PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn tạo acc offline bằng hình ảnh.

note87
05-11-11, 11:04 PM
:x ai đã tạo được acc rồi thì chỉ cho mình với mình cảm ơn nhiều. :)
mình đã thử các cách tại diễn đàn nhưng chẳng cách nào ra hồn.
( mình có đọc bài viết lập web off cũng có thể tạo acc được, mình cũng đã thử nhưng không được, web sv mình thấy bài viết sơ sài quá.
cài linh tinh xong nói vào localhost là thấy web trong khi chưa thấy start My SQL ... có mà nằm mơ) trước mình có cài qua web muonline để chơi ( rs nhân vật bắt buộc phải có nhưng lâu rồi không nhớ) lên khi đọc bài viết làm web mình thấy lên delete... nếu chỉ viết được có thế.
quay lại chủ đề chính: các bạn hướng dẫn lập acc bằng hình ảnh cho mình với. từ bước cài đặt và kết nối nhé.
Cảm ơn các bạn trước!

Sói Đẹp Trai
06-11-11, 09:56 AM
Bạn cần chú ý một vài điều sau nhé:
1. Chưa chạy ./tlbb.sh ( kể cả khi đã ./stop.sh cũng ko đc đâu ).
2. Ping ngon TTL=64
3. Có phần mềm Navicat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
4. Vào trang này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để đổi sang mã MD5
Làm như hình vẽ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Copy đoạn Code này
INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TenDangNhap', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC)+1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null) paste vào và thay 'Tendangnhap' Là tên tài khoản muốn tạo...'PassMD5' là pass dạng MD5... nhớ phải trong dấu nháy đó nhé ' ' đó
Xong rồi đó...Nhớ đừng bỏ qua bước nào nhé...
HAVE FUN !
OK

note87
06-11-11, 04:48 PM
>:) tưởng rằng có mỗi mình cần HD hình ảnh hóa ra nhiều người cần thế!

Sói Đẹp Trai
06-11-11, 07:42 PM
hjx hjx thanks bạn đã post câu hỏi này. Có lẽ lâu rồi ko ai quan tâm đến cái vấn đề này nữa nên nó đã đi vào quên lãng. Xin phép anh Duyên cho lên topic tổng hợp anh nhé. Xin lỗi anh vì em chưa hỏi trước ý kiến của anh đã tự tiện cho vào rồi...Anh thông cảm nhé!

lekhanh456
06-11-11, 11:08 PM
Hiện giờ ko có máy ở bên nên mình hướng dẫn chữ vậy,bạn hiễu thì làm,cách này nhanh hơn cách của bạn Hà Hoàng 1 tý là Không cần chép code
Cụ thể như sau:
Xong vào kiểm tra lại tài khoản nhé !
HAVE FUN

vuhuy99v
06-11-11, 11:52 PM
Máy mình báo lỗi Can't load OCI.DLL là sao dzậy bạn?

rikudo
07-11-11, 01:57 AM
Down cái này về có hình ảnh hướng dẫn trong rồi nhé ( file Guide Text.txt + 2 image )

Kurosaki
07-11-11, 07:19 AM
Bài của lekhanh ngắn gọn hơn.Và tạo acc cũng nhanh hơn nữa

vuhuy99v
07-11-11, 08:46 AM
thx bạn nhé.mình reg acc đc rùi tks bạn nhìu

Yêu cầu lần sau gõ tiếng việt có dấu.

Sói Đẹp Trai
07-11-11, 12:40 PM
Máy mình báo lỗi Can't load OCI.DLL là sao dzậy bạn?ko rõ lắm hình như cái này phải chép cái Install Client đó vào ổ C xong vào Navicat cái mục nào quên mất rồi có dòng tìm đến đó đó... Mình ko nhớ lắm vì cái này lâu rồi mà cũng chẳng quan trọng...Mình chỉ cần copy nguyên cái Install Client vào là ok ngay ko cần làm ji nữa...
THANKS lekhanh456 đã bổ xung cho bài viết

Sói Đẹp Trai
07-11-11, 12:47 PM
Xin lỗi nhé lekhanh456 mình sửa bài bạn chút cho nó bớt lời đi cho có ảnh cho dễ hình dung nhé...Có gì bỏ qua cho mình nhé...

lekhanh456
08-11-11, 10:57 AM
Xin lỗi nhé lekhanh456 mình sửa bài bạn chút cho nó bớt lời đi cho có ảnh cho dễ hình dung nhé...Có gì bỏ qua cho mình nhé...
ko có gì,tại tiêu đề kêu hình ảnh mà ko có hình ảnh,bạn làm dùm là thanks nhiều rồi :D

Lâm Ngọc Huy
08-11-11, 11:04 AM
Lỗi OCI.DLL là do cái Navicat nó không tìm thấy thằng OCI
Coppy mấy cái trong Foder InstantClient bỏ vào C:\WINDOWS\system32 Thế là ổn

icelove
17-02-12, 11:43 PM
mình làm y như bạn hd bị lỗi này bạn giúp mình với.

long3009
18-02-12, 01:41 AM
Bạn vào navicat: Tool -> Option. Tìm OCI -> OCI library, input file oci.dll (file này trong Install client đấy) vào. Thế là được :D

shilzu
29-03-12, 11:32 PM
sao em bị lỗi này khi open connection tạo tài khoản
" ORA-01034: ORACLE not available
ORA-27101: shared memory realm does not exist
Linux Error: 2: no such file or directory
Process ID: 0
Session ID: 0 Serial number: 0 "
ai giúp em với [-O<

shilzu
30-03-12, 09:50 AM
sao không ai giúp vậy. ai giúp em với tạo acc mãi không được ~o)

vipvip1511
30-03-12, 06:46 PM
-Và còn nhiều điểm nổi bật khác mà các bạn không thể bỏ qua khi tham gia vào Mu Hùng Bá.Đừng chỉ nghe và đọc.hãy cảm nhận và suy nghĩ khi trực tiếp tham gia vào Mu Hùng Bá.chúng tôi tin rằng sẽ làm hài lòng tất cả các bạn
Mu Hùng Bá - Thương Hiệu Đã Được Khẳng Địn

huuloi
02-04-12, 04:47 PM
Khi đăng nhập hiện lên khung báo yêu cầu kích hoạt mới vào được game ai biết lỗi này hok vậy chỉ mình với

valentive1
02-04-12, 05:18 PM
dao` top qua' ban. oi :( ....................

congdongviet
08-04-12, 01:33 PM
làm theo anh hà hoàng là thành công 100%

MagicOfLove
11-05-12, 03:26 PM
sao em bị lỗi này khi open connection tạo tài khoản
" ORA-01034: ORACLE not available
ORA-27101: shared memory realm does not exist
Linux Error: 2: no such file or directory
Process ID: 0
Session ID: 0 Serial number: 0 "
ai giúp em với [-O<
lỗi này là do bạn đã đánh lênh ./tlbb.sh

Gaara
08-10-12, 08:12 AM
reg xong vào nó bảo sai tk or pw , là sao ?

fastclient1998
08-10-12, 09:24 AM
Có ai giúp em lỗi này là sao????????

ronglam
08-10-12, 12:36 PM
Có ai giúp em lỗi này là sao????????

xem lại 3 file chứa Ip server . Nếu k nhầm sai ở file serverinfo .

minhthanh920
16-08-13, 10:13 PM
hình die hết rồi,hết biết đường đâu mà tạo acc ::(

Sói Đẹp Trai
17-08-13, 11:53 AM
Topic này áp dụng cho SV 3 lỗ trở xuống, không còn phù hợp với các version hiện tại, topic closed!