PDA

View Full Version : Muốn Thay đổi Client Mu FPT phải làm sao.

webzen
05-10-11, 05:46 PM
Mình muốn hỏi mấy bác :

Mình tải game và cài đặt game Mu offline bình thường có điều là map move lên bị die ra ngoài . Vậy mình muốn thay Client của FPT sang chơi được không dạ .

Mình cũng thử tải Client FPT về và chĩnh main.exe rồi lưu vào khi vào game đăng nhập bình thường mà nó vẫn không vào game . tại sao vậy mấy bác .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp mình về Client FPT chơi Những Mu ofline khác được không ..

Chân thành cảm ơn .

webzen
05-10-11, 06:07 PM
Mình muốn hỏi mấy bác :

Mình tải game và cài đặt game Mu offline bình thường có điều là map move lên bị die ra ngoài . Vậy mình muốn thay Client của FPT sang chơi được không dạ .

Mình cũng thử tải Client FPT về và chĩnh main.exe rồi lưu vào khi vào game đăng nhập bình thường mà nó vẫn không vào game . tại sao vậy mấy bác .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp mình về Client FPT chơi Những Mu ofline khác được không ..

Chân thành cảm ơn .

Có ai hướng dẫn em cái này với cảm ơn

tukochoil2
05-10-11, 06:32 PM
ban xem lai config ip dung het' chua?

apple
05-10-11, 06:32 PM
1. cái kia chắc do server ko khớp với client
2. do config sai clent k kết nối tới server nên bị như vậy :)

webzen
05-10-11, 06:43 PM
Có ai hướng dẫn em cái này với cảm ơn

Hu Hu Hu Hu không ai giúp mình hết sao .

godhoang
05-10-11, 06:57 PM
những câu hỏi của bạn không thống nhất gì cả, lung tung ben lên hết
Season ?
client nào die ?
map nào die ?
nếu lỗi map die thì cần gì client FPT:
1/Fix Move all map
2/Map die do crash client thì thay lại object và world

webzen
05-10-11, 10:28 PM
em cảm ơn anh . Mà anh ơi
anh hướng dẫn em về
em len map đó bị die liền à

vậy em xoá 2 cái file đó lấy file game khác được không anh .
Và một số map nó không đúng vị trị với nhau em phải làm sao chỉnh lại ạ
ví dụ : em move lên noria thì sẽ lên lorencia , lên atlans nó chuyển qua arena ...

CHân thành cảm ơn

Maximum
05-10-11, 10:39 PM
em cảm ơn anh . Mà anh ơi
anh hướng dẫn em về
em len map đó bị die liền à

vậy em xoá 2 cái file đó lấy file game khác được không anh .
Và một số map nó không đúng vị trị với nhau em phải làm sao chỉnh lại ạ
ví dụ : em move lên noria thì sẽ lên lorencia , lên atlans nó chuyển qua arena ...

CHân thành cảm ơn

Bạn có thể lấy object và world khớp với server đang dùng . copy vào client của FPT .move ổn thôi . còn một số map không đúng vị trí vào MuServer/Data/Gate_Settings/Gate.txt . xem ID từng map rồi thay gate vào movereq.txt trong lang/kor/movereq.txt .hoặc có thể thay vào movereq.bmd trên client luôn đường dẫn là Client/Data/Local/movereq.bmd .chỉnh cho đúng gate .xong dùng magic hand xuất nó ra server là bạn có được file movereq.txt trùng với server .lúc đó thì move sẽ ko còn lỗi bay tùm lum map nữa.hehe.chúc thành công nhé New !

webzen
05-10-11, 10:47 PM
hay lắm anh , em sẽ tìm hiểu về cái này .

anh ơi
hiện tại em đag cài Mu offline của KInglxag ấy , bây giờ em muốn dùng Client của FPT cho chuẩn map và item lun được không anh .
em thấy một số Mu làm mất đi tính chất Mu " item . quái ..."
vậy em phải chỉnh phần nào.

Em cảm ơn anh .

Maximum
05-10-11, 10:51 PM

webzen
05-10-11, 11:01 PM
:D hay lắm anh , mong anh giúp em nhé .

forum này rất có ích lắm . =P~

webzen
06-10-11, 08:48 AM

Giúp em chỉnh lại và sài Client của FPT nha . Em làm theo cách cách của anh mà không được .

Cảm ơn anh

webzen
06-10-11, 09:38 AM
Bạn có thể lấy object và world khớp với server đang dùng . copy vào client của FPT .move ổn thôi . còn một số map không đúng vị trí vào MuServer/Data/Gate_Settings/Gate.txt . xem ID từng map rồi thay gate vào movereq.txt trong lang/kor/movereq.txt .hoặc có thể thay vào movereq.bmd trên client luôn đường dẫn là Client/Data/Local/movereq.bmd .chỉnh cho đúng gate .xong dùng magic hand xuất nó ra server là bạn có được file movereq.txt trùng với server .lúc đó thì move sẽ ko còn lỗi bay tùm lum map nữa.hehe.chúc thành công nhé New !

Giúp em chỉnh lại và sài Client của FPT nha . Em làm theo cách cách của anh mà không được .

Em chĩnh sữa main.exe mà cũng không vào được .Nếu em config ip trong clent Mu fpt được không anh .

Cảm ơn anh

godhoang
06-10-11, 10:23 AM
hiện không thấy map nào move bị dis, nhưng đoán nguyên nhân 99% là do move file kô khớp, nhầm lẫn giữa map loren và map crywolf (chưa xóa monster trong mapserverinfo), chứ kô fải lỗi client gì cả.
Bạn xài move map này nhé, 1 cái trong Data/lang/kor
1 cái trong Data/local/
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
Cập nhật Fix Move All Map Season 6 (100%)
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)23/09/2011 (10h15'PM)
pass: godhoangrepacker

webzen
06-10-11, 02:23 PM
hiện không thấy map nào move bị dis, nhưng đoán nguyên nhân 99% là do move file kô khớp, nhầm lẫn giữa map loren và map crywolf (chưa xóa monster trong mapserverinfo), chứ kô fải lỗi client gì cả.
1 cái trong Data/local/
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)23/09/2011 (10h15'PM)

Cảm ơn anh nhiều lắm ..
tuy không còn die khi vào map nhưng nó lộn xộn cả " sao em vào Data/lang/kor không thấy chứ lang nhỉ .

webzen
06-10-11, 02:25 PM
Cảm ơn anh nhiều lắm ..
tuy không còn die khi vào map nhưng nó lộn xộn map này sang map khac " sao em vào Data/lang/kor không thấy chứ lang nhỉ . .

Hoặc anh có thể hướng dẫn cho em chép Client FPT qua chơi cho chuẩn hén anh .

Cảm ơn anh .

webzen
06-10-11, 05:03 PM
1 cái trong Data/local/

Cảm ơn anh nhiều lắm ..
tuy không còn die khi vào map nhưng nó lộn xộn cả " sao em vào Data/lang/kor không thấy chứ lang nhỉ .

Hoặc anh có thể hướng dẫn cho em chép Client FPT qua chơi cho chuẩn hén anh .

Cảm ơn anh .

webzen
06-10-11, 07:05 PM
1 cái trong Data/local/

Anh ơi cho em xin nick Yh của anh nha . vẫn ko fix được anh giúp em nhé

godhoang
06-10-11, 07:33 PM
Trời đất ơi.
Tải về nó có file movereg.txt thì chép vào Server/Data/lang/kor/
movereg.bmd thì thay vào Client/Data/Local/

webzen
07-10-11, 08:48 AM
không được anh ơi , em làm đúng hết rồi mà map vẫn lộn xộn. em em giúp em bằng team đi anh .
em cảm ơn anh

godhoang
07-10-11, 08:53 AM
yahoo xh2_pio
khi add nhớ chat thêm vài dòng nói tên mới add đc.

Maximum
07-10-11, 09:32 AM
Trời đất ơi.
Tải về nó có file movereg.txt thì chép vào Server/Data/lang/kor/
movereg.bmd thì thay vào Client/Data/Local/

webzen
07-10-11, 10:25 AM
hi lâu lắm rồi mới gặp anh maximum nha .

anh ơi anh có YH ko cho em xin nhé .