PDA

View Full Version : Lỗi connect DB error ???

tnk118
23-12-11, 04:28 PM
mình đã làm theo hướng đẫn trong ebook tạo 1 card mạng ão ip 192.168.1.2 lúc chạy server chạy file Sword3PaySys.exe nó báo là connect DB error!
lúc chạy file Sword3PaySys.exe:
+ tắt hết card mạng chỉ còn mỗi card 192.168.1.2 hoạt động.
+ SQLserver start: ok.
+ đã config file DatBase.ini
mình mới cài lần đầu nên chỉ biết có bấy nhiêu đó thôi, bạn nào biết chĩ mình với!

thaihoa91
23-12-11, 05:32 PM
mình đã làm theo hướng đẫn trong ebook tạo 1 card mạng ão ip 192.168.1.2 lúc chạy server chạy file Sword3PaySys.exe nó báo là connect DB error!
mình mới cài lần đầu nên chỉ biết có bấy nhiêu đó thôi, bạn nào biết chĩ mình với!

Config 4 file sau trong thư mục Server : bishop.cfg, Database.ini, relay_config.ini và Servercfg.ini

Pass sa trong SQL có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

tnk118
23-12-11, 09:26 PM
Config 4 file sau trong thư mục Server : bishop.cfg, Database.ini, relay_config.ini và Servercfg.ini

Pass sa trong SQL có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

mình làm rồi không được bạn ơi.

thaihoa91
23-12-11, 10:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tnk118
24-12-11, 10:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình tắt cái tunnel area *12 rồi.nhưng vẫn ko connect đc.khi nào bạn rãnh xem lại dùm mình

davidtuan25
24-12-11, 11:28 AM
Chơi server nào , sv 4.0 anh hòa hã , thử cách em đi :
Vào database.ini config đầy đủ xong rồi sữa lại chữ Server thành server [ Viết hoa thành viết thường ] rồi coi đc hk , hum bữa em làm vậy đc đóa

jxvietnam
24-12-11, 11:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình tắt cái tunnel area *12 rồi.nhưng vẫn ko connect đc.khi nào bạn rãnh xem lại dùm mình

IP Của bạn là 192.168.10.103 mà, đâu phải 192.168.1.2 đâu. Bạn có thể lên google gõ vào "hướng dẫn cài card mạng ảo trên win7" để đc hướng dẫn rõ ràng nhất :D

davidtuan25
24-12-11, 11:30 AM
Jxvietnam anh lên yahoo cho em hỏi tí :(( gấp gấp

thaihoa91
24-12-11, 12:44 PM
Khi nào online thì buzz yahoo tui lại 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

zyxel123
20-06-12, 09:36 PM

ban giup minh vs minh cung bi nhu the' :( neu co' the? ban teamviewer luon cho minh thi cang tot' :D

0kazaki
21-06-12, 05:56 AM
chà cái lỗi đơn giản mà nhìu người hỏi quá các bạn vào server JXstartupCfg.ini coi cái dòng

;-------------------BISHOP DATA----------------------
[Bishop]
Account =jxpq <-- không đc để khoảng trắng hoặc dấu cách
Password =1 <-- không đc để khoảng trắng hoặc dấu cách
;-------------------R3RELAY DATA-------------------
[S3relay]
Account =sa <-- không đc để khoảng trắng hoặc dấu cách
Password = <-- không đc để khoảng trắng hoặc dấu cách
khi chạy Jxstartup nhớ kiểm tra lại phần cài đặt rồi lưu nó lại

newbichinh
21-06-12, 07:02 AM
em đã config = Tool JXStarUp !
chạy hết từ a->z
Nhưng cái gameserver.exe cứ chạy vài dòng là nghỉ ( Không có 5 dòng successful )

Làm sao đây các anh ???:-??