PDA

View Full Version : Lập Server Private online

zenkuya
21-11-11, 08:58 AM
Mình định lập sv pri onl chơi với mấy đứa pạn cho vui mà mở port kiểu j` cũng ko dc >.< (mở đúng ùi mà kt = soft lại ko dc, chả hỉu)
Mình có nghe nói đến Hamachi, cho mình hỏi mở sv onl = hamachi thì có cần mở port ko? Nếu ko thì hướng dẫn giùm mình lun nha :D (cụ thể 1 chút)
Cám ơn các pạn đã xem pài viết này. :x

Mr.Phát
21-11-11, 08:59 AM
ko cần mở port.
config IP thành IP hamachi thôi là đc mà.

mr_panda1308
21-11-11, 09:06 AM
ko cần mở port.
bạn có source server nào có mục config IP không? tại mình xài source mới bên box, người ta đóng gói các file có mục config thành 1 file exe rồi :(

Mr.Phát
21-11-11, 09:10 AM
bạn có source server nào có mục config IP không? tại mình xài source mới bên box, người ta đóng gói các file có mục config thành 1 file exe rồi :(
tìm đi bạn.thiếu gì sv mà X_X

mr_panda1308
21-11-11, 10:21 AM
mình mới down server tsbd + awjx, chỉnh về IP hamachi rồi mà chạy ko đc bạn ơi..

Mr.Phát
21-11-11, 10:31 AM
à.client.bạn fãi chỉnh serverlist.ini về IP của hamachi

mr_panda1308
21-11-11, 10:55 AM
mình ko chạy đc ở server luôn, đến bước điền user pass ở Bishop xong, nó bảo
"The system cannot log on to server now because the network is not available"

Mr.Phát
21-11-11, 11:50 AM
cái file bishop để IP 192.168.xxx.xxx nhé :)

mr_panda1308
21-11-11, 11:58 AM
cái file bishop để IP 192.168.xxx.xxx nhé :)
cái 192.168.xxx.xxx là xem ở ipconfig hả bạn? mình điền xong bấm OK cái nó đơ luôn :-s

Mr.Phát
21-11-11, 12:03 PM
cái 192.168.xxx.xxx là xem ở ipconfig hả bạn? mình điền xong bấm OK cái nó đơ luôn :-s
no no.
config ở bishop.cfg thì fãi

mr_panda1308
21-11-11, 01:08 PM
thanks, mình đã vào đc game, nhưng đến bước tạo nhân vật rồi chọn nhân vật thì nó dis ra: Kết nối thất bại :-s

zenkuya
21-11-11, 06:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1 tấm là hình chụp bên máy cài server(win7), tấm còn lại là hình chụp bên máy cài chỉ cài client(winxp).
copy y chang thư mục client và mở = 2 máy nó ra 2 kết quả khác nhau là thế lào >.<
P/S: máy client cũng đã thử cài lại từ đầu và patch đầy đủ vẫn bị như hình :((

thaihoa91
21-11-11, 08:55 PM
Chính xác là 1 máy đang ở môi trường Chinese và 1 máy đang ở môi trường English !

zenkuya
21-11-11, 10:36 PM
ồ, ra thế, quên mất :D thax pạn nhìu nha >.< lo loáy hoáy vụ connect quên mất cái font :))

xong cái lày lòi ra vấn đề mới, kết nối sv thất bại :)) mình xài tsbd + awjx nên tất nhiên đã cài font, đặng nhập acc bt, click vào nhân vật để vào game thì báo lỗi :(( "kết nối sv thất bại" :((

zenkuya
22-11-11, 09:39 AM
ko ai giúp hết àh :(( .................

DirectX
22-11-11, 12:32 PM
ko cần mở port.
eo. ko cần config thành ip hamachi. vẫn để ip bình thường. mở file host lên chỉnh sửa 1 tí là được :)) =))

zenkuya
22-11-11, 12:49 PM
ồ, ra thế, quên mất :D thax pạn nhìu nha >.< lo loáy hoáy vụ connect quên mất cái font :))

xong cái lày lòi ra vấn đề mới, kết nối sv thất bại :)) mình xài tsbd + awjx nên tất nhiên đã cài font, đặng nhập acc bt, click vào nhân vật để vào game thì báo lỗi :(( "kết nối sv thất bại" :((

ai giúp với :( đang sốt ruột đây :-s

zenkuya
22-11-11, 12:50 PM
eo. ko cần config thành ip hamachi. vẫn để ip bình thường. mở file host lên chỉnh sửa 1 tí là được :)) =))

cụ thể tí nữa đi pạn, thấy nó cứ mập mờ chỗ file host đó, nó ở đâu :D

zenkuya
23-11-11, 06:02 PM
Ko ai giúp tớ hết àh? :( ..................

nhatbogia
23-11-11, 06:12 PM
chưa từng thành công trong cái jx này nhưng.... kệ =))

login vào hamachi -> tạo network
cmd -> ipconfig -> Hamachi Apdater -> IP hamachi
config ip của server thành IP hamachi
config ip của client thành IP hamachi
bật server
bật client test thử
send client cho bạn bè
bạn bè bật hamachi -> join network

báo lỗi "kết nối sv thất bại" -> hình như bạn config server bị lỗi rồi. login server thì ok nhưng game server thì chắc chưa đúng

zenkuya
23-11-11, 07:16 PM
chưa từng thành công trong cái jx này nhưng.... kệ =))

login vào hamachi -> tạo network
cmd -> ipconfig -> Hamachi Apdater -> IP hamachi
config ip của server thành IP hamachi
config ip của client thành IP hamachi
bật server
bật client test thử
send client cho bạn bè
bạn bè bật hamachi -> join network

báo lỗi "kết nối sv thất bại" -> hình như bạn config server bị lỗi rồi. login server thì ok nhưng game server thì chắc chưa đúng

Nếu gameserver lỗi tại sao mình chạy client trên máy server thì dc còn máy khác thì ko?

nhatbogia
23-11-11, 09:14 PM
client trên máy server bạn config ip gì? local, lan, wan hay hamachi?

nếu 127.0.0.1 thì bạn đi chết đi =))
nếu lan thì bạn thử tắt firewall đi.
nếu wan thì bạn mở port, tìm mấy trang scan port thử xem port đã mở chưa. tắt firewall (hoặc tuơng tự).
nếu hamachi thì bạn "allow all", chấm xanh lá.
......

bạn vào được đến đoạn thấy nhân vật thì tức là gần đúng rồi. chúc may mắn :P.
còn tại sao máy khác chạy ko được thì mình nói rồi đấy. config thiếu.... =))

zenkuya
23-11-11, 10:44 PM
client trên máy server bạn config ip gì? local, lan, wan hay hamachi?

nếu 127.0.0.1 thì bạn đi chết đi =))
nếu lan thì bạn thử tắt firewall đi.
nếu wan thì bạn mở port, tìm mấy trang scan port thử xem port đã mở chưa. tắt firewall (hoặc tuơng tự).
nếu hamachi thì bạn "allow all", chấm xanh lá.
......

bạn vào được đến đoạn thấy nhân vật thì tức là gần đúng rồi. chúc may mắn :P.
còn tại sao máy khác chạy ko được thì mình nói rồi đấy. config thiếu.... =))

"dạ, thưa pạn" mình để ip mặc định theo ip của bản awjx+tsbd là 192.168.1.2 máy trong LAN mình để default gateway cũng là 192.168.1.2, ip máy server là 192.168.1.2 lun và ping ip này từ máy "trạm" thành công. mình sẽ thử tắt firewall. định test LAN trk òi tới hamachi. đã thử 1 lần hamachi tất nhiên là allow all (cũng có chút kiến thức về tin học + ngoại ngữ) nhưng ko thành công vì cái font, sẽ thử lại hamachi sau khi thành công trên LAN. :)) pạn đã "thỏa mãn" với câu tl của mình chưa?
Pạn nói config thíu là thíu j`? Ngoài firewall còn j` nữa, nói lun 1 thể đi :))

nhatbogia
24-11-11, 12:54 AM
theo mình nghĩ thì default gateway phải là 192.168.1.1 nhưng nếu bạn ping được thì chắc là ok rồi :P
=D> config thiếu là ý kiến chủ quan của mình thôi, cũng chưa chắc là đúng đâu! nếu bạn thấy ý kiến của mình không hữu ích thì cứ bỏ qua. trước giờ mình làm jx có lần nào thành công đâu =))