PDA

View Full Version : Giúp em fix lỗi item của Class7

truong90
07-10-11, 03:15 PM
Em dùng server SCF Repack Titans nhưng bị lỗi class7 là đủ str để mặc đồ rồi nhưng nó vẫn báo là thiếu str yêu cầu nên không mặc đc đồ!!! Em không biết fix sao nữa...

ảnh đây ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ah quên mất! Còn cả việc tạo ra class7 là nhận đc item mặc trên ng luôn là sửa chỗ nào ạ! :P xin lỗi em gà nên hỏi hơi nhiều

hdk2010
07-10-11, 04:07 PM
cái lỗi đầu tiên là do dòng yêu cầu đó là thể lực ( máu ) chứ ko phải sức mạnh đâu. bạn cứ cộng máu cho đủ là đc. Mấy cái sau thì mình ko biết

truong90
07-10-11, 04:59 PM
cái lỗi đầu tiên là do dòng yêu cầu đó là thể lực ( máu ) chứ ko phải sức mạnh đâu. bạn cứ cộng máu cho đủ là đc. Mấy cái sau thì mình ko biết

Maximum
07-10-11, 05:13 PM

Cái này là do trong file text.bmd dịch sai nên thể lực nó ghi là sức mạnh ^^! .đi BC muốn chỉnh phần thưởng của nó thì vào \MuServer\SCFData\EventsConfig\SCF_WzEvents.Ini . rồi chỉnh

[BloodCastle]

SCFBCMissionReciveTime=900
SCFBCRewardItemType=12
SCFBCRewardItemID=15
SCFBCRewardItemLevel=0
SCFBCRewardItemDur=0
SCFBCRewardItemSkill=0
SCFBCRewardItemLuck=0
SCFBCRewardItemOpt=0
SCFBCRewardItemExc=0
Chỉnh như trên thì phần thưởng sẽ là 1 cục Chaos :D

truong90
07-10-11, 05:36 PM

truong90
07-10-11, 05:40 PM
Cái này là do trong file text.bmd dịch sai nên thể lực nó ghi là sức mạnh ^^! .đi BC muốn chỉnh phần thưởng của nó thì vào \MuServer\SCFData\EventsConfig\SCF_WzEvents.Ini . rồi chỉnh

[BloodCastle]

SCFBCMissionReciveTime=900
SCFBCRewardItemType=12
SCFBCRewardItemID=15
SCFBCRewardItemLevel=0
SCFBCRewardItemDur=0
SCFBCRewardItemSkill=0
SCFBCRewardItemLuck=0
SCFBCRewardItemOpt=0
SCFBCRewardItemExc=0
Chỉnh như trên thì phần thưởng sẽ là 1 cục Chaos :D

ủa em coi file SCF_WzEvnet rồi... các dòng trên sẻver em giống hệt của anh mà!

Maximum
08-10-11, 08:49 AM
Sặc vẫn chưa được àk mở commonserver lên

;================================================= =========================
; BLOOD CASTLE
;================================================= =========================
BloodCastleEvent = 1
BloodCastleStartHour = 2
AngelKingsPaperDropRate = 150
BloodBoneDropRate = 150
StoneItemDrop = 300
StoneDropRate = 310