PDA

View Full Version : Lỗi TỰ động tăng lần Reset khi đi Luyện Master

Hào Hoa Công Tử
12-11-11, 06:37 PM
Đã tìm ra nguyên nhân :)
Tình hình là giới hạn RS , khi mem đã rs hết số lần trong ngày , đi luyện Master thì thỉnh thoảng tăng lần rs
mình cũng đã test thử , luyện 15 20p đc 15 điểm master và xem số lần rs thì tăng thêm 2 lần
Trước giờ sv mình dùng vẫn bình thường , Mới dùng NBB 4.0 + DB kèm theo ( 1 DB Muonline MD5 )
thì hiện tượng luyện master tăng cả lần rs mới xuất hiện
Vậy có liên quan gì đến DB kèm theo NBB 4.0 không
Ai biết khắc phục ko :(
Mod đổi giùm cái tiêu đề Topic :)

Hào Hoa Công Tử
12-11-11, 06:55 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

NetBanBe.Net
12-11-11, 08:05 PM
Cái này chắc chắn là bị vào Server và chỉnh sửa Reset rồi.
Nếu là Dupe Reset thì vẫn phải hiện tuần tự 74, 75, 76,... có điều thời gian của nó là liên tiếp trong 1 giây.
Còn đây không có log của lần 75, 76,...81 thì chỉ có do chạy query update số lần Reset thôi.

kunyeudung
12-11-11, 08:09 PM
Nói như thật. Chắc chắn không lọt vào được server. Điều khả quan là các cao thủ php đều có thể hack được nhờ vận dùng kiến thức php. Netbanbe.us nói chui vào server là hoàn toàn sai ;))

Hào Hoa Công Tử
12-11-11, 08:14 PM
Hiện đang làm Mu trên máy
Chặn port 80 , đổi Port SQL , Không bật connect vào máy chạy MU
Win 2k3
mình nghĩ chắc không ai vào đc

mrrainnt
12-11-11, 10:49 PM
Đã tìm ra nguyên nhân :)
Tình hình là giới hạn RS , khi mem đã rs hết số lần trong ngày , đi luyện Master thì thỉnh thoảng tăng lần rs
mình cũng đã test thử , luyện 15 20p đc 15 điểm master và xem số lần rs thì tăng thêm 2 lần
Trước giờ sv mình dùng vẫn bình thường , Mới dùng NBB 4.0 + DB kèm theo ( 1 DB Muonline MD5 )
thì hiện tượng luyện master tăng cả lần rs mới xuất hiện
Vậy có liên quan gì đến DB kèm theo NBB 4.0 không
Ai biết khắc phục ko :(
Mod đổi giùm cái tiêu đề Topic :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
13-11-11, 12:49 AM
7.65 . hình như không thấy Option này
Trc' giờ dùng có sao đâu nhỉ :)

thientruongdx
13-11-11, 01:10 AM
Nweb 4.0 phải dùng db md5 à, dùng db kèm theo web à
hài nhỉ

thocon
13-11-11, 01:35 AM
dấu Query thôi cái này lấy Query của các phiên bản trước chắc là chạy được cám ơn NBB4.0 nhé lại có hàng xịn mà dùng rồi
verry good !

YeuVo_ThuongCon
13-11-11, 12:01 PM
Tôi có thể trả lời ngắn gọn vấn đề này " Minh oan cho web NBB " như sau :
"Do cái EXDB của bạn vì là hàng Crack chưa FUll :D nên sảy ra vấn đề này"
còn lý do nữa tôi ko hiểu lắm nhưng sẽ nói sau .

Còn về web NBB ai bảo là do web tôi " bó cẳng " nhưng mặc dù web do con người viết ra nhưng lỗi cái thì sẽ có rất nhiều người cho Ku Vinh nghe và khi đó Ku Vinh sẽ khắc phục ngay . >>> vậy lỗi do web >> là 1 điều ....

Kết luận cuối cùng .

SCF ( kể cả made in SCF nhé )
cũng có 1 số cái chuối ai đã dùng qua sẽ biết ( mà ở VN này tôi đảm bảo chỉ có 4 đến 5 mạng dùng thôi ) SCF nhiều khi họ cố tình đó để ...1....2....3......

Nhưng lỗi này nếu chủ TOPIC đã là người làm MU và lâu năm sẽ biết khắc phục đó là .... ( Viết tắt nhé ( th.. cái ..DB ..i ... à ... s .... h )

Vậy thôi

Còn về như TOPIC nói do DB >> chả có lý do nào vì MD5 và ko MD5 chỉ khác nhau " có 1 tý tị tì ty thôi " >>> ai hiểu thì hiểu ko ko hiểu thì Bó cẳng

Chỉ buồn là khi nói đến câu này :

Mà ko biết cách khắc phục >> bó cẳng

Đùng nói là lần đầu gặp >>> SCf gặp nhiều là khác ý =))

YeuVo_ThuongCon
13-11-11, 12:06 PM
dấu Query thôi cái này lấy Query của các phiên bản trước chắc là chạy được cám ơn NBB4.0 nhé lại có hàng xịn mà dùng rồi
verry good !
Bạn nhầm đấy do VInh nó làm Query từ các phiên bản khác nên ....

Còn dezend hả đc mà nhưng nếu muốn dùng đc phải có DB hoặc vọc cái code mà thêm table hoặc row

Bạn nói như làm rễ lắm

Nois chung người VN vẫn vậy mà . Chỉ muốn ... mà ko muốn

các cụ đã có câu " " Tiền ít mà đòi hít .... " << Hơi tục nhưng hợp với PRO CLB hiện tại =))

The Guardian
13-11-11, 12:12 PM
Nguyên nhân đã được xử lý. Topic Close!