

dangxuanhoai
26-05-12, 10:49 PM
thế này thì tết ở nhà cày quà thôi chứ đi đâu được nhỉ

assaa
27-05-12, 06:30 AM
Sao lạ thế mình dùng sv này mà vẫn dùng hàm đó bt mà

0kazaki
28-05-12, 08:41 PM
bai viet hay qua thjk qua
30 ki tu nao viet mot bai de xem link anh em thong cam
:|:| đề nghị từ sau viết có dâu nhé

nakisa
31-05-12, 09:19 AM
Chơi được rồi, cảm ơn nhiều :D

lthanhchuong
01-07-12, 11:07 AM
ai up giùm mình cái Part 4 của Client Full gồm 25 part được không?. Mình down không được ?

thaihoa91
01-07-12, 12:58 PM
ai up giùm mình cái Part 4 của Client Full gồm 25 part được không?. Mình down không được ?

Bản mới và fần Patch Client gọn hơn nằm ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kuroo123
29-03-13, 04:30 PM
Update Client Full Gồm 25 Part:

Làm ơn cho mình xin pass download, tìm mờ mắt 73 trang mà không thấy đâu cả. Pass jxcyberteam hay cybergamevn.net gì đều down không được :(

khungboktvn
30-03-13, 04:15 PM
Tải đc bạn ơi
PASS:
cybergamevn.net

vietanh1990
06-05-13, 09:31 PM
sao làm đi làm lại mãi rồi mà nó vẫn bảo lỗi connect db ai chỉ giùm với :H

vietanh1990
06-05-13, 10:16 PM

anhdung9992001
26-07-13, 10:06 AM
Ai còn bộ server và patch này không, gửi cho em với, mật khẩu download bị sai rồi :-s

cauhailairai
29-03-14, 01:36 PM
pass unrar file mediafire là gì thế