PDA

View Full Version : Tuyển mem Việt Hóa TLBB 4 lỗ 7 skill

Sói Đẹp Trai
01-12-11, 08:19 PM
Trước tiên xin nói vài lời cảm ơn dauchanhhp, giangmap, RiCuDo, BlackDragon, huuduyen_05 cũng một số đại ka cao thủ khác
Nói thật trong cái vụ 4 lỗ 7 skill này mình cũng chẳng đóng góp được gì mà vẫn đc bạn giangmap cảm ơn... Ngại quá...
Quay lại chủ đề chính, Mình muốn đóng góp một chút cho BOX TLBB này... Việt Hóa là điều rất ok... Nhưng có điều sắp thi học kỳ ( Tuần sau ) nên mình ko có nhiều thời gian để việt hóa... Một mình làm không thể xong... Mong anh em ai có nhu cầu lập team việt hóa pm mình qua yahoo nhé...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
THÂN

giangmap
01-12-11, 08:33 PM
Việt hoá thì cũng hơi khó khăn vì client hiển thị tốt nhất thì bọn mình ko có :(...hixhix...add yahoo mình systeminfo89 :)

zZK3yL0v3Zz
01-12-11, 09:12 PM
chưa có client hiển thị đầy đủ mà việt hóa cái client bây giờ rùi một hồi có client ngon lại việt hóa lại khổ lắm

Sói Đẹp Trai
01-12-11, 09:48 PM
ý mình là việt hóa sv cơ dần dần NPC đilà vừa

duchung145
01-12-11, 11:00 PM
Mod tự làm đi o-+
Đọc hướng dẫn+kinh nghiệm cũng Việt hóa được kha khá

rkitvn
01-12-11, 11:57 PM
Mod tự làm đi o-+
Đọc hướng dẫn+kinh nghiệm cũng Việt hóa được kha khá
Việt hóa đâu phải chuyện 1 ngày 1 bửa là xong, đâu phải chuyện của một người. Chơi tiếng Tàu Khựa luôn cho đở mệt!

huynguyen
02-12-11, 12:08 AM
cũng chưa biết bắt đầu từ đâu nhưng cũng xin góp 1 tay 1 chân để hoàn chỉnh yh: sun2188s :-bd:-bd

Lâm Ngọc Huy
02-12-11, 07:37 AM
Việt hóa đâu phải chuyện 1 ngày 1 bửa là xong, đâu phải chuyện của một người. Chơi tiếng Tàu Khựa luôn cho đở mệt!
Thế mà tui Việt Hóa có 1 mình đấy.Việt hóa được 90% luôn rồi đấy.Mất 3 ngày L-)

BMK
02-12-11, 07:40 AM
Thế mà tui Việt Hóa có 1 mình đấy.Việt hóa được 90% luôn rồi đấy.Mất 3 ngày L-)

bác cần cù lao động sơm nhỉ =D>.

thehell99
02-12-11, 07:52 AM
Nói chung VH thì cũng ko phải là chuyện khó khăn gì, chủ yếu là thời gian thôi. Đa số thì chỉ copy and paste từ server cũ sang server mới.
@Hồ Duy Quốc Bảo: giờ mới biết là đồng hương, mình cũng là dân quê ở AnGiang, LongXuyen é...

tandat102
02-12-11, 08:38 AM
Share cho ae bản việt hóa đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: tandat102

demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ở đây mình chỉ mới việt hóa trong thư mục Script/obj gần hết. do không còn máy để chạy server nên mình ko còn việt hóa nữa. Đóng góp chút cho ae có tinh thần =D>. Bạn nào gặp khó khăn trong việt hóa có thể pm trực tiếp trong khả năng mình sẽ giúp cho. Mình đã từng việt hóa hoàn thiện 1 server nên cũng hiểu rõ về cấu trúc của TLBB. Ví dụ như khi tạo bang chữ "một thực lực mới một bang hội mới nổi" nằm ở đâu, Thay giao diện đăng nhập bằng cách nào,...

rikudo
02-12-11, 11:08 AM
Share cho ae bản việt hóa đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: tandat102

demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ở đây mình chỉ mới việt hóa trong thư mục Script/obj gần hết. do không còn máy để chạy server nên mình ko còn việt hóa nữa. Đóng góp chút cho ae có tinh thần =D>. Bạn nào gặp khó khăn trong việt hóa có thể pm trực tiếp trong khả năng mình sẽ giúp cho. Mình đã từng việt hóa hoàn thiện 1 server nên cũng hiểu rõ về cấu trúc của TLBB. Ví dụ như khi tạo bang chữ "một thực lực mới một bang hội mới nổi" nằm ở đâu, Thay giao diện đăng nhập bằng cách nào,...

Đáng được thank ...
Bây giờ chủ yếu là client thôi ...
Anh em cố gắng đi nhé, em nghỉ nghiên cứu game rồi , tập trung học thôi cuối cấp 2 rồi .

zen.dragon
02-12-11, 11:20 AM
Đang chuẩn bị thi nè học đc vài môn rùi tạm vắng 1 thời gian :)) thanks tandat nha :)

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 03:22 PM
RiCuDo mới cuối cấp 2 à... kém mính tuổi nha... Mà sao nhiều thời gian thế nhỉ;)) Hum nay vừa đi test học kỳ tin về đề dễ chưa từng thấy...

Bài 1: Số đối xứng gương VD 1441 ~> Đúng...1313 ~> Không
Bài 2: Tích vô hướng 2 véctơ
Dành cho anh em tham khảo... Đề chuyên mà dễ không chịu nổi=))
Quay lại chủ đề chính... Rất thanks tandat102...

tandat102
02-12-11, 04:12 PM
Giờ phiên bản mới đã có, nhưng giao diện .thì chẳng có thay đổi gì nhiều hôm nay rãnh ngồi cắt ảnh trong TLBB2 của FPT ra làm 1 cái cho các bạn không biết photoshop thay đổi giao diện tlbb cho hấp dẫn hơn. Còn pro nào rành thì có thể tự làm cho mình 1 kiểu riêng hehe. Các bạn down về dùng axppack vào thư mục tương ứng là sẽ thấy kết quả.:-bd

Link Download:
Mediafire <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hotfile <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Demo như ở trên nhe

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 04:27 PM
tandat có thể cho mình yh đc ko việt hóa khó dịch quá bạn pro tiếng Tàu help mình lát đc ko

tandat102
02-12-11, 04:53 PM
Yahoo ngay bên thông tin user đấy mà. có pro gì đâu tại mình hay chơi tlbb của FPT nên vào đó dựa theo dịch thôi.
YH: canthostore có gì pm cùng thảo luận

dauchanhp306
02-12-11, 06:58 PM
hay quá. 1 team việt hóa sắp ra lò. Chúc anh em thành công. Nếu biết làm, em cũng xin 1 chân. Tội là em k biết cách việt hóa

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 07:05 PM
Mà việt hóa nó toàn dịch lung tung... Cao thủ tiếng Tàu ko tìm đc ~> Chịu thật

tututu12
02-12-11, 08:38 PM
ai share cho mình cái font để việt hóa đi

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 09:12 PM
ai share cho mình cái font để việt hóa đi
Link Font China của bạn Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về setup và cài font...

tututu12
04-12-11, 11:33 AM
pass là gì thế bạn ơi 30char rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr:((:((:((:((:((

Sói Đẹp Trai
04-12-11, 09:56 PM
À pas là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay sao ý
Qua BOX JX xem xem... Mình lấy link ở đó

duchung145
05-12-11, 08:45 AM
Cái bản Sever này chật vật thật, đăng nhập 3-4 lần mới vào được game :feel_good: