PDA

View Full Version : Hỏi về lỗi không chạy đc startup sau khi sửa ip

Never_gone198x
08-10-11, 12:01 AM
Mình sửa ip của sever thành ip máy mình để chơi trên LAN như sau:
+ “Muserver\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg”
+ “Muserver\Data\CommonServer.cfg”
+ “Muserver\Data\IpList.dat”
+ “Muserver\Data\MapServerInfo.dat” (chú ý trong file này khi thay ip nhớ đừng thay lun hoặc xóa mất chữ “S” ở trước số ip)
+ “Muserver\ConnectServer\Data\ServerList.dat”
+ “Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt” + “Muserver\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg”
+ “Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt” (ở 2 file này khi thay số ip ko có dấu chấm)
+ “Muserver\StartUp.ini”
Sau đó khi chạy startup nó đứng luôn ở dataserver1 như này. Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

luutrunhac
08-10-11, 12:54 AM
chưa chắc đã phải là do IP đâu
bạn xem những chỗ này nhé:
v1v ...
v2v....
v3v...
...
xem có sai chỗ nào ko?
thiếu chữ v là ko chạy đc đâu.
Hoặc do thiếu gạch sượt
v2v=dataserver1\

Never_gone198x
08-10-11, 02:35 PM
chưa chắc đã phải là do IP đâu
bạn xem những chỗ này nhé:
v1v ...
v2v....
v3v...
...
xem có sai chỗ nào ko?
thiếu chữ v là ko chạy đc đâu.
Hoặc do thiếu gạch sượt
v2v=dataserver1\
Mấy chỗ đấy mình ko sửa đến bạn ạ. Trước khi config ip mình chạy sever rất trơn tru. Nhưng chỉ khi sửa ip mới bị như thế. Mình làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn bị như thế :( Làm mình ko thể chơi online hoặc chơi qua mạng lan vs bàn bè đc.

luutrunhac
08-10-11, 11:44 PM
Bạn post nội dung file lên mình xem nào, biết đâu giúp đc

Maximum
08-10-11, 11:45 PM
Mình sửa ip của sever thành ip máy mình để chơi trên LAN như sau:
+ “Muserver\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg”
+ “Muserver\Data\CommonServer.cfg”
+ “Muserver\Data\IpList.dat”
+ “Muserver\Data\MapServerInfo.dat” (chú ý trong file này khi thay ip nhớ đừng thay lun hoặc xóa mất chữ “S” ở trước số ip)
+ “Muserver\ConnectServer\Data\ServerList.dat”
+ “Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt” + “Muserver\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg”
+ “Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt” (ở 2 file này khi thay số ip ko có dấu chấm)
+ “Muserver\StartUp.ini”
Sau đó khi chạy startup nó đứng luôn ở dataserver1 như này. Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Trời giờ này bạn còn chạy server gì nhìn cỗ thế . sao ko dùng sv nào cho dễ cài hiện có 2 cái đang hot kìa SCFMT 10.09.12 cực kì dễ cài . 1 cái là của Godhoang 1 cái là của tui đó . bên Box Release

Never_gone198x
09-10-11, 02:28 AM
Trời giờ này bạn còn chạy server gì nhìn cỗ thế . sao ko dùng sv nào cho dễ cài hiện có 2 cái đang hot kìa SCFMT 10.09.12 cực kì dễ cài . 1 cái là của Godhoang 1 cái là của tui đó . bên Box Release
Mình cũng thử nhiều sever rồi mà sv nào mình cũng bị thế. Liêu có phải do máy ko :( Mấy cái sever đều chỉ cần attack database và config ip thôi mà. mình hiểu nhưng làm hoài ko đc. hic

Never_gone198x
09-10-11, 02:31 AM
Bạn post nội dung file lên mình xem nào, biết đâu giúp đc
đây là file startup của mình, bạn xem giúp nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luutrunhac
09-10-11, 02:49 AM
Bạn thử lại với File này xem sao nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>