PDA

View Full Version : Bác Thaihoa91 dạy kèm tui về JX

dammejx
17-11-11, 10:30 PM
tui dỡ về JX nên không làm được cái gì ra hồn cả, mong bác dạy tui, và thu tiền học phí.
tui rất yêu JX, Mong bác đại tui. ngâm là sao, vì sao có source.

bác cỏ thể dạy tui ngâm thế nào,làm vòng sáng và lên xuống ngựa thế nào..
Học Phí Đầy Đủ

thaihoa91
17-11-11, 10:33 PM
Tui ko cần thu fí đâu bạn à !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dammejx
17-11-11, 10:34 PM
tui thành thật xin lỗi bác, vì quá yêu JX nên lỡ lời

nhưng trong đó đâu có chỉ mình cách buil core clien đâu, đâu có Vòng Sáng đâu bác

thaihoa91
17-11-11, 10:35 PM
Ai mà ko có lỗi lầm nào trong đời ! Vấn đề là có thể sửa sai để đi lên hay ko !

Cậu cần học cái cơ bản trước, cậu ko thể đang ở lớp 1, zờ tự nhiên hứng nhảy lên đại học học dc ! Cái gì cũng cần có cái nền !

Xây nhà mà xây tầng lầu trước mới tới nền móng thì kiến trúc sư giỏi nhất thế giới cũng chưa làm nổi !

Faker
17-11-11, 10:37 PM
@thái hòa:cho hỏi soucre code mà bạn đang develop là share free hay là mua bản vậy :|

dammejx
17-11-11, 10:37 PM
xin lôi cậu nhiều, cậu có thể cho tui vào team và đươc hiểu biết chút ít về JX được không
Nguyễn Thanh Tuấn SN 1995
Ở Long An

thaihoa91
17-11-11, 10:38 PM
@thái hòa:cho hỏi soucre code mà bạn đang develop là share free hay là mua bản vậy :|

Ko bán source đâu bạn ! Mình sẵn sàng share nếu ai có khả năng giỏi về C++ và hỉu bít cấu trúc JX Server Client !

VoHon là 1 ví dụ về việc mình share free ! Chính ổng là ng` code vòng sáng hoàng kim sau Thạch Long :D

DirectX
17-11-11, 10:38 PM
tui thành thật xin lỗi bác, vì quá yêu JX nên lỡ lời

nhưng trong đó đâu có chỉ mình cách buil core clien đâu, đâu có Vòng Sáng đâu bác

ĐỂ ngâm được source, bạn cần phải hiểu hết về server trước đã, sau đó hãy đến C/C++ rùi mới ngâm được bạn ak. chứ nói ngâm thì ko dễ đâu!
Source sẽ sẵn sàng share free cho bạn nếu bạn hiểu hết cấu trúc về Jx Server, Client....

Faker
17-11-11, 10:39 PM
Ko bán source đâu bạn ! Mình sẵn sàng share nếu ai có khả năng giỏi về C++ và hỉu bít cấu trúc JX Server Client !

VoHon là 1 ví dụ về việc mình share free ! Chính ổng là ng` code vòng sáng hoàng kim sau Thạch Long :D
y mình hỏi là người share soucre cho bạn là họ share free hay là mua bán thôi :|

thaihoa91
17-11-11, 10:40 PM
xin lôi cậu nhiều, cậu có thể cho tui vào team và đươc hiểu biết chút ít về JX được không
Nguyễn Thanh Tuấn SN 1995
Ở Long An

Cậu học và hỉu hết trong ebook cái đã !

Tham gia trong team là thành viên thì cậu fải làm dc những điều như bít rõ về cấu trúc JX và bít về ngôn ngữ C++ !

Vào team là fân công nhau ra làm, chứ nếu thành viên mà ko bít nhìu thì đi hỏi ng` khác rất tốn thời gian cho công việc của team !

dammejx
17-11-11, 10:40 PM
ukm, mình hiểu rồi. nhớ nick của mình nha, mình còn nhờ team chỉ giáo nhiều dammejx

thaihoa91
17-11-11, 10:41 PM
y mình hỏi là người share soucre cho bạn là họ share free hay là mua bán thôi :|

Họ share free ! Và mình cũng theo tiêu chí của họ ! Ai có khả năng thì họ sẵn sàng share !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có vũ khí trong tay mà ko bít dùng thì cũng như thanh sắt cũ thui !

letanloi
17-11-11, 10:42 PM
dammê jx ơi có onl pm yahoo cái ông

dammejx
17-11-11, 10:43 PM
Cậu học và hỉu hết trong ebook cái đã !

Tham gia trong team là thành viên thì cậu fải làm dc những điều như bít rõ về cấu trúc JX và bít về ngôn ngữ C++ !

Vào team là fân công nhau ra làm, chứ nếu thành viên mà ko bít nhìu thì đi hỏi ng` khác rất tốn thời gian cho công việc của team ! mình đọc ebook ko hiểu, mình đọc vài trăm lần rồi cậu ak. để mình cố gắng vào team, thank pác thaihoa91 và team, giúp mình hiểu điểm sai của mình, sory

dammejx
17-11-11, 10:44 PM
bậy giờ mình mún học c++ thì phải làm sao vậy cậu

thaihoa91
17-11-11, 10:44 PM
Cậu đọc còn fải thực hành nữa ! Vọc đi đôi với học thì mới thành thạo dc ! Chứ lý thuyết suông thì ko thể áp dụng dc !

Từ lý thuyết để làm ra thực tiễn cũng ko fải dễ :))

letanloi
17-11-11, 10:45 PM
dammê cho xin yahoo pm hỏi tí việc đc ko ông

Faker
google thôi hoặc lo mà học hanh đi đợi năm sau vào aptech :)) là biết C++ ngay

Mr.Phát
mình đọc ebook ko hiểu, mình đọc vài trăm lần rồi cậu ak. để mình cố gắng vào team, thank pác thaihoa91 và team, giúp mình hiểu điểm sai của mình, sory
tập viết code đi LUA trước đi đã ;))

dammejx
17-11-11, 10:48 PM
để mình học, thank mấy bác trong team

Faker
17-11-11, 10:50 PM
hỏi ngoài lề 1 câu team còn share free mấy bản thử nghiệm nữa hok
TSBD mình dev hết mọi thứ rồi :(

teole
17-11-11, 11:20 PM
Chào bác <Thaihoa91>, Mình cũng biết lập trình & người yêu thích JX.
Chỉ tội mới tham gia code thì quá ngắn & chưa hiểu lắm về cách chạy Server.

Mong bác tạo cơ hội cho mình được tìm hiểu code JX.

Thanks.

Mr.Phát
17-11-11, 11:24 PM
Chào bác <Thaihoa91>, Mình cũng biết lập trình & người yêu thích JX.
Chỉ tội mới tham gia code thì quá ngắn & chưa hiểu lắm về cách chạy Server.

Mong bác tạo cơ hội cho mình được tìm hiểu code JX.

Thanks.
học code LUA trước đi ;))

DirectX
17-11-11, 11:31 PM
mình đọc ebook ko hiểu, mình đọc vài trăm lần rồi cậu ak. để mình cố gắng vào team, thank pác thaihoa91 và team, giúp mình hiểu điểm sai của mình, sory
eo. đọc ebook mà ko hiểu thì đến việc ngâm source là ko có khả năng rồi bạn ak!

trước tiên nên học C trước, sau đó hãy đến C++, mình mới vào đại học mà trường nó chơi C++ lun. điên đảo. hên mà hồi học phổ thông passcal học được, với lại dev jx nên có biết chút ít nên khi học ko thấy khó khăn mấy. nói chung. học C thì phải làm bài tập nhiều, chứ lý thuyết ko có gì hết. lý thuyết mà ko thực hành thì bó người lun

teole
17-11-11, 11:44 PM
học code LUA trước đi ;))

Mình học rồi. Học Đại Học Tự Nhiên ngành IT. Kinh nghiệm đi làm 6 năm (C#, VB, Java)
Code lập trình thì đọc thì có thể hiểu, nhưng tội một cái chưa biết trình tự cách chạy của Server.
Cái này cần qiúp đỡ thì mình chân thành cám ơn.

Thanks.

khoamamktvn
18-11-11, 12:00 AM
Học rồi không có nghĩa là biết rồi.
@....: Có khả năng sẽ được share, không cần phải xin vào team bạn à. Vì nếu bạn có khả năng thì giả sử nếu team mình k share thì còn khối người sẽ share cho bạn như KingJX,... Zù bạn có ở trong team mà k có khả năng thì cũng chỉ nhận việc viết script hay thậm chí là chỉ làm những việc nhỏ bé tí và cũng k được share thành quả đâu... chỉ đến khi nào có khả năng thật sự thì bạn sẽ nhận được tất cả!

bboyswat
18-11-11, 12:32 AM
tập viết nhiệm vụ phái và mấy cái code lua cơ bản đi đã :))...

làm sao cho vào game khi kick vao NPC nó chào đúng tên chủ nhân đang chơi đi đã rồi làm gì thì làm =))...

hoivegame
18-11-11, 12:55 AM
Bạn "teole" có 1 bài nói về cấu trúc Jx kìa bạn, kiếm bài đó mà đọc thì chắc cũng jup' bạn hiểu dc tí về jx. Tài liệu jx trong clb này khá nhiều bạn kiếm mà đọc, cả sv cũng dc nhiều người share down bất cứ cái nào về chạy thử. Vọc vọc fa' fa' thế nào cũng bik, ko bik post pài hỏi.

duynguyenjx
18-11-11, 08:08 AM
Mình học rồi. Học Đại Học Tự Nhiên ngành IT. Kinh nghiệm đi làm 6 năm (C#, VB, Java)
Code lập trình thì đọc thì có thể hiểu, nhưng tội một cái chưa biết trình tự cách chạy của Server.
Cái này cần qiúp đỡ thì mình chân thành cám ơn.

Thanks.

Nghe teole giới thiệu là biết người có trình độ về lập trình rồi, nhưng CBTeam họ có tin tưởng bác không là vấn đề khác, thường mình thấy các bác làm để online thì cực kì kỹ tính.

kutunvg2010
18-11-11, 08:34 AM
Cho em hỏi nè : Em sinh 1995(Lớp 10 ) nhưng nghĩ học từ năm lớp 7 rồi [-O< nhưng đam mê jx , vậy cho em hỏi học mấy cái này vd như C và C++ và Code LUA , có phải học từ Tin Học lên không :)

[VP]Production
18-11-11, 08:53 AM
có ý chí thì sắt đá cũng thành cơm
mình tự học là chính

DirectX
18-11-11, 08:59 AM
Cho em hỏi nè : Em sinh 1995(Lớp 10 ) nhưng nghĩ học từ năm lớp 7 rồi [-O< nhưng đam mê jx , vậy cho em hỏi học mấy cái này vd như C và C++ và Code LUA , có phải học từ Tin Học lên không :)
mấy cái đó bạn có thể tự học. nhưng với C và C++ thì lên đại học bạn mới được học, nhưng chỉ có ngành CNTT mới được học, nếu bạn đam mê có thể hoc ở ngoài. ngoài hoc lý thuyết phải làm thật nhiều bài tập

kutunvg2010
18-11-11, 09:59 AM
mấy cái đó bạn có thể tự học. nhưng với C và C++ thì lên đại học bạn mới được học, nhưng chỉ có ngành CNTT mới được học, nếu bạn đam mê có thể hoc ở ngoài. ngoài hoc lý thuyết phải làm thật nhiều bài tập
Dạ :D , cám ơn :"> 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

DirectX
18-11-11, 11:30 AM
Dạ :D , cám ơn :"> 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr
oh, thanks thì dùng hành động click vào nút thanks đi :D

kutunvg2010
18-11-11, 11:35 AM
oh, thanks thì dùng hành động click vào nút thanks đi :D hehe quên :D À mà ở quán net vọc Ebook được không nhỉ .

DirectX
18-11-11, 11:44 AM
hehe quên :D À mà ở quán net vọc Ebook được không nhỉ .
dc hết chứ :D :D :D nhưng mà phải biết cách

kutunvg2010
18-11-11, 11:51 AM
dc hết chứ :D :D :D nhưng mà phải biết cách
Cho em cái yahoo để dễ liên lạc y :D

Mr.Phát
18-11-11, 11:52 AM
@yH như nick hắn đó =))

DirectX
18-11-11, 03:22 PM
@yH như nick hắn đó =))
cha phát này. :)) =)) :D :D :D

kutunvg2010
18-11-11, 03:34 PM
coi bộ TiếuNgạoGiangHồ sắp ra mắt rồi nhỉ :">

khoamamktvn
18-11-11, 04:13 PM
Sẽ có đợt tuyển mộ thêm người vào nhưng hiện team đang kẹt nên chưa thể mở rộng được.
Tks all đã quan tâm.

jxvietnam
18-11-11, 04:53 PM
topic này có gì mà đến tận trang 5 nhỉ ?

nếu bàn vể thảo luận cách dev jx thì nên lập 1 topic riêng với tiêu để như vậy. Còn đây là bạn chủ topic hỏi thaihoa91 dạy bạn ấy dev jx => thaihoa đã trả lời là có time, vậy nên topic cũng kết thúc ở đây đc rồi

teole
18-11-11, 06:01 PM
Nghe teole giới thiệu là biết người có trình độ về lập trình rồi, nhưng CBTeam họ có tin tưởng bác không là vấn đề khác, thường mình thấy các bác làm để online thì cực kì kỹ tính.

Mình thành thật cũng không cần lắm vào Group. Vì mình còn làm việc nữa.
Mình chỉ ở đây là "Hỏi" & nếu được thì cho mình xin code của JX để tìm hiểu về JX.

Nếu như không có thì không sao cả, vì mình không muốn ngồi một chổ để hưởng thành quả của anh em.
Mình cũng lên nhiêu trang web nhưng không có code.

Mình cũng tìm được 1 links :

trong đây có share code nhưng yêu cầu phải mua...Anh em nào tham khảo thì xem nha.

Thanks.

tung5523
18-11-11, 06:34 PM
bác thaihoa cứ thử share source đi

ShineGhost
18-11-11, 06:39 PM
lại 1 ngừi dam mê jx nữa =)) tai nạn sắp đến