PDA

View Full Version : Bình chọn tách riêng BOX Thiên Long Bát Bộ !!!

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 06:29 PM
Như tiêu đề
Từ hồi mình vào clbgamesvn.com ( GameZone.Vn ) Đến nay đã gần 1 năm rồi mà mình thấy hai cái BOX FlyFF Server và Lineage II đã tàn không còn ai post bài nữa...Nên mình lập topic này mong các bạn bình chọn xem có nên tách riêng BOX Thiên Long Bát Bộ ra lên đầu cho nói nổi bật hay không ? Mong mọi người giúp đỡ để cùng có ý kiến lên anh Phi

Linh_JX
26-11-11, 06:33 PM
tách ra đi :)) ũng hộ 4 tay ! game đang được phát triển

vn2577467
26-11-11, 06:36 PM
cho pác 1 vote thuận, ai vote ko đồng tình zậy?

itusbbk
26-11-11, 06:39 PM
Chuẩn không cần chỉnh vote vote.....:-bd

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 06:45 PM
Các bạn cứ bình tĩnh... Mình nghĩ anh Phi cũng đồng ý cho TLBB lên thôi... Vấn đề bây giờ là cái Nhất Kiếm nữa ai fan Nhất Kiếm + TLBB vào bỏ phiếu nhé...

giangmap
26-11-11, 06:54 PM
vote 1 phiếu .....................

phiyeutuan08
26-11-11, 07:12 PM
Đồng ý 2 tay 2 chân!
Rất là thích 2 game này hiện tại.

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 07:24 PM
Anh em thiên long bát bộ vào đây bình chọn đi nhé... Số lượng này vẫn chưa thuyết phục để được đồng ý đâu... Come on !

Lâm Ngọc Huy
26-11-11, 07:30 PM
Chú phải hiểu là các Box lớn.Games nó chạy HĐH gì.
Trong khi chú chả hiểu biết gì về TLBB thì chú đừng bao giờ nói đến nó.
Chú cứ thử là 1 cuộc bình chọn xem ở Box TLBB có ai ưa chú hay không ?
Private TLBB nó nằm ở Box Private Server For Linux thì hãy cứ để nó nằm ở đó.
Những pro như huuduyen_05 - rukido - vtv8 - Black Dragons - Hexpor.... và 1 số người khác không tiện nói tên,không lên tiếng.Thì chú không có tư cách lên tiếng.
Anh khuyên chú nên biết mình là ai.Và mình đang làm và đã làm gì cho Box TLBB.
Chú thử xem qua các Box về 4 lỗ 7 skill xem.Chú chỉ là con ruồi đậu trên mép con bò thôi.Đừng to ra nguy hiểm để rồi chính mình gặp nguy hiểm.
Anh nghĩ mình là anh chú,nên mới nói những lời này.Lúc chú chưa làm Mod và đên bây giờ,hơi bị khác đấy.Còn nếu chú thik thì cứ xóa bài.Hay banner nick anh đi.Nhưng nói thật.Chú chưa đủ tuổi để banner anh đâu.Vì anh chả làm gì sai ở cái box TLBB này cả.

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 07:37 PM
Những pro như huuduyen_05 - rukido - vtv8 - Black Dragons - Hexpor.... và 1 số người khác không tiện nói tên,không lên tiếng.Thì chú không có tư cách lên tiếng.
Chú thử xem qua các Box về 4 lỗ 7 skill xem.Chú chỉ là con ruồi đậu trên mép con bò thôi.Đừng to ra nguy hiểm để rồi chính mình gặp nguy hiểm.
Anh nghĩ mình là anh chú,nên mới nói những lời này.Lúc chú chưa làm Mod và đên bây giờ,hơi bị khác đấy.Còn nếu chú thik thì cứ xóa bài.Hay banner nick anh đi.Nhưng nói thật.Chú chưa đủ tuổi để banner anh đâu.Vì anh chả làm gì sai ở cái box TLBB này cả.Sẽ rút kinh nghiệm... Nhưng đây là cái bình chọn, xin đừng nói lời cay đắng...Số lượng người truy cập BOX TLBB cũng không hề nhỏ...Chỉ có điều vướng cái bóng LINUX mà không nổi lên cao được... Trong khi 2 cái topic cũ rinh rích kia nó vẫn đang chết động mà không có ai theo dõi... Vậy cái ý kiến về tách TLBB ra có gì là sai ? Xin cho mọi người một lý do chính đáng...Còn việc mấy người cao hơn có nói cái gì hay không hay việc con tép trên mép con ruồi hay không mọi người sẽ hiểu... Còn riêng cái vụ ban hay cảnh cáo hay thẻ gì đó mọi người trong box TLBB sẽ hiểu không cần một số phải đứng ra nói hộ...Và xin nói lại một lần nữa đây là BOX nghiên cứu phát triển TLBB offline chứ không phải nơi quảng cáo TLBB Private...

Thêm một điều nữa không ai có thể hoàn hảo trên mọi lĩnh vực cả...Mà cũng chắc có mấy người thực sự am hiểu một lĩnh vực mình đang hoạt động ? Nói vậy tự hiểu... Trên đời này không phải ai cũng tốt và cũng xấu cả mà chỉ do qua lời nói thêu dệt của người khác tự khắc người đó sẽ trở nên tốt hay xấu thôi...

duchung145
26-11-11, 07:40 PM
BOX TLBB là 1 box lớn, có lẽ là chỉ sau MU với JX mà thôi
Việc tách khỏi Pri Linux thì tùy mọi người vì đơn giản là tách hay không thì nó vẫn cứ là TLBB

@HuyLjinh: DẠo này không có đk làm TLBB, Time thì ít, máy thì cùi(gần full HDD rồi, chưa biết phải xóa cái gì cho nhẹ)
Cũng theo dõi cái Thread 0.85 xem ra cũng khá hấp dẫn
Với tiến trình thế này chắc 1-2 tháng nữa là có bản game hoàn chỉnh cho mọi người thôi

Lâm Ngọc Huy
26-11-11, 07:44 PM
@Đại ka : Em đang cố gắng chạy đc bản này để share cho anh em.Em không nói đến đại ka nhá => 1 số người ăn sẵn trực người ta làm xong share rồi lấy về lên mặt với đời.Vì thế em mới vào Topic này làm giặc :D

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 07:46 PM
@Đại ka : Em đang cố gắng chạy đc bản này để share cho anh em.Em không nói đến đại ka nhá => 1 số người ăn sẵn trực người ta làm xong share rồi lấy về lên mặt với đời.Vì thế em mới vào Topic này làm giặc :DĂn trực hay không thì mọi người sẽ hiểu...
Còn việc có share hay không là quyền của người post...

Đây là cái topic bình chọn + đóng góp ý kiến nên không bài viết nào bị del hay bị ban trừ khi vi phạm quy định của gamezone...

thaihoa91
26-11-11, 08:08 PM
Anh nghĩ mình là anh chú,nên mới nói những lời này.Lúc chú chưa làm Mod và đên bây giờ,hơi bị khác đấy.Còn nếu chú thik thì cứ xóa bài.Hay banner nick anh đi.Nhưng nói thật.Chú chưa đủ tuổi để banner anh đâu.Vì anh chả làm gì sai ở cái box TLBB này cả.

Thực ra mình đọc bài này của Hà Hoàng thì chỉ thấy ý kiến cậu ấy là mún mọi ng` bình chọn và ý Hà Hoàng mún chuyển wa nhưng thực chất chuyện này chỉ ở mức nói trên lý thuyết, chứ chưa có làm ! Nên mọi ng` nên giữ bình tĩnh trước những lời nói của mình !

Vấn đề bình chọn này ko phân biệt người mới hay người cũ, người giỏi hay người dở ! Bình chọn cần có sự công bằng ! Và quyền bình chọn thì ai cũng ngang quyền như nhau !

Nếu cậu nói vậy đồng nghĩa, chỉ có những ai nổi tiếng mới có quyền bình chọn và đưa ra ý kiến rùi !

Mình mong bạn xem lại ý kiến của bạn (Lâm Ngọc Huy), mình thấy ý kiến của bạn ko đủ công bằng lắm !

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 08:55 PM
Bên Nhất Kiếm sôi động quá anh Phi đã reply rồi anh em BOX TLBB cố gắng không chịu thua nhé... Cố gằng kiểu gì mấy cái cũ sẽ bị thay thế chỗ cho TLBB và Nhất Kiếm thôi... Cố lên;))

huuduyen_05
26-11-11, 09:48 PM
Vote cho việc tách, mấy Box không hoặc ít hoạt động thì lâu ngày gom lại thành Old Server Files như ragezone đó mà.

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 10:07 PM
Yeah đại ka Duyên đã lên tiếng anh em ủng hộ nào:|

khue110
26-11-11, 10:22 PM
2 pic này kéo tận 2 SMod , bên kia thì có cả a Phil :-ss sôi đông đây :D
TLBB rất triển vọng , từ ngày có vụ 7 skill 4 lỗ là đã cộm lên rồi . Phải cố gắng phát huy

BMK
26-11-11, 10:30 PM

theo như mình nghĩ những lời này có thể anh phi ban bạn ngay tức khắc đấy :| nhục mạ & hạ phẩm chất người khác. chú ko có quyền phê bình người khác như vậy vì bản thân chú cũng chẵng khác...
gớp ý vậy :D

Sói Đẹp Trai
26-11-11, 10:43 PM
theo như mình nghĩ những lời này có thể anh phi ban bạn ngay tức khắc đấy :| nhục mạ & hạ phẩm chất người khác. chú ko có quyền phê bình người khác như vậy vì bản thân chú cũng chẵng khác...
gớp ý vậy :DThôi stop cái gì đã qua hãy để nó từ từ mà đi đừng bới lại làm gì cho mệt huynh...
Bình chọn Continue !!!

The Guardian
26-11-11, 11:32 PM
Vote cho việc tách, mấy Box không hoặc ít hoạt động thì lâu ngày gom lại thành Old Server Files như ragezone đó mà.

Đây là một ý kiến hay, mình cũng đã có dự định từ lâu, tuy nhiên vẫn còn chờ ý kiến của các bạn xem sao :-?

3z3z3z
27-11-11, 09:42 AM
Tất cả cho thấy lời nói của HD là chìa khoá của mọi chuyện! Hà Hoàng nói gì cũng chẳng ai quan tâm, HuuDuyen lên tiếng cái là có Admin reply ngay!

lekhanh456
27-11-11, 11:57 AM
đồng ý,1 phiếu
ý kiến thêm : cho dù bost tlbb nằm ở đâu thì cũng ko thành vấn đề,miễn sao các member
+ vẫn thấy
+ vẫn vào
+vẫn hoạt động,phát triển tlbb
nên điều đó ko quan trọng đâu nên ai thix thì cho phiếu chứ đừng có cãi nhau !!

Sói Đẹp Trai
27-11-11, 12:21 PM
Tất cả cho thấy lời nói của HD là chìa khoá của mọi chuyện! Hà Hoàng nói gì cũng chẳng ai quan tâm, HuuDuyen lên tiếng cái là có Admin reply ngay!Hơn nữa còn bị nói lại cho kìa:|

May mà có đại ka Duyên với anh Phi không thì cái pic này nát mất:|

Minh Phụng
27-11-11, 05:35 PM
Đây là một ý kiến hay, mình cũng đã có dự định từ lâu, tuy nhiên vẫn còn chờ ý kiến của các bạn xem sao :-?cứ ném hết vào Các server khác đi, em làm mod box đó mà :))

Sói Đẹp Trai
27-11-11, 05:42 PM
cứ ném hết vào Các server khác đi, em làm mod box đó mà :))Hỏi Phụng 1 câu 2 cái BOX đó có còn hoạt động nữa không hơn nữa có ai chú ý đến nó nữa không... Nếu cứ là MOD mà kêu để nguyên 1 cái BOX mình đang quản lý đã Chết lặng từ lâu... Thử hỏi trong GZ nhiều box không hoạt động các MOD thấy dự định Bỏ BOX của mình cũng đều lên tiếng phản đối thì thử hỏi GZ đến khi nào mới khá lên đc... Đề nghị cân nhắc

The Guardian
27-11-11, 05:50 PM
Có lẽ sắp đến sẽ có 1 đợt đổi mới nhằm mang lại sự đột biến cho GZ :-?, diễn đàn GZ được phát triển bởi tất cả các thành viên nên BQT rất muốn nghe ý kiến của các bạn. Cứ tiếp tục Vote và Comment tiếp đi! mình rất ủng hộ... Tuy nhiên Comment trong "hòa bình" các bạn nhé!!!

Sói Đẹp Trai
27-11-11, 07:19 PM
Có lẽ sắp đến sẽ có 1 đợt đổi mới nhằm mang lại sự đột biến cho GZ :-?, diễn đàn GZ được phát triển bởi tất cả các thành viên nên BQT rất muốn nghe ý kiến của các bạn. Cứ tiếp tục Vote và Comment tiếp đi! mình rất ủng hộ... Tuy nhiên Comment trong "hòa bình" các bạn nhé!!!Anh cứ yên tâm bởi đây BOX không có tính chất chiến tranh hay xúc phạm ai cả mà đơn giản chỉ là bình chọn...

Anh em cứ thẳng thắn nói rõ lý do nhé... Mình sẽ tôn trọng ý kiến của tất cả mọi người

Sói Đẹp Trai
28-11-11, 09:45 PM
Tiếp tục bình chọn nào... Thế này thì sao mà TLBB nổi lên được... Anh em ta cùng chung tay bình chọn BOX TLBB được dán lên phía sau JX hoặc MU nào ;))

rikudo
29-11-11, 01:03 PM
Vote cho tách riêng .
Mà Hà Hoàng ơi , ai del reply trước của mình đó nhỉ :|

legend1250
29-11-11, 01:06 PM
Vote cho tách riêng .
Mà Hà Hoàng ơi , ai del reply trước của mình đó nhỉ :|

Để tránh xích mích hay ăn thẻ gì đó, cả reply mình cũng vậy! :|
Vấn đề đó muốn biết thêm chi tiết thì hỏi anh Hà Hoàng hay Admin gì đó, hwa đã kiểm tra IP cả 2 ID rồi!

rikudo
29-11-11, 02:35 PM
Để tránh xích mích hay ăn thẻ gì đó, cả reply mình cũng vậy! :|
Vấn đề đó muốn biết thêm chi tiết thì hỏi anh Hà Hoàng hay Admin gì đó, hwa đã kiểm tra IP cả 2 ID rồi!
Thì del cái phần mình reply là nói nhầm là được del cả reply làm gì :D

legend1250
29-11-11, 03:50 PM
Thì del cái phần mình reply là nói nhầm là được del cả reply làm gì :D

Ai biết ổng đâu :D
Cái sv 4 lỗ thế nào rồi :-? Đã làm xong hết chưa? :)
Tui tài mòn sức kém mới tham gia box TLBB vài tuần nên ko biết phụ được gì :D

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 05:26 PM
Mình không del cái đó mà do anh Phi đã del... Cả cái bài của mình bên BOX ý kiến đóng góp nữa... Mình hiểu vì sao anh ý del và mình hoàn toàn ủng hộ... Dù mình không làm gì sai cả nhưng cũng mong bạn bỏ qua cho hôm qua mình có nặng lời với bạn ở chatbox và chính anh phi đã mắng mình và mình cảm thấy mắng rất đúng... Mình mong bạn bỏ qua...

khue110
29-11-11, 06:15 PM
A Phil cải tổ GZ lại chắc chắn sẽ mới nhìu lắm đây :D hiện tại TLBB vs 1K nóng nóng quá :-bd

Sói Đẹp Trai
29-11-11, 09:36 PM
A Phil cải tổ GZ lại chắc chắn sẽ mới nhìu lắm đây :D hiện tại TLBB vs 1K nóng nóng quá :-bd
Chỉ cần nói đúng 4 từ duy nhất=)) " Chuẩn không cần chỉnh " =))

scorpion89
30-11-11, 11:13 AM
Vote tách riêng box TLBB \m/

với

Chủ đề: 1,617

chiếm tới 70% cổ phần của Private Ser for Linux (1 con số ko nhỏ)
Theo genk : "Thiên Long Bát Bộ nổi lên như một sản phẩm kiếm hiệp đứng đầu về doanh thu cũng như cộng đồng tại Việt Nam (chiếm ngôi Kiếm Thế)"
những người đam mê TLBB đều mong muốn tạo đc 1 thế giới TLBB của riêng mình .Chỉ vì vướng mác Linux mà số lượng mem quan tâm bị hạn chế ... vậy tại sao ko cho nó ra bên ngoài mà cứ bắt nó nằm trong cái hộp nhỏ "Private Ser for Linux" nhỉ???

Sói Đẹp Trai
30-11-11, 05:22 PM
Vote tách riêng box TLBB \m/

với

Chủ đề: 1,617

chiếm tới 70% cổ phần của Private Ser for Linux (1 con số ko nhỏ)
Theo genk : "Thiên Long Bát Bộ nổi lên như một sản phẩm kiếm hiệp đứng đầu về doanh thu cũng như cộng đồng tại Việt Nam (chiếm ngôi Kiếm Thế)"
những người đam mê TLBB đều mong muốn tạo đc 1 thế giới TLBB của riêng mình .Chỉ vì vướng mác Linux mà số lượng mem quan tâm bị hạn chế ... vậy tại sao ko cho nó ra bên ngoài mà cứ bắt nó nằm trong cái hộp nhỏ "Private Ser for Linux" nhỉ???Ý kiến rất hay... Anh em tiếp tục nhé...

BMK
30-11-11, 10:27 PM
nói hay nhể lên top comment tiếp nào :P

Sói Đẹp Trai
02-12-11, 04:29 PM
Anh Phi nói mai sẽ Off diễn đàn và tách riêng TLBB ra... Anh em ủng hộ nào... Còn Nhất Kiếm nữa hjxx:|

The Guardian
02-12-11, 07:26 PM
Topic Close, việc tách Box đã được thông qua !!!