PDA

View Full Version : Xin cấu hình đẹp của VPS để làm M.U

legendaryntq
04-11-11, 06:06 PM
Hiện em đang mún mở 1 M.U Online mà ko biết cấu hình VPS thế nào thì hợp
Mấy sư huynh chỉ giáo cho em chút + nếu ai bán VPS uy tín thì cho em xin yahoo lun nhé :D

xaoemxauthe
04-11-11, 06:16 PM
VPS bạn nên chọn loại nào Ram Khoản 3GB là ổn còn CPU và HDD cũng không quan trọng nắm đâu, các thứ khác thì Như thế nào cũng được ( Nên chọn mua VPS dùng windows Server 2003 vì 2008 không tương thích 1 số MU )
Nếu bạn chạy 10 Sub-Server thì Ram phải cao hơn còn CPU chỉ đóng góp 1 phần thôi....

BimBo
04-11-11, 06:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần sau yêu cầu gõ tiếng việt có dấu.

Blue Flame
04-11-11, 06:46 PM
Chào bạn, bên mình hiện đang có chương trình khuyến mãi VPS và Server. Bạn tham khảo link sau nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
04-11-11, 07:40 PM
Nếu điện ổn , thì bạn nên lắp mạng khỏe hơn 1 chút rồi làm trên PC tốt hơn nhiều so với VPS
PC chỉ cần 2Gb là ngon rồi
Máy mình 4gb , mạng cáp quang chạy 8 sub vẫn thấy bình thường

legendaryntq
05-11-11, 08:16 AM
em dùng laptop nên ko dám làm :D
mấy ông kia cứ kêu VPS phải 14gb mới làm nổi :D
thế 3gb là ok hả bác :D
em định xúc con VPS nhật :D

legendaryntq
05-11-11, 08:33 AM
à anh nào mà bán VPS 4gb uy tín cho em yahoo nhé :(
chứ hùi trước mua 1 con 700k chuyển khoản xong lặn ko cần bình dưỡng khí :((

nhokhuynhpq
05-11-11, 08:47 AM
Mở Ra cho Mọi Người Chơi Lấy Phí Thì Tốt Nhất 4 Sever

ttlsonline2
05-11-11, 09:23 AM
Nếu VPS ram tầm 3Gb thà thuê xừ quả Server luôn cho gọn!

legendaryntq
05-11-11, 09:45 AM
Mở Ra cho Mọi Người Chơi Lấy Phí Thì Tốt Nhất 4 Sever
thế cần VPS mấy gb anh ?

Nếu VPS ram tầm 3Gb thà thuê xừ quả Server luôn cho gọn!
Thuê sv bao nhiêu 1 năm ?

Alexandria
06-11-11, 06:48 AM
Nếu muốn an tâm thêu chổ công ty đàng hoàng chứ trên mạng hay scan lắm :))

garllado
06-11-11, 10:43 AM
Nếu điện ổn , thì bạn nên lắp mạng khỏe hơn 1 chút rồi làm trên PC tốt hơn nhiều so với VPS
PC chỉ cần 2Gb là ngon rồi
Máy mình 4gb , mạng cáp quang chạy 8 sub vẫn thấy bình thường
hoahoa chạy ss mấy zj? mình chạy ss6 thì mở 4sub thì ram hơn 3,5G rồi. Chạy lâu ram nó cứ tăng lên hoài sao chịu được

eva0001
06-11-11, 11:36 AM
hoahoa chạy ss mấy zj? mình chạy ss6 thì mở 4sub thì ram hơn 3,5G rồi. Chạy lâu ram nó cứ tăng lên hoài sao chịu được

ông ấy chạy ss6 thì phải, cứ chạy lâu là ram tăng thì sv or pc dính virut rùi :D

Hào Hoa Công Tử
06-11-11, 12:04 PM
ông ấy chạy ss6 thì phải, cứ chạy lâu là ram tăng thì sv or pc dính virut rùi :D
đúng đấy ;)) , mình chạy ss6 , kèm MMTServer , CPU chỉ 15->25%
bạn cũng xem GameServer/SCF_Connect ở các sub xem có trung port SCFGsUdpPort=60220 không :)

garllado
06-11-11, 01:17 PM
đúng đấy , mình chạy ss6 , kèm MMTServer , CPU chỉ 15->25%
bạn cũng xem GameServer/SCF_Connect ở các sub xem có trung port SCFGsUdpPort=60220 không
Cái đấy chỉnh rồi, chính xác là không phải CPU Usage tăng mà Mem Usage tăng,chạy server khoảng 5 ngày nó tăng lên 500Mb, chính xác hơn nữa là Prosses cùa SQL tăng--->lúc đầu mới mở máy chạy server thì SQL chiếm mem khoảng 200Mb, chạy 5 ngày nó tăng lên khoảng 700Mb----> không hiểu vì sao

Rest In Peace
07-11-11, 01:41 PM
CPU và RAM tăng phụ thuộc vào server chạy sql và GS.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
07-11-11, 02:14 PM
10 GB mà đc 6 sub thôi á :)
nhớ cái đợt Setup VPS Free 30 days cho hieunova , ông ý chạy cái vps azure 3.5 GB mà 10 sub ;))
hiện tại mình chạy 8 sub ram 4gb
chém các bạn mình không đc gì cả nên... ;))

garllado
07-11-11, 02:50 PM

Hào Hoa Công Tử
07-11-11, 04:23 PM
thì mình cũng chạy MMT thôi :)
Config không trùng port SCFGsUdpPort thì CPU và ram sẽ không tăng
Và máy không nhiễm virus thì nó sẽ bình thường , 1 khi đã dính virus thì tăng cao phải biết :)
Và 1 số connect Server khi chạy cũng ngốn khoảng 500 mb , như Connect của sv 10.09.12 mà Godgoang Repack thì phải

mualanhlung
07-11-11, 04:38 PM
Bác thử xem con này được chưa nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg

Giá siêu rẻ. Cho thanh toán từng tháng 1.

Bác có nhu cầu PM qua Inbox nhé

luutrunhac
07-11-11, 05:50 PM
Mình có 1 máy tính cấu hình đủ mạnh để làm MU
Đường truyền cáp quang, có thể test trước.

Cấu hình:
Chip Dual Core 2.5GHz
RAM 3GB
01 IP tĩnh
Đường truyền cáp quang 14Mb
Hệ điều hành thì tùy bạn, cần loại nào mình sẽ cài giúp.

Hiện đang làm MU nhưng do khách vắng quá nên cho thuê lại.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

Hào Hoa Công Tử
07-11-11, 07:49 PM
Mình có 1 máy tính cấu hình đủ mạnh để làm MU
Đường truyền cáp quang, có thể test trước.

Cấu hình:
Chip Dual Core 2.5GHz
RAM 3GB
01 IP tĩnh
Đường truyền cáp quang 14Mb
Hệ điều hành thì tùy bạn, cần loại nào mình sẽ cài giúp.

Hiện đang làm MU nhưng do khách vắng quá nên cho thuê lại.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

Ram 4GB dùng win xp nó không nhận đủ 4GB đúng ko ;))
cài Win 2k3 mà dùng , nhẹ.... mà nhận đủ 4GB
mạng 14Mb mà Download lên 40 Mb cơ à :)

luutrunhac
08-11-11, 02:22 AM
Các anh bên VNPT đảm bảo tối thiểu là thế. Hơn nữa cáp quang là mạng đối xứng chứ ko phải bất đối xứng như cáp đồng (ADSL)
Với lại đây là test đường truyền trong nước. Ra nước ngoài thì chỉ 2Mb hay sao ấy. Mà làm MU thì đc mấy ông nước ngoài chơi ;))

Hào Hoa Công Tử
08-11-11, 03:02 AM
Mạng VNPT à .hình như mem nào dùng FPT mà ip 1.xx là không vào đc Game :)
máy mình có thế này thôi nhưng cũng chạy đc 8 Sub :)
Nói chung 8 sub hơi chậm tý
Chạy khoảng 6 Sub là OK

Hào Hoa Công Tử
08-11-11, 03:02 AM
Mạng VNPT à .hình như mem nào dùng FPT mà ip 1.xx là không vào đc Game :)
máy mình có thế này thôi nhưng cũng chạy đc 8 Sub :)
Nói chung 8 sub hơi chậm tý
Chạy khoảng 6 Sub là OK