PDA

View Full Version : Client bị lỗi font chữ, không khắc phục được

DvCkMu
03-11-11, 10:43 PM
Xin chào mấy anh, em sử dụng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để làm một home server chơi trong LAN. Em có sử dụng main 3d + mini map kiếm từ google, nhưng với bản đó thì tiếng anh nên không có lỗi. Rồi em tìm những bản patch việt hóa thì bị lỗi font ( client em down từ topic trên cũng bị vậy ).

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em thắc mắc là muốn nó hiển thị tiếng việt mình chỉ cần edit text.bmd hay còn chỉnh sửa gì ở server không ạ.
Dưới đây là file text.bmd và main.exe em đang sử dụng, rất mong mọi người ( nhất là godhoang ) xem giúp em. Em xin cảm ơn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s : nếu mấy anh ai có main việt hoá + 3d thì 1.05 thì share em với ạ . Có thêm mini map thì quá tuyệt ! He

DvCkMu
04-11-11, 07:08 AM
Good morning !
Any help here . . .

godhoang
04-11-11, 07:38 AM
char set font chữ của bạn là đúng rồi
mà bên topic kntc bạn hỏi gì vậy ?

tức là đã chuyển ngôn ngữ thành vietnamese cho nó rồi , save lại. Nhưng bên phải phần chọn ngôn ngữ nó có chữ protoco là KOR .

Cái này thì đúng là Kor rồi, bạn chuyển ngôn ngữ là đc, save lại test nhé ^^!

DvCkMu
04-11-11, 08:03 AM
Có nghĩa là e đã chọn vietnamese rồi, save lại, test thử nhưng vẫn ko dc. Nên e mới hỏi ạ .

godhoang
04-11-11, 08:12 AM
Có nghĩa là e đã chọn vietnamese rồi, save lại, test thử nhưng vẫn ko dc. Nên e mới hỏi ạ .
Bạn send cái main.exe chưa thay đổi việt hóa lên đây
để mình chuyển A1-->A3

DvCkMu
04-11-11, 08:20 AM
Đây ạ. showthread.php?t=32525
ở post thứ 6 ấy ạ. Anh paste vào trình duyệt nhé, tại e đang onl = đt.

DvCkMu
04-11-11, 09:51 AM
Up up . E đang cần gấp lắm ạ. Mấy anh giúp dùm e ạ