PDA

View Full Version : Tuyển mem, lập nhóm phát triển mã nguồn Nhất kiếm.

drquochoai
19-12-11, 10:21 PM
Mình muốn lập một nhóm phát triển game Nhất kiếm vì mã nguồn của game chúng ta đã biết hết nên vấn đề sửa game để thêm tính năng là hoàn toàn có thể.
Mình hiện đang là sinh viên của một trường không liên quan gì đến CNTT, học lại rất nặng, nên thời gian có hạn, mình muốn cùng các bạn lập một nhóm phát triển game để sau này có thể cùng mở sever game online free cho mọi người. Các thành viên hoàn toàn tự do về thời gian, share và ask những gì mình biết và không biết để cùng nhau phát triển.
Lý do mình lập nhóm là không phải ai cũng muốn cho không những gì mình biết nhưng làm một mình thì cũng khó nên có nhóm mật thì tốt hơn.
Mục đích của nhóm là:

Sửa phần đồ họa của game cho mượt mà hơn.
Phát triển nhất kiếm thành game Thiên Long Bát Bộ với giao diện, maps, quái, NPC, event,... giống y như TLBB của FPT.
Thêm nhiều event và tính năng game hoàn toàn mới.
Các bạn học IT dựa vào nhóm cũng có thể hiểu sâu hơn về CSDL, các đoạn code liên lạc với sever và nhiều thứ khác như php, web, các mã nguồn mở, flash, photoshop, mở sever online, 3ds max, ... và còn rất nhiều thứ khác nữa
Mục đích cuối cùng là tạo ra sân chơi mới cho dân nghiệp dư nghiên cứu cấu trúc 1 game online. Để sau này có thể cùng nhau tạo nên 1 game online theo ý của mình.

Yêu cầu:

Tôn trọng các thành viên trong nhóm
Hiểu biết hay không hiểu biết j về game cũng được, vào nhóm sẽ được hướng dẫn, và tạo niềm đam mê.
KHÔNG PHẢN BỘI NHÓM MÀ ĐI SHARE NHỮNG GÌ KHÔNG NÊN SHARE.
Nhiệt tình, và tuân thủ theo luật trong nhóm.

NHÓM PHÁT TRIỂN WEBGAME THIÊN LONG BÁT BỘ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đây là forum nhóm sẽ thảo luận (Hiện tại chỉ thành viên nhóm mới có thể đăng kí)
Các bạn hãy để lại +Tên +Năm sinh +yahoo +tài lẻ về phần mềm (vd photoshop, flash, php, sql, 3ds max,...) để có thể phân công làm việc.
Mong các bạn sẽ ủng hộ và tham gia nhóm thật nhiều.

Mình mở hàng trước nha:
+Tên: Hoài
+Năm Sinh: 1992
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Tài lẻ: cái gì cũng biết chút chút, không giỏi lắm, nhưng cũng không phải là tệ.

Sau khi lập nhóm chúng ta sẽ tự giới thiệu về mình rồi bầu trưởng nhóm, phó nhóm. Nói chung ai cũng có quyền như nhau, bầu trưởng và phó chỉ để phân công việc và cần có người làm đầu tàu lãnh đạo anh em.

vithanhlam
19-12-11, 10:36 PM
[-O< nếu bạn muốn đứng ra thành lập nhóm thì ít ra bạn cũng có demo gì rồi hay sản phẩm gì để còn nc với mọi người trong nhóm chứ, bạn đưa ra ý tưởng rồi nhóm làm theo à.

vudung
19-12-11, 10:41 PM
Khuyên nha. Làm team thì đừng làm khó quá
=> kiểu j trong team cũng có thằng đểu nó phản lại thì khổ
2. Công việc bạn cho làm khó đấy, không đơn giản đâu, làm nửa năm xong, liệu có làm được không
3. Với tình trạng của gamezone bây giờ, thì không ai làm chuyện này đâu, toàn giữ hang độc

:D nhân tiện cho mình xin 1 slot :D

demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình gà làm được zậy thôi, vh lời thoại khoảng 80% không dấu, có dầu được khoảng chục NPC, hý viên không cần cài font zo được :D

Thấy mình đủ khả năng thì nhận :D

HellsAngel
19-12-11, 10:55 PM
Về mặt lý thuyết thì chủ top nói đúng nhưng thực chất vấn đề ko đơn giản như vậy (Mình ko dám múa rìu qua mắt thợ, mình chỉ nói theo ý hiểu của mình, sai thì thôi nhé):
resource của chúng ta hiện có : uk thì đã việt hóa 98 - 99% rùi nhưng muốn phát triển thêm tính năng cho nó thì ko hề đơn giản. Mình đã banh nhiều file swf trong resource và nhận thấy các file swf này liên kết khá chặt chẽ với nhau thông qua các phương thức truyền dữ liệu = socket hoặc j` j` đó, (mình cũng chỉ đoán thế thôi), hơn nữa vấn đề quan trọng nhất là resource này có 1 số file đã bị mã hóa khiến việc decompile ra rùi build trở lại rất khó khăn chứ chưa nói đến là ko thể build lại. Chẳng nói đâu xa, file mình muốn code thêm nhất là loadinterface.swf, ý tưởng code thêm vào của mình ko phải ko có (mặc dù mình mù tịt về socket) nhưng code thêm vào thì build trở lại ko đ.c, thậm chí 1 số file build lại được nhưng chưa chắc đã chạy đ.c (chẳng hạn code mình thêm vào ko chạy theo ý mình hoặc nặng hơn dẫn đến lỗi đen màn hình, vỡ hình, lệch hình... vv và vv...)
Do đó theo mình thì việc "bẻ lái" hoàn toàn nhất kiếm theo ý mình là 1 việc rất khó khăn, thậm chí là ko tưởng nếu chúng ta vẫn phải dùng những file mã hóa (LoadInterface chẳng hạn). Việc chúng ta có thể làm bh chỉ đơn thuần là thay đổi các file ảnh, trông cho nó mượt mà hơn, hoặc thay đổi các file flash ko có action script (VD như các file hiển thị NPC của 1k hoặc hiển thị player, ....)
Nếu mình nói có j` sai thì bỏ qua nhé, trình độ của mình cũng hạn hẹp, hay ai biết nhiều hơn thì chia sẻ cho ae cùng biết ;)

drquochoai
19-12-11, 11:03 PM
Những Mục đích mình nêu phía trên là mình đã làm được rồi. Khó nhất là phần giao diện UILibrary_1, nhưng hiện tại mình đã edit được image và text. Nhưng vị trí các sprite thì vẫn chưa có cách.
Mình đã nói là khi vào nhóm các bạn sẽ được hướng dẫn làm mọi thứ dù các bạn không biết gì, nếu tất cả thành viên trong nhóm không biết thì tất nhiên sẽ ngồi lại và cùng nghiên cứu
Còn việc "phản bội" hay không là do chính các bạn, có thể do nhóm chưa đủ sức giữ bạn lại, nếu thật sự các bạn đam mê thì các bạn sẽ tham gia nhóm và gắn bó với nhóm, sau khi những dự án của nhóm thành công thì những hiểu biết của nhóm có thể sẽ share cho mọi người vì lúc này thời gian tồn tại các dự án đã lâu rồi nên nếu các nhóm khác bắt đầu mới thì cũng sẽ thua nhóm mình 1 khoảng thời gian khá lâu như thế. Vì thế có "phản bội" hay không thì những gì nhóm nghiên cứu cũng sẽ phải share cho mọi người và đó chỉ là vấn đề thời gian.
Tính năng mới trong game thì hơi khó thêm vào game nhưng nếu tính năng đó thực trên web hay flash web thì hoàn toàn làm được.

HellsAngel
19-12-11, 11:05 PM
Những Mục đích mình nêu phía trên là mình đã làm được rồi. Khó nhất là phần giao diện UILibrary_1, nhưng hiện tại mình đã edit được image và text. Nhưng vị trí các sprite thì vẫn chưa có cách.
Mình đã nói là khi vào nhóm các bạn sẽ được hướng dẫn làm mọi thứ dù các bạn không biết gì, nếu tất cả thành viên trong nhóm không biết thì tất nhiên sẽ ngồi lại và cùng nghiên cứu
Còn việc "phản bội" hay không là do chính các bạn, có thể do nhóm chưa đủ sức giữ bạn lại, nếu thật sự các bạn đam mê thì các bạn sẽ tham gia nhóm và gắn bó với nhóm, sau khi những dự án của nhóm thành công thì những hiểu biết của nhóm có thể sẽ share cho mọi người vì lúc này thời gian tồn tại các dự án đã lâu rồi nên nếu các nhóm khác bắt đầu mới thì cũng sẽ thua nhóm mình 1 khoảng thời gian khá lâu như thế. Vì thế có "phản bội" hay không thì những gì nhóm nghiên cứu cũng sẽ phải share cho mọi người và đó chỉ là vấn đề thời gian.
Tính năng mới trong game thì hơi khó thêm vào game nhưng nếu tính năng đó thực trên web hay flash web thì hoàn toàn làm được.

Mình chỉ cần cậu share cách rebuild file LoadInterface.swf thui :">
Như thế là quá đủ \:D/

vithanhlam
19-12-11, 11:06 PM
:"> vấn đề thêm tính năng với mình nghỉ là code theo dạng web PHP thôi chứ thêm NPC vào game thì rất khó, tận dụng những bước cơ bản để phát triển thôi.

VnGeneral
19-12-11, 11:10 PM
Tớ tham gia nhé ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

drquochoai
19-12-11, 11:12 PM
:"> vấn đề thêm tính năng với mình nghỉ là code theo dạng web PHP thôi chứ thêm NPC vào game thì rất khó, tận dụng những bước cơ bản để phát triển thôi.

Mình đã thêm thành công NPC vào game. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ông Mộ Dung Phục đó

HellsAngel
19-12-11, 11:14 PM
Mình đã thêm thành công NPC vào game. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ông Mộ Dung Phục đó

Mình thêm NPC vào nhưng ko biết quy định hình dáng của NPC ở đâu cả... share cho mình đ.c k :">
Cũng chỉ để biết thôi

vithanhlam
19-12-11, 11:15 PM

drquochoai
19-12-11, 11:29 PM
mình đã thêm 3 bạn:

vithanhlam
vngeneral
vudung (chưa có mail nên chưa gửi)

vào forum rồi. Các bạn check mail để lấy password để đổi pass nha!

drquochoai
19-12-11, 11:30 PM
Mình thêm NPC vào nhưng ko biết quy định hình dáng của NPC ở đâu cả... share cho mình đ.c k :">
Cũng chỉ để biết thôi
Bạn tham gia nhóm đi mình share cho [-O<

vithanhlam
19-12-11, 11:31 PM
Firefox can't find the server at tlgroup.site90.net .

[-O< không vào được thớt ơi

drquochoai
19-12-11, 11:35 PM
Firefox can't find the server at tlgroup.site90.net .

[-O< không vào được thớt ơi
Mình vẫn vô bình thường mà bạn, bạn vào bằng Chrome thử xem.

kelalung
19-12-11, 11:36 PM
mình tham gia cho vui với nào:
Nic đk kelalung
Mỗi ngày rãnh 1-2h thôi.
chuyên môn:lập trình .net ứng dụng, c#,vb chơi tuốt, viết tool gm cho nhất kiếm ko thành vấn đề, php có biết nhưng lâu quá ko dùng chắc wên 1 ít..
Năm sinh:90.
Sở thích: ngủ

drquochoai
19-12-11, 11:40 PM
mình tham gia cho vui với nào:
Nic đk kelalung
Mỗi ngày rãnh 1-2h thôi.
chuyên môn:lập trình .net ứng dụng, c#,vb chơi tuốt, viết tool gm cho nhất kiếm ko thành vấn đề, php có biết nhưng lâu quá ko dùng chắc wên 1 ít..
Năm sinh:90.
Sở thích: ngủ
Add mem rồi đó bạn, bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> check pass nha!

Mr.Phát
20-12-11, 12:24 AM
có thể nào gia nhập ko ạ.có lương ko ạ :(

drquochoai
20-12-11, 12:29 AM
có thể nào gia nhập ko ạ.có lương ko ạ :(
Ai cũng có thể gia nhập, còn lương bổng thì khi nào nhóm có thể làm ra tiền thì lúc đó ai cũng sẽ có lương.:)

drquochoai
20-12-11, 12:40 AM
TOPIC CLOSED!
Lý do: group sẽ publish.

duthli
20-12-11, 07:54 AM
truyển nữa không nhỉ chủ thớt mình làm slot cho zui
thêm npc không khả thi mà cần gì phải giống tlbb
1k thì là 1k cho nó khác với game khác game giống nhau chán

sazakuna
20-12-11, 08:40 AM
Bác nào kết nạp em zo. E cũng mới chỉ bít sơ sơ về nhưng cơ bản photoshop. Nhưng muốn học hỏi thêm. Coi đây như 1 lớp học thứ 2 của mình. Bác nào có thời gian vào test thử server của em qua hamachi : thienkiem.tk pass: 331992. Nếu thấy kết nạp đc thì cho em zo. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage.jpg
Mà các bác đừng hỏi tại sao em lấy ảnh của zunathan ná. hỳ. E và nó là 1 mà.

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
20-12-11, 10:51 AM
Mình thì chả biết gì hết, trình độ thì chỉ 1/12 kém anh em đừng cười, nhưng muốn tham gia vào nhóm phát triển, xin anh em đồng ý dùm, rất cám ơn.

LoveU4ever
23-12-11, 11:23 AM
Bác nào kết nạp em zo. E cũng mới chỉ bít sơ sơ về nhưng cơ bản photoshop. Nhưng muốn học hỏi thêm. Coi đây như 1 lớp học thứ 2 của mình. Bác nào có thời gian vào test thử server của em qua hamachi : thienkiem.tk pass: 331992. Nếu thấy kết nạp đc thì cho em zo. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage.jpg
Mà các bác đừng hỏi tại sao em lấy ảnh của zunathan ná. hỳ. E và nó là 1 mà.

Bạn sửa cái hình ảnh dưới chân Lạc Thần thế nào vậy? Có thể chỉ giáo không :D

dung059
23-12-11, 11:35 AM
xin một chân.
chỉ rảnh vào thứ 7 và chủ nhật.
kỹ năng: code vài tools nhỏ cho vui cửa vui nhà

sazakuna
28-12-11, 01:38 AM
Bạn sửa cái hình ảnh dưới chân Lạc Thần thế nào vậy? Có thể chỉ giáo không :D
SR mình chuyển sang dùng nick này nên ko để ý.
Cứ PM cho mình qua Y!M tinhyeudautien_5fut Cái này đơn giản mà. Photoshop tý là xong.

tdh4vn
28-12-11, 06:22 AM
mình 1 slot được ko
Y!M Tdh4vn or Sniper_Fs_95
Mới lớp 11 lên ol chủ yếu buổi tối thui.Tài vặt thì chả có gì cả <bit qua qua photoshop,C#,VB,SQL,vbb>
Gà quá lên chưa cài đc 1K xampp toàn báo lỗi port 80 ko mở đc apache còn vertrigo cũng bị lỗi này lun.VPS thì die sạch.

nhoxstar
10-03-12, 12:05 AM
hiện mình mới biết tới sv nhất kiếm này. muốn học hỏi và làm thử. không biết chủ toppic có cho mình doz k :D.

QuangDung
10-03-12, 10:23 AM
nếu được minh cũng xin một chân
Name: Quang Dũng
Y!M: tuyenquanggames
--------------------------
vì một cộng đồng games Việt Nam phát triển!~