PDA

View Full Version : Một số lỗi của Ss6 nhờ các Pro giúp.

tieuhoathuong2
25-11-11, 12:22 AM
Hiện tại con Cleint mình đang bị 1 số lỗi này. Mong các bạn cho ý kiến . Pro nào hiểu và biết phần nào giúp mình phần đó nha.

1. EF - DK - DL đánh boss có mấy máu, trong khi SUM đánh ầm ầm -> def quái đã giảm về 30.

2. Binh đoàn phù thủy làm mọi cách vẫn ko rớt ra b,s , chỉ rớt mỗi nhẫn phù thủy.

3. Chức năng ép dòng 380 trên máy xoay chaos không làm được.

4. Tay và áo của Set Huyền Vương ( SUm) không mang lên được trên ngừoi.

5. Wing 4 mang vào , move đi map khác nó hiện ra thấy nv đang mang wing 1 class khác --> Mấy Mu khác cũng bị.

Help mi thanks tap....

godhoang
25-11-11, 07:49 AM
1. EF - DK - DL đánh boss có mấy máu, trong khi SUM đánh ầm ầm -> def quái đã giảm về 30.

hà hà, cái này do SCF không thống kê đc chỉ số buff cuồng nộ của Sum ;)), nếu đạt tới ngưỡng 0.00033 thì lập tức sẽ x3x4,x5 dame random từ dame sẵn có
cách "chữa" tốt nhất: chỉnh dame thường Sum mạnh hơn DL tí, trong SCFskill thì chỉnh berserker attack=0.00000000001 thì buff sẽ vô tác dụng.

2. Binh đoàn phù thủy làm mọi cách vẫn ko rớt ra b,s , chỉ rớt mỗi nhẫn phù thủy.

"làm mọi cách" nghe buồn quá vậy bạn, do bạn không làm đến nơi đến chốn...cũng như không biết làm thôi, kô nên biện hộ cho....:|
vào commonserver.cfg tìm "WHITE WIZARD INVASION"
ví dụ:
SCFRingEventWizardRewardItemType = 13
SCFRingEventWizardRewardItemIndex = 20
--> code item từ phù thủy
SCFRingEventOrcRewardItemType = 12SCFRingEventOrcRewardItemIndex = 30
-->code item từ lính

3. Chức năng ép dòng 380 trên máy xoay chaos không làm được.

Do bạn giảm level item 380 còn lv 0 nên mix.bmd không hỗ trợ
bạn sang trang Develope của MuServer, có 1 bài mình hướng dẫn đó

4. Tay và áo của Set Huyền Vương ( SUm) không mang lên được trên ngừoi.

Đề nghị cập nhật đúng item.bmd và item.txt !

5. Wing 4 mang vào , move đi map khác nó hiện ra thấy nv đang mang wing 1 class khác --> Mấy Mu khác cũng bị.

cái này hình như là do bug visual main.exe khi add wing ;))
hiện tại chỉ có bác Tomatoes làm tốt điều này (gh đc biết :()