PDA

View Full Version : Lỗi nghiêm trọng khi sử dụng web thiếu vân 1.85

TRIEN
13-12-11, 11:46 PM
Hiện nay mình đang sử dụng web đã online đc thời gian và thấy lỗi Tự động nhảy Rs . Các bạn có thể xem hình dưới đây. Bạn nào biết lỗi ở chỗ nào giúp mình nhá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mrrainnt
13-12-11, 11:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TRIEN
14-12-11, 06:40 AM
không hề bạn à . rs thường cũng bị là đăng khác nhiều là đăng khác. Mình cũng test thử ròi rs bt xong 1 lúc ra rs nhảy nên mấy lần

Alexandria
14-12-11, 07:11 AM
Web free mà ;)) nên bug là chuyện bình thường

Hào Hoa Công Tử
14-12-11, 08:26 AM
Luyện Master lên lần rs =))
tui bị rồi này :)

Hào Hoa Công Tử
14-12-11, 08:26 AM
Luyện Master lên lần rs =))
tui bị rồi này :)

TRIEN
14-12-11, 10:44 AM
cậu ơi nhưng có cách nào fix không cậu . chứ có lúc nó nhảy đến 10 lần thì dỡ nổi. Néu 1 lần còn đỡ

TRIEN
14-12-11, 11:12 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppp. Mình đang sử dụng bản sever 10.09.27 .

0935222300
15-12-11, 12:34 AM
Xem lại tình hình cái ủy thác xem sao

TRIEN
15-12-11, 05:13 AM
MiÌnh nghĩ rôÌi không phaÒi do web maÌ do server nhưng không biết chỗ nào. bạn nào biết vào giúp mình nhá

godhoang
15-12-11, 07:15 AM
ông hào hoa xài SCF 10.07.65, còn TRIEN thì sao ?
thôi các bạn cứ để đó là Event "Mỗi ngày nhận random reset dưới 10 lần tùy cấp" =))

Hào Hoa Công Tử
15-12-11, 09:00 AM
Tui fix rồi ;))
cũng chỉ ông kia cách fix rồi còn có thành công hay không thì chịu :)

godhoang
15-12-11, 09:42 AM
Tui fix rồi ;))
cũng chỉ ông kia cách fix rồi còn có thành công hay không thì chịu :)
ờ, tui cũng bị vậy, cày lố lv400 là tự nhảy reset :) TVWeb
fix sao ?

pikeman20
15-12-11, 10:20 AM
Đề nghị pác check reset uỷ thác giúp xem nó có k thường thì là nó rs uỷ thác phát là lên

Hào Hoa Công Tử
15-12-11, 10:34 AM
Nếu rs ủy thác vẫn ghi vào Log mà :-ss

godhoang
15-12-11, 10:42 AM
không ủy thác gì cả
cứ luyện lv khi level hơn 400
and :|

TRIEN
15-12-11, 06:24 PM
thế không bạn nào fixx đc lỗi này giúp mình à. UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPp

TRIEN
15-12-11, 06:25 PM
thôi các bạn cứ để đó là Event "Mỗi ngày nhận random reset dưới 10 lần tùy cấp" =))
mình dùng 10.09.27 bạn à. Chịu chết lỗi này không sửa thì online sao đc

TRIEN
15-12-11, 06:34 PM
Mình đang dùng bản 10.09.27 đó . Không biết lỗi này là do đâu

YeuVo_ThuongCon
15-12-11, 07:08 PM
Lỗi này là do SCF cho nên cách Fix đơn giản nhất đó là
Lục code tìm nhưng chỗ nào có Resets chuyển tất về Cột Reset ( Cột này tùy ý bạn đặt tên ) vậy là hết ngay thôi
Vì web dùng cột Resets mặc dịnh của SCF nên vậy ( cái lỗi này gặp lâu rồi chứ ko phải giờ mới gặp )

Chỉ tinh ý 1 tý là có thể FIx mà

Tốt nhất là ko nên dùng cái gì mặc định ( vì đã mặc định thì 1 người biết tất nhiên 100 nghìn người biết )

Còn cách làm như nào thì các bạn chắc biết

Hào Hoa Công Tử
15-12-11, 07:15 PM
Không biết YVTC nói có đúng không nhưng theo mình là thế này
Cái SV của mình dùng nửa năm nay không sao ,
Khi dùng nbb kèm DB md5 thì mình mới bị hiện tượng tăng lần rs khi luyện MT ( mình không nói lỗi do NBB vì nhiều mu dùng chả sao )
Thế nhưng vẫn cái sv đó mình send cho 1 số người dùng thì chả sao
Và mình thử thay sv khác vào và vẫn dùng nbb thì cũng chả sao

Rồi mình lại dùng sv cũ mà mình send cho mọi người dùng ( mọi người dùng không sao )
mình dùng thì vẫn bị , rồi mình chạy MMTServer và vẫn sv cũ đó mà lại hết không bị tăng lần RS
cho nên chả biết nguyên nhân là do đâu :))

Hào Hoa Công Tử
15-12-11, 07:16 PM
Khi dùng nbb kèm DB md5 thì mình mới bị hiện tượng tăng lần rs khi luyện MT ( mình không nói lỗi do NBB vì nhiều mu dùng chả sao )

Rồi mình lại dùng sv cũ mà mình send cho mọi người dùng ( mọi người dùng không sao )
mình dùng thì vẫn bị , rồi mình chạy MMTServer và vẫn sv cũ đó mà lại hết không bị tăng lần RS

YeuVo_ThuongCon
15-12-11, 07:30 PM

Do cái SCFExDB đó mà
Nếu cậu Reset Server 1 ngày 1 lần ( cứ tầm 24h Reset 1 lần sẽ rất ít bị ) còn để lâu lâu nó lại khùng đó mà

Lỗi này gần giống với cái Lập Guild đó : Lâu lâu chả lập đc Reset lại Server ( tất cả ) là lại lập được :D

SCF còn nhiều cái khùng lắm nhưng nó có nhiều cái hay

Ai dùng của Team SCF rồi thì hiểu ngay ý mà

Hào Hoa Công Tử
15-12-11, 07:39 PM
GZ bị sao ý nhỉ
cứ cm 1 lại ra 2 :(

Nếu cậu Reset Server 1 ngày 1 lần ( cứ tầm 24h Reset 1 lần sẽ rất ít bị ) còn để lâu lâu nó lại khùng đó mà
sv em bảo trì định kỳ hằng ngày bác à :D

TRIEN
15-12-11, 10:59 PM
Mình lấy cái SCFExDB của bản 10.09.12 chép vào bản 10.09.27 giờ thì có vẻ hình như hết rồi thì phải .Liệu có phải là do SCFExDB không nhỉ?

TRIEN
15-12-11, 11:31 PM
Các bạn ơi cái code resets đó muốn sửa nó thì sửa ở trong DB muonline hay là trong các file của Musever cái nào có resets thì đổi thành reset

TRIEN
17-12-11, 07:45 AM
xem code resets ở chỗ nào hả các bạn ơi. Mình không biết ở đâu cả. Chỉ dumg mình fix với .Cứ thinh thoảng nó laij nhảy nên mấy lần ức chế

apple
17-12-11, 04:53 PM
xem code resets ở chỗ nào hả các bạn ơi. Mình không biết ở đâu cả. Chỉ dumg mình fix với .Cứ thinh thoảng nó laij nhảy nên mấy lần ức chế

do_reset.php trong server
p/s: chắc do server của bạn

TRIEN
18-12-11, 03:53 PM
Mình đang sử dụng sever SCF 10.09.27 dùng từ sáng không sao đến tầm 3h tự nhiên bị xong lại hết thế mới vô ly.