PDA

View Full Version : Trang Phục Nữ TVB - Bộ Res Không Mới Cũng Không Cũ

cabato
08-11-11, 02:28 PM
Trước tiên, mình có lời chào tới toàn bộ mọi người tham gia trong forum này!:-|
Hôm rồi chơi JX mình có tạo nhân vật nữ (Thiên Vương), sau đó thấy bộ res này hay hay và cũng khá đẹp.
Chắc có nhiều bạn chơi Võ Lâm của VNG đã nhìn thấy hình ảnh trang phục này từ lâu rồi, nhưng mình vẫn post lên để mọi người cùng xem.
:) À, nhân tiện đây mình sẽ hướng dẫn cho những bạn nào chưa biết: cách fix lỗi Boss Sát Thủ và Boss Vàng không tự đánh người(mình thấy ở server TSBD 0.3 có).
Các bạn mở file Npcs.txt trong thư mục Settings của server lên(mở bằng EXCEL chẳng hạn).
Tìm đến cột AD có tên Skill4, bạn sẽ thấy ứng với hàng ngang Boss Sát Thủ hoặc Boss Hoàng Kim thì ô ở cột này sẽ có tên tương ứng như vậy. Bây giờ bạn bỏ cái tên đó đi và thay bằng tên của 1 skill bất kỳ.
Mình lấy luôn tên skill ở bên tay trái của hàng ngang con boss đó cho đồng bộ.
Sau đó bạn save lại và copy file Npcs.txt này qua Settings của Client là được.
(*)Và bây giờ là mấy tấm ảnh mà mình muốn post cho các bạn xem

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bức này nhìn em nó hơi giống Donal :D

Nhìn trông khá giống, cũng là tấm cuối

Thanks mọi người đã vào xem!:)>-

phamngochai2
08-11-11, 03:01 PM
bạn hướng dẫn dùm sao có thể chọn dk nữ thiên vưong không ?

chienct1101
08-11-11, 03:59 PM
Đẹp lắm Cố gắng phát huy...........................30charrrrrrrrrrrrrrr rrrrr

cabato
08-11-11, 04:55 PM

Nếu như server bạn đang chơi mà sử dụng Patch Update JX Client Version 0.4 của thaihoa91 thì mình nghĩ là có thể chọn được nhân vật nữ hệ Kim ngay từ đầu(lúc tạo nhân vật).
Còn không thì bạn có thể làm như sau:
-Bạn add 2 hàm sau vào 1 NPC nào đó:
SetSeries(0)
KickOutSelf()
str1 = {35,20,25,30,20}
dex2 = {25,35,25,20,15}
vit3 = {25,20,25,30,25}
eng4 = {15,25,25,20,40}
nguhanh = GetSeries() + 1
AddProp(- GetProp())
ResetBaseAttrib(0,str1[nguhanh])
ResetBaseAttrib(1,dex2[nguhanh])
ResetBaseAttrib(2,vit3[nguhanh])
ResetBaseAttrib(3,eng4[nguhanh])
Trong đó SetSeries là hàm chuyển đổi hệ, số 0 phía sau ứng với hệ Kim
Còn KickOutSelf() là hàm thoát ra vào lại lưu thông tin nhân vật, trong trường hợp này còn để xác nhận là nhân vật của bạn đã chuyển hệ.
Những dòng màu đỏ là hàm set lại điểm tiềm năng như: sức mạnh, thân pháp...cho chuẩn với hệ.
-Tiếp đến bạn khởi động server và đăng nhập vào game.
Bạn tạo 1 nhân vật nữ bất kỳ, hệ nào cũng được và cho nó nói chuyện với NPC bạn đã add hàm chuyển đổi môn phái.
-Vậy là sau đó bạn có thể nói chuyện với NPC Thien Vuong Bang để ra nhập phái rồi đó.
Chúc bạn thành công.;)

cabato
08-11-11, 05:09 PM
Đẹp lắm Cố gắng phát huy...........................30charrrrrrrrrrrrrrr rrrrr
Cũng chẳng có gì đâu
Thanks lời khích lệ của bạn!

Edward_Newgate
08-11-11, 05:37 PM
Nếu như server bạn đang chơi mà sử dụng Patch Update JX Client Version 0.4 của thaihoa91 thì mình nghĩ là có thể chọn được nhân vật nữ hệ Kim ngay từ đầu(lúc tạo nhân vật).
Còn không thì bạn có thể làm như sau:
-Bạn add 2 hàm sau vào 1 NPC nào đó:
SetSeries(0)
KickOutSelf()
str1 = {35,20,25,30,20}
dex2 = {25,35,25,20,15}
vit3 = {25,20,25,30,25}
eng4 = {15,25,25,20,40}
nguhanh = GetSeries() + 1
AddProp(- GetProp())
ResetBaseAttrib(0,str1[nguhanh])
ResetBaseAttrib(1,dex2[nguhanh])
ResetBaseAttrib(2,vit3[nguhanh])
ResetBaseAttrib(3,eng4[nguhanh])
Trong đó SetSeries là hàm chuyển đổi hệ, số 0 phía sau ứng với hệ Kim
Còn KickOutSelf() là hàm thoát ra vào lại lưu thông tin nhân vật, trong trường hợp này còn để xác nhận là nhân vật của bạn đã chuyển hệ.
Những dòng màu đỏ là hàm set lại điểm tiềm năng như: sức mạnh, thân pháp...cho chuẩn với hệ.
-Tiếp đến bạn khởi động server và đăng nhập vào game.
Bạn tạo 1 nhân vật nữ bất kỳ, hệ nào cũng được và cho nó nói chuyện với NPC bạn đã add hàm chuyển đổi môn phái.
-Vậy là sau đó bạn có thể nói chuyện với NPC Thien Vuong Bang để ra nhập phái rồi đó.
Chúc bạn thành công.;)
Cái hàm chuyển phái này thì nói làm gì nữa :(
Tưởng làm được tạo nv nữ hệ kim như thaihoa chứ
Chán ghê

thaihoa91
08-11-11, 07:41 PM
Thanks bạn ! Vì res có sẵn nhưng ít ai tìm dùng do các loại server cũ ko thể tự chủ động chọn nhân vật nữ hệ kim khi vừa tạo nhân vật dc nên ít ai để ý ;))

duynguyenjx
08-11-11, 09:01 PM
Bộ res này có sẵn rồi lấy ra mau thôi, lúc trước tôi cũng nhanh tay lấy lại bộ res phi phong màu đỏ cũ của VNG, không thì cũng tuyệt chủng rồi. Giờ tôi đang nghiên cứu lấy trang bị của Kiếm Thế qua jx cho nó phong phú, trang bị KT cưỡi ngựa KT chắc là hợp :))

thaihoa91
08-11-11, 09:08 PM
Bộ res này có sẵn rồi lấy ra mau thôi, lúc trước tôi cũng nhanh tay lấy lại bộ res phi phong màu đỏ cũ của VNG, không thì cũng tuyệt chủng rồi. Giờ tôi đang nghiên cứu lấy trang bị của Kiếm Thế qua jx cho nó phong phú, trang bị KT cưỡi ngựa KT chắc là hợp :))

Vụ này tui và 1 số thành viên cũng đã ngâm khá lâu ;)) Bản đồ KT đem wa thì dc, nhưng trang bị res này nọ là ko an toàn, bị lệch res khá nhìu, ngựa cũng lệch !

Bạn có thể tham khảo tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duynguyenjx
08-11-11, 09:57 PM
Vụ này tui và 1 số thành viên cũng đã ngâm khá lâu ;)) Bản đồ KT đem wa thì dc, nhưng trang bị res này nọ là ko an toàn, bị lệch res khá nhìu, ngựa cũng lệch !

Bạn có thể tham khảo tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để mai show bộ trang bị KT (full) cho ông coi, chuẩn 44 hành động giống jx, thực ra hành động KT nó đảo lộn lung tung của jx, phải thật sự hiểu về res mới sắp xếp lại được, hiện tôi đã hòan thành việc sắp xếp hành động chỉ việc unpack và add vào jx để xem.

Chủ topic không share bộ trang bị TVB nữ, xin mạn phép share cho các bác nhé:

thaihoa91
08-11-11, 11:32 PM
Để mai show bộ trang bị KT (full) cho ông coi, chuẩn 44 hành động giống jx, thực ra hành động KT nó đảo lộn lung tung của jx, phải thật sự hiểu về res mới sắp xếp lại được, hiện tôi đã hòan thành việc sắp xếp hành động chỉ việc unpack và add vào jx để xem.

Add vào ko thành vấn đề nhưng bạn để ý sẽ bị lệch lỗi hành động đấy ;))

cabato
09-11-11, 12:30 PM

Ừ! Như bạn và thaihoa nói, bộ res này có sẵn rồi nên mình không share.

nametruong00
09-11-11, 08:06 PM
còn mình thì thấy khá dễ để chọn nhân vật nữ khi vào game

dùng V4 của thaihoa + với các file .pak còn thíu trong client nữa :)) copy 1 phát từ game online lấy các file .pak còn thíu là sẽ zo đc nhân vật nữ hệ kim :P

rang_sut
11-11-11, 07:12 AM
Nhìn con bos sát thủ Đường Môn nhảy lên phi TÁN HOA TIÊU giống người trông hay hay hơn cabato à

leader.pham94
15-11-11, 06:09 PM
Nếu bạn dùng sv TSBD thì chọn nhân vật nữ phái khác -> chuyển phái là được à :P