PDA

View Full Version : hỏi Ping trong linux

anhtuanz
28-10-11, 10:03 PM
máy mình đang cài SV tlbb trên linux hồi trước làm ngon lành xài winscp thoải mái nhưng giờ gặp lỗi này lạ lắm cả mấy ông GM game cũng ko bik . Ping 192.168.1.3 sang máy ảo ok 64 kb nhưng dùng winscp vẫn không thể kết nối được , sang máy lan khác ping vào máy mình được và kết nối được .Không cài bất kì 1 chương trình gì liên quan đến IP , Ghost xong là tôi chỉ chạy máy ảo WMWARE đầu tiên.Máy nó cài thì nó kết nối tốt , máy mình kết nối sang được. Tôi đã đem máy đi cài lại toàn bộ fomat trắng 3 ổ để tránh virus mà vẫn không thể kết nối được , ai chi dùm nhé ? Thanks!!

Sói Đẹp Trai
29-10-11, 08:36 PM
nên chụp cái hình xem nó báo cái lỗi gì chứ bạn cứ nói qua loa thế này không ai có thể biết được đâu !
Bạn có chắc rằng Máy ảo đã khởi động Hoàn Tất ping là TTL=64 khi thực hiện Start\Run\Ping 192.168.1.3 ? và đã điền đầy đủ các thông tin
Host 192.168.1.3
User root
Pass 123456
Nếu đã làm tất cả các bước trên mà vẫn "BÓ TAY".
Bạn có thể chuyển qua dùng bản này mình đang dùng rất tiện lợi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu vẫn không được nữa mình chịu !

Edward_Newgate
29-10-11, 08:50 PM
nên chụp cái hình xem nó báo cái lỗi gì chứ bạn cứ nói qua loa thế này không ai có thể biết được đâu !
Bạn có chắc rằng Máy ảo đã khởi động Hoàn Tất ping là TTL=64 khi thực hiện Start\Run\Ping 192.168.1.3 ? và đã điền đầy đủ các thông tin
Host 192.168.1.3
User root
Pass 123456
Nếu đã làm tất cả các bước trên mà vẫn "BÓ TAY".
Bạn có thể chuyển qua dùng bản này mình đang dùng rất tiện lợi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu vẫn không được nữa mình chịu !
Bên VN-Z bạn ý hỏi mình cũng trả lời rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bảo là máy khác connect đc nhưng máy này ko connect đc

Sói Đẹp Trai
30-10-11, 04:12 PM
Bên VN-Z bạn ý hỏi mình cũng trả lời rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bảo là máy khác connect đc nhưng máy này ko connect đcmáy khác conect NAVICAT tới máy mình đc mà máy mình lại không conect đc nghe nó hơi lạ đời. Thử cài card mạng ảo xem sao^#(^

freelancer
04-11-11, 01:38 PM
máy mình đang cài SV tlbb trên linux hồi trước làm ngon lành xài winscp thoải mái nhưng giờ gặp lỗi này lạ lắm cả mấy ông GM game cũng ko bik . Ping 192.168.1.3 sang máy ảo ok 64 kb nhưng dùng winscp vẫn không thể kết nối được , sang máy lan khác ping vào máy mình được và kết nối được .Không cài bất kì 1 chương trình gì liên quan đến IP , Ghost xong là tôi chỉ chạy máy ảo WMWARE đầu tiên.Máy nó cài thì nó kết nối tốt , máy mình kết nối sang được. Tôi đã đem máy đi cài lại toàn bộ fomat trắng 3 ổ để tránh virus mà vẫn không thể kết nối được , ai chi dùm nhé ? Thanks!!

= Truoc tien sory, minh dang dung linux khong cai san bo go tieng viet. =

Neu da ping duoc vao may ao cai bo tlbb thi van de chi con lai la: Ban kiem tra firewall trong may ao xem no co chan port cua ssh khong? Port mac dinh la 22

máy khác conect NAVICAT tới máy mình đc mà máy mình lại không conect đc nghe nó hơi lạ đời. Thử cài card mạng ảo xem sao

Cai nay thi cha co gi la ca. Ngay truoc to check trong cac may ao da cai san tlbb thi no chi cho phep day ip : 192.168.1.% va local truy cap. Neu ban cai may ao va may ban khac day ip thi ko vao duoc cung la dieu di nhien.

Sói Đẹp Trai
04-11-11, 05:44 PM
mình cũng nói trên rồi mà tét IP nhưng khổ nỗi...Người ta không thèm phản hồi + ko thèm THANKS một câu... thôi thỳ lòng tốt nơi đáy giếng vậy...