PDA

View Full Version : 3DCamera Old Main va New Main

Van_Bom
26-10-11, 08:54 PM
chắc các bạn ko còn lạ gì với camera nữa nhưng trong hơn 1 tháng test và nghien kiu, to phat hien ra tat ca cac source 3D save deu ko duoc fix oke va tat ca thieu rat nhieu, nhieu cai con bi sai nhieu, dac biet la o offset GlClip, va to con vao ca MU HA NOI SS4 de test thu va cung phat hien ra bi sai sot va thieu...^^
va duong nhien la voi su tu van cua xom1b to da fix va test ok 100%, ko che^ vao dau duoc...
Linhk:
1, source 3d for New Main: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2, muserver 99b full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3, Client 99B full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4, Fix 3DCamera 99B: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5, Main 1.02c Eng 3D: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
6, Main 1.03k VTM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Huong dan dung Camera: phim Tab = on/ off Camera ( hoac la phim F9 )
phim End = tro ve nguyen dang
Chú ý là source 3D này là bản đầu tiên ở bên coderzfactory các bạn muốn ngon thì phải tự fix nha
Chú ý nữa là muốn quay hay làm gì thì cứ đè đầu thằng chuột giữa ra mà rã nhé, bóp rồi đập chém nó tan tành đi, đẹp lắm
thanks to xom1b and DaskMaster

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý nữa là muốn quay hay làm gì thì cứ đè đầu thằng chuột giữa ra mà rã nhé, bóp rồi đập chém nó tan tành đi, đẹp lắm

godhoang
26-10-11, 08:57 PM
lại nghịch gì nữa đây :-w
đề nghị lần sau post hướng dẫn nhé :|

Van_Bom
26-10-11, 09:09 PM
cai nay la 3DCamera cho main ma pro hoang, co huong dan gi dau, no chi la source trong C++ va chung ta tao file dll va hook thoi, nhat dinh to se up luon client co hook san dll roi, cac ban se chi viec chay thoi, ko phai lam gi het^^

godhoang
26-10-11, 09:26 PM
cai nay la 3DCamera cho main ma pro hoang, co huong dan gi dau, no chi la source trong C++ va chung ta tao file dll va hook thoi, nhat dinh to se up luon client co hook san dll roi, cac ban se chi viec chay thoi, ko phai lam gi het^^
Tiếc là không có nút tks nhỉ :|
Chúc VB tiếp tục phát triển, tui thấy mình không có nhiều tg cũng như khả năng kô = 1/100 VB ;))
Out đây ;))
Ghét nhất mấy vụ bị động nha VB :-w

khuek8b
26-10-11, 09:36 PM
up cả client và server nhé văn bờm.thích vấy vụ này quá

nhactre8x
26-10-11, 09:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

antiblood
26-10-11, 09:40 PM
ủa sao con MG lại gồng máu được thế nhỉ? Bờm fix thế nào vây?

Van_Bom
26-10-11, 09:56 PM
ủa sao con MG lại gồng máu được thế nhỉ? Bờm fix thế nào vây?

chỉnh trong skillkor.txt thôi bạn à, còn khi nào clb ổn định thì tớ sẽ up cả server và client oke luôn, rất cám ơn các bạn đã ủm hộ,
gửi pro hoang, pro ghet bị động là sao cơ, tớ ko hiểu, tớ có đòi công lao gì pro đâu...T_T...

AVTTEAMGM
26-10-11, 10:12 PM
Van_bom share mình scoure C++ 3dcamera này đc không ? thanks bờm nhiều công nhận gm class 1 đeo wing 3 :D

LHB_LOVE
27-10-11, 05:48 AM
cái này hook main nào cũng được à ^_^ ! nhìn cũng phê á nhưng không biết có lag không !

godhoang
27-10-11, 07:16 AM
Lag thì tùy vào card ảnh nhà bác nữa :|
Máy bạn của gh Vip nên khi xài 3D cũng như chơi thường. Nhưng tốt nhất khi train nên để normal, còn tìm quái thì 3D zoom ;))
@antiblood: chỉnh trong Skill(kor).txt và Skill.bmd (dành cho set mu maker), còn muốn học ngọc như dk thì chỉnh item.txt và item.bmd nữa

Van_Bom
28-10-11, 05:40 PM
cái này hook main nào cũng được à ^_^ ! nhìn cũng phê á nhưng không biết có lag không !

cái này nếu bạn muốn sài cho main nào cũng được thì phải tìm offset thì mới oke, và ngoài ra còn phải fix riêng trong file main.exe nữa cho nên nó cũng dài dòng và linh tinh lắm, tớ đang up file rồi, lát nữa sẽ có hàng 99B ngon ngay cho các bạn đây, sẽ up cả source 3DCamera nữa..xin cám ơn

à quên về vụ lag ấy thì tớ cũng xem xét kỹ lắm rồi, tớ đã fix và giảm thiểu tối đa có thể, để các bạn Camera được mượt mà và oke, cứ yên tâm nha..

godhoang
28-10-11, 07:00 PM
godhoang xin đc VB add vào main 1.07V đc không :|

Van_Bom
28-10-11, 07:06 PM
pro hoàng cứ up muserver và patch client lên đây, tớ download về rồi làm, có lẽ khoảng 1 tháng là xong, vì tớ vốn chậm chạp, làm hơi nâu

chú ý, đã có linhk download ở đầu trang 1

à quên pro hoàng ơi, bản 99B tớ fix move full rồi đó, có máp Exile đất trời rung chuyển đó, pro tải về mà test thử, hay lắm

godhoang
28-10-11, 07:22 PM
sao VB không khiêm tốn hơn ghi 1 năm cho nó tròn :|
H tin với khả năng của VB chắc 1 tiếng là xong, nhưng có lẽ vì VB còn ngại ngùng cũng như muốn test toàn bộ Server chứ không phải vì lí do gì đó mà nói vậy :|
Cảm ơn VB.

Van_Bom
28-10-11, 09:09 PM
pro hoàng hiểu lầm tớ rồi, thật sự việc tìm offset 3D cho main cực kì khó khăn, tớ đã phải bỏ ra hơn 1 tháng để test và tìm offset 3D chuẩn cho 99B đó, bọn nước ngoài nó save vẫn bị sai ầm ầm, đặc biệt khó nhất là ở offset GlClip...
tớ đâu có thích hàng hiện đại S5 với S6 đâu với lại phải có server để vào game thì mới test được 3DCamera, tớ toàn test S2 với 99B và cùng lắm là mò 1 tí S4 JPN thôi, chung quy lại pro hoàng toàn hiểu sai về tớ, chả như xom1b tí nào hết, tớ bờm thật đó theo đúng nghĩa đen đấy

khuek8b
28-10-11, 11:38 PM
bờm ơi cho hỏi bản này run dc trên win 7 ko? đang sài win 7

Van_Bom
29-10-11, 09:31 AM
to ko biet, vi tu truoc gio toan sai win xp de test MU thoi, ban cai thu xem the nao nhe

khuek8b
29-10-11, 02:04 PM
VB t sửa ip main ở chỗ nào ấy
file main.exe t sảu ở đó sao ko login dc vậy.hic

LHB_LOVE
29-10-11, 04:39 PM
bờm có main 1.02c có add 3D sẵn hok cho xin cái về test thử xem có mượt mà hay bị lag ko ! lúc trước có 1 cái mà sài thử thấy giật như điên :(

Van_Bom
30-10-11, 08:39 AM
VB t sửa ip main ở chỗ nào ấy
file main.exe t sảu ở đó sao ko login dc vậy.hic

cái này thuộc loại ver cũ nên bạn phải tạo laucher hoặc là tạo shocut ra màn hình và thêm vào connect/ u192.168.1.2 /p4405 ở đây tớ luôn để ip là 192.168.1.2 còn nếu bạn muốn hex ip thì hex ở dòng connect thứ 4 hay thứ 5 gì đó từ trên xuống dưới trong file main.exe thì nó mới nhận..

Gửi bạn LHB, riêng main 1.02c là protocol English thì phải, tớ vẫn còn nguyên client và đương nhiên tớ sẽ làm 3D cho nó, nhất định tớ sẽ up nhưng hơi nâu bạn cứ yên tâm

à quên cái main 1.02c mà bạn sài đó nó giật vì main đó bị sai vài offset, đồng thời bọn nước ngoài nó lại add thêm hàng lô những thứ linh tinh vào đó nữa, giật là đúng rồi ^^

Van_Bom
30-10-11, 01:22 PM
da update them main 3D 1.02o EngLish, ban LHB co the sai tam duoc va oke, no cung la S2 English do

LHB_LOVE
30-10-11, 09:39 PM
thanks bòm đem về test thử phát xem sao :D

godhoang
31-10-11, 01:22 PM
tình hình là khi add value hex 3D này vào main 1.07V thì quả thật đã add đc 3DCam ;))

Tks bé Pikeman20 :)

DvCkMu
03-11-11, 10:09 PM
Hic ban oi minh dang tim mot main 3d ( + mini map nua thi cang tot ) nhung tim duoc vai ban nhung ko ho tro tieng viet.
Ban co the edit dum minh mot ban 1.05 khong. Cam on ban nhieu lam !

P/s : may bi loi hook ko load unikey duoc,forum cung ko co HIM ko go co dau dc !

godhoang
04-11-11, 07:43 AM
Bạn send main đó lên đây xem nào ?
Để coi xài main editor đc không, nhớ 1.05 là ss4 ==> hex cái A1-->A3 là đc thì fải ?

Van_Bom
05-11-11, 04:39 PM
hiện tại đã phát hiện ra 1 vài sai xot do quá trình complie file dll để ở chế độ Debug, nên có thể các bạn sẽ ko quay được camera, tớ sẽ sớm up file mới để fix vụ này, rất cám ơn LHB đã thông báo, hiện tại 1.02c của LHB đã OK rồi, tớ sẽ sớm up file nên, chiều tớ đi mượn ÚSB đã..gửi pro hoang, tối có gì online tớ gửi code hex skill CS cho lun nha

godhoang
05-11-11, 04:59 PM
tks tại chỗ ^^!
à, VB có bao giờ nghiên cứu vụ Item380 để lv0 thì kô quay đc kô ? gh đang hỏi 1 vài bạn bên nc ngoài, họ có chỉ 1 chút, đang tọc. Có biết thì chỉ thêm gh nhé

Van_Bom
05-11-11, 05:05 PM
ý của pro tức là quay các đồ khác ra item 380 à, hay là cho item 380 vào rồi quay lâng cấp nên, tớ cũng chưa bao giờ nghiên kius item 380 nên ko biết, các bạn khác biết cứ chia se nha

godhoang
05-11-11, 06:06 PM
tức là item level 380 mặc định phải để lv 380 trong item.txt thì quay mới đc option 380
giờ nghiên cứu để lv 0 mà vẫn way option 380 đc
mà mã hex gì đâu pa :|

Van_Bom
05-11-11, 08:22 PM
da update main 1.02c 3D, cac ban hay test nha, a que^n co ban nao test cai 99B kia khong, xem 3D co hoat dong ko de to con biet ma fix lai
thanks

ninhmca
16-11-11, 07:39 PM
bạn ơi.mình k biết hex ip main thế nào.mình dùng ip 192.168.1.2 cũng k dk

ninhmca
16-11-11, 07:54 PM
bạn ơi.fix lại 3D bản 99b đi.k chạy đâu.mình vừa test.oke lắm.làm muonline cho ae giải trí cũng dk đấy.mà k có web hỗ trợ nhỉ.bạn có web hỗ trợ ss1 thì share cho mình nhé.mà bạn ơi.sao lại có cách MG ở đây thế này.mà có mumaker bản này k share luôn với.để tớ edit shop.tkssssss:D

Van_Bom
19-11-11, 05:09 PM
rất cám ơn bạn đã nói, hiện tại tớ đã fix lại rồi, chạy ầm ầm nhưng mà chưa up file được, có lẽ vài hôm nữa tớ sẽ up file.

đảm bảo quay camera ầm ầm

Van_Bom
20-11-11, 09:54 PM
đã update link và fix, các bạn có thể download và test nó

Mr.Quy
21-11-11, 10:34 PM
cái này có từ hồi mới biết làm MU :-&

Van_Bom
22-11-11, 09:32 AM
không phải đâu pro quy ơi, tớ đã test 3D của mu hà nội, và của bên nước ngoài, tất cả đều có bug và tớ đã phải mất 1 tháng trời để tìm nguyên nhân và tìm cách fix, he he...chỉ duy nhất full oke 100% có ở 3D của Bờm..

vì source rành cho loại main cũ, tớ đã phải tự viết cái mới dựa theo các nguồn khác..vì offset main cũ khác nhiều lắm..^^

các bạn hãy test cái 99B và cho ý kiến nào

ninhmca
28-11-11, 06:24 PM
không phải đâu pro quy ơi, tớ đã test 3D của mu hà nội, và của bên nước ngoài, tất cả đều có bug và tớ đã phải mất 1 tháng trời để tìm nguyên nhân và tìm cách fix, he he...chỉ duy nhất full oke 100% có ở 3D của Bờm..

vì source rành cho loại main cũ, tớ đã phải tự viết cái mới dựa theo các nguồn khác..vì offset main cũ khác nhiều lắm..^^

3D ngon lắm.mà k xoay dk nhỉ.mà bờm cho tớ xin cái yahoo tớ muốn làm online mà có nhiều chỗ k biết.tiện thể hỏi luôn là hex ip ở đâu vậy bờm

Van_Bom
29-11-11, 09:48 PM
tớ đã nói rồi mà, tất cả dùng bằng chuột giữa, nếu bạn muốn xoay thì bóp cái chuột giữa xuống, cứ thế mà quay đẹp lắm, mấy bạn khác quay ầm ầm mà..

Mr.Quy
30-11-11, 12:24 PM

Vấn đề là đó là bugs gì
và tại sao các Mu khác bị mà Quý ko bị :))
và cả bác Van Bom cũng bị :))
1 mình bác fix dc à :))
đâu phải cái nào cũng cần fix 8-) bác nói nghe chán quá

Van_Bom
30-11-11, 07:26 PM
pro Quý không phải là không bị mà là pro Quý ko nhận ra cái bị ấy nó là ở chỗ nào, đó là offset GlClip đấy he he he, và 1 cái nữa đó là cho nhân vật vào chính xác trung tâm màn hình, tớ gợi ý vậy đó, pro Quý cứ tìm hiểu nhé...hé hé

pikeman20
30-11-11, 07:51 PM
2 Pro ai có main 1.07V có CS skill với lại có 3d cam k :S

Van_Bom
30-11-11, 07:58 PM
bạn vào topic của goodhoang ấy, pro ấy có đấy, cái bản gì gì mà SCF S6 ấy,..

Mr.Turtle
30-11-11, 08:03 PM
2 Pro ai có main 1.07V có CS skill với lại có 3d cam k :S

Main tớ hook 3D nè ........................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bờm xem lỗi này hộ tớ cái

Van_Bom
30-11-11, 08:18 PM
à cái source tớ đưa lên ấy, các bạn phải dùng visua studio 2008 thì mới complie được mà bạn add file .h phải add cả file stdax.h nữa mà..tớ ko nhớ rõ tên file đó, nói chung có 2 file .h

pikeman20
30-11-11, 08:58 PM
Cái main giống cậu tớ cũng có 1 cái nhưng cái tớ cần là giống a bờm ý :D nó k có màu vàng mà nhìn ra xa được :D không biết cậu làm được không ? nếu được chỉ giáo tớ với

Mr.Turtle
30-11-11, 09:07 PM
Cái main giống cậu tớ cũng có 1 cái nhưng cái tớ cần là giống a bờm ý :D nó k có màu vàng mà nhìn ra xa được :D không biết cậu làm được không ? nếu được chỉ giáo tớ với
Máy tớ chưa cài visua studio 2008 nên ko có dll. Cậu có dll send đây tớ hook cho.:)

pikeman20
02-12-11, 06:54 AM
Máy tớ chưa cài visua studio 2008 nên ko có dll. Cậu có dll send đây tớ hook cho.:)

Tớ cũng đang cần cái đó nè

Mr.Turtle
04-12-11, 09:50 PM
Bờmbuild hộ cái DLL 3 D cho main 1.7V đc ko bờm

Van_Bom
05-12-11, 10:37 PM
main đó đã có 3D rồi mà, mà hình như chính bạn save còn gì nữa, tớ không thích hàng hiện đại đâu, tớ hay làm hàng cũ thôi